nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu yuaja tena sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaendelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia mtandao wetu wa www org bila kusahau kisima fm iliyoko kule nchini kenya leo hii ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja katika matangazo na moja kwa moja tutakayokuwa nayo hapa studio ni pamoja na waimbaji wa sayuni brothers kutokea hapa mkwani morogoro watakubaliki kwa wimbo naosema gondi vizuri kamanini wutukuka pamoja wakiwa na umoja kama ule wa mbinguni isutoka mbinguni kafundisha umoja kaeleza na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa sayuni brothers wanakuambia tazama hiyo haja ni kama siku zake yeye eria kumuruka akiswa kuleta nyama sakeyeye daudi kulijenga ekalo lake bwana masipaseni sauti murimbe kulisifu cinala bwana tasamaywaja amebebanamawiu akinalakammajeuwa tambetasikilia kipindi vya leo ni pamoja na kipindi cha ijali afya yako hapa tutazungumzia mahusiano yenye afya ikiwa ni katika sehemu ya tatu tutakuwa naye mery mseli na katika siri za ushindi hi leo nilipata wasaa wa kuweza kuzungumza na kiongozi wa huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane huyu ni neema tuvako na tulipata wasaa wa kuweza kuzungumza mengi tu ni utegesikio wimbo mzuri kutoka kwa Sayuni brothers wanakuambia bungi Ni tabia ya ya ni tabia ya jeni kunigani iitakayotuundanisha ili watoto wa munu tuwekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani eni kundi gani itakayotukungaisha ili watoto wa munu tuwekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watoto tukishi dunivani tutangaze pendo lako nilisiko kujapo tweneze twambiluni tusifu jina lako milele hata milele tusifu jina lako milele hata milele itakayotuunganisha ili watoto watotowa kitu ki shetani hakipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani jeni kundigani itakayotukunganisha ili watoto wa mungu tuwe kimoja ki shetani hakipata nafasi hufurahia Kiona wa jeni kumdigani ilitakayotukundanisha ili watoto wa muutuwekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu hawaundani ekui kyotukungaisha ili watoto wa mungu tuwekitu kimoja shetani akipata nafasi hufurahia akiona watoto wa mungu awaundani ekmia marabada wimbo huo basi karibu katika kipindi cha ijalia fi wasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano ya uwazi ii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza kaatu ni changamoto inaweza inaweza ni mafanikio mambo yako tu ambayo unatamani sehm flani ya, ya, kwa wakati fulani kwa hiyo unapojaribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu wa, wa ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa mwazi usikai na kitu ambacho kikawa kina kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwa sababu tu unaogopa kuwa kuwa ambapo utakaposaidika sio hilo tu inaweza kawa pia hata kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wameona mtu mtoto wa, wa fulani labda amefanya kosa ambalo sio zuri baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri wewe kama mzazi au mlezi ambaye huyo mtoto anafanya hicho hicho hicho kitu ambacho sio sio amba, sio kizuri inaracho, sio kizuri kizuri naye ukamweleza kwamba mwanangu unachofanya uwazi yatajenga urafiki zaidi na sio siohilo tu inaweza kaa labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutwa labda na hali fulani ya yakiafya ambayo sio nzuri usikae kimya kiwa kama unajua hiyo hali ili upone ni lazima umshirikishe mtu labda labda labda kulikuwa kuna changamoto kiasi kia fulani ya matibabu kuwa iadflaniajilia ili watu wajue jinsi gani ya ya kukusaidia na sio kukaa kimya tu kwa sababu watu wengine naweza kakaa kimia kadinavozidi kukaa kimya kile kitu ambacho kinakutatiza ambacho naona kinakusumbua nacho inakufanya unakuwa unalimbikiza mambo moyoni na nanakuwa baadaye nakuumiza bila wee kujua sio hilo tu tunasema kuwa wakweli na hii inahusisha kuwa mwaminifu na muadilifu pia hutakii kuficha mambo au kufanya vitu kwa kwa siri mfano kusaliti kwa wale wale kuna kuna wengine wanaweza na wasaliti wenzao bila kujua ambao wanadanganya na utakapofanya hivyo utajihisi salama na uko uhuru na huo unaohusiana na kujua kuwa hauwezi kumuumiza kihisia au kimwili kwa sababu unafahamu wana kuheshimu na kufariji au kutia moyo kufanya maamuzi sahihi kwa hiyo mtu unapokuwa mkweli ile hali ya ya kudanganya sizani kama itahusika hapa unapokuwa mkweli madanganyo hayatakiwi unapotakiwa kuwa mkweli usaliti hapa hautakiwi wala hautakiwi kutunza siri ndio hatutakiwi kufanya mambo ya siri tunatakiwa kufanya mambo ya siri katika mambo yetu baadhi inashauriwa ina, ina, ina hivyo lakini sio katika kila kitu na namda mwingine ni vizuri ukashea na mtu ule kitu aj lakini sio hilo tu kufanya kazi kwa umoja mausiano yenye afya huambatana na kufanya kazi kwa umoja nasema yenye afya hutafsiriwa kama umoja mfano aaanaoaaa n i mnavyofanya kazi kwa pamoja hata ina, ina, kuna kuna muda mwingine mnaweza mkapishana najua kabisa mm, hapa mimi nafanya kazi na mtu aina gani kwaiyo naye kivipi au nimchukulie vipi kwa sababu kikawaida watu tuna tofautiana kitabia kimatendo kwa sababu kila mtu ana tabia zake kila mtu ana ana matendo yake kwa hiyo pale ambapo mnafanya kazi kwa pamoja itasaidia kujua kwamba mwenzangu huyu yeye ni wa aina hii k naye hivi na huyu mwenzangu ni waaina ya ya tunasema mahusiano yenye ya afya yanajengwa na utatuzi wa migogoro inaweza inaweza ikawa kuna changamoto imetokea ndani ya familia labda kuna jambo ambalo haliko sawa kutokuwa sawa kwa mambo naeza laba nikawa ni, ni mzazi jambo haliko sawa mzazi kama jambo aliko sawa kuna baadhi ya wazazi wengine wanaweza wakawa mambo hayako sawa wanafanya ile tunasema displacement yani kwamba mtu ametoka ametoka kazini na matatizo yake labda amevurugwa nana na, na, na, na bosi wake lakini baada ya ile changamoto au ile kuchanganywa na bosi wake huko huko alikotoka iishie yeye anakuja hadi nyumbani laba, na, a, ya ya hkoabaada yeye, kama e yeye, anajaribu labda kuwafukia watoto anajaribu kuwagombeza watoto au mke wake laba kitu kidogo tu huyo Kwayo, utatuzo, kwanza, kwa hiyo utatuzi wa migogoro unatakiwa kwanza uanze kujua kwamba ili tatizo nilionalo linasababishwa na kwa nini kwanini inakuwa hivi ko changamoto ambayo una ambayo unayo isi, isifanye sisifanyekawaathiri wengine tatua lile tatizo wewe kama wewe ile migogoro yako wewe binafsi ambayo ulionayo isiwaathiri wengine kama unahisi na unashindwa zaidi jaribu kumtafuta mtu ambaye unajua kwamba ukimshirikisha utasaidika Minasihi, au kwa karibu nikimshirikisha hili jambo kasharaitaiwa migogoro sio hilo tu hata katika mahusiano aya ya kawaida huwa kuna kutofautiana kuna na na muda mwingine kujihisi kuchanganyikiwa au mara moja moja hivyo kunapotokea haya yote haimaanishi kwamba aya mahusiano ya awa watu hayana haya afya hapana ila cha muhimu hapa kinachohitajika ni jinsi ambavyo mnavyopata muda wa kutatua hiyo migogoro yenu kwamba kwenye mahusiano enyef tnasema haijalishi kwamba hawa watu wana wana mahusiano mazuri lakini tunasema kwenye mahusiano mazuri sio kwamba hawa watu hawawatu awatupata migogoro migogoro migogoro na itatokea lakini hiyo inapotokea je unaitatua vipi misho wa kipindi cha ijaji afya yako ni wasa wa kuweza kutegea sikio kipindi cha siri za ushindi ungana naye neema tuva hii nimepata wasawa wa kutembelea eneo la kitungwa ambapo katika juma hili tumekuwa na mkutano ambao unahusisha huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane na hi leo msikilizaji kuweza kujua nini ambacho kinajiri kwa upande huu ninaye mwanzilishi wa huduma hizi mama mchungaji neema tuvaco nitampataasaa kuweza kujitambulisha kwako ili ufahamu nini ambacho kinafanyika kupitia huduma hizi na pengine tufahamu kwa nini alikuwa na wazo la kufikiria kuanzisha jambo hili na kwa sababu hiyo nimpatia nafasi ya kuweza kujitambulisha kwako na kukusalimia ndipo tuanze kuzungumza karibu sana asante sana ndugu mtangazaji uh, kama ulivyosema ninaitwa neema tuvako mke wa mchungaji tuvako ambaye kwa neema ya mungu mungu alinipatia njozi hii kwa ajili ya kuwahudumia wajane ambao wamesahaulika katika jamii kwa kiwango kikubwa wewe ni mama mchungaji ndio natamani kufahamu kwa nini ulipata wazo la kuanzisha uh, huduma hizi kwa mama wajane ulikuwa na nini unachokifikiria kwanza kabisa niseme hili jambo ni mungu aliliweka ndani yangu tangia utoto wangu nili ishi na mama ambaye alikuwa analea peke yake mm. yako mambo niliyoyaona pale nyumbani na nikkama binti mdogo ziko kazi na biashara ambazo nilikuwa nimejifunza nime kufanya na kuspoti familia katika udogo wake huo lakini si hivyo tu niliona ushujaa wa huyo mama namna ambavyo anatunza watoto kualisha kuwasomesha Uh, wakati mwingine hata asibakiwe na chochote maisha ya mama ambaye hana baba ni maisha ambayo yana changamoto kubwa yako mambo mengi zaidi niliona lakini siwezi kusema sana ila yalinipa moyo wa kufikiria na kuajali sana Uh, tanikua binti nilikuwa napenda sana mama wazee nikiwaangalia ninaona jinsi wamepita njia ya ushindi mpaka pale walifikia mara nyingi nikiwaona hata likua naweza kuwapa zawadi hivi nafurahi lakini sasa kwanii lifika mpaka nifikirie wazo hili muda wote huo sikua nimefikiria kwamba utakuwepa uta, wakati ambapo nitakuwa na huduma ya wamama hawa majasiri wajane na wale waliotelekezwa siku fikiri namna hiyo uhum. lakini kumbe katika yale maisha aliokuwa naishi mugu alikuwa naniandaa na wakati fulani nilibahatika baada ya kuolewa miaka kadhaa mume wangu akawa amekwenda nje ya nchi kwa masomo na nikakaa miaka kadhaa ya kutosha na wakati nafanya huduma za uinjilisti mungu akazidi kunitia nguvu lakini katika maisha yale ya upweke nikawa nimejifunza mambo kadhaa na ndipo nikamwambia bwana nikafanya maagano na mungu nakumbuka nikiwa kazini kaingia kwenye chumba cha mikutano na nikaomba maombi haya nikamwambia bwana ninakuelewa sasa ninakuelewa na ninaomba kile unachotaka nifanye nitume na nilimwambia hivi ninaomba unapokaa kwenye kikao cha mbinguni kile kikao cha ja kufanya assignment. kama una kazi yoyote unayotaka mtu aende waambie neema yuko tayari nikamwambia yesu kwamba awe anaambia kamati ya mbinguni kwamba kuna neema yuko tayari nafanya hayo maagano nikamwambia haijalishi mm-hmm. watoto wangu wataishije kitu gani kitatokea lakini tayarikutuaasase kaanza bila kujua ninafanya nini nikienda mm-hmm. kanisani kwa mfano uh, nikipewa nafasi ya kuomba amambi ya jumatano nashangaa katika maombi yangu nataja wajane mm-hmm. bwana wakumbuke wajane na tunapotoka kwenye huduma wajane wananikimbilia wanasaatuvako asante sana asante umetukumbuka awatutajagi sisi uwa wakiomba wanaombea tu wakezaoaumezao wa watoto mm-hmm. wao hawataji hawatajiwaj ah, lile jambo likanishangaza lika kidogo lakini nikazidi kuwapenda zaidi kila nikiwakuta nawakumbatia na wabusu basi nawambia najua mnahitaji kujoto na kufanyiwa busu kama hivi basi wanafurah sijui kwamba ndio s imeanza ndani yangu mm-hmm. lakini kumbuka nimefanya yale maagano na baadaye baada ya kupitia maisha magumu ya upweke na shida nyingi changamoto kadhaa nikajifunza kwamba kumbe jamii haipendi mtu ambaye anaonekana kushindwa maisha kwa namna yoyote ile mm-hmm. y yani, wanaweza wakawa wema kwako ikiwa mambo yako yanakuendea vizuri mm-hmm. lakini kama mtu akiachwa na mme wake hivi akiwa mwenyewe wale marafiki huenda mbali hata wale wunaotegemea ukiwaeleza labda na changamoto hii mtoto hana ada na nini hakuna anayetaka hiyo shida lakini pia kama mwanamke unahitaji mungu aliumba mwanamke kuwa kichwa sasa kama umeshaishi kwenye ndoa unatamani kuwa na huyo mtu wa kiume umuulize maswali mshauriane wakati mwingine usikie tu amepiga simu wanasema mmemkaje hivi basi lakini u, u, yote hayo unapitia wee mwenyewe na ndipo nikazidi kuelewa kasema kumbe wajane wanapitia mambo magumu hmm. na kwa kweli kama isingetokea mme wangu akawa ameenda mbali na mimi yaani sijui ungeniambia nini singeelewa so, wajane singe wajanewajan mm. hata siwashangai so, watu wengine wanaouliza we matuvako na wajane kwani unapata nini nasema moyoni aitmgalijua basi lakini mungu ninaamini jambo la kwanza kabisa niseme mungu aliniandaa kwa huduma hii aliniandaa kwa namna mwenyewe ambavyo aliona upitia, pitia, na aliwekeza kupitia maisha niliyopitia na upendo wake unanibidisha sana lakini kwa upande wa pili niliweka nadhiri niliweka nadhiri kwamba ikiwa mungu wangu atanisikia na mume wangu akarudi na tukawa na maisha yale tena siku moja ningewatoa wajane wajaneut lakini nilifikiri tu ni mara moja na nikasema sitaki mtu yoyote awachangie hata shilingi kwa sababu sikutaka mtu yoyote awanyanyase aulize kwanini wanachangiwa kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba wajane wana shida ya pesa e, pesa pesapesa tuyni akiambiwa tuwaone wajane anafikiri ni pesa tu kwa hiyo nikaona nikiwachangisha watu nikiwambia kuhusu wajane watawanyanyasa watasema maneno ambayo yataniumiza hata ingawa wao wenyewe hawas mm-hmm. mimi sina la ziada y kufikia hapo kama utakuwa na maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia ana anakuja kuniandikianjnakuj yesouhaja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho utako na ya kujibu ni kukaribishe sana uweze kupata majibu yako napotoka hapa basi balikiwa nao sayuni brothers wanakuambia tazama nolake bwana masipaseni sauti mubil kuli sifu cina la bwana tasamaiwaja amebebanamawingu akinarakambajuwa talundetasikilia pazeni sauti ni mwaka wa jubilei enye mlimawasu I'm a man, I'm I'm a man, i wasauti tuimbe kurisifu u jina lakebwana na malaika binguni wasifu cina lake lililo kuusanauaotaa Jua, when you mwsyu你itumeptkov Major, I could not come, a beba Major. Tampetas, I a good Juba tarumbeta sikilia pose ni sauti uni mwaka to be way when you be my one so you need to break down tovu asama huwa acha amebeba na moving akina la kama jua tarumbeta sikilia pose ni sauti uni mwaka wa jubile you may be my one, you need to make that