unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti nimbasana yesu iwaja tena nkjnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita b25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka unaendelea kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisimfm hii leo msikilizaji pata wasawa wa kuweza kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu na moja kwa moja atakaotubariki katika wimbo wa kwanza ni waimbaji wa kwaya ya temeke wanakuambia usiku mtulivu si. tokwa na uimbaji wa kundi la anointed singers kutokea hapa hapa mkoani morogoro watakuja kwako na wimbo naosema msalabani aliposulubiwa yesu alipoteswa na kuumia kwa uchungu a kujibu naamini ya kwamba utaweza kujifunza mengi kupitia kipindi hiki na kwa kuanza tafadhali wategesikio waimbaji wa, wa kwaa temeke na wimbo usiku mtulivu Kwa mabwa kwa aribu akapigwa akachomwa temeke kwaya basi karibu katika kipindi hiki cha biblia y kujibu leo tutakuwa naye mwingilisti elias petro tirunena akijibu swali kuhusiana na uchawi ni dhambi mpenzi mskilizaji kwa majina ninaitwa mwinjilisti elias petro tirunena ninapenda kukukaribisha katika kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu na kabla ya kuendelea nikukaribishe tupate ombi baba yetu mwaminifu tunakushukuru sana kwa upendo wako na rehema zako kwa maana umeichagua siku hii ya leo kwa ajili ya kutufundisha kuisikia sauti yako na kuyafunua mapenzi yako juu yetu jina lako bwana litukuzwe sana karibu uwe pamoja nasi kwa uongozi wa roho wako mtakatifu ili kuisikizisha sauti yako katika nia zetu na mioyo yetu ikafurahi kwa kuyajua mapenzi yako hatimaye utupatie nguvu ya kuyatendea kazi katika jina la yesu namba Amin. na kushukuru amina kwake akee galosha kutokea kule tabora yeye anauliza hivi uchawi ni dhambi mm, ama na. ni sayansi hasa kama situmii kuua watu jamani <laughs> <laughs> hivi kumbe uchawi unaweza ka ni sayansyamambo eh? ah, yakoja haya swali hli natia furaha kwa maana ya kwamba najua <laughs> ni vizuri yes. kuelewa Una, yeah. na na kwa namna fulani pengine rafiki yangu gah si kwamba yeye mm. ndiye mehusika yeah anafikiria hivi yeah. kuna uwezekano mm. katika karne hii ya maendeleo ya sayansi na teknolojia pengine kuna sayansi zasili yeah. zisizoonekana maana kama kupitia kompyuta watu wanafanya mambo makubwa yeah. je vipi mtu kama anajifungia chumbani mwake anafanya mambo <laughs> fulani kwa ajili ya maendeleo kweli hapana hapana ni maendeleokwaweli kiukeli mamaendeleonashukuru sana mpenzi uh, mpenzimskilizaji ninakukaribisha katika kujibu swali hili sana Uh, swali zuri ambalo limenipatia ufunguzi wa kufikiria kwa kina sana kuhusiana na kile ambacho uh, neno la mungu linasema na kutuelekeza napenda mpenzi mskilizaji nikukaribishe tumtazame huyu mwokozi aliyekufa msalabani maana hata kabla ya kuja kwake duniani wachawi walikuwepo mm-hmm. <laughs> wachawi wamezidi kuwepo tangu uasi ulipotokea maana mm-hmm nguvu za kichawi ni kinyume na nguvu za mungu kwa maana ya kwamba kama mtu anaponywa na neema ya mungu na mkono wake unaookoa shetani anaigiza uongo na kuponya watu lakini akijua mahali fulani atawapata tena na atawatendea mabaya kuliko yale aliyowatendea yesu alizungumza kwa habari ya nuru na giza wakati akiwa hapa duniani nami nakukaribisha mpenzi msikilizaji tunapolitazama neno lake takatifu tuweze kujua kuhusiana na mamlaka ya nguvu hizi ili tuweze kufahamu katika muktadha wa jinsi ya kulindwa na kuwa huru dhidi ya vitisho vyote vya nguvu pia hizi za kichawi bu nisikilize katika kitabu kile cha mathayo sura ile ya knab matha sua ile ya b mstali wa ishirini nasit mpaka hahimathay sua ya b mpaka ha0 neno la mungu linasema shetani na shetani akimtoa shetani amefitinika juu ya nafsi yake basi ufalme wake utasimamaje na mimi nikitoa pepo kwa beelzebuli je wana wenu huwa huwatoa kwa nani kwa sababu hiyo hao ndio watakawa huku lakini mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu basi ufalume wa mungu umekwisha kuajilia ama awezaje mtu kuingia ndani ya nyumba ya mtu mwenye nguvu na kuviteka vyombo vyake asipomfunga kwanza yule mwenye nguvu ndipo atakapoiteka nyumba yake mm-hmm. mtu asiye pamoja nami u kinyume changu na mtu asiyekusanya pamoja nami hutapanya utapaa emsizaji tunapopata ufunguzi wa swali hili zuri la kuuliza je uchawi ni sayansi au ni ni kitu gani je uchai una madhara yoyote ile kama siui watu maana mm-hmm. rafiki yangu ametaja ya kwamba aimetajaawamkuua uh, watu anaona ndilo kosa kubwa yeah. kana, mtu haponi hafanyi nini lakini bado ni ubwat uchewek- na wanaotumiananampezi mskizaji hata kama hauwawi mtu mm-hmm. hateswi kwa magonjwa mm-hmm. lakini unawalisha hata watu pengine samaki kutoka ziwani <laughs> kumezivua kwa njia ya uchawi je kuna shida gani yaani hebu fikiria viwango vyote vya kutenda mm-hmm. wema kwa nguvu za kichawi alafu tuangalie katika saa hii je kuna, kuna dhambi yoyote katika habari hiyo mpenzimskizaji um, nikukaribishe katika fungu hili, hili ambalo tumesoma yesu anazungumzia habari ya kuwa kinyume chake na kuwa pamoja naye ufalume wa mungu na ufalme wa giza ni faume mbili zinazokinzana ufalume wa mungu hata kidogo haupatani na ufalume wa giza na hivyo hata wema ukitendwa kwa namna gani lakini kwa nguvu za giza huo uko kinyume na yesu na hivyo mfuasi wowote anayemfuata yesu anategemea uzima wa milele mungu hatarajii kumwona akifuata na kutegemea nguvu za kichawe yes. kwa nini kwa sababu mpenzi mchezaji tunaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa tatu neno la mungu linasema usiwe na miungu mingine ila mimi usiwe na miungu mingine ila mimi sauti hii ya mungu anapotukataza kuwa na miungu miungu ni kinyume cha mungu manaake mungu yuko mbinguni yeye ndiye baba yetu ndiye aliyetuumba ndiye anayetupenda ndiye anayetuthamini ndiye anayetulisha ndiye ambaye anajua mwanzo wetu na mwisho wetu anatukataza tusijihusishe na aina yoyote ile inayoitwa mungu au kuabudiwa na nguvu zozote zile ambazo mtu aweza kuzipata kwa namna nyingine ili na mungu na jambo hili yesu aa, kupitia nabii wake isaya anasema katika kitabu cha isaya sura ile ya isaya ile saail mstariwa t anazungumza waziwazi na wakati watakapokuambia tafuta habari kwa watu wenye pepo na kwa wachawi waliao kama ndege na kunong'ona je haiwapasi watu kutafuta habari kwa mungu wao je waende kwa watu waliokufa kwa ajili ya watu walio hai mungu anataja miongoni mwa vitu kuna kutafuta kuta, taarifa mfano leo hii watu ndugu zangu mpenzi mpenzimskilizaji unafikiri mtu anaona mambo yake hayaendi vizuri anaamua kwenda kuuliza je kuna wingu lolote au giza, giza katika nyota yangu mm-hmm. jambo hili linashangaza sana mtu anaona hali ya kifedha familia inaumwa akipambana augizaiza katikaotayanuafeda elewekfaaauaauuuuathei yoyote anajiuliza pengine kuna giza katika nyota yangu ngoja nikaisafishe mungu anasema je tutafute habari kwa watu wanao wanaofanya uaguzi haiwapasi watu kutafuta habari kwa wachawi au watu wanaopandisha majini na ndipo yesu anapoongelea habari za majini anasema mtu anayekuwa upande huo yuko kinyume changu lakini pia mungu anasema tunapaswa kutafuta taarifa kwake yeye maana yeye ndiye aliye hai na yeye pekee ndiye anayetujali na ndiye anayetupenda pei msikilizaji tunaposoma katika kitabu cha matendo sura ile ya kumi na tatu kuna mchawi mmoja ambaye habari zake zimeandikwa katika biblia ili kuweka onyo na maelekezo kwa wote ambao Uh, tunazidi kuishi tangu kizazi chetu mpaka siku za usoni sana ambapo maisha ya wanadamu wote duniani yatakomeshwa kitabu cha matendo sura hile ya 1 mstariulewa s kuna habari kumuhusu rafiki huyu ndugu huyu anaitwa anaitautaangaia vizuri ndugu huyu anaitwa nani na kitu gani alikuwa kikifanya. aya kikifanya matendo inasema na walipokwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka paf wakaona mtu mmoja mchawi nabii wa uongo myahudi jina lake baal yesu miskize mpea a mtu huyu ambaye alikuwa ni mchawi ana, ana majina yake alikuwa anaitwa mchawi alikuwa anaitwa nabii wa uongo kwa sababu hiyo basi mungu amesema usimshuhudie jirani yako uongo mtu anayekuwa mchawi huyo ni muongo maana anaonyesha watu kwamba au anafanya na kujidanganya nafsi yake kwamba kuna msaada mahali pengine tofauti na kwa mungu hebu sikia habari za mtu huyu mtu huyu alikuwa pamoja na liwali sero paulo mtu mwenye akili yeye liwali akawaita barnaba na sauli waje kwake akataka kulisikia neno la mungu lakini elima yule mchawi alikuwa munguaieiaule elima yule mchawi maana ndiyo tafsiri ya jina lake akashindana nao akitaka kumtia yule liwali moyo wa kuiacha ile imani sikia vizuri lakini sauli ambaye ndiye paulo akijaa roho mtakatifu akamkazia macho akasema ewe kujaa hira ewe mwenye kujaa hila na uovu wote mwana wa ibilisi adui wa haki yote huachi kuzipotoa njia za bwana zilizonyooka basi angalia mkono wa bwana huu juu yako nawe utakuwa kipofu usilione jua kwa muda mara kiwi kikamwangukia na giza mpezimskirizaji tunapomalizia aya ya kumi n mbili nasema ndipo yule liwali alipo yaona yaliyotendeka akaamini akastajabia mafundisho ya bwana mpezimskilizaji tunapomzungumzia mchawi mchawi ni mtu mwovu ni mtu ambaye ni mwana wa ibilisi mtu aliye kinyume na haki yeye huyu mtu anazipotosha njia za bwana maana ame, anafuata miungu mingine na mungu ametukataza na kwa sababu hiyo mpenzimsikilizaji na tamani tusikie kile ambacho mungu anatuagiza akitufahamisha waziwazi ya kwamba kwa kweli hata tunapoishi duniani tukimtegemea mungu kusudi la maisha yetu ni kuishi kwa imani tukimtegemea mungu ili atushindie nguvu za kichawi nguvu za mashetani nguvu za mapepo na ngome za giza ambazo ziko kinyume na yeye na hatimaye zitaangamizwa yesu atakapokuja kitabu cha efeso ile ya ule wa atakapokuaituf sauti ya mungu inasema vaeni siraha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hira za shetani hira za shetani ni pamoja na uchawi kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwa sababu hiyo twaeni siraha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu mkiisha kuyatimiza yote kusimama msikilizaji mtu ambaye anaridhika kuishi maisha ya uchawi ni kwamba amekabiziwa silaha za giza silaha za uovu ambazo kupitia hizo anampinga mungu na haki yake hata kama anatenda matendo mema kwa watu anafanyiza vyakula kwa miujiza ya kichawi anawagawia maskini anagawia wajane watu wameteseka miguu imepinda kwa nguvu za kichawi yanawaponya wanatembea yote hayo hayafai maana yanadhihirisha ufalme wa giza ambao yesu alikuja ili afe msarabani kuvunja nguvu za giza na nguvu za shetani nimalizie rafiki yangu kukuambia mafungo haya machache kitabu cha mambo ya walawi mambo ya walawi ni kitabu cha tatu kitabu cha mambo ya walawi alawisua ile ya yakutis mstari ule wa thelathi na moja mungu anasema msiwaendee wenye pepo wala wachawi msiwatafute ili kutiwa unajisi na wao mimi ndimi bwana mungu wenu rafiki mm-hmm. kwamba hao wachawi wa, wana unajisi tayari yani kuwa tu mchawi tayari wewe ni najisi mbele za mungu na hivyo Ay. watu watakaokujia hata watu wa nyumbani kwako wanaokula chakula na riziki inaotokana na shughuli za kiuchawi wanatiwa unajisi na matendo hayo ya kichawi lakini mungu anatuonya kwa habari ya uchawi maana sauti yake iliyo thabiti inasema katika kitabu cha ufunuu sura ile ya i mstari ule wanane bali waoga na wasioamini wa na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawa waabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika liye ziwa liwakalwa moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili onyo linatolewa kwake huyu mchawi kama mpezi mskilizaji unamfahamu kamuonye na ikiwa pengine umeshawishika kwa namna fulani kutegemea nguvu hizo basi hachana nazo kwa sababu sauti ya mungu inatangaza mapema kabla haijatokea kwa sababu ya rehema zake mungu ya kwamba wachawi wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakarwa moto kule hakutakuwa na heli yoyote maana ni maumivu na tabu aya mwisho mbayo anapatia mpenzi mskiizaji kitabu kile cha ufunuo sneno la mbili, Neno, mungu linasema huko nje wako mbwa na wachawi na wazinzi na wauaji na hao waabudua sanamu na kila mtu apendaye uongo na kuufanya unaposhirikiana na nguvu za kichawi kwa namna yoyote maanayake unamkataa mungu wako maanake unamwahibisha yesu maana yake ni kwamba unakaana nguvu ya mungu na haki yake na hivyo kukuwa sehemu kuwa na sehemu ya ujira atakaupokea shetani wa kuangamizwa milele basi maanake mtu huyo anakuwa amechagua kuangamia naye bwana akubariki katika, katika kusikiliza maneno haya na mungu akulinde kwa nguvu zake dhidi ya nguvu za kichawi ili ukawa imara kwa jina la bwana maana yeye ndiye ambaye anatuita tutoke gizani tuingie katika nuru yake ya ajabu bwana akubariki sana asante sana mpendo msikilizaji kuweza kutegea sikio kwa swali ambayo likuwa limeulizwa naye d garosha kutokea kule tabora kwamba je uchawi ni sayansi na mm. kuna ubaya gani kama si watu. Na. Na kwa majibu utakuwa umepata kitu hapo na kama kusaidia, na kama kitakuwa kitakuwa kimekusaidia saidia wenzako kwamba kupitia kipindi kipindi hiki ni pekee kwako na kwa mtu mwingine tena ili kesho kutwa mungu akitujalia neema basi pia walitegea sikio siwatukiek tukule amoa sana kwa pamoja pa nasi kama ya ya kiswahili Umenguni, AWR. kumbuka ulikuwa nami kibaga Elias Petro na kabla kumaliza kipindi chetu apmjinapo kwenda kuomba ikiwa utapata shida unahitaji kuuliza swali lolote na msaada zaidi au unasumbuliwa na nguvu za kichawi unahitaji maombi ili ufunguliwe basi kupitia 391 hizo tutawasiliana tutafanya maombi pamoja na bwana atakufungua tuombe baba babamwaminifu ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii kwa sababu ya mpezi mskzaji mana umedhihirisha haki yako kupitia neno lako kwa kutuagiza na kutuelekeza katia mapito yaliyosahih tuwezkuwasalama mikononi mwako naomba kwa nguvu zako ukamlinde mpezmszai mpatie nguvu na uhabit wautegemeawewe at kia kpengee ca aisha yaket jina ako yesus kwa maswali maonio changamoto niandikie kuanuanihia pa ifuataenj yesuiwjatena so na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mnapotoka hapa aie singers na wimbo msalabani ndo anafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya yaredo adventista ulimwenguniw wa yesu alipoteswa na kumia kwa uchungu kata nimku ramsama wadambi ukapatikana