unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu woteigapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wad29s ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intercity intecity vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr rg nchini kenya pia tunasikikika katika masafa ya 897 kisima fm mpenzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana tunapoanza kipindi chetu basi tutasikiliza wimbo kutoka kwao joyful kwaojovoices nawo nausema mji umepambwa hebu wasikilize Dio cuo po quanto Mundi We don't to ocean oh, Jita eni sana voices na wimbo wenu hu mzuri na sasa tunamsikiliza tena mtumishi wa mungu mchungaji josef chengula katika kipindi cha mafundisho makuu akieleza kuhusiana na maisha mauti na ufufuo maisha mauti na ufufuo sehemu ya kwanza ungana pamoja naye nafasi hii mpendwa msikilizaji wangu kukusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe ana nawe ni mchungaji josefu chengula karibu sana katika kujifunza mfululizo wa vipindi vyetu vya mafundisho makuu mafundisho makuu ya kanisa la waadiventisto wa sabato imani za msingi za kanisa la waadiventisto wa sabato tunaendelea kujifunza fundisho kuhusu wokovu imani ya msingi ya tisa ambayo tunaamini kanisa la waadventisi wa sabato ambayo inasema maisha mauti na ufufuo wa kristo maisha mauti na ufufuo wa kristo au maisha kifo na ufufuo wa kristo tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki baba tunakuja kwako tunahitaji kujifunza kwako tunawomba uwe pamoja nasi tufundishe kwa msaada wako kwa jina la yesu kristo bwana wetu ameni karibu katika imani ya msingi ya tisa tunayoamini kanisa la wadiventist wa sabato katika maisha ya kristo yalikuwa ya, ya utii uliomkamilifu kwa mapenzi ya mungu katika mateso kifo na ufufuo wake mungu alitowa njiya pekee ya upatanisho kwa ajili ya dhambi ya mwanadamu ili wale watakaupokea upatanisho huo kwa imani wawe na uzima wa milele na viumbe wote waelewe vizuri zaidi upendo mtakatifu wa muumbaji usiyo na kikomo upatanisho huu mkamilifu huidhiirisha haki ya sheria ya mungu na uzuri wa tabia yake kwani huihukumu dhambi yetu na wakati huo huo hutoa njiya ya msamaha kwa ajili yetu kifo cha kristo ni cha badala na fidia ambacho chinaleta upatanisho na badiliko ufufuo wa cimwili wa kristo hutangaza ushindi wa mungu dhidi ya nguvu za uovu na kwa wale wanawoupokeya upatanisho huwo huwahakikishiya ushindi wawo wa mwisho dhidi ya dhambi na mauti unatangaza kuwa yesu kristo ni bwana ambaye mbele yake kila goti mbinguni na duniani litapigwa hii ndiyo maisha tunapoangaliya habari ya maisha ya yesu maisha ya yesu yalikuwa makamilifu akiwa hapa duniani alikuja kuzaliwa kama mwanadamu anavyozaliwa aliteswa alipata maumivu aliumwa na njaa kama mwanadamu leo anavyoumwa na njaa lakini tunajifunza aliamua huyu yesu kuacha uungu kule mbinguni akaja hapa duniani kama mwanadamu kwa sababu alikuwa na mzigo kuhakikisha kwamba mwanadamu huyu kupitia maisha yake yesu atapitia huyu yesu mauti na akipitia mauti atafufuka na anapofufuka inamaanisha wote wanaomwamini yesu katika maisha yawo wakiwa na dhambi wakiwa hawafai wanaendelea kufufuliwa siku kwa siku katika maisha yao kwa sababu kufufuliwa kule kuna maanisha jinsi ambavyo mungu wa mbinguni anavyoendelea kuwasaidia watu siku kwa siku katika maisha yao ili waendelee kupokea ushindi katika maisha lakini tunapoangalia katika biblia huyu yesu alipokuwa hapa duniani amezaliwa na nabikila mariamu eh, amezaliwa kwa uwezo wa roho mtakatifu tunaposoma katika luka sura ya pii mstari wa 5b bibilia inasema naye yesu alizidi kuendeleya katika hekima na kimo akimpendeza mungu na mwanadamu kwa hiyo yesu maisha yake hapa duniani ali ishi akiwa mutii aliishi akiwa, muti. akiwa mnyenyekevu aliishi akiwa anajitahidi kutafuta mapenzi ya mungu nyakati zote lakini tunaposoma timotheo sura apiri, timotheo kwanza sura ile ya ya kwanza ile tmu tmtsa ia5eu ambaye hutaka watu wote waokolewe iyi ndiyo habari njema mpendo nainisikiliza nawomba andika hili fungu timotheo wa, Kwanza, Mbiri, wa 4 na hilifungu huyu yesu alipokuja akazaliwa akaishi kama mwanadamu ambaye hutaka watu wote waokolewe na kupata kujuwa kweli kwa sababu mungu ni mmoja na mpatanishi kati ya mungu na wanadamu ni mmoja mwanadamu kristo yesu yesu tu ndiyo mpatanishi wa dhambi usiangaike kwamba sijui mchungaji ndiyo atati nipatanisha mimi na mungu mchungaji tu anafanya kazi ya, ya, ya kukuita usogee kwa mungu lakini hapa neno la mungu nasema huyo mungu ni mmoja huyo mungu huyo mungu ambaye amefanyika mwanadamu ni mmoja huyo mwanadamu kristo yesu ndiye ambaye anapenda watu wote waweze kuokolewa hii ndiyo habari njema mpendo nayinisikiriza ninakupendekezea yesu yesu ambaye anapenda wantu woti wahokolewe yesu ambaye anatujali yesu ambaye anatupenda siku kwa siku katika maisha lakini mathayo mathayo ile sura ya 20, wa 20 na nane. Mathayo sura ya mstari mstari wa wa na anasema kama vile mwana wa adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi maisha ya yesu yesu mpaka anakuja hapa anazaliwa alikuja ili aweze kuwa fidia ya wengi wengi waweze kuokolewa kupitia maisha ya yesu yesu akuja kutumikiwa yesu alikuja kutumika na ni mfano mzuri wa kiongozi yoyote katika nyakati zote iwe ni kanisani iwe ni popote uongozi wa yesu ulikuwa ni uongozi wa kiutumishi yeye mwenyewe anatumika pamoja na kwamba ni kiongozi lakini anafanya kazi kama ya mtumwa kwa sababu alikuwa anaonyesha mfano namna kiongozi mzuri anavyotakiwa kufanya lakini ikiwa somo letu linasema maisha kifo na ufufuo wa kristu lakini hebu isaya ya 45, ule wa 6 na wa na twangaliye mtafuteni bwana maadamu anapatikana mwiteni maadamu yu karibu mtu mbaya na aache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake na amurudiye bwana naye atamrehemu na arejee kwa mungu wetu naye atamsamehe kabisa hii ndiyo habari njema kupitiya kifo cha yesu kupitia maisha ya yesu aliyeacha mbingu akaja hapa duniani hapa tumealikwa tumutafute bwana yeye anapatikana hii ndiyo habari njema mpendo nainisikiliza anasema tumwite yeye yu karibu hayuko mbali yuko na sisi kwa ukaribu lakini anasema mtu mbaya na aache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake naamrudie bwana hata kama unaona kwamba hufai umekata tamaa habari njema ninaykambia leo anasema mrudie bwana naye atakurehemu na urejee kwa mungu naye atakusamehe kabisa wanadamu mnaweza wa ukakosea kwa mwanadamu ukamwambia akasema ni nimekusamehe lakini sitasahau lakini hapa asaaueanaamuaaisma kwamba mungu anamsamehe kabisa kwa njia ya kumkimbilia yesu aliyemwaga damu yake pale msalabani kwa ajili yang kwa ajili yako ndiye ambaye atakusamehe ndiye ambaye atanisamehe lakini napaswa kumkimbilia anasema mtafuteni bwana maadamu anapatikana iwe ni popote ulipo bwana yuko pamoja wewe mwite anapatikana maana alikuja kuzaliwa kama mwanadamu alikuja kufa alikuja kuteswa lakini akafufuka ili mimi nawewe tuweze kupata ukombozi mbili, wa filipi b mstari wa na anasema ili kwa jina lake kila goti lipigwe na vitu vya mbinguni na vya duniani na vya chini ya nchi na kila ulimi ukilia kuwa yesu kristo ni bwana kwa utukufu wa mungu baba watu wanaangaika naenda kum, kum, kumungamia mtu unaenda unaendatusema naungama dhambi naombu nisamehe mchungaji nimefanya makosa makosa haya kwa mungu nenda ungama kwa mungu naye atakusamehe ata lakini kama umemkosea mtu labda umechukua kitu cha mtu meiba nenda kaungame kwa huyo liye mwibiya alafu nenda uwungame kwa mungu ndi maana nasema ili kwa jina la yesu kila goti lipigwe na vitu vya mbinguni na vya duniyani na vya chini ya nchi na kila ulimi ambao unakili kuwa yesu kristu ni bwana kwa utukufu wa mungu mungu atakusaidia atakuwa pamoja na wewe nitawaokowa na mauti ewe mauti ya wapi mmapigo yako ewe kaburi kuwapo kuharibu kwako kujuta kutafichwa na macho yangu kwa kumkimbilia mungu hatuna majuto kwa kukabili maisha yako kwa yesu hakuna la kujuta mkimbiliye yesu ikiwa unafikiri jambo fulani hili linashindikana mkimbilie yeye yeye ana uwezo wa kutubadilisha yee ana nguvu za kututengeneza ee ana nguvu za kutusaidia hata dhidi ya nguvu za giza hapa nasema smae ni mshindi ana nguvu za hata kaburini wengine anafikiria anasema mimi sasa tamani, naona ni ata abustataufa tu habari njema nihii nitawakomboa na nguvu za kaburi nitawaokoa na mauti huyo mungu anaokoa hata kwenye mauti mkimbilie ewe unaona kama mchawe amekuzunguka kila mahali au wachae amekuzunguka kila mahali habari njema ni hii mungu anasema nitawaokoa na mauti ewe mauti yawapi mapigo yako ushindi na yesu ni wa wauhakika sasa wala sio baadaye ushindi pamoja na yesu ni wa uhakika sasa katika warumi sura mstari wa su nasema hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake okay. mstari wa basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo kwa njia ya mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima yesu alipokuja kuzaliwa kama mwanadamu alikuwa akaenda akabatizwa kwa hiyo hapa na sisi anasema hata sisi pia tunatakiwa kupitia hiyo ya ubatizo na ndio maana tunapobatizwa mtu natakiwa kuzamishwa ndani ya maji kuzamishwa ndani ya maji ni sawa na marehemu aliyekufa sasa anazikwa kaburini anazika ule, ule utu wa zamani alafu anapoinuliwa hivi kwenye maji amefufuka kama kristu alivyofufuka kutoka kwa wafu sasa neno la mungu nasema basi tulizikwa tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo wewe mpendo unayemsikiliza ulibatizwa kwa ubatizo gani uende ulimwagiwa maji kichwani huo sio ubatizo kimbilia ubatizo sahihi maana nasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo ubatizo tunazikwa ndani ya maji ndio maana katika lugha ya kiunani nasema impacto to deep actt kuzamisha ndani baptizo ni kuzamishwa ndani kiswahili ubatizo ni tosa yani zamisha ndani ya maji yaliyo mengi kuzamishwa mwili mzima kama marehemu anavyozikwa kwenye udongo mwili mzima ndivyo tunavyotakiwa kubatizwa katika maji mengi kwa kuzika mwili wote ndani ya maji ndio maana nasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo kwayo tunavyobatizwa ndani ya maji kwa kuzamishwa ndani ya maji ni udhihirisho kwamba sisi tumejitambua kwamba nimejitambua kwamba ni mdhambi ninazika utu wa kale katika maji alafu ninapoinuliwa kutoka kwenye maji nimefufuka pamoja na kristo na yesu ataendelea kuniangaza katika maisha yangu ya kila siku wa wa kwanza sura ya kwanza, wa na moja, anasema bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima itokayo kwa mungu na haki na utakatifu na ukombozi kwahiyo kwapitia yesu kupitia yesu kristo kupitia kifo cha yesu pale msalabani tunaendelea kupata ukombozi tunaendelea kupata ushindi tunaendelea kupata nguvu katika maisha kwa hiyo maisha ya yesu ni mfano wetu sisi namna tunavyotakiwa kuishi namna tunavyotakiwa kutembea katika maisha yetu ya kila siku kwahiyo tunapoendelea kuangalia imani ya msingi ya tisa maisha mauti na ufufuo wa kristo inatufundisha jinsi tunavyotakiwa kusonga mbele siku kwa siku katika maisha yetu tukimtegemea yeye maana yesu alikuja kufa alikuja kuzaliwa akaja kufa akafufuka kwa ajili ya maisha yangu ili na mimi niendelee kudumu katika mapenzi ya mungu lakini upinde wa mvua ambao unang'aa kwa rangi zake mbalimbali mbali. unazunguka kiti cha enzi kilichopo katikati na radi ngurumo na sauti zinatoka ndani yake waheshimiwa wakiwa wamevaa mavazi meupe na taji za dhahabu wamekaa kwenye viti vidogo tunajifunza jinsi ambavyo kule mbinguni E, malaika wanashangilia wazee wa siku wanashangilia mtakatifu mtakatifu mtakatifu mtakatifu bwana wa majeshi maisha ya yesu e, yamesababisha mimi na wewe tupate nafasi ya kukombolewa mwanadamu ambaye alikuwa hana tumaini kupitia maisha ya yesu imeleta matumaini makubwa kwa hiyo basi kwa kumkimbilia yesu tunapata ushindi taji za dhahabu watakatifu wamekaa kwenye viti vidogo tunajifunza jinsi ambavyo uwezo wa kumshinda iblisi ni mkubwa kwa sababu yesu alishinda na kawaidia wale wanaomwamini yeye watashinda lakini wimbo wa sifa wimbo wa sifa ambao mbinguni unaimbwa mtakatifu mtakatifu kama alivyo sema mtakatifu bwana wmajeshi ata kisoma isaya sura sita mtakaif mtakatifu bwana mta wa majeshi dunia yote nanyamaza kimya huyu ni mungu wa mbinguni wimbo wa sifa ukiimbwa ukilijaza anga wazee wanaanguka kifudifudi kwa heshima wakizitupa taji zao za dhahabu mbele ya kile kiti chaezi msikilizaji inawezekana ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana hizi te na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana kuchagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki sana kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale tayofaraja jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea na kuacha nao joyful voices na wimbo wanaosema jerusalem Jerusalem, katifu, ume angeliwa, wa ule, je jiji, thamani, Jerusalem Jerusalem Ateka did you, <tutu> Lela to the to keep Cham to the one. 如果阳光。 I can't do that. I You yesu metu Took him be-