nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu iwajatena nipata sauti ni mbasana yesu iwajatena najnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya red redadventist ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 1s kumbuka morningfm inaendelea kuwa hewani ikiendelea kutubariki lakini pia rock fm mtandao wetu ni wwworg ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja wilson kwa ajija a kuweza kusimamia matangazo yetu hii leo basi moja kwa moja hii leo kipindi yo ni muziki nanamziki lakini pia tutakuwa na kipindi cha maneno yaletayo faraja huyu hapa uh, tanda akija kwako na wimbo unaokwenda kwa jina la yesu kwetu ni rafiki, yesu, kwetu ni rafiki. Wow hpukomba kwababasna mpendo wa msikilizaji wa kipindi cha muziki na wanamuziki ni kukaribisha tena katika kipindi hiki mimi ni tangazaji wako tanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba yesu kwetu ni rafiki huu umetungwa naye josephscrien ambaye alizaliwa mwaka elu huko nchini ilnd na joseph scrien alikuwa ni mtoto wa kapteni babake alikuwa ni kapteni wa meli na alikuwa ameajiliwa na shirika mojawapo la meli ambalo lia likijulikana kamabitiamri uh, joseph alisoma shahada yake ya kwanza ya uhalimu uh, katika nchi ya uingereza lakini baadaye aliamua kuweza kurudi nchini kwao na kuweza kufundisha au kuweza kufanya kazi ya walimu watu wangekudarauwafendao uh, duniambatamkono uh, kiwa anafanya kazi ya ualimu joseh alipata mchumba ambaye walianza safari yao ya mahusiano kwa upendo na furaha kubwa na ikafikia hatua kamati ya harusi ikaundwa mipango ya ndoa ikaandaliwa lakini zikiwa zimebaki siku chache kabla ya ndoa kufungwa uh, mchumba wake alidondoka kwenye mtu wa barafu alipokuwa anavuka daraja kwa kutumia farasi na aliweza kupoteza maisha pale pale basi mchumba wake alipoteza maisha joseph baada ya tukio hilo kutokea aa, aliamua kutoa muda wake mwingi sana kuweza kuchunguza maandiko zaidi pamoja na maombi lakini pamoja na kuwasaidia watu wenye shida mbalimbali hasa maskini kwa hiyo mshara wake mkubwa ambao alikuwa akiupata katika kazi yake ya walimu alikuwa basi akitumia kwa ajili ya kuweza kuwasaidia watu maskini me wahajabi a tu kiomba kwa baba ye maombi asikia lakini twajikosea toa ditwe kavibaya baada ya miaka kaza kupita josefu aliweza kupata mchumba mwingine wao aliyejulikana kwa jina la elizabeti elizabeti alimpenda sana josefu na josepfu naye alimpenda sana elizabeti walipendana sana na elizabeth kwa kuwa alikuwa anafahamu historia ya josef alijitahidi sana kuweza kumsaulisha yale mambo ambayo yalitokea katika maisha yake na wakati mipango ya harusi inapangwa ghafla elizabeth akapatwa na ugonjwa wa nimonia uliopelekea kifo chake hakika ilikuwa ni jambo la kusikitisha sana josef aliumia sana kwa kumpoteza elizabeth ambaye mbali na kuwa mchumba wake lakini alikuwa ni mfariji wake wa pekee katika maisha yake na josef alichukua maamuzi magumu ya kutoka nchini ireland na kwenda kuishi nchini canada na alipofika kule canada aliweka nadhiri kwa mungu ya kwamba mimi maisha yangu yote nitakuwa maskini ili niweze kuwasaidia watu wengine hivyo aliuza mali zake zote na kazi yake ya uhalimu ikaishia nchini ireland na huko nchini canada akaishi maisha ya kimaskini kabisa na akawaombaomba ili tu kuweza kuwasaidia watu wengine waweze kupata milo mitatu na yeye akiwa akiwana hata uhakika wa kupata mlo mmoja na siku moja joseph aliletewa taarifa kutoka nchini kwao ireland na taarifa hili lisema ya kwamba mama yake yu mgonjwa sana yupo taabani na ilimtaka kwenda kumwona kwa kuwa muda wowote mama yake angeweza kupoteza maisha joseh hakuwa na fedha hata za nauli za kumwezesha kutoka nchini canada kwenda nchini ireland hivyo alichukua peni yake na karatasi na kaandika shairi ambalo lilikuwa lina beti tatu shairi hili aliweza kupanga kuweza kumtumia mama yake huko ireland lakini kwa bahati mbaya mama yake hakuweza kuliona hata hilo shairi ililokuwa linasema kwamba yesu kwetu ni rafiki aambiwa aja pia na tukiomba kwa babaye dua atasikia ni baadhi ya maneno ambayo yanapatikana katika shairi hili la beti tatu ambalo josef aliweza kumwandikia mama yake akiwa pale kitandani kuna wakati josefu aliweza kuugua na akuweza kufanya kazi yoyote hata kuweza kujipikia chakula chake hivyo rafiki yake alikuja kuweza kumsalimia na kuweza kumsaidia kuweza kufanya kazi kuweza kumpikia rafiki yake pembeni ya kitanda chake aliona karatasi iliyoandikwa shairi lenye beti tatu akamuuliza josef nani aliandika shairi hili joseh akamjibu ni mimi rafiki yake akachukua kipande hicho cha karatasi na akakipeleka kwa mtaalamu wa muziki na mwanasheria ambaye alijulikana kwa jina la charles nv ambaye pia yeye alikuwa kiishi hapo nchini canada na mwanasheria huyu aliweza kupitia shahiri lile na akatengeneza muziki mzuri na kwa sasa ndiyo unasikia wimbo huo unasema kwamba yesu kwetu ni rafiki aambiwa haja pia tukiomba kwa babaye dua atasikia maneno ambayo yanapatikana kwenye shahiri hilo na ukapatikana wimbo huo na baadaye sasa huyu mwinjilisti dwelet mult ambaye alikuwa ni mwinjilisti kutoka marekani na watu wengi wanafikiri kwamba ndiye mtunzo wa wimbo huu la hasha yeye tm alitumika katika kuweza kusambaza kote duniani ili kuweza kusambaza wimbo huo na kuwezesha kuandikwa kwa lugha mbalimbali na ndiyo maana mpaka sasa wimbo huu unasikika kote duniani na kwa lugha mbalimbali na makabila pia sio lugha tu Aa, mtunzi wa wimbo huu alifariki akiwa hajui chochote kuhusiana na kuenea kwa wimbo wake wala kujua ya kwamba umetengenezewa muziki ambao tunauimba hivi sasa yesu kwetu ni rafiki na siku moja alikutwa huyu ni josef alikutwa amefariki pembezoni mwa mto uko nchini canada ikiwa eleweke sababu ni nini na kwa kutambua mchango wake serikali ya nchini canada imejenga sanamu ya josef kuonyesha sadaka kubwa aliyoitoa kwa watu maskini katika taifa hilo alikuwa radhi yeye ashinde njaa ili wengine wapate chakula hakika huo ni upendo wa ajabu na sasa tuna wimbo huu unatufariji yesu kwetu ni rafiki yesu kwetu ni rafiki ambiwa haja pia ukiomba kwa baba yesu mpendwa wa msikilizaji basi endelea kusikiliza wimbo huo ukiendelea kwa utafakari kwa bakini maneno yake ambayo eh, joses aliandika shari hilo kwa ajili ya kuweza kumfariji mama yake alipokuwa mgonjwa na kutekia baraka za bwana mungu akubariki tuonane wiki ijayo tena katika kipindi cha muziki na wanamuzikih Oh dit wake avibaya Kamba tulimombamungu hatangu mskilizaji basi hicho ni kipindi cha kwanza cha muziki na anamziki naamini ya kwamba kimeweza kukubariki karibu katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yayotoyo faraja na leo hii urithi wa yesu kwa wafuasi wake huyu hapa mwinjilisti stehen gomela anatubariki katika kipindi hiki cha maneno yaotoyo faraja Nas indanime tu stephen gumera ambaye e, namba zangu za simu ni sifurisit sabaa hamsnane arba simoja ukiwa na tatizo e, lolote katika somo a, au kuna kitu unataka tu tushee pamoja basi ni vizuri ukatumia namba hiyo kwa ajili ya mawasiliano sifuri sit sabaa hamsn abasmoj somo letu la leo linasema urithi wa yesu kwa wafuasi wake urithi wa yesu kwa wafuasi wake urithi ni mali mtu anayoachiwa na mwingine hasa aliyeishi akafa wazazi wanapokufa huacha mali nyuma yao na watoto huichukua kama urithi hili ni jambo la kawaida kwa wanadamu yesu alipokuwa akiondoka hapa duniani aliwaachia wanafunzi wake urithi ambao yeyote anayekuwa mfuasi wa yesu hupewa yesu anasema amani yangu nawaachieni amani yangu nawapa ni wapavyo mimi sivyo ulimwengu utoavyo msifadhaike mioni mwenu wala msiwe na wogaa huu ulikuwa wasia wa yesu kabla ya mateso yake yesu alikuwa na amani licha ya maisha ya mateso aliyo ya kabili kama mwanadamu alituachia kielelezo kwani alikuwa mtu wa maombi mengi ili kudumisha amani aliyokuwa nayo na alikuwa na mawasiliano na mungu siku zake zote wale wanaosalimisha roho zao kwa yesu watapata amani ya yesu aliyowaachia wamwaminio faraja ya ajabu kwa watu wa mungu leo licha ya kuwa tunaishi katikati ya mapambano tunapaswa kuwa na amani ya yesu aliyotuachia tukimjua aliyetuachia amani kuwa ameshinda kwa ajili yetu tutaipokea amani yake anasema ni wapavyo mimi si kama ulimwengu utoavyo hapa tunapaswa tuelewe kila yesu anachomaanisha anaposema atoavyo si kama ulimwengu utoavyo yesu anapopokelewa moyoni anafanya ubatizo wa roho mtakatifu hivyo roho ya mwanadamu aliyempokea yesu inakuwa roho mpya yohana mbatizaji akimtambulisha yesu anasema katika kitabu cha yohana sura ya kwanza mstari wa thelathi natatu yohana anasema wala mimi sikumjua lakini yeye aliyenipeleka kubatiza kwa maji huyo aliniambia yeye ambaye utamwona roho akishuka na kukaa juu yake huyo ndiye abatizaye kwa roho nami nimeona tena nashuhudia kuwa huyu ni mwana wa mungu hapa tunaona kuwa yesu ndiye abatizaye kwa roho mtakatifu nasi tukibatizwa kwa roho mtakatifu tunakuwa viumbe vipya na mitazamo yetu inakuwa tofauti na mitazamo ya kidunia ndio maana yohana anapomtambulisha yesu anasema huyu ndiye anayebatiza kwa roho mtakatifu na ubatizo wa roho mtakatifu unafanya mioyo ya mwanadamu eh, kuwa mipya kwa hiyo sisi kama wanadamu tukimpokea yesu tunapata ubatizo wa roho na ndio maana eh, yesu anaposema anavyotoa yeye ni tofauti na dunia inavyotoa ni kwa maana hiyo kwamba anatubatiza kwa roho mtakatifu anageuza mioyo yetu anatufanya mipya na hivyo inakuwa mioyo inayoweza kuhimili amani ambayo kristo anatuachia amani anayoitoa sio kama dunia inavyotoa kwani katikati ya shida adha mateso na masumbufu ya dunia hii bado amani ya kristo inatawala hali ya kujipenda nafsi inayoharibu amani haitatutawala nafsi itakapokufa na maisha yetu yatakapofichwa na kristo katika mungu hatutatilia maanani dharau fedheha uzalilishaji na kubezwa amani ya mungu ipat, ipitayo ufahamu wote itahifadhi mioyo na nia zetu hata kristo ajapo na ndio maana urithi huu ambao kristo anatupatia ni urithi unaotuwezesha kuhimili misukosuko ya dunia huku tukiwa na tumaini la kumpokea yesu tukiwa na amani licha ya fedhea licha ya dharau licha ya uzalilishwaji licha ya kubezwa kwa maneno ya watu ambao ni wapinzani wa mungu bado tutakuwa na amani neema ya kristo ikipokelewa moyoni itashinda uadui itatuliza dhoruba na kujaza roho upendo faraja kubwa tulio nayo leo ni kuwa kristo ametuachia amani yake na hakuna cha kutukwaza kama kristo alivyokabili msalaba akiwa na amani na kwamba kristo eh, alikabili msalaba akiwa na amani kwa sababu alikuwa anajua kile anachokifanya anakufa kwa ajili ya ukombozi wa wanadamu wote na sisi E, tuna paswa tuwe na amani kwani hata tunapokabili shida na fedheha za dunia hii tukijua kwamba e, tuna tunafanya kitu ambacho kitatuokoa nafsi zetu tutakuwa na amani kama amani ya kristo kwa hiyo sisi kama wanadamu tumwombe mungu atusaidie ili tuwe na amani ya kristo ndani yetu ili hatimaye jina la mungu liendelee kutukuzwa ebu tupate ombi mtakatifu mungu wetu wa mbinguni si jambo jepesi kuwa na amani tunapokabiliwa na matatizo lakini kama ilivyo ahadi yako tunakuomba utupatie amani yako hadi utakaporudi tunaomba tukiamini kwa jina la yesu aliye bwana na mwokozi wetu aminang Sophie i <laughs> na msikilizaji kwa maswali maoni changamoto tatizo lolote anwani hii hapa ya kuweza kutuandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante sana kwa pamoja nami ninapotoka pa studio endelea kukumbuka kwamba kesho ni watoto wetu basi usipange kukosa kwa heli endelea kubarikiwa msikilizaji