unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutikia sikio idhaa ya kiswahili ya redio yaentis ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano na mpendwa msikilizaji mimi jina langu ni tanda karibu tena katika kipindi kizuri cha watoto wetu na leo tena hapa utaweza kusikiliza somo ambalo inasema kwamba umuhimu wa kutunza muda kwa watoto ambapo utakuwa naye nayeue ulime yeye anatokea chuu kikuu kishiriki cha jordan huyu ni mwanapsykolojia kabla ya kuweza kumsikiliza emmanuel ulime basi moja kwa moja mpendwa msikilizaji karibu huweze uh, kuwategea awa ni waimbaji kutoka hapa mkoani morogoro anointed singers wanasema kwamba ni tayari e tu santesana mpendwa wamsikilizaji basimoja kwa moja ungana naye mwana mwanapsykolojia emanuel ulime umuhimu wa kutunza muda kwa watoto kuna umuhimu pia kwa watoto kutunza muda karibu msikilize mpenzi msikilizaji ikiwa ni siku nyingine tena karibu katika kipindi chetu cha watoto ukiwa nami mtaalam wa saikolojia ushauri na sihi emanuel urime kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia umuhimu wa kutunza mda kwa watoto au kutunza mda kwa mtoto ningependa watoto mfahamu kwamba kila mtoto duniani au mtu yoyote duniani ana masaa ishi 4 tu kwa siku nzima ambayo masaa hayo yana nafasi kubwa sana katika kujenga maisha ya sasa na maisha ya baadaye kwa maana katika nyanja tofauti tofauti kwanzia ya afya ya kimwili afya ya kisikolojia au kiakili lakini pia kutimiza malengo mbalimbali ambao mejiwekea katika maisha yako ya kila siku kwamaana yakwamb katika masaa ishia ukw moto aai ezsa moto kufika ang aamda mfupi na malengo ya kwa mtoto, kwa kawajida, malengo, malengo ya muda mrefu umejiwekea kwa kwa mtoto kawaida namalengo yamda mlefu kwtano ka o daalan kipindi chakenda kufaya mtiani kwamba unavofungua shule ukijiandaa kwamba nataka nisome vizuri ni faulu mtianiongo wa mwezi watatu au mtiniongo a mwezi wa sita au mtinongo wa mwezi wa kumi na mbili aya tunasema ni malengo ya muda mfupi lakini malengo ya muda mrefu yakoje malengo ya muda mrefu ni yale ambayo yamekaa katika maono mara nyingi au ile ndoto ulizonazo kwamba nataka baadae nije kuwa daktari nataka baadae nije kuwa mwanajeshi au taka niwekuwa nani w esa o o unaona kila kitu ambacho na kwa hapa duniani kinahitaji matumizi mazuri ya muda yamda wezekkfkia matumizi mazuri ya muda yatakusaidia kufanikiwa katika masomo yako kwa sababu utapata muda mwingi lakini pia ataweza kukusaidia kuepuka hata migogoro na watu wa. migogoro na walimu au migogoro migogoro na na wazazi walimu ggoo agoanazkucewa ladaaua waza anikuchelea kurudi nyumbani au kuto maum amb otaenetuuambia kwamba watu wote ambao wnawafaam duniani ambao wamefanikiwa maaji wote na wasomi wote au mtu oyote ambnamona kwamfanomwalimu wako aumtyote mkubwa mnauona na mafanikio mazuri ambaounamtamania yapas utambue kwamba alitumie muda wake vizuri ndo maana kwa saizi amefikia ame katika hiyo hatua ambayo na ili utumie utumie muda muda wako wako mzuri vizuri ambao tman k cha kwanza wee ni mtoto na mara nyingi watoto ni wanafunzi ko kama e ni mtoto lakini pia ni mwanafunzi lakini ukiachana kwamba wewe ni mtoto ni mwanafunzi lakini pia wewe ni kiumbe kama ni kiumbe hai unahitaji mda wa kupumzika kwa hivyo basi ili uweze kuutumia mda wako vizuri cha kwanza inabidi muda wako mwingi uelekeze katika kitu ambacho kinakutambulisha wewe ni nani kwa maana ya kwamba kiutabulisha e ni nani ni yale majukumu yako kwa mfano e ni mwanafunzi kamba e ni mwanafunzi nhutambulisha zaidi lakini pia wewe ni mtoto kwa muda mwingine ukiachana kwamba ee ni mwanafunzi ambapo mda wako mwingi tabidi utumie kwenye kusoma kujifunza kujadili na wenzako kuuliza mambo ambayo anakusumbua shuleni lakini pia ukiwa kamamobinas akini pia ee i kiumbe kwa maana ya kiumbe haimaanishi kwamba muda wote uwe bize tu kwamba unafanya hichi unafanya hichi unafanya hichi kwamba unahitaji muda wa kupumzika koo katika muda wako au ya masaa ishini na nne lazima uwe na muda wa kupumzika lau hata saa moja lakini pia kiujumla kupumzika kuna aina mbili unaweza kata umepumzika umeacha kufanya kazi na kulia kupumzika kwa kulala kao kuna nafasi mbili apo kwamba kwa kwa kwa kwa kwa inabidi upumzike kwakulala lakini kupumzika kwakawaida kwamfano kama kubwa sana We kama kiumbe z mfa ni mwanafunzi kama mtoto kwahivasi kma mwanafunzi unapaswa mas- masa yako mengi uyatumie kujifunza kujisomea au ka kuwepo shio uwep tu shuleni bali unapaswa kuwa mdadisi kwa vitu ambavyo uvielewi kwa walimu ili kwamba mda wako kuwepo shleniusote tu bule usipoelewa masomo Ini, usipo kutumia shule, ni usiposhinda kuutumia mda wako vizui kwakiwa shuleni ukiwa u u huulizi maswali dazuiaai aa umeupoteza katika namna ambayo haina mwendelezo wa maisha yako mema ya badai, au maisha yako ya kwa hivyo basi, shuri, kwa na mabaadae maisao mazuidaishiin nanned kulala tu kama mtoto ni masaa tisa inabidi mtoto mdogo ulale masaa tisa kwa maana ya kwamba inabidi ulale kwanzia saa tatu usu kumi na mbilishiasadizsao kwa yes, ya cawanzaasadia kukua kimwili na kujengeka kiakili lakini pia anakuondolea uchovu na anakufanya huwe mchangamfu kumba ukilala vizuri awezi hata ukasinzia darasani lakini pia unakuwa mchangamfu ko ukiwa mchangamfu inakusaidia hata kutengeneza urafiki na wenzako kwa sababu unakuwa unanulu kwasababu umelala vizuri na hauna uchovu na nakwmba na na hauna uchovu wwote aakepo n baada yakuwa da washule umeisha k wa masaatisa ambao pia tunazungumzia kwamba ina, inakusaidia kuimarisha kwa i kinga yako ya mwili kwa kwa kwa ambayo kwamaanakamban wenginemastisana wenginezad kwahiyo kutegemeana na shule ambao si unaesoma ita itabainisha kwamba wewe masaa shule ya shuleni nabidi atumie mangapi ko hapo siwezi nika nika labda nikasema kwamba shuleni inabidi utumie masaa mangapi moja kwa moja ila nategemea na isoma. Ukifanye, shule yako unayoisoma lakini saa kipi ukifanye ukisharudi shuleni ili utumie muda wako vizuri kaio ukisharudi shuleni inapasa pia asabu kwa tumesema kwamba nafsiaza kwa kwa nimwanafunziaininafapilimotomadogoadogoaymbanma kwa ni kwa dawakukaa nababa maaka namamaamdawakukaa na watoto wenio kwamba ukiweza kufanya hivo kwa nasasa mda huo kama u ayptkana dawaulaasdikumaisha uhusiano wenu husnihi za huwezi kujirudia tena aba ningependa kuwapa jaribio mojawapo kwamba kwa siku yaleo saleo mda hu naongea ingependa huwezo kuandika tarehe yaleo uanike pia mwezi wa leo na hu mwaka elfumbi a ishaa aaaawakahmao na mweziu katika mwaka huu efumbii ni kwamba ndoimepita hiyo tajirudia tena hivyo basi inabidi ufaham kwamba mda ukshapita dawefehvobas mda ulionao leo wakusoma shule nivizuli kuutumia vizuri kwamfano po shule ya msingi kwa kuto utumia, kufeli, yako na na ongezeka, na kuwa mtu mzima tena nafasi ya wako nyuma ili ukasome vizuri hiyo shule utashindwa shina kufankiwa awanza ku eshinda kutimiza majukumu yako kama mwanafunzi na kama mtotoohakwana ashinda kufanikiwa mbao ashinda kufanik katika masomo yako lakini i angmtoakuoteza aojutie baadae ni vizuri mda uonao sasa uweze kutumia vizuri wee kama mwanafunzi uweze kusoma vizuri iiuweze kufanikiwa kwa kupitia kujutia pia huwa kunapelekea kuna athiri hata afya yako ya akili kwa maana y kwamba uwezo wako wa kufanya kazi unazorota ubongo unaweza ajikuta unapata hata msongo wa mawazo kwa kujiona kwamba umeshapoteza jaribu kufikiria tu darasa la sab wenzako wanaendelea j utajisikiaje umeferi kutumia muda wako vizuri kwa kwakusoma au meferi kwa ulishindwa kusoma vizuri ni zairi ya kwamba lazima tu utajisikia vibaya nauaeza kujiona kama umeferi kabisa maisha na ukatengeneza msongo wa mawazo ambao ukaathiri afya yako ya kimwii lakini pia afya yako ya kiakili na ikafaya kabisa ukakosa furaha kutokana kushindwa kufanikiwa au kushinda kufikia malengo yako kwao unaona jinsi ambavyo matumizi mabaya ya muda yalivyokuwa na athari kwakoe kama mtoto kwao kwa kutokana na somo hili ningependa wazazi pia muweze kutambua kwamba mna nafasi kubwa sana kwa watoto wenu kuhakikisha kwamba mnaweza kuwapangia muda vizuri au mnaweza kuwasaidia kutumia mda wao vizuri amaana kiwa ma mzazi abidikkishekmba mooojatum dads kabisa kazi ambazo mwanao kulingana wake, na umri wake kulinganaa i weanganf ili iweze kumsaidia kutumia muda wake vizuri kwani kwa kufanya hivo so tu kwamba ataweza kutumia muda wake vizuri lakini pia itamjenga yeye katika maisha yake ya baadae ku kwa kwamba mtoto anaweza akafahamu kwamba mimi kama mtoto na majukumu fulani kwao kutambua majukumu yake akiwa ya kama mtoto itamsaidia pia kuendelea kujengeka zaidi kutambua kwamba yeye kama binadamu ni na majukumu ya kufanya akiwa kama binadamu kwamba hata anavokuwa mtu mzima anavyoelekea katika maisha yake ataweza kuyafahamu majukumu yake kwa sababu alishatengeneziwa utaratibu wa kuwa na majukumu tokea mtoto mdogo lakini kama mzazi hautashiriki kumshirikisha mwanao katika kazi mbalimbali za nyumbani itampelekea siwezi kufahamu majukumu yake na kujikuta kama hana majukumu vile ko itamuia vigumu atakaofikia hatua ya tu uzima kwao tuna wajibu mkubwa kama wazazi kuwasaidia watoto wetu kwa wanatunza muda wao amoto kuona moni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitiya anuuani hiya payifuwatayoye na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitandanina kutakia baraka za bwana uh, barikiwa nao hawa ni My soul family kutoka kule nchini kenya wanasema kwamba wavunaji tukutane tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri cha vijana na maisha No, he I'll send menager, Narodi, wakakisa ote yakenkuebazeo itikubemeleza ulitendamede delayakujoa kuwani makosa bakinileogo kazi akusedi wawe ebolode nyumbani saaporod motakisa ote ya empamazeio ekikubemeleza kulicendamendi dilaya kojola kuwandi makosa atindile ongwa kazi akuseri wewe ebolodenyumbani Big acama avo yako iduka umetoba godi bwemakwetu wakatisa oti ya kenkwa masi ikikubemeleza lende delaya kujoa kuani makosa batinile ombua kase akosediae bolode nyumbani sas olode endaatuini sa olode tendasatubinboti motatesaoje yatem pabase kikubebeea kulicendamenge belaya kojowa akuwani makosa akingile ongwa kazi akuseri eborode nyumbani polode au