unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi basara yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 na kupitia tovuti ya wawr rg ni tena katika matangazo yetu na tutakuwa na kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fnel tanda na siku ya leo utakuwa naye mwanjilisti edson peter akijibu swali ambalo umeweza kuuliza mpendo wa msikilizaji na swali hilo inasema ya kwamba samaria ni taifa gani katika israel na hapa ataweza kujibu mwinjilisi edison ya kwamba samaria ni taifa gani hilo lakini kwanza ungana nao asema na kwamba si fedha wala dhahabu swa basi moja kwa moja nimkaribishe mwinjirist edon peter katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibukaribu katika kipindi cha biblia ya kujibu utakuwa nami mwinjiristi edison peter kabla ya kuendelea mbele nikualike tuweze kuomba tunakushukulu mungu na baba yetu mtakatifu wa mbinguni kwakuwa umekuwa nasi tena wakati huu tunapokwenda bwana kuchunguza na kujifunza neno lako ukatuongoze kwa jina yesu kristo amina liko swali ambalo mpenzi msikilizaji anauliza anasema samaria ni taifa gani katika israeli neli kutoka tanga anauliza samaria ni taifa gani katika israeli na matendo 8ane ule wa wanne ameweza kunukuu fungu hili funguhilimatendo 8ane mstali wanne wa anasema lakini wale waliotawanyika wakaenda huko na huko wakiliubili neno filipo akatelemka akaingia mji wa samaria akawahubili kristo kwa hivyo inatajwa hapa samaria ambapo mpenzi msikilizaji anauliza samaria ni taifa gani katika israeli chakwenda kuangalia e, bibliya inasema nini juu ya samaria samariya ilikuwa ni sehemu au jina la sehemu katika taifa la israeli au nchi ya israeli na mji huu katika jiografia yake ulikuwa unapatikana katika nchi ya manase au katika kabila la manase kwa hivyo ilikuwa ni sehemu ya nchi ya kanani au taifa la israeli ndipo ambapo sehemu hii ya samaria inapatikana na utaweza kuona ya kwamba katika israeli kulikuwa na ufalume mmoja hapo kabla ambao mfalume wa kwanza tunafahamu alikuwa sauli akaja daudi suleimani na baadaye rehoboamu mtoto wa suleimani ambapo baada ya hapo utaona kwamba taifa la israeli au ufalume huu wa israeli unagawanyika na kuwa falume mbili kama nino la bwana linavosema ambapo mungu alizungumza kwamba ufalume huu utagawanywa ataulalua ufalume utoke kwa suleimani na kugawanyika ambapo sasa rehoboam mwana wa suleimani angebaki na kabila moja na makabila yale mengine yangetengeneza ufalume mwingine kwa sababu ya kosa aliolifanya sulemani unaposoma katika kitabu cha ufalume wa sua ya 11 ule mstari wa11 anasema kwa hiyo bwana akamwambiya sulemani kuwa umefanya hayo wala hukuyashika maagizo yangu na sheria zangu nilizokuwhamulu hakika nitahulaluwa ufalume usiwe wako nami nitampa mtumishi wako mungu anazungumza kwamba ufalume wa israeli ungelaruliwa utoke kwake na kupewa mtumishi wa, wa suleimani ambaye alikuwa yerobuamu na utaona baada ya suleimani kufa ufaume unagawanyika rehobamu e, mtoto wake anabaki na kabila ya yuda na yale makabila mengine yanatengeneza ufalume mwingine ambao unaitwa ufalume wa israeli kwa hiyo zikawa farume mbili katika nchi ya israeli ufalume wa yuda na ufalume wa israeli ambao ulikuwa na makabila yale mengine yaliyosalia sasa tunaona ya a watu wa israeli walipotengeneza uu ufalume mpya ambao ulikuwa chini ya rehoboamu wakawa na milki yao ambapo sasa huku ndipo samaria pia ilikuwa ikipatikana katika ufalume huu wa israeli hizi kabila zingine mbali na kabila la yuda sasa unaposoma kitabu cha wafalume wa pili sura ya kumi na saba tunaona E, samaria ilikuwa ni sehemu au mji muhimu katika ufaume huu wa israeli ikimaanisha haya makabila e, kumi yaliyosalia na ilikuwa kama makao makuu ya ufaume wa israeli kipindi cha wafalume hawa wa israeli katika wafalume wa pili sura ya kumi na saba mstari wa kwanza anasema katika mwaka wa kumi na mbili wa ahazi mfalume wa yuda hoshea mwana wa era alianza kutawala juu ya israeli katika samaria akatawala miaka kenda huyu mfalume eh, anatajwa hapa ahazi mfalume wa yuda eh, katika mwaka wake wa, wa, wa kumi na mbili hoshea mwana wa era alianza kutawala juu ya israeli katika samaria kwahiyo huyu hoshea alitawala israeli katika samaria au eh, mji wa samaria ndio ulikuwa kama eh, kituo cha ufalume wa israeli kipindi cha huyu mfalume na unapoendelea sasa kusoma hapa utaona kwamba kwa sababu ya maovu wa ambayo waliyafanya e, mungu akaruhusu waashuru waje na kuwahamisha watu wa israeli na utaona kwamba e, baada ya uwasi wao wakahamishwa kutoka katika miji yao hiyo mji pia wa samaria wakahamishwa na wakaletwa watu wengine ambao walikuwa ni wapagani sasa ukisoma katika sura hii ya wafomu wapili kumi na saba unapata habari za hii hii e, nchi au mji wa samaria na kile ambacho kilitendeka ukiendelea hapo kuanzia fungu lile la, la, la, la, ta, la tano anasema ndipo mfalme wa ashuru akakwea katikati ya katika nchi yote akaenda samaria akauhusuru miaka mitatu mfalume wa ashuru akahusuru mji wa samaria kwa miaka mitatu ambapo ndio ulikuwa e, kituo cha e, ufalume wa israeli na nasema fungu la sita katika mwaka wakenda wa hoshea huyo mfalume wa ashuru akautwa samaria akawahamisha israeli mpaka ashuru akawaweka katika hara na habori karibu na mto wa gosan na katika miji ya wamedi yalitukia hayo kwa sababu wana wa israeli walikuwa wametenda dhambi juu ya bwana mungu wao utaona, e, uu wa samaria maamaia huu mji wa samaria katika israeli e, baada ya kutenda e, maasi mfalume wa shuru anakwea anawahusuru anahusuru mji anawateka israeli anawahamisha israeli wote katika mji huu wa samaria na anawapeleka katika miji hii ambayo inatajwa hapa hara habori huko karibu na mto wa, wa gosan sasa unapoendelea kile ambacho kilichotokea baada ya hawa watu kuhamishwa wafaume wa pili hii kumi na saba utaendelea pia mstari wa kumi na nane anasema kwahiyo bwana akawaadhibikia israeli sana akawahamisha mbali na uso wake wala hapana aliye ila kabila la yuda peke yake kwahiyo mungu akaruhusu israeli wahamishwe wote kutoka katika mji wa samaria au kutoka katika ufame huo wa israeli ikabaki kabila la yuda peke yake ambayo sasa ilikuwa linatengeneza ufaume ule wa yuda ukiendela fungu la ishiina mbili hadi ishinanne anasema nao wana wa israeli wakaendelea katika dhambi zote za yeroboamu alizozifanya wkhawakujiepusha nazo hata bwana akawaondoa waisraeli wasiwe mbele zake kama vile alivyosema kwa kinywa cha watumishi wake wote manabii basi waisraeli wakachukuliwa mateka kutoka nchi yao wenyewe waende nchi ya ashuru hata leo naye mfalme wa ashuru akawaleta watu kutoka babeli na kutha ava na hamathi na sevaimu akawaweka katika miji ya samaria badala ya wana wa israeli wakaumiliki samaria wakakaa katika miji yake kwa hiyo utaona samaria katika ufaume e, huu wa israeli baada ya uasi israeli wanaamishwa wanaletwa watu wa babeli na watu ambao walikuwa ni wapagani ambao sasa wanakuja kukaa katika miji hii ya samaria kwa hiyo e, samaria mji huu unakuwa sasa unakaliwa na wageni hawa ambao ni wapagani wasiomjua mungu wanakaa katika nchi hii badala ya wana wa israeli na unapoendelea kusoma hapo utagundua kwamba e, baada ya hawa watu wa babeli na kutha na hamas na, na seim wanapokaa katika hii miji kwa sababu waliendekeza ibada za sanamu ambazo walitoka nazo mungu akaruhusu simba wanakuja kwa shambulia na kuwala ambapo ukiendelea kusoma hapa utaona sasa mfalume pia anaamuru kwamba kuhani aletwe ili aweze kuwafundisha kawaida ya nchi hiyo fungula i6 anasema kwa hiyo aka, wakamwambia mfalume wa ashuru wakasema wale mataifa walio waliuliowahamisha na kuwaweka katika miji ya samaria kwa nchi hiyo kwa hiyo amepeleka simba kati yao na tazama wanawaua kwa sababu hawaijui kawaida ya mungu wa nchi ndipo mfalume wa shuru akatoa amri akasema mpelekeni mmojawapo wa makuhani mliowachukua mlio kutoka huko aende akae huko akawafundishe kawaida ya mungu wa nchi basi mmoja wa makuhani waliochukuliwa kutoka samaria akaenda akakaa katika betheri akawafundisha jinsi ilivyowapasa kumcha bwana lakini pamoja na hayo watu wa kila taifa wakajifanyia mungu wao wenyewe wakaiweka katika nyumba za mahali pajuu unapoendelea kusoma hapo utagundua wakajifanyia miungu ya aina mbalimbali pamoja na kwamba huyu kuani amekuja kuwafundisha na katika hii samaria baada ya hawa watu wa mataifa kukaa katika nchi huyu kuani anatumwa anawafundisha kawaida ya mungu wa mbinguni na kuani anapokuja wasamaria hawa wanapewa vitabu vitano na joshua ndivyo ambavyo wanakuwa wanajifunza na ukiendelea kusoma hapo utaona pamoja na hayo yote lakini bado waliendelea kuabudu miungu yao ambayo walitoka nayo katika mataifa yao waliokuwa huko fungu la 41 hapo utaendelea utasoma wanasema kwamba warakini hawakusikia bali wakafanya sawasawa na kawaida zao za kwanza basi mataifa hawa wakamcha bwana tena wakaziabudu sanamu zao za kuchongwa na wana wao vile vile na wana wa wana wao kama walivyofanya baba zao nao wakafanya hivyo hata leo kwa hivyo hii samaria ni inapatikana katika taifa la israeli ambalo walikuwa wakikaa israeli baada ya uwasi mungu akaruhusu waamishwe na wakapelekwa mbali na nchi ya israeli na badala yake unaona kwamba huyu e, mfalme wa shuru alipowahamisha aa wana wa israeli wa asili akawaleta watu wa mataifa kutoka miji ya babeli kutha ava ama sei wakakaa katika hii miji ya samaria na walipokaa katika miji hii ya samaria e, wakaanza kuabudu wakaendelea kuabudu miungu yao waliyotoka nayo katika mataifa yale ambayo waliletwa kwa hivyo unaona hapo kwamba e, na kwa sababu yuda walibaki peke yao ndico ndio ikawa chanzo cha yuda na hawa watu au wenyeji wa samaria kutochangamana changamana kwahiyo ndiomana unakuta hata wakati yesu wanapokuja watu wa yuda e, watu wa uyahudi au watu wa yuda wakawa wachangamani na ili, ili taifa la asamaria wa wa au watu wa samaria kwa sababu hiyo lakini yote ilikuwa ni katika nchi ya israeli ila tu kwamba samaria ilikuwa ni mji katika nchi ya israeli ambapo wale wa israeli walihamishwa wakaletwa wa, watu wa mataifa ambao waliabudu miungu yao na kwa kuwa waliabudu miungu yao e, ila wao waliviamini vitabu vitano na kitabu cha joshua ambacho ndicho alicholetewa na hawa makuani walioletwa kwa ajili ya kuwafundisha kwa, kwa hivyo e, samaria ni nchi au ni mji ambayo upo katika israeli ambao ilikuwa katika ufaume wa israel katika yale makabila kumi e, ambayo yalijitenga na mbali na kabila la yuda kwa hivo samaria inapatikana hapo na ilikaliwa na watu wa israeli zamani lakini baada ya kuwasi yale makabila kumi yalivyowasi yakahamishwa na wakaletwa watu wa mataifa ambao walikaa katika mji huu wa samaria kwa hivyo ikaleta pia m, kuto kuchangamana kati ya watu wa yuda na watu waliokuwa wakikaa katika huu mji wa samaria lakini yote ilikuwa ni katika nchi ya israeli kama utakuwa na swali lolote utakuwa na maoni tujuze kupitia anuani hapaifuatayo nakuja nakuja yesoyhajatena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mjeli wako fanelitanda asante sana kwa kuwa nasi Iliše wana ni fana na we, isia na mawazo utawale iya chedambi niweze kuona utukufu wako we wote, be, fu, put the number one son, we Who He was a shepherd, put up, put up, put yangu Wakati wote Sia na mawazo, utawale iyeche ni dami, Niwezeshe kuona, utukufu wako ukai wakati wote tiku When for na way we see an amawazo but a wale iluwa teba ni we desecu oh wote bi al nifanane na, nawe hisianamawazo kutawale iyacelami niwezeshe kuona