unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kuti sikio ivaa ya kiswahili inaopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya www g ni tena katika kipindi kizuri cha muziki na una muziki pamoja na kipindi cha maneno ya tayo faraja mimi ni fanelitanda naungana nami leo katika historia yawimbo unasoma kwamba yesu unipendaye mpendwwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki naona muziki mimi jina langu ni fanuel tanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba yesu unipendaye wezaukaupata katika vitabu vyetu vya nyimbo za kristo uh, vya kanisa la uadventista wa sabato lakini pia unaweza ukaupata katika tenzi za rohoni Kuhu, wakati fulani nchini marekani huitokea vita vya wenyewe kwa wenyewe kundi moja walijiita jina la union alafu kundi nyingine walijiita jina la vita hii ilipiganwa na ulipofika mwaka vita itahii ilimalizika baada ya vita hii kumalizika askari waliopambana wale wa pamoja na wakawa na mkutano wa pamoja nchini marekani askari mmoja aliyekuwa upande wa alisimulia kisa ambacho kiliwasimua wengi sana askari huyu anasema hivi ilipokuwa imebakia siku moja kabla ya vita kuisha alikuwa katika doria na alivyokuwa katika doria akamwona askari yani askari wa upande mwingine ule wa eh, union anakuja katika eneo alilopo anasema nilikuwa nimekaa sehemu kwa mapumziko na nimekaa kama gogo nilivyomwona adui nilichukua bunduki yangu na kuiweka tayari kwa mapambano ili nifyatue risasi oh, lakini kabla asijafyatua risasi nilisikia yule askari wa upande wa uion akiimba wimbo wa yesu unipendaye niliishiwa nguvu kabisa na kuweka bunduki yangu chini yesu kisha nikaondoka eneo lile wakati sasa uyo askari wa the konfidensi wapo katika mkutano ule anaelezea hayo mambo kulikuwa na askari ambaye amekaa karibu yake akamwambia yule askari ulyetaka kumpiga risasi siku moja kabla ya vita yaijaisha ni mimi askari yuli akajivu akasema niliona kuwa wewe ni mtu mwima wa mungu nikaamua kuacha kwakupiga risasi na niliona una kitu ndani yako baada ya kusikia wimbo ule wa yesu unipendaye Na kueleza nguvu ya wimbo huu wa yesu unipendai. sasa basi mpendwa msikilizaji hebu tujikite kwa mtunzi wa wimbo huu wa yesu unipendae ambaye anajulikana kwa jina la charles wesly ambaye alizaliwa kule nchini uingereza mwaka 77 na alifariki m1788 baba yake alikuwa ni mwinji ambaye alikuwa anajulikana jina la samuel westly na mama yake alijulikana kwa jina la susana wesley charle alikuwa ni mtoto wa mwisho kati ya watoto kumina tisa wa mze samuel ya yani zsajliknawatoto kuminatisa kamaa moja mbaalik julikana kwa jina laawawaaswsema la uh, la mimi siwezi kukupa jibu la moja kwa moja chales mwenyewe ndio anaweza akakupatia jibu kama itawezekana kumfanya awe mtoto wakoyoi changamoto yani pamoja na matajiri wengine wakubwa asmakamanataka asilotaaaimaitandikwa kajinaakaabishiaasa lakini ikawa tofauti kidogo kwa charles alikataa ile ofa ya kuasiliwa kama mtoto wa mbunge tajiri huyu mbunge wa, ambaye alikuwa anajulikana kwa, kwa jina la gsly na akamwambia baba yake mimi nitaendelewa kuitwa charles nasioriyoaishayna na sio charles Garrett. kwa hiyo maisha yakasonga na kaka yake john hu john ni miongoni mwa wale watoto 19 sasa wa mzee wesly uh, walikuwa wanasoma katika chuo kikuu cha oxford nchini uingereza na walikuwa ni miongoni mwa watu wenye misimamo mikali ya kidini na muda mwingi walihutumia katika ibada baadhi ya wanafunzi katika chuo kikuu cha oxford wakawapa jina charles pamoja na kaka yake wakasema basi nyinyi tutawaita wa, tutawaita methodist kwa sababu ya ya ile misimamo yao ya kidini kwa huko na kakake, methodist, methodist, methodist, methodist, methodist. Kubwa. na kaka yake kadiri muda ulivyokuwa unakwenda wakajikuta wanatengeneza kikundi ambacho kilijulikana kama wamethodist na mpaka leo hii wanajulikana dini hii ya yamthdist chanzo chake ilikuwa ni charles pamoja na kaka yake huyu john sasa, uh, sasa tuachane na hayo twende hasa kwenye utunzi wa wimbo ambao aliutunga huu yesu unpendae kwako na kimbilia wimbo huu uh, wa wataalamu wa historia wanazuoni pamoja na wasomi wanaeleza ya kwamba kuna visa viwili tofauti ambavyo vilisababisha wimbo huu charles akaweza kuuandika kuna visa viwili ambavyo nakusimulia kisa cha kwanza siku moja charles na kaka yake walikwenda kuhubiri kwenye kijiji fulani lakini wenyeji wa kile kijiji hawakupenda sana jinsi walivyokuwa wakiitangaza ambari za mungu katika kile kijiji hivyo walitaka kuwamaliza kabisa kuwaua kabisa ikabidi charles na kaka yake john wakimbie kuepuka kipigwa kikali kwaiyo akakimbia kimbia john na charles wanakimbia wakajificha kwenye kichaka fulani wana kijiji wakapitiliza na wanakijiji wakapitiliza pale wakawa wamewapoteza kwao wakawa wanasubiri ya kwamba sasa hasira zao ziishe na waende mbali zaidi wanakijiji ili wao sasa wapate fursa ya kuondoka kurudi nyumbani au kwenda kwenye kijiji kingine kipindi wapo katika kile kichaka wamejificha pale sasa wanatafakari pale wafkpale nikumtafakari mungu maana wapo hatarini maisha yao yapo rehani maisha yao yapo hatarini ha maneno yakamjia maneno mazuri ya wimbo huu yesu unipendaye akaandika akuwa anapenda karatasi lakini akaandika katika ubongo wake akaandika katika akili yake anafikiria yale maneno yesu nipendae anatafakari kwako ni wako utoshaye niwewetoshae movkilijia pamoja na maneno mengine uokoe maisha yangu ni baadhi ya maneno ambayo h alikuwa akiatafakari katika kile kichaka amejificha na wananchi wenye wananchiwenye asirkali wanapita hapo hcho ni kisa cha kwanza lakini wataalamu wataalamwengine wahistoriawanaeleza ya kwamba siku moja mojah akiwa amekaa sebuleni kwake kuna ndege aliyekuwa anakimbizwa na bundi kwayo yule ndege akakosea ramani akaingia katika koti la chares baadaye chale sasa akawa amemkumbatia yule ndege katika koti lake ndege akiwa analia na chales anampapasa yule ndege analia sasa charles baada ye ya kuona vili akamjia maneno mengine ya, ya mabeti mengine ya wimbo huu wa yesu unipendae kwako kwa nakimbilia ambapo kama utausikia vizuri kabisa wimbo huu akaona ya kwamba aendeleze mabeti mengine kuandika ya wimbo huu mabeti mengine aliyapata pale katika kile kichaka wananchi wenye hasira kali wakimfukuza kwa sababu ya kuhubiri injili lakini sasa huku akapata sasa upana maneno yakamjia zaidi baada ya yule ndege sasa kukimbilia katika koti lake uh, maneno yalivyopatikana ya kuandika wimbo huu lakini akini miiiafsinavyoa kando ya visa vyote hivyo ni kwamba yesu kweli anatupenda na anatujali na uwimbo huu umeokoa maisha ya walio wengi na kuwaleta kwa yesu kristo yesu unipendaye wewe unatosha kwako ninakimbilia ndiye kimbilio bora kabisa napokimbilia kwako utanificha katika mbawa zako kama yude ndege alivyokimbilia katika koti la chales akajificha na charles naye akamficha na, na mbawa zake kupitia koti lake sante sana mpendwa msikilizaji kikubwa yesu ni kimbilio yesu anatuokoa na ni kweli anatupenda anatupatia afya njema anatupatia mahitaji yetu ya kila siku hakika anatupenda endelea kubarikiwa na yimbo huu wa yesu unipendani kuwona mwuni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani ya na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha pili ni kipindi cha maneno ya yatafaraja na hapa tokowa naye mchungaji emmanuel rajabu anakuja na somo anasema kwamba kisa cha mfalme yosia nina katika jina la kristo namatumaini ya kwamba uzima ni mimi mtumishi wako mchungaji emano wa rajabu nimkaribishe tena katika kipindi kizuri sehemu nyingine muhimu ya mfalme u mfalme kijana huyu na leo tu, tukubali ukubali tu, kama wanadamu uh, kwamba huwa tunakosea tunakosea yote hii ni kwa sababu ya dhambi wengine anasema ni ubinadamu lakini yote hii ni kwa sababu tu ya dhambi na dhambi zinatufanya tukosee ambi o bf kiaaba makoatu unakosa ni rahisi sana kupata msaada ni yani kupata msaada wa kusaidiwa lakini pia unapokubali kua umekosea njia nzuri ya kuleta uponyani wako we mwenyewe He, unapokubali unakosea ama umekosea ni sehemu ya kupata uponyaji ya kuisaidia wewe mwenyewe na sio hivyo tu ni rahisi zaidi watu kusaidia maana unapokubali kukosea sina maana ya kwamba uko tayari kuweza kusaidiwa kwa hiyo hilo ni jambo muhimu na ni jambo la msingi sana katika maisha yetu na huo ndio ukweli hata ukiwa kiongozi si viongozi tunaongoza sehemu tofauti tofauti e, tukubali tukua si kama wanadamu huwa tunakosea vile vile kama wengine wanavyokosea kwa hiyo hata kama unaweza kuwa o ni kiongozi kwa sababu he ni mwanadamu sio kwamba ni, ni, ni mkamilifuaasilimia miamja hu unakosea kama ambavyo wengine wa pia wanakosea changamoto sasa inakuja hapa pale Kibari, e, kosa hapo ndipo changamoto ja, wale ambao tunakuwa tunakuwa tunakuwa na madalaka, tunakuwa na madaraka elimu mara nyingi hivi huwa anotlambao eh. na wanasema kwamba mara nyingi vhu yote huwa yanatokea natok akataa kusikia au kupokea ushauri tunaopewa na hivyo kwa sababu ya kiburi na kujiinua basi tunakuwa hatutaki kabisa kusikia wala kupokea ushauri wowote kapale tunapokataa kusikia kusikiliza ama kupokea mashauri mara nyingi tunaelekea katika kukosea zaidi na zaidi na hatimaye tunaelekea tunaelekea katika katika kuanguka katika kuanguka iko mifano mingi ni kweli wanaosema mafanikio ya kielimu mali vyeo madaraka ndio huonyesha tabia halisi ya mwanadamu wako sahii kabisa kwa hivyo hivi vyeo mali madaraka mafanikio kilimu katika dunia hii mara nyingi tukishafikia revo hii ndio tunaona tabia halisi ya mwanadamu tunauona utu wa mtu huyu mtu yukoja na utu ama hana utu katika hatua hizo zote anasikiza wengine na mashauri a wengine amalaa leo tumwangalie yofsia mbaye kwa kweli aifanya vizuri sana katika utawala wake kwa kuleta uamsho na matengenezo kwa yuda lakini kuna wengine wanasema uamsho huu ulikuwa ni wanje tu lakini ndani ya mioyo ya watu ilionekana e, watu baazi walikuwa hawajapata uamsho kamili matengenezo maana waliendelea na ibada za miungu lakini pia hi yote ni kwa sababu ya manase manase eh, alifanya mabaya sana alifanya maovu sana na kwa hivyo kuondoa ile hali ilikuwa bado ni ngumu ilikuwa ni ngumu sana kwa hivyo mungu alikasirika na kwa hivyo aliamua kuwaadhibu mfalme wa misri alikuwa akienda kupigana na washuru kwa mtu wa flati eh, na yosia akasikia akataka kupigana na mfalme meko lakini mfalme neko alimshauri yosia asilingane na yeye maana hilo lilikuwa ni shauli la mungu lakini mfalme yosia aligoma na akutaka kusikia ushauri wa mfalme neko wamisri kuwa jambo hilo ni ajizo la mungu maadaye yake alienda kujana na mfalme neko kwa vita ila mfalme yosia akapigwa vibaya na kujeruhiwa huko megio lakini vijana wake wakamrudisha yerusalemu naifo akafia yerusalemu ni muhimu hapa kutambua kuwa kila kilicho cha kweli haijalichi kinasehemwa na nani basi hicho ni cha mungu kweli zote ni za mungu yosia hakutaka kumsikiliza mfalme wa misri neco pengine aliamini kwamba huyu anawezaje kuniambia mimi haya njo amezungumza hii inakwaga hivo wakati fulani tunakuwa na dharau yaani unaweza ukasema mtu mwingine awezi kukwambia chochote lakini unajua mungu anaweza kuzungumza nayee kupitia mtu yoyote katika dunia hii kyo inahitaji roa mungu nahitaji ulenyikevu ili kuweza alifanya mema yosia, lakini kosa moja a likamshusha mpaka umauti hii yote ni kwa sababu wa kutaka kusikia wala kupokea mashauri pengine mafanikio yalimpumbaza hata leo sisi tunapofanikiwa kusikiza na kupokea mashauri ya watu wengine huwa ni sana huwa ni ngum wako wanaokubali lakini huwa ni ngumu na kwa sababu ya hayo angali ya yosia wakweli akoa hata hivyo hakuna kifo kilicho kizuri kuna njia nyingine ni vya aibu bwana atusaidie leo tusitumie udhaifu wetu binadamu uonguka kwa sababu ya kiburi ukataa mashauli hata na maonyo ya mungu bwana atusaidie kuyakubali makosa yetu kwa njia hii tunaweza kupata msaada tunaweza kusaidiwa tunaweza kusaidika keni makosa mengi tunayo yafanya tena karibu yote ni kwasababu tumekataa kusikiliza au kupokea okay, mashaui tunayopewa mungu atusaidie kuwa na tabia ya wenyekevu na kujishusha bwana akubariki bwana akulinde bwana na kutunze bwana nakuangazie nuru ya uso wake bwana abariki shughuli zako za mikono bwana abariki shughuli zako za kilimo za kujiajiri za kuajiliwa za biashara za ufugaji bariki na familia yako na akuponya kulinde na kutunze katika jina la kristo mwokozi wetu amina asante sana mchungaji immanuel rajabu mimi ni fanuetanda na ni kushukuru sana mpendo wa msikilizaji kwa kuwa nasi katika idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni ki <speaking> you. <in foreign language>