nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo a msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mring fm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mweipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa linaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndiyo mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ng'ambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ngambo ya yordan oh mm-hmm. msikilizaji kwa ujumbe huo unachukua no nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unaosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sera za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri na sihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nazani madai inaweza kaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumba inazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo huwa inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini lakini tafiti nyingi nyingi katika dunia ya ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo matatizo mengi kiakili au au kutokana na hii tabia ambapo, wengine kujiuwa, au wengine kujiua hata hata kusababisha madhara kwa kwa watu kuwadhuru pia kupelekea ndoa kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya usart na mara nyingi hofu ya fua inatokana pale mwenza labda navohisi wenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake hivyo basi inampelekea kwanza hiyo tabia ya hiotabiaaupeu na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio ivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano kwa tukianza na ule kupita kupita kiasi kupita kiasi unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzi ake amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda anahisi, ye, anahisi, abe, labda anahisi anahisi ana ana mzuri kuliko kuliko au kipato kikubwa kuna jambo mpenzi kutokana tu na kwamba lakini muda mwingine mabadiliko mabadiliko ya ya kitabia ya kitabia au e ambae anakalan bdko akabien inaeza kaa kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa naonyesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ya kubalika kwa kwa mwenzi wake wake wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo naaficha, ambayo alikuwa anayaficha labda labda kukosa nafasi hiyo ikifikia kipindi ameshaingia kwenye ndoa na na anaanza kuleta yale yake kawaida kawaida jinsi kwa tabia zake za waungufu mengieaoaadaestmazoake an- nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amjitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa kwa kwa hakupata muda wa kutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya kukosekana mwenzawke kupata yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha yaani au mtu nanongea na jinsi mtu ambaye anamsikia kile kwa mara nyingi kwa kwa fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa ambe anamsk an lada mwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie labda akamjibu kwa namna ambaye mwenzi akatafsiri vibaya ni moja ya vyanzo a vinapelekea hofu ya ambayo inampelekea mtu sasa kuanza kuwa na ile tabia ya ili kujua labda mpaka kuekua na anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea waweza nini labda unaweza unakutana una na nini ukiwa unapekua simu ya mwenzi wako wako wako unaweza ukawa unapekua simu ya ya mwenzi mwenzi usijue labda jinsi na asasa, labda labda jinsi na na na na marafiki marafiki zake sasa sasa upande wa wa mwanamke kwa asasa, unakuta wanawake wengi wanakuwa urafiki urafiki ule na, na ule zao kike unakuwa wakowafk aoweawandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza kaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako anajina labda kwene simu yake unakuta mesevu labda switati bebi manlen au mpenzi au hata unakuta ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake kike ni zile aa unakuta ni ni ni za mahaba au nzito ambazo hata lakini rafiki yake yake tu kike wanavyohusiana labda labda ufahamu kwao endapo umechukua simu umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni nizaili kwamba utashituka akaa ni ngumu sana kuamini labda labda kwamba kwamba na na ulikuwa ile hofu ya usaliti Haafu, umekuja kama hizo lada kuamini kwa laa ae labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko pia na na msongo wa mawazo ambao siku siku hadi siku. unatengeneza mbalimbali mbali ya kiakili umepata sonona kutokana tu yale maumivu ambayo unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu na na na sasa kama kama unakuwa hiyo hofu ya usaliti unakutana meseji hizo lakini itulkinflakini so, kwa upande tu upandetuwa wanawake hata kwa upande wa wanaume jua tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiana ao wanavohusiana au wanavoitana majinawanaitaale yani majina ambayo yanaonyesha labda kama ni wapenzi kwa labda unakuta mwanamke katika familia yake yey na ndugu zake hakiki haana hiyo tabia kao mwisho wa siku anapokuja kuona labda kwenye simu ya mme wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina inakuwa ni ngumu ngum sana kuamini kwamba ni kweli labda ni dada yake ndo kamwita hivi au mdogo wake kamwita hivi kutokana wattuna kwamba hana mazo ayo katika familia yake kwa knakutaa namwita majina mazuri mazuri au hata kuta ta mama ake labda jina nalomwita aezakatenezea yani, wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake yake hivyo inaweza mtu akajikuta akajikuta anapata yule msongo wa wa mawazo ambao unaweza taratibu taratibu na na na na kinga ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali yakaanza kukushambulia mwisho siku ukaishia sehemu mbaya lakini pia unaweza kajikuta labda kutokana na ule mshtuko unaweza ukapata labda hasira ya gafla unaweza ukakuta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya ambayo ambao unawezekakuingiza matatani lakini kutokana tu na kwamba umepekua simu yake kahyo ningependa tu kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni sasana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua mazuumzo yake kwa baadhi ni sanakuingilia yaso uusu kwani kama kuna jambo hajakwambia inamaana muda mwafaka kujua kuna vitu hasa vya ndani ya familia kila ya kila mmoja mmoja unakuta labda kuna kuna kila kila ya vitu ambavyo ambavyo katika familia kila unakuta anaongea na familia yake ambao nakuta mwenza wake afahamu vitu vinaendelea hapasikufahamu kwafanola keanakua tkmmewakefahamvitumbo aenda atika na familia yake lakini pia labda pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu Ni kwa tu dafao o m endapo labda, so, labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata ee pia hata unakuwa ile jumbe yake kaa faraakeakjiskia vibaya naye pia ambaok pia unamuasili una kisaikolojia kwa ni muhimu kufahamu kuwa mwinzi wako anauhuru kuwa na marafiki yake lakini pia ana huu na mauzui ambao anamtumia kwa njia tofauti ambazo nasiyena, ambazo pia upasu kuzifahamu kwa ili ili ili kuepuka kuepuka kuepuka kuepuka hayo yote ni, vyema kwepuka, kuni ni ni vyema vyema kushika au au kuwa karibu na wako, au Ona ili hivo, na simu ya ya ya uweze kufanya hivyo sababu mara nyingi hofu hofu labda na isikupelekee ili kufikia ho hatua ya kwanza kupekua simu ya wako ni vyema kuwa makini wakati unaanzisha mahusiano kwa mwenzako, kwa kumfahamu pande zote kwa maana ya mamif yake vizuri na upande wake mzuri vizuri vizuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano hiyo hofu ya usaliti sababu unakuwa wako ni labda kuanza katika ile hatua ya urafiki afikiambao katika hatua ya urafiki kila mtu anakuwa huru kuonesha tabia zake vizuri kwamba anakuwa huru kuonesha mazaifu yake kuonesha kila kitu ambacho kitakusaidia we kumjua vizuri unaanzisha naye mahusiano unakuwa unamjua kabisa kina una kiundani zaidi zaidi itakuwa ni rahisi vizuritua kufahamu kama hapa usaliti au apa, ni ni yake tu ya kawaida kwa hiyo ni vyema kuwa na na mahusiano mtu muda mrefu kabla aingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na kuepusha changamoto amba jitokeza baadaye labda kukosa uaminifu naye naye labda usaliti, au hata kupita kiasi Lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu, unaisi, mba, re, mwenzio, mba, mtu ambaye unahisi unahisi unaendana kwa maana ya kwamba kwamba ukimwangalia mnaendana uaminifunalabda kwtu ambae hatakupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na watu wengine wamba inabidi uwe na mtu ambaye unahisi ni hadhi yako na na na na sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hofu hata hata ukiwa naye kwa hiyo itaku, itakupelekea hiyo itakupelekea ukawa changamoto ya ya ya unaanza kuanzisha simu yake ukapata makubwa kama ya lakini pia mengine unaweza kali ukigundua vitu ambavyo hadi yakoaoaaaanamsakunafmaaauwa engne taaakuvikuta aikuta na ukawa umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii au auwaak kabla ya kuingia katika ndoa kwa ajili ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano ambayohs a aezkapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba sitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote mkakutana kamfata mnasihi mwanasikolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwa mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili mweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na akaani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawahepusha nyiye na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo zikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza <mucho> na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa ni tu kwamba kama utokuona maswali au jambo inakutatiza endelea kuasiana nami kwa anwani hii hapa anakuja ifuatayoyesot na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali afya yako na siri za ushindi napokuaga kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa mwenge wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji liko wimbi linazokuja kupepe na kupepeta magugu nangano gno क श k इたजीजे गな मdद 歌や中我m中が能的下空嘛たじてが啦 <laughs> Tia kero monta kati fu, ikitimiza, bari like tu eganu tu ne pamoja. Gano, pa gano i ki i shakomba, i taji te nga namadudu. ك 一تجيجغر We're Com... Thank Tanya Tudo foi