nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi mbasara yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutoka hapa morogoro ungana nami kwa njia ya mtandao wa www basi hii leo tutakuwa na waimbaji wanaofahamika kwa jina la redemption ministers kutokea kule kisi kenya watakuja kwako na wimbo wanaosema kuwa wake yesu huo ni wimbo wa kwanza ambao utatubariki katika kipindi cha ijalia fya yako lakini kumbuka tutakuwa na wimbo mwingine ambao utaletwa kwako na mwimbaji raymond pamoja na masquaya hawa watakuja kwako na wimbo unaosema je umechoshwa na kipindi hewani hii leo ni ijali ya afya yako na tokwanamada unayosema vyanzo vya kisaikolojia vinavyoweza kuchochea magonjwa ya kimwili hapa tutabalikiwa na wanasaikolojia wakitujuza zaidi na atakuwa ni ilin pamoja naye emmanuel basi awali ya redemption ministers kutokea kisi kenya wanakuambia kuwa wake yesu kuwa wake yesu jeni Ungeta nae di ange mabapo Unatakaka umebe siku yako Ame mwongozi wako Moyo inivora afa lema pensiaqe naue unacacaku itica anapouita من我cpgت م Yeah. majaribu yote ungefanya kazi yake vizuri sana awe muongozi wako muwezo wake unakutosha na dangu yake itakusafi bora bborafye mapenzi yake nawe asante sana kwa wimbo huo mzuri basi hi leo huyu hapa emanuel ulime pamoja naye irin mukoi mada vyanzo vya kisaikolojia vinavyoweza kuchochea magonjwa ya kimwili kumbuka hii ni sehemu ya pili tunaendelea kuangazia mada hii naamini utaendelea kubarikiwa nayo pezi msikilizaji karibu kwenye kipindi chetu cha ijadi afya yako siku ya leo upo nami emmanuel ulime mtaalamu wa sikolojia na ushauri na sii kutoka katika chuo kikuu cha jordan nipo na mwenzangu iron mo ambaye tutashirikiana katika maada yetu ya leo inayoitwa vyanzo vya kisaikolojia vinavyochochea magonjwa ya mwili kwa kwanza ningependa kusema kwamba afya ya mwili ya mtu inategemea kwa kiwango kikubwa cha hali nzuri ya kisaikolojia kwa maana ya kwamba ustawi mzuri wa kisaikolojia unaweza punguza kwa kiasi changamoto za magonjwa anayokutana nayo mwanadamu lakini pia kudhorota kwa mtu kisaikolojia kunaweza kuwa chanzo kikubwa kinachoweza kuhatarisha afya ya mtu na kusababisha magonjwa mwilini hivyo basi kuna vyanzo vingi vya kisaikolojia vinavyoweza sababisha magonjwa sugu na sumbufu kwa mwanadamu kwa kuanza na chanzo kimoja wapo ambacho ni upweke ambacho hicho kinaashiria kudhorota kisaikolojia kwa hiyo upweke ni hisia ya kujiona upo peke yako kujiona hauna mtu wa kukusikiliza au kujiona hauna mtu ambaye anaweza kukuelewa lakini pia unaweza ukajiona hauna athari au mchango wowote kwa watu wengine na upweke upo kwa watu wote ulimwenguni bila kujali kiwango cha fedha kiwango cha elimu au kazi alionayo mtu lakini pia upweke haujalishi umaarufu ulionao au mwonekano wa mwili au hata umri au hata jinsia alionayo mtu kwa mwana hiyo upweke unaweza ukampata mtu yoyote au maumivu ya hisia za upweke mtu yoyote duniani anaweza katika kipindi fulani cha maisha upweke ni hali ya kawaida katika maisha ya binadamu ambayo muda mwingine inajitokeza pasipo kuhepukika kutokana na mapito mbalimbali mbali ya maisha ila sasa shida inakuja pale ambapo hali hii ya upweke inachukua sehemu kubwa ya maisha yetu pasipo kupatiwa ufumbuzi na kupelekea kuathiri utendaji wetu wa shughuli za kila siku kwa hiyo kuna bahazi ya vyenzo ambavyo vinaweza kusababisha upweke kupita kiasi kwa mtu ningependa kumkaribisha mwenzangu aweze kuzungumzia hilo tutaenda kuangalia baadhi ya vyanzo vinaweza kusababisha upweke na madhara ama magonjwa yanaweza kutokana na mtu kuwa mpweke. chanzo kuaweke wai amyo katika mahusiano ya aina fulani mahusiano ya kirafiki au mahusiano ya kimapenzi kivipi mahusiano yanaweza kupelekea upweke kama nivyosema kwamba nasema kwamba ni kuvunjika kwa mahusiano yaa kirafiki ama ya kaaiia wa mausianoea mausiano. mausiano kuvunjika kwasababu tofauti a kifo hawearafiki kifo cha mwenza ma rafiki kinapelekea masono kuvunjika vivo hivyo upelekea upweke tunaenda kwa kuona kwamba pia mwenza akisafiri ama rafiki wa karibu akisafiri akiwa mbali kakawaida lazima mtu jisi upweke sababu utaumisi uwepo wake uta uta angekuwepo wote kwa kwa mbali lakini pia kuna kutengana ama talaka mtuk kwawenza amadii upelekea upweke kwa awenza ambaye alitamani mahusiano endelee kudumu lakini pia ugonjwa mara kwa mara mara kwa mara kati kati ya au marafiki kuna sababu nyingine ambayo ni kupitia kipindi kigumu sana cha fedha tunafahamu kwamba ili maisha aende ni lazima mzunguko wa fedha katika familia ama kwa mtu binafsi at least kumwezesha mahitaji mahitaji yake na feda ya katiaaml changamoto inapokuja kwamba anapitia kipindi kigumu cha fedha lakini nmaniake sawa kwamba pia kuna wale ambao wanafanya biashara kamba kipindi fulani biashara yake ilikuwa vizuri faida ilikuwa kubwa kwa uchumi uchumi katika biashara hii kitu huwasumbua na na kama inawasumbua hawa watu mara nyingi unakuta wanakuwa na asira sana kwa sababu hajafikia malengo yake yake ama hali ya lakini pia tunamwona akiwa na uchungu uchungu moyoni kwamba anatamani hiyo hivi lakini hali alisi ya uchumi nampeleka upande mwingine kujiona hana thamani kwamba amejaribu kila aliwezalo kwenye kazi amejaribu kama ni kufanya kazi kwabid kama biashara hii kitu sio bahati yangu hii kazi sio bahati yangu kuona pesa ma kuona kipato kizuri sichanwfanya bameelesha kungizia mshaara au kwawafanya biashara tunasema kwamba wateja wamemchelesha kumlipa pesa zake kwa wakati anaa kushambuliwa na maneno makali katika jamii tumeshuhudia watu wengi wakishambuliwa na maneno makali kwa aina tofauti tfaut tofauti hasa kufokewa sana vizuri umesha imekuwa ni o maisha yako kufokewa sana aidha na mzazi kazini shuleni marafiki mtaani imekuwa ni sehemu ya maisha ya huyu mtu ama kukosolewa kupita kiasi. Mfano mba, uifanye au mzazi ila ume kwa uwezo wako kuifanya sawa inawezekana kazi ni ni mapungufu mapungufu lakini jinsi unavyokosolewa zaidi hali mapungufu ya katika kazi kai uasma kukosolewa kupita kiasi kushambuliwa kwa maneno makali mitandaoni mitandaoni hii watu ambao wanatumia mwingi hasa hasa vijana na hasa kujitahidi kujifananisha maisha yetu kuweka kwenye fulani za juu ama kufananisha maisha yetu na mastaa fulani na kadhalika kitu ambacho tunafa aa mitandao ya amii nasehemu za kun nakut watu wakikoment waki wanakusema vibaya si wewe kwa hivi we sio sai yako na kadhalika lakini lakini pia kuna hadharani hadharani hadharani kosa ambalo si la ile mtu kwa mfano mzazi mtoto amekosea na kosa lake ani ndugu zake namaanisha iza ondugu zake ama dada zake zake hawajalijua na na kwa kwa sababu sababu mzazi mzazi umetumia mbele ya wote mtoto anaumia ameshindwa kulichukulia kumrekebisha kama nanmaztumia badala ya ma ama shuleni wakwanza anamia wapili anangav lakini kuna huyu kapata darasa si huyu huyu hawezi akili sifuriandakie anbabuinne naepelekea uweke ni malezi ya utotoni katika malezi ya utotoni kuna aina mbili kuna adhabu kupita kiasi katika adhabu kupita kiasi ni kwamba ni kweli mtoto nikweli mtotoamekoeeabu aauawo ka adabu ya kisa kwamba badala ya kujenga kwa sababu lengo la adhabu ni kuondoa ile tabia tabia mbaya ili kueka, kujifunza tabia nzuri nikuondoaabibbiajifunzi kutokana na makosa lakini mbadala wake inakuwa si hivyo mtoto anashindwa kujifunza moja mbili inaonda ukaribu wako mzazi na mtoto mtoto mtoto kutokana na na adhabu imepita kiasi lakini tatu mtoto kimwili kiakili pia uh, nyingine pia ni kushuhudia ugomvi kati ya wa wazazi anaposhuhudia baba na mama wanapigana na bahati mbaya zaidi akajua kwamba ni, ni aidha akajua kwaba baba anamonea mama au mama anamonea baba tuje kwamba hu mtotoukaribu wake nawewe atke aaz ngamzazi weye hasira asiasikuzote mzazi kiwa na hasira awezi mtoto wake vyema aweza kamtenda vyema zaidi yayote anaeza kamfanyia ubaya. ubaya una ule ubaya unamuumiza mtoto mtoto mtoto lakini sababu ya ya pili katika malezi kutoka kwa wazazi wazazi sawa anaweza kutokana na kifo ama vifo vya huyu hii anakuwa mpweke pala wenzake wakita baba unamumiza mttaaua ata kwa maana mimi ningekuwa na baba ningekuwa na mama ningeita ma akipitia changamoto faransia baba wangu angekuwepo mama angekuwepo hii changamoto nisingepitia au kwenye hii changamoto angenisaidia kuitatua huo ni kwa upande wa kukosa karibu wazazi kutokana na, na kifo na mskilizaji mara baada ya kuweza kuitegea sikio mada hii nzuri ambao naamini ya kwamba imetusaidia wengi nikukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa javan kasele anakuja kwako na mada unayosema basi hapa kwa lugha ile ya kwetu ile tunasema ni ushirikiano ni uweze kumsikiliza tujue nini ambacho tunaweza kujifunza katika teamwork. mpendwa msikilizaji wa awr ungana nami javin kasele katika kipindi chetu cha leo leo tutaenda kujadili kuzungumza au kuongelea kuhusu timu na vipengele saba vya msingi vya kisaikolojia vya timu bora timu bora inamaanisha kuna ushirikiano mawasiliano na inamaanisha pia wana uwezo mkubwa wa kukiri kusudi moja kwa hivyo kikundi ni zaidi ya mkusanyiko wa watu na siyo vikundi vyote ni timu timu kwa kweli ni aina maalum ya kikundi kwa kuwa zinategemeana na zinalenga muundo fulani na shughuli fulani moja ya ufafanuzi wa timu ambayo hutumiwa katika sikolojia ni hii timu ni kikundi cha watu wawili au zaidi ambao kwa kutegemeana hutafuta kutimiza kusudi moja mara nyingi kupitia utatuzi wa shida ili kufikia malengo yao na ya shirika lao Pendwa msikilizaji vipengele saba vya msingi vya saikolojia ya timu bora uh, ina, inaweza ikawa hivi ni nini kinachohitajika kuunda timu yenye ufanisi hilo ni swali la muhimu ni nini kinachohitajika kuunda timu yenye ufanisi kulingana na tesi tesi ni kifupi cha neno emotional and social intelligence yaani hawa wamefanya utafiti hawa tesi wamefanya utafiti na wakagundua kwamba kuna ujuzi saba ambao utachangia utendaji kazi mzuri wa timu kipengele cha kwanza ni utambulisho wa timu kikundi kilicho na utambulisho thabiti wa timu huonyesha kuhusika hamu ya kufanya kazi pamoja na hali ya uwazi kuhusu jukumu la kila mwanachama vikundi vilivyo na utambulisho thabiti wa timu pia una viwango vya juu vya uaminifu kipengele cha pili ni motisha kiwango cha juu cha motisha inategemeana na kiwango cha nguvu na uwajibikaji wa timu kuwa na timu yenye hamasa inahitaji kujua na kukidhi matamanio ya wahusika kuweka malengo kuimarisha mafanikio na kuwa na bidii na uvumilivu hivi vyote vinaweza vikalenga katika kujua ni namna gani timu ilivyokuwa na motisha kama timu ina motisha kubwa au morali kubwa katika kufanya kazi basi malengo ya timu yanaweza yakawa yanafanyika kwa ufanisi mkubwa ya, na yanafikiwa kwa wakati uliokusudiwa kipengele cha tatu ni ufahamu wa kihisia ni hali ya timu kuwa na umakini katika kutambua kuelewa na kuheshimu hisia za washiriki wa timu ni kipengele muhimu katika motisha tija na uwezo wa timu kushirikiana na kuifanya kuwa msingi wa mafanikio ya kila timu kwani kama mtu anatambua hisia za washiriki wenzake wa, wa timu ahusika anaweza kujua namna ya kufanya kazi vizuri na mtu kusoma tu kwamba huyu mtu yuko katika hali gani inaweza kunisaidia mimi katika kumtia moyo kumfariji kumwinua alipoanguka anapoanguka na yeye pia kutambua mimi ninaposhindwa kutekeleza wajibu fulani ni hali ya kufahamiana saikolojia ya mtu na mtu katika timu husika kipengele cha nne ni mawasiliano tunafahamu ya kuwa mawasiliano ni kipengele muhimu sana kwa kikundi kwa kikundi cha watu wanaofanya kazi pamoja kikundi chenye mawasiliano bora hutoa mrejesho na mwongozo ni kwa jinsi gani washiriki wa, wa timu husikiliza uh, uh, huhimiza ushiriki na kujadili mada nyeti ni muhimu sana kwa timu kuzungumza na kujadili mada nyeti na wanakuwa na uwezo mkubwa wa kuwasiliana kuhimiza ushiriki wa kila mmoja na namna ambavyo ushiriki wa kila mmoja unaweza kujenga na kufanikisha malengo ya timu ni shauri kwa ambao wanafanya kazi katika makampuni wapende sana kujenga timu bora yenye ufanisi katika kazi na ili mtu aweze kujenga timu bora yenye ufanisi katika kazi inabidi azingatie azingatie hivi vipengele saba ambazo ni muhimu sana katika kukuza timu bora na timu sio tu timu ya mpira lakini unaweza ukawa na timu kama timu katika kazi labda umeanzisha mgahawa wako unaweza ukawa na timu ya mauzo unaweza ukawa na timu ya wale wanaohudumu na ili waweze kufanya kazi kwa ufanisi mzuri kwa hali nzuri inabidi wawo wanawasiliana vizuri inabidi wao wanafahamiana kihisia huyu mtu yukoje je tabia zake zikoje nawezaje kumtafuta kumpa ujumbe ni namna gani nimpe huyu mtu ujumbe hivi vyote ni muhimu sana katika mafanikio ya kampuni yoyote ile lazima na ni muhimu wao wanafanya kazi kama nini kama timu lazima wao wanawasiliana vizuri kipengele cha tano ni uvumilivu wa sre au msongo katika kazi katika ushiriki uvumilivu unahitajika timu iliyo na uvumilivu mzuri wa mafadhaiko unajua ni kwa jinsi gani inafanya vizuri katika kustahimili shinikizo la mzigo wa kazi vikwazo vya muda na uwiano sawa katika maisha halisi na maisha ya kazini ni muhimu sana kwa timu kuweza kuwa na uvumilivu wa stresi au uvumilivu wa msongo katika utendaji kazi pale ambapo mtu anakuwa na shinikizo kubwa la mzigo wa kazi inabidi aweze kuwa na uvumilivu wa vitu mbalimbali ambavyo vinakuwa vinatokea katika kazi yake na kukumbuka kwamba ni muhimu kutekeleza kazi kwa wakati ili hata mzigo wa kazi usiwe mkubwa sana kupangilia muda vizuri E, kufanya kazi vizuri inategemeana na uvumilivu wa stres au msongo na namna unavyolichukulia huo msongo namna ambavyo unaona unaweza ukatimiza wajibu wako inategemeana pia na uvumilivu kuwa na mtazamo mzuri wa kazi hasa msongo katika kazi ukiona mtazamo chanya basi utaweza kufanikisha mambo yako kwa wakati na kwa ustadi mzuri na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni ya uchangamoto anwani hizi hapa esoj tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kwa nami kibaga mwaipaja na ulikua ukitegea sikio awr kutokea morogoro tanzania kesho ni biblia kujibu napokwaga endelea kubarikiwa nao waimbaji wa, wa mas qwya pamoja naye raymond wanakwambia je umechoshwa basi ni uweze kumtegea sikio reymond na masi kwaya, tunapofunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr Je comme le meuar nam si go adambi na uliza je unayo pita ina Joshua na dikin sa duniya umu tee Yesu ata usa idiya Oh, my soul