nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakjnakuja yesu yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro na vilevile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa www awr org hii leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu na hapa tutabarikiwa naye mchungaji emmanuel Andrew, pamoja na anandpamoja nayetanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalie tubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist wakija kwako na wimbo unaosema tazameni mwanaondo lakini katika wimbowa pil basi kwaya ni wavunaji na wimbo ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa aa waimbaji wa dodoma adventist dodomazam mwanando tazambeni ni mwana kondo achukuaye gambia ulimwengu aliyechinjwa tangukuwe kwa misingi ya dunia huyu ndiye habari zake zilinenwa kwamba atakujaku Ahadi dia que rau com vos i de tí ni so la bona ikubwa ya tulipata toka kwa mfalme aliye kufaa kwa ajili yetu yango hiyo iliyomwagikahinatosha kusafira biza watu wote wanao Jesus, I You. Kila ulibiu tao kiri e tu. Da morio e leo moge cae natosha. O watu teu Jesus. anayeamini na ameupata uzima ule wa milele gamo hiyo iliyowagika inatosha kusafigamiza watu wote So, du na Na kwa wimbo huo huyu hapa fnuel tanda pamoja naye mchungaji emmanuel andrew na mpendo wa msikilizaji nikukaribisha tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tande na nimeweza kupata fursa pekee kwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu aois mwea kutoka kule iringa yeye anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni kukaribisha sana mchungaji emmanuel nr kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunapzungumzia dhambi asa tutafahamu hambi ninini fu taendelea karibu sana mchungaji manulu asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, mpendwa msikilizaji wama mesa iuna katika redio yake na tuko pamoja sasa katika kipindi hiki cha uh, biblia wapi na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba dhambi dhambi ni ni kitu gani hasa kwamba nini tunapozungumza habari hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha ah, waraka Wakwanza wa e, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi waraka wa kwanza wa kwanza yohana hanasema ya, ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuwasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote vikamilifu katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa 31 mungu akaona kila kitu alichokifanya na ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwa hiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya umbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa namna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi ya tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati zle ama mbinguni yani tunataka tugawe maeneo mawili tuongoza tutazame mbinguni na tutazame duniani kwa sababu kuna maisha kabla ya dhambi na maisha baada ya dhambi na kwa sababu tunazungumza juu ya dhambi lakini tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipoumba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika namoja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa lusife e, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayeitwa lusifa na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane na ule mstari wa kumi na tano Neno mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa anayizungumzwa, anayizungumzwa kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anayezungumzwa ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inasema ya kwamba yakwamba uh, alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini biblia inasehemo ya kwamba mpaka pale uovu ulipokuja kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya kiumbe kinachoitwa sif pai ni malaika na tunafahamu ya kwamba malaika walikuwa na majukumu mbalimbali mbali. kulikuwa na malaika wanaitwa makerubi kulikuwa na malaika wanaitwa masarufi hao wote walikuwa ni makundi mbalimbali mbali ya malaika na a alikuwa ni malaika mkuu aliyekuwa kiongozi wa malaika wengieitndo chakua karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ikawonekana. na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika mstari ule wa sabat, tunaposoma hapa wambatane hivi Saba. anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa uliinuka akajinua akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na lile jambo. na jambo maana katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya nalikuwa na ile aya ya saba, inaeleza habari fulani inayohusiana na Yohusiana na huyo nini kilitokea katika ufunuo msari wa saba? anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya lsf na mikaeli na jeshi lake vita ilikuwa ni kati ya mikali na jeshi lake na na na na na jeshi lake. Na jeshi lake lake kwa hiyo alikuwa anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana yule yule joka yule joka naye akapigana a na aio manaake aliona aasi kaingia ani yake alishawishi baadhi ya malaika ambao aaiotia kwamba hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwahiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na huo upande ukawa umeasi sheria ya mungu kwa hiyo aliwaambia ya kwamba sheria ya mungu kanuni ya mungu taratibu za mungu ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu chini ya jemedari uh, mikaeli kwa hiyo kukawa na pande mbili zinazokinzana juu ya sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asiri ya dhambi nandio maana yohana ndwaraa eh, wa ya kwanza wt anasema dhambi ni uwasi wa sheria hera t n k ya ambatana na wakaaaa ni kundi uh, akatupwa chini maana hakushinda ukisoma kisoma aaanfubisma ufu kiakumi na mbili bibia aeeza maneno basi alishushwa alitupwa hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa hapa hapa anasema ya ya kwamba kwamba anachokifanya kwa sasa sasa anazunguka zunguka kama simba au akitafuta mtu afanye nini Ameze. kazi ya ni na aliposhuka mbinguni ndio katika uh, wakati ule mungu mwanadamu sasa hapa mwanadamu tunapozungumzia duniani huyo alikuwa mkamilifu na yeye na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo alimwambia unaweza matunda matunda matunda yote ya ya ya ya miti lakini usile matunda ya mti mti katikati kwa kwa sababu sababu ni mti ambao matunda yake ni ni ambao yake ujuzi wa mema na nini, na mabaya. na na na nini mabaya kwamba siku utakapokula utakufa hakika na kwa sababu shetani alishakuwa mpingaji yani mpinga sheria ya mungu basaba aliwambia uaezaoltntt mb mtnda yak iyauuzwamemamabaa ndio tuanakatia mwanzota shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia ya kwamba uh, hivi ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya mungu mungu mungu na na mwanamke anamwambia anamwambia ya kwamba mungu amesema wala lakini mwanzo 34, nyoka mwanadamu hata ukila ha na mungu ukila hautakufa hakika alisema utakufa hakika kwa hiyo unaona kauli mbili kinzani mungu anasema anasema utakufa hakika hakika shetani hautakufa na mwana tunda, na mwanadamu akala hatimaye tena ikaingia katika ulimwengu huu uh, kama ai ama mwenye asii mbebaji wa dhambi dhambi tangu mbinguni hapa hapa duniani hapa duniani alipotupa kwa sababu yeye kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu ikaingia pia kwa mwanadamu mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwahiyo dhambi ni uwasi wa sasa sherianukinachomwongoza cha mm. mwanadamu kwa mm. ni kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu na amri eh, wapo, ni ile amri inayosema kwanza kabisa kwamba kamausie na miungu mingine ila ila mimi kwa hiyo mungu mungu mungu anatupa sheria sheria maelekezo tusiwe na miungu mingine ila yeye. Koyoni, kuwa na miungu miungu mingine mingine yeye ninapokwenda kuwa maana yake nimevunja ya mungu. lakini mungu huyo ndiye anayesema ya kwamba nisijifanyie salamu ya kuchonga wa mfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga maana yake nimekwenda kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu ya mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani ya biblia yanayonielekeza ya nini cha kufanya ninapotenda kinyume na vile uaan inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya Mungu. mwanadamu anaathirika kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake ni nini au unamaanisha e, nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa kwa kwa ajili ajili ya ya mambo mengine hiyo anapokunywa pombe anatumia kwa pombe anatumia fedha nyingi na wakati mwingine kutelekeza familia kwa hiyo, familia yake yake inaathirika inaathirika afya lakini kubwa zaidi ni kwamba mwisho wa siku mungu anasema ya kwamba atakapokuja kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya 1 had 1 atakapokuja ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maanayake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika uso wa dunia basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel Andrew kwa kuweza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la aloisi mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuriapi mpendw wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante naamini na kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hpa studio utakuwa umejifunza mengi kumbuka kuwa mwalimu kwa mtu mwingine anayekutegea sikio na mungu ataendelea kukubariki sana kesho tutakuwa mafundi na mafundisho makuu nami tajifunza pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu napokwaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa pa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majani Nikusudi cosgir mungu la shéria, Bendesah, You aia yetu kuhixi tupendavyo tupotemilele uawa kristo bora kuingoja ahadi uhaiweto leo ni nafasi ya peke. kufanya uchaguzi uya maia etu Open will be right back. When?