unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena najnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya rer duventista ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo wa msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia moningst fm na vilevile vile kupitia rock fm tandao yetu ni arrg jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo tutakuwa na waimbaji kutoka mwenge kwaya na wimbo utakuwa unasema sema nami bwana huu ni wimbo wa kwanza ambao utakuwa hapa studio ukitubariki katika vipindi hivi vya siku hii ya leo na katika siku hii ya leo katika wimbo wa pili tutakuwa nao helping h wanakwambia yesu amezaliwa na mskilizaji leo tutakuwa naye mchungaji joseph chengula katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu na hii leo tutaangazia utangulizi wa mafundisho makuu ya imani na hapa tutakuwa na fundisho la kwanza la kanisa hili la adventista sabato naamini ya kwamba kupitia mchungaji josepf chengula tutayaangazia maandiko na hilo ndio fundisho letu la kwanza na bila shaka ninaamini ya kwamba utajifunza mengi tafadhali chukua nafasi kuweza kumtegea sikio ili uelewe fundisho hili vizuri kabisa basi kabla sija kupatia nafasi ya kuweza kumtegea sikio mchungaji josefu chengula hawapa mwenge kwaya wimbo sema nami nami bwana na bwana na sikio nambwana sik Tayote am yani a man wewe a man who is a man who is a man who is a man who is a Oh Never never mi me ongoz u metolesa ometru nesa hajde lezakon tomezehona See karibu tena kuweza kumtegeasikia mchungaji josefu chengula mpendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe karibu sana katika mfululizo wa vipindi vyetu na hiki ni kipindi cha mafundisho makuu mafundisho ambayo kanisa la wdnti wa, wa sabato tunayeamini natumia nafasi hii kukukaribisha sana tuwe pamoja kuchunguza maneno ya mwenyezi mungu ili yawe msaada katika safari yetu ya maisha ya kiroho mafundisho makuu ndiyo ya msingi katika maisha yetu kufahamu ni nini ambacho mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kukifahamu baada ya kuangalia mafundisho makuu tutatumia nafasi pia ya kuangalia na kuchunguza imani za msingi za kanisa la wdentiswa sabato zile tunazoamini kwa hiyo neno kuu imani za msingi za wadentis wa sabato tutaendelea kuchunguza kuanzia mafundisho makuu tunayoamini kanisa la wa wa sabato na kualika tuombe pamoja baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki ni kipindi cha mafundisho makuu ni kipindi cha imani za msingi za kanisa la waadventisi wa sabato tunazoamini baba naomba ujifunue kwetu nena pamoja nasi kupitia maandiko yakwe matakatifu ukimbariki na msikilizaji wangu kwa jina la yesu kristo bwana wetu amina karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya imani mafundisho makuu tunayoamini kanisa la wa sabato kwanza kabisa mafundisho makuu tunayoamini kanisa la wadventis wa sabato tunayo mafundisho makuu sita mafundisho makuu haya sita naomba nikusaidie kwa kutumia njia rahisi ya kuyakariri na kuyaweka vizuri katika ubongo unaweza ukaimba wimbo rahisi ambao tunaita shoti kati au ufupisho namna ya kukariri vizuri unaweza ukaimba mumwawokamama mu mwa wo ka wokamama kwani unasema mu mwa wo ka mama hayo ma? ndio mafundisho makuu sita kwa ufupi ukisema mu yake ni fundisho kuhusu mungu ukisema mwa ni fundisho kuhusu mwanadamu ukisema wo ni fundisho kuhusu wokovu ukisema ka fundisho kuhusu kanisa na ukisema ma ya kwanza ni fundisho kuhusu maisha ya kikristo na maa ya mwisho ni fundisho kuhusu huduma ya kristo katika hekalu la mbinguni ndiyo maana tunasema kamama kwa ufupisho au kwa njia ya mkato sasa tunaposema kamama tunaanza na mu mu ni fundisho, kuhusu mungu. fundisho kuhusu mungu fundisho hili limebeba imani za msingi tano imani ya msingi ya kwanza neno la mungu au maandiko matakatifu imani ya msingi ya pili ni uungu au utatu mtakatifu imani ya msingi ya tatu ni mungu baba imani ya msingi ya nne mungu mwana imani ya msingi ya tano mungu roho mtakatifu tunapokuja fundisho la pili mwa fundisho kuhusu mwanadamu imani za msingi ziko mbili ambapo imani ya msingi ya sita inaitwa uumbaji na imani ya msingi ya saba inaitwa asili ya mwanadamu au sirika ya mwanadamu tunahama hapo e, tunakuja fundisho kuhusu uokovu fundisho kuhusu uokovu hapa tuna imani za msingi nne imani ya msingi ya nane katika fundisho kuhusu uokovu imani ya msingi ya nane inaitwa pambano kuu lakini namba tisa maisha kifo na ufufuo wa kristo imani ya msingi ya kumi inaitwa uzoefu wa uokovu imani ya msingi ya kumi na moja inaitwa kukua katika kristo tunapokuja mumwawokamamakaa ni fundisho kuhusu kanisa fundisho hapa kuhusu kanisa tuna imani za msingi saba imani ya msingi ya kumi na mbili inayitwa kanisa kanisa katika upana wake lakini imani ya msingi ya kumi na tatu waliyosalia na utume wake imani ya msingi ya kumi na nne umoja katika mwili wa kristo imani ya msingi ya kumi na tano ni ubatizo imani ya msingi ya kumi na sita ni meza ya bwana imani ya msingi ya kumi na saba ni karama za roho na huduma imani ya msingi ya kumi na nane ni karama ya unabii tukitoka hapo tunakuja maya ya kwanza mumwa uo kamama maya ya kwanza fundisho la tano fundisho la tano ni fundisho kuhusu eh, maisha ya kikristo imani kuhusu maisha ya kikristo ndiyo fundisho la tano katika mfululizo wa mafundisho haya sita na imani ya msingi ya kumi na tisa inaitwa sheria ya mungu imani ya msingi ya ishirini inaitwa sabato imani ya msingi ya ishirini na moja ni uhakili imani ya msingi ya ishirini na mbili ni mwenendo wa kikristo imani ya msingi ya ishirini na tatu ni ndoa na familia fundisho la sita ni fundisho kuhusu mambo ya mwisho au tunaweza tukasema fundisho kuhusu matukio ya siku za mwisho au fundisho kuhusu mambo ya mwisho imani ya msingi ya ishirini na nne huduma ya kristo katika hekalu la mbinguni imani ya msingi ya ishirini na tano ujio wa pili wa kristo au kuja kwa yesu mara ya pili imani ya msingi ya ishirini na sita mauti na ufufuo na imani ya msingi ya ishirini na saba ni milenia na mwisho wa dhambi lakini imani ya msingi ya ishirini na nane nchi mpya kwahiyo imani za msingi tunazoamini ziko imani za msingi zipatazo ishirini na nane zikibebwa na haya mafundisho makuu sita ndani yake na tunapoendelea kujifunza juu ya e, imani hizi za msingi tunajifunza mambo ya msingi sana katika maisha yetu ambayo mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kutambua katika maisha yetu ya kila siku na kwa nini tunajifunza imani hizi za msingi ukisoma katika kitabu cha zaburi sura ki namoj mstari wa tatu nasema kama misingi ikiharibika mwenye haki atafanya nini kama misingi ikiharibika mwenye haki atafanya nini tunajifunza mafundisho haya makuu ambayo tunaamini na imani hizi za msingi ambazo tunaamini kanisa la wadventis wa, wa sabato lakini tunapoangalia habari ya imani hizi za msingi kwa muda wa miaka mingi waadventis wa sabato wamesita kurasimisha kanuni za imani katika maana ya kawaida ya neno hilo hata hivyo mara kwa mara kiutendaji tumegundua kuwa ni muhimu kuandika kwa mtasari imani zetu hizi za msingi na muundo uliyopangiliwa ndio maana tunaendelea kujifunza katika mpangilio unaotakiwa katika haya mafundisho makuu tunayoamini na hizi imani za msingi tunazoamini kanisa la wa, wa sabato kwa hiyo basi tunapoangalia katika muhtasari wa mafundisho haya au kwa ufupi kulingana na kipindi chetu cha leo uh, tunaanza na imani ya msingi ya kwanza katika mfululizo wa fundisho kuhusu mungu imani za msingi ziko tano na sasa tutaendelea kujifunza haya mafundisho makuu sita katika mpangilio wote wa imani za msingi ishirini na nane leo napenda tuweze kuangalia na kujifunza kuhusu eh, maandiko matakatifu tunaposema maandiko matakatifu manayake nini tunapozungumzia maandiko matakatifu manayake ni biblia. ambalo ambayo hii bibilia ni neno la mungu na ili neno la mungu ambalo limebeba agano la kale lenye vitabu thelathini na tisa na agano jipya lenye vitabu ishirini na saba jumla tunapata vitabu sitini na sita na tunapozungumzia habari ya maandiko matakatifu au bibilia tunaamini kwamba bibiliya ni neno la mungu bibiliya si kama vitabu vingine vilivyoandikwa vitabu vya isiyasa vitabu vya historia vitabu vile vya mambu mbalimbali lakini kitabu chinachowitwa bibiliya ni neno la mungu kwa uweza wa mungu liliandikwa maandiko matakatifu agano la kale na agano jipya ni neno la mungu lililoandikwa lililotolewa kwa uvuviwo wa mungu waandishi walivuviwa walinena na kuandika kama walivyosukumwa na roho mtakatifu katika neno hili mungu amewapatiya wanadamu ujuzi unawohitajika kwa ajili ya wokovu maandiko matakatifu ni ufunuo wa juu kabisa wenye mamlaka usiyoweza kukosea wa mapenzi ya mungu ni kipimo cha tabiya ni kipimo cha uzowefu kiroho ni mfunuaji wahakika wa mafundisho na kumbukumbu ya kuaminika ya matendo ya mungu katika historia tunapoangalia habari ya bibiliya ambalu ni neno la mungu tunajifunza na kuangalia kwamba bibiliya hii ni kitabu cha pekee sana ambacho kimejaribu kufunua kufunua siri kubwa ambazo mwanadamu hawezi kuzifunua siri kubwa kama hizo hakuna kitabu ambacho kinapendwa sana na kuheshimiwa sana kama bibiliya lewo bibiliya inafanya kazi ya kuhamasisha matendo makuu ya uaminifu katika historia ya wanadamu upekee wa bibiliya hautokani na mvuto wake usiyo na kifani katika siasa utamaduni na mambo ya kijamii bali unatokana na chanzo chake na fundisho lake ni ufunuwa wa mungu mtu pekee mwana wa mungu yesu kristu mwokozi wa ulimwengu tunapoangaliyi habari ya neno la mungu ambayu ndiyo bibiliya tunahangaliya katika kitabu cha wahebrania sura ya ne waheburaniya sura ya ne msaali wa kumi na mbili nenu la mungu linasema mana neno la mungu li hayi tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwawu wote ukatawu kuwili tena lachoma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomu ndani yake tena nijepesi kuyatambuwa mawazo na makusudi ya moyo ilo ni neno la mungu neno la mungu ni msaada mkubwa sana kutusaidiya ndio maana tumiwona neno la mungu ili neno ambalo ni bibiliya neno la mungu lihayi lihayi kwa sababu gani lihai kwa sababu litaendelea kufanya kazi katika maisha ya wanadamu vizazi hata vizazi lenyewe litaendelea kunena likitukumbusha ni nini yaliyo mapenzi ya mungu ni wapi tumesahau katika maisha yetu ili tuweze kuliishi ili neno la mungu na tunapoangalia habari ya ufunuo wa mungu katika kitabu hiki au bibiliya ingawa wote katika historiya baadhi ya watu wamehoji kuwekwa kwa mungu wengi wameshuhudia kwa ujasiri kuwa yupo yupo na kwamba amejifunua mwenyewe na kwa njia zipi mungu amejifunua mwenyewe na bibilia ni mchango gani katika ufunuo wake hapa tuna tunapata mafunuo mengi sana kulingana na neno hili la mungu yani bibilia tunayoisoma kwa mamilioni ya watu kwa mamilioni ya watu mbingu zahubiri utukufu wa mungu na anga laitangaza kazi ya mikono yake hii ni zaburi sura ya kumi na tisa mstari wa kwanza kwaio hata mbingu zinahubili utukufu wa mungu na anga lenyewe linatangaza makuu ya mungu siku zote vijito vinatangaza wa mungu vilima na milima inatangaza ukuu wa mungu mvua inatangaza wa mungu juwa linatangaza ukuuwa mungu vyote hivi vinashuhudia kwamba mungu wetu ni muumbaji lakini si muumbaji tu ni muumbaji mwenye upendo katika nyakati zote na tunapoangalia katika sehemu hii kuhusu maandiko matakatifu tunasoma katika yohana mtakatifu sura ile ya kumi na saba mstari wa kumi na saba neno la mungu linasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli kumbe neno la mungu linafanya kazi kubwa ya kutakasa neno la mungu linatakasa maisha kwa kule tu kuchukua bibilia na kuifungua na kusoma na kutafakari tunaendelea kutakaswa kupitia neno la mungu kupitia maandiko matakatifu tunatakaswa hivyo neno la mungu ni msaada mkubwa wa kutusaidia na hatimaye tunaendelea kutakaswa kupitia maandiko matakatifu au neno la mungu si hivyo tu ninaposoma unaposoma mpendwa msikilizaji wangu katika kitabu cha isaya sura ya wa neno la mungu linasema na waende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kwa neno la mungu linatukumbusha twende katika hilo neno la mungu ndiomaana wasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi ili, ili tuweze kuwa salama ni lazima tulisome neno la mungu na kulitumia katika maisha yetu ya kila siku lakini tunavyoangalia ufunuo maalumu ambao mungu alijifunua e, tunaona jinsi dhambi inavyozuiwa dhambi inavyozuiwa neno la mungu lina linazuia dhambi isifanywe maana ndimaanasema usi usiibe seme uongosishudi kila kitu Kina, kinapatikana ambacho ni sahihi cha kutenda au chakutotenda kinapatikana katika bibiliya ufunuo wa mungu kupitia uumbaji wa mungu kwakuwa uwezo wa mungu ni mkuu tunawona umaalumu wa mungu mwenyewe jinsi ambavyo yamafanya vitu vyote ambavyo tunaviwona na visivyiwonekana lakini kuna kiini cha maandiko kiini cha maandiko ambayu ni bibiliya bibiliya imejaribu kumfunuwa mungu na kumufichuwa mwanadamu inaweka bayana hali yetu ngumu na kufunuwa suluhisho la mungu inatuelezea kama watu waliwopoteya tuliyotanga mbali na mungu na inamfunua yesu kama anayetutafuta na kuturudisha kwa mungu wetu ndiyo maandiko yanatukumbusha maneno haya ya kututia moyo na ndiyo maana tunaposoma katika kitabu cha zaburi sura ya 119 na, na ule mstari wa 15 bibilia inasema neno lako ni taa neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu nahiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha mafundisho makuu bila shaka kupitia fundisho hili la kwanza la maandiko utakuabarikia nalo sana basiaa aswali maonicangaoo endelea kunipatia kutumia anwani hizi hapa zifuatazonkjnkuj na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania naamini kwamba changamoto zako zitakuwa zimefika sehemu salama kabisa kuweza kujibiwa lakini kumbuka napokwaga kutoka hapa studio ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na ulikua ukitegea sikio idhaa ya kiswahili yareiulimwenguni ar basi hawapa waimbaji wa helping hand wanakwambia yesu amezaliwa ekwenye nilima na magone yesu amezalwamajusi