nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr awrawr hii leo ninaekukaribisha katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja ninaamini ya kwamba tutakuwa sote katika siku hii ya leo na ni muhimu katika kipindi cha bibia kujibu tuweze kupata majibu ya maswali yetu ambapo majibu haya yataletwa kwako na mchungaji emmanuel andrew pamoja naye fanuel tanda wakitaka kufahamu je kuna mungu wangapi naamini kupitia swali hili ambayo liliulizwa litaweza kutubariki wengi ambao hatufahamu kuna mungu wangapi lakini hii leo kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro na waweza kunipata kupitia mngt fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni www org basi waimbaji hii leo tutakuwa na waimbaji e, ni waimbaji vijana kutoka kwaya yombo wanakwambia hesabu baraka lakini katika wimbo wa pili toka anaye mwimbaji gideon kasozi anakuambia mwokozi wangu ila kwa sasa hawapakwa ya vijana wa yombo wanakuambia hesabu baraka Shida za maisha Hey, sabu sabumi baraka mo shanga mpendwa msikilizaji kwa mara nyingine tena ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fnuel tande lakini bado nipo naye mchungaji emmanuel andrew na tutaajibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza mpendwa msikilizaji hapa inakutana na swali ambalo ameuliza huyu ndugu baraka mtoi kutoka kule anauliza kwamba hivi kuna kuna mungu angapi. mungu baba, mungu mwana, mungu wangapi baba mwana wote wapo mpendo musomayee anaulizakwambtakatifu karibu sana mchungaji emanul andrew kwa ajili ya kujibu swali hilo asante sana ndugu mtangazaji na nimshukuru sana mpendwa msikilizaji kwa kuuliza swali zuri ya kwamba hivi kuna mungu wangapi na yeye ana meeleza kabisa kwamba kuna mungu baba mungu mwana na mungu ro mtakatifu je wako wote mbinguni kwanza kabisa nikukaribishe na tunapoanza tuangalie uhusiano wa kiutendaji ndani ya uungu ni lazima tuufahamu uungu kwanza na katika uungu ndani yake tutaangalia uhusiano yakettnnda tanuzamani katika la kale hata waisraeli waliamini kwamba kulikuwa na mungu mmoja peke yake. Peke yake, mungu mmoja mmoja yake unaposoma katika kitabu kile cha kumbukumbu la kumbu torati sura ya mstari wa3aaszazandka ama ukisoma isaya sura ya 4a mstari ule wa tao ama isaya uh, zakaria 1inn msari ule wa tisa inaeleza juu ya mungu mmoja hebu tusome torati torati n theathii na tano neno la mungu linasemaje neno la mungu linasema hivi wewe umeonyeshwa haya ili upate kujua ya kuwa bwana ndiye mungu hapana mwingine ila yeye bwana ndiye mungu na ukisoma kitabu cha zekaria anasema mungu ndiye mmoja kwa hiyo tangu agano la kale waliamini wali ya kwamba kulikuwa na mungu mmoja lakini hata naelwaaitno katika agano e, jipya nalo limeweka mkazo huo huo kwamba mungu ni mmoja unaposoma katika kitabu cha marko sura ya kumi na mbili msari wa ishiina tisa hadi msari wa thelathini na mbili kitabu cha marko lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha yohana sura ya kumi na saba msali wa tatu lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha wakorinto wa kwanza sura ya nan msali wa nn hadi wa sita lakini kwa sasa tusome tu kitabu cha marko sura ya kumi na bii nau msaiwaihiat hadi wa hab uone neno lamnu liasema wakati yesu anajaribu kueleza juu ya amri maana aliulizwa kwamba ni amri ipi kuu yesu akamjibu akisema ya kwanza ndiyo hii sikia israeli bwana mungu wetu ni bwana mmoja huyu ni yesu anajibu anasema bwana mungu wetu ni mmoja kwa hiyo hata katika agano jipya bado msisitizo na mkazo ni kwamba mungu ni mmoja abda tusome fungu jingine katika yohana 173 anasema na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe mungu wa pekee na wa kweli na yesu kristo ulie mtuma hiyo hapo unaona ya kwamba anaposema mungu wa pekee kwa hiyo maana yake ni mmoja hana ufananio hapo tunajaribu kuangalia uhusiano wa kiutendaji ndani ya uhungu lakini tujaribu kuona matumizi sasa ya uwingi huu kwamba kwanini ssdmbabwanatakatf kwa mungu mungu mungu i mn watatu au i mn oja ya kwamba msisitizo wa biblia aganolaka ast u amnsuaoingia katika matumizi yaung katika biblia hiyohiyo hiyo. tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya, ya kwanza msikirizaji mwanzo moja uh, msari hule wa ishirina sita katika utendaji He, neno la mungu linasema hivi mungu alipotaka alipotakakumumba mwanadamu anasema mungu akasema hiyo inayosema mungu akasema ni inayo ashiria, ni mmoja maana wangekuwa wengi angesema mungu, miungu akasema au mungu akasema hiyo ni kauli inayoonyesha umoja He, alafu anasema na tumfanye mtu anapotumia neno tu tumfanye maana yake anatumia tena wingi kway utaona ni mungu mmoja anapotamka anasema mungu akasema katika kusema anasema katika umoja lakini katika kutenda anasema tumfanye maana yake ni nini maana yake ni mungu aliye mmoja lakini ana namna mbalimbali za kiutendaji na hizo namna mbalimbali mbali, ndizo tunaziita nafsi za mungu za kiutendaji na mungu amezishirikisha au zimeshirikiana katika kutenda kazi Kwe hapa mungu anaposema mungu akasema ni nafsi inayoonyesha kwamba mungu ni mmoja na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu kwayo hayo ni maneno yanayoonyesha ya, ya kwamba mungu ni mmoja lakini kwenye kutenda ziko nafsi tatu za utendaji na hizo tutaziangalia tu vizuri na ukisoma pia kitabu cha mwanzo sura ya tatu mstari wa b mwanzo sura ya kinamj sb utaona mungu akijipambanua akieleza matumizi ya wingi katika neno mungu lakini pia tunaona mungu amejipambanua katika utatu wake mtakatifu katika kitabu cha isaya ukisoma mpendo msikilizaji kitabu cha isaya sura isaa sa mstari wa iast lakini pia utasoma kitabu cha isaya 2 mstari wa kwanza utaona mungu anajipambanua akipambanua uh, utendaji wake akitaja habari ya mungu habari ya roho na habari ya mwana lakini pia hata wakati eh? wakati wakati wa ubatizo yesu anabatizwa tunafahamu ya kwamba yesu alizaliwa na wakati huo mtangulizi wake yohana mbatizaji akiwa mto yordan anabatiza bibria inaeleza kwamba yesu akatokea unaposoma kitabu cha matayo sura ya tatu kwanzia mstari wa kumi na tano na kuendelea inaeleza yesu akatokea na huduma ile ikafanyika huduma ya ubatizo wakati yesu anabatizwa mambo matatu yalionekana jambo la kwanza sauti ikatoka mbinguni katika e, mwanzo e, matayo sre matayo sura ya tatu matayo sura ya tatu yesu anapobatizwa kitu kitu kikatokea sauti ilitokea kutoka mbinguni ikisema maneno haya mstari wamatayo anasema hivi natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye kwa hiyo baba alitoa maneno ya kutia moyo wakati yesu anabatizwa lakini pia mwana ambaye ni yesu maana yesu mungu mwenyewe anasema huyu ni mwanangu mpendwa kwa hiyo kitendo hicho kinaonyesha yesu ni mwana wa nani mwana wa mungu na anapobatizwa yeye mwenyewe ndiye aliyejitoa ili abatizwe kwa hiyo wakati yesu anabatizwa hapa duniani mungu yuko mbinguni anatoa sauti halafu tunapokuja kwenye roho mtakatifu nafasi ya roho mtakatifu tunaona ya kwamba yeye aki alijitoa ili amuezeshe yesu unaposoma katika kitabu cha luka sura ya mstari wa na 1,2 kwamba wakati yesu anapitia majaribu hapa duniani roho mtakatifu alikuwa pamoja naye akimuongoza akajawa roho kwa hiyo unaona nafsi hizi zote tatu sasa baba mwana na roho mtakatifu eh, zinafanya kazi kwa pamoja lakini zote kwa pamoja ni mungu kwa nini wote wana sifa moja ya uungu hawapatwi na mauti hiyo ni sifa ya mungu wanapatikana kila mahali hiyo ni sifa ya mungu yani zile tunaita uh, zote zanazohusiana na sifa ya mungu yesu anazo roho mtakatifu anazo kwayo ndio maana wanaitwa mungu mmoja katika nafsi tatu na maana hata sala ya baraka wakati wa mitume eh, inahusisha nafsi zote za uungu katika kitabu cha wakorinto wa, wa pili sura ya kumi na tatu mstari wa kumi nanne hapa ninatamani tusome kama tunaweza tukasoma wakorinto wa wapili kwa haraka haraka sura ya kumi na tatu wakorinto wa pili sura ya kumi na tatu na uli mstari wa kumi na nne paulo anasema maneno haya neema ya bwana yesu kristo mwana huyo na pendo la mungu mungu huyo na ushirika wa roho mtakatifu ukae nanyi nyote kwa kwahiyo nafsi zote tatu zinahusika hapo katika sara ya baraka ya mitume lakini pia nafsi moja kuwa ndani ya nafsi nyingine ukisoma wa kisoma korint wwanza sura a yesu anasema ya kwamba mungu uwe ndani yangu kama mimi nilivyo ndani yako ili wawe na umoja kama mimi na wewe tulivyo umoja kwa tunaona ya kwamba mungu ni mmoja katika umoja wa nafsi tatu zinazofanya kazi kwa pamoja kwa kwahio unaposema habari ya miungu hao wote wako mbinguni nafsi zote ziko mbinguni isipokuwa sasa nafsi ya pil ya mwana alipokuja hapa duniani neno ikachukua mwili na sasa hata alipoondoka kwenda mbinguni akaondoka katika nafsi ya mwili mwili katika hali ya mwili. Ndiyo ya inasema kwamba alienda kama hivyo hivyo na atakuja hivyo hivyo na atakuja tena Kwe yeye tunapoenda mbinguni katika nafsi ya umbo la mwili roho mtakatifu hatuwezi kumwona kwa sasa mungu baba hatuwezi kumwona yesu hata kwa sasa hatuwezi kumwona lakini atakapokuja na tutakapoenda mbinguni tutamuona akiwa katika umbo la kibinadamu lakini ni mungu aliye neno tunaposoma katika kitabu cha wa e, waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano e, na ule mstari wa nane anasema hivi kwa maana wako watatu washuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwahio wako mbinguni na ni wamoja na tunavyojua katika utendaji kwamba yesu e, ambaye ni neno neno nafsi ya pili ya wungu inaitwa neno nafsi ya kwanza ya ungu inaitwa baba nafsi ya tatu ya ungu inaitwa roho mtakatifu sasa hizi nafsi nafsi ya pili ya neno ilikuja duniani ikabeba umbo la kibinadamu ndio tunamwita yesu hata alipokuwa hapa duniani akasema imenifaa mimi niondoke ili roho aje na nafsi ya pili ikaenda wakati huo mbinguni nafsi ya baba ilikuwa mbinguni maana wakati yesu anabatizwa sauti ikatoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendo mpendomskz ao nafsi ya, ya kwanza baba na nafsi ya tatu roho mtakatifu wakati nafsi ya pili ikiwa duniani hizi nafsi mbili zilikuwa mbinguni kwa yesu anapoondoka anasema k lakini nitamtuma nita roho Tunaye, ndio tunambeo, ndio wakati huo huo biblia inasema wako watatu wapi mbinguni wanaofanya namna gani wanaoshuhudia huko mbinguni kwa hiyo hapa duniani katika shayari yetu dunia tunayo au naweza nikasema uwepo wa nafsi ya tatu katika utendaji kushughulika na mwanadamu iko ikishughulika na mwanadamu direct. na hata hizo nyingine ziko zinashughulika pia pamoja nasi ni kushukuru sana mchungaji emanuel ndr kwa kuweza kujibu swali hilo kutoka kwake baraka mtoi kutoka kule msoma kuhusiana na mungu ako bila shaka ameweza kujifunza kuhusiana na mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu asante sana kwa kuwa nasi mungu aweze kubarikina kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni au changamoto basi anwani hii hapa yestea so na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania msikilizaji kesho ni mafundisho makuu linaamini ya kwamba tutajifunza mengi kwa siku ya kesho usipange kukosa msikilizaji wangu napotoka hpa studio gideon kasozi ndio ambaye anatamatisha kipindi hiki cha biblia kujibu na wimbo unaosema mwokozi wangu I am a man a s नलtं가 ल 나मक지 이कp제 sti ysुकt 저र d मnग 네p ndpi지क