nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kukutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro tanzania mpendw a msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia rock fm lakini vile vile kupitia mingst fm mtandao wetu ni www org leo endelea kuwa pamoja nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo kwa hi leo na hewani kipindi ni mafundisho makuu na nyimbo tutakazokuwa nazo hewani ni pamoja na wimbo kutoka kwa kwaya ya ilala wanakuambia kuna utukufu mbinguni lakini wimbo wa pili tutakuwa nayo kutoka kwake mwimbaji tumaini lamek ambapo anasema nisalama, ni salama rohoni mwangu hapa tutazungumzia utatu mtakatifu na mchungaji josef chengula atatujuza mengi katika kipindi hiki cha mafundisho makuu kwa sasa wategesikio waimbaji wa ilala wanapokwambia kuna utukufu mbinguni To just silala kwayan huyu apaa mchungaji joseph chengula pendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe sana tunaendelea na mfululizo wa vipindi vyetu vya mafundisho makuu ya kanisa la wa sabato na vile vile tunaendelea kuchunguza imani za msingi tunazoamini kanisa la wa sabato natumia nafasi hii kukukaribisha sana leo tunaingia katika imani ya msingi ya pili ambayo inaitwa uungu au utatu mtakatifu natumia nafasi hii kukukaribisha sana baada ya kujifunza imani ya msingi ya kwanza ya maandiko matakatifu leo tunaingia imani ya msingi ya uungu au utatu mtakatifu natumia nafasi hii kukukaribisha sana mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukar- kukukaribisha pia ili tuweze kumwalika mwenyezi mungu awe pamoja nasi katika kipindi chetu cha leo tuombe baba na mungu wetu wa mbinguni mungu uliyo rafiki yetu mungu unayejali maisha yetu mungu unayesikiliza maombi yetu baba tunakuomba mimi na msikilizaji wangu mpendwa uwe pamoja nasi tunapochunguza maneno yako tunaomba uwe pamoja nasi tunaomba utubariki ili maneno tutakayotafakari yawe ni maneno ya uzima kutusogeza karibu na wewe baba asante kwa sababu utatubariki tunaomba kwa jina la yesu kristo amina imani ya msingi ya pili uungu au utatu mtakatifu tunapoangalia habari ya imani hii ya msingi e, ambayo ni ya pili ni imani ya msingi ya muhimu sana katika maisha ya mwanadamu tunaposema uungu kuna mungu mmoja lakini mungu mmoja ambaye ana nafsi tatu za milele mungu baba mwana na roho mtakatifu umoja huu wa nafsi tatu za milele mungu hapatikani na mauti mungu ni mwenye uwezo wote mungu ana juwa yote yuko juu ya yote na yuko wakati wote yeye hana ukomo na yuko nje ya uwezo wa mwanadamu kuwelewa lakini anajulikana kwa kujifunuwa yeye mwenyewe mungu ambaye ni upendo dayima anasitahili kuabudiwa kupendwa sana na kutumikiwa na viumbe wote tunaposoma katika bibiliya kitabu hiki cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirinna6ta bibiliya inasema mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nji yote piya na kila chenye kutambaa kitamba acho juu ya nchi hapa tunapoona mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu inamaanisha tayari ni uwingi mungu mmoja mwenye nafsi tatu za milele katika sehemu hii tunapojifunza habari ya ukuu wa mungu ukuu wa mungu uliyo mkuu tunajifunza mungu aliye mmoja lakini ana nafsi tatu za milele ninaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza bibilia inasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi mungu ni muumbaji mungu ana nafsi tatu za milele lakini tunaposoma kutoka sura ya ishirini mstari wa, kwan, wa pili na watatu mimi ni bwana mungu wako katika inchi ya misi, katika nyumba ya ya nyumba utumwa tatu usiwe na miungu mingine ila mimi neno la mungu linatukumbusha kwamba mungu anaye siraeli kuwabudiwa ni mmoja tu huyu mungu ndiye muumbaji aliye viwumba vitu vyote vinavyowonekana na hata visivyowonekana yeye ndiye mungu wa miungu yote yeye ni bwana wa mabwana yeye ni mfalume wa wafalume hakuna mtu ambaye anaweza kalinganishwa na mungu japokuwa watu wengi leo wamejaribu kuwa na miungu ya kuabudu katika misitu watu wanaabudu wengine walianza hata kuabudu jua jua linapochomoza mashariki wanaanza ku, kuabudu wengine wakaanza kuabudu mwezi wengine wanaabudu vitu vya aina mbalimbali na kuamini kwamba ni mungu wao sasa haya yote ndio maana mungu anasema mimi ni bwana mungu wako niliyo katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa usiwe na miungu mingine ila mimi mungu mwenyewe anajitambulisha naye sitahiri kuabudiwa ni yeye peke yake kwa sababu hii miungu mingine ni miungu ambayo haiwezi kufanya kitu chochote na ukisoma yohana sura ya ule wa kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata kamtowa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminiye asipoteye bali awe na uzima wa milele ayo mungu yeye aliupenda ulimwengu lakini yeye ndiye muumbaji aliupenda ulimwengu baada ya kuupenda ulimwengu akamtoa mwanaye pekee ambaye alikuwa mbinguni ambaye ni yesu kristo kwayo uwezo wa mungu ni mkuu katika maisha yetu ya, ya, ya hapa duniani tunayoishi lakini lakininaposoma katika maro sura 15, 39, nasema hakika mtu huyu alikuwa mwana wa mungu watu walishuhudia kwamba huyu ni mwana wa mungu japokuwa watu wengi wat, ni wachache tu ambao walitambuwa kwa yesu alikuwa ni nani miongoni mwawo akiwa ni mwizi aliyekuwa anakufa ambaye alimwita bwana katika luka tatu, wa 42. na asikari wa kirumi aliyesema hakika mtu huyu alikuwa mwana wa mungu wakati yohana alipokuwa akiandika alikuja kwake wala walio wake hawakumpokea Hii ni yohana ya wa hawakumpokeya kwao katika sehemu hii tunajifunza wa, wa, u, uungu mtakatifu au utatu mtakatifu jinsi mungu ambavyo ni mmoja lakini ana nafsi tatu za milele na hatu kisoma waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya tano mstari wa nane biblia inasema kuna watatu wa shuhudi yao mbinguni baba neno na roho mtakatifu kwa hiyo mungu aliye mmoja ana nafsi tatu za milele ili tuweze kumjua mungu na ili tuweze kupata kumfahamu mungu tofauti na maarifa mengine kumjua mungu ni suwala la moyo na ubongo linahusisha nafsi nzima siyo akili ni lazima kuwepo uwazi kwa ajili ya roho mtakatifu na utashi wa kutenda mapenzi ya mungu yohana linganisha na matayo moja saba. yesu alisema heri wenye moyo safi maana hawo watamuona mungu wasiwamini hivyo basi hawawezi kumwelewa mungu hawa ambao hawa hawajaamini bado paulo alisema kwa mshangao yu wapi mwenye hekima yu wapi mwandishi yuu wapi mleta hoja wa zamani hizi je mungu hakuifanya hekima ya dunia kuwa ni upumbavu kwa maana katika hekima ya mungu dunia isipopata kumjua mungu kwa hekima yake mungu alipenda kuwaokoa waaminio kwa upuzi wa lile neno lililohubiriwanjia ambayo kwayo tunajifunza kumjua mungu kwa kutumia bibilia inatofautiana na mbinu zingine zote za kupata maarifa hatuwezi kujiweka juu ya mungu na kumfanya yeye kuwa kama kitu ambacho e, kitu ambacho tunaweza kukichambua na kukipima katika utafiti wetu ili kumjua mungu ni lazima tujisalimishe kwa mamlaka ya ufunuo wa, ufunu, ufunu wake ufunuo wake binafsi yani biblia kwa kuwa biblia imetafsiriwa yenyewe na tunapaswa kujisalimisha kwa kanuni za e, za mungu na mbinu ambazo alizitoa yee mwenyewe pasipo hii ki ya kibiblia hatuwezi kumjua mungu mungu tunamjua kupitia maandiko maandiko matakatifu yanatufanya tuweze kumjua mungu vizuri katika maisha yetu ya kila siku hivyo mungu wetu anaeleweka na anajulikana kupitia maandiko ambayo tunasoma na mungu anaweza kujulikana kwa kutambua tatizo la mwanadamu hiyo ni nguvu ya mungu ili ujue hilo anajua tatizo la mwanadamu mungu katika upendo wake ana huruma huruma zake ambazo eh, kupitia neno la mungu bibilia basi inamfunua kristo sio kumbukumbu za, wana, eh, za mwanadamu akimtafuta mungu ni matokeo ya mfumo wa mungu juu yake mwenyewe na makusudi yake kwa wanadamu ufunuo huu binafsi wa mungu umekusudiwa kuziba shimo kubwa katiya ulimwengu ulioasi na mungu anayejali jali tunapoangalia habari hizi za mungu mumbaji ili tuweze kujua vizuri habari ya uungu wa mungu lazima tuweze kudhamiria kwanza kabisa kumjua mungu tukidhamiria kumjua mungu tutajikita katika kusoma maandiko matakatifu maana mungu amejifunua huyu mungu mwenyezi amejifunua kupitia maandiko haya matakatifu lakini ili tuweze kumjua mungu pia tuchimbue na kuangalia uweza wa mungu unaojulikana uweza wa mungu unaojulikana tunauona kupitia maandiko matakatifu e, uwezo uwezo huu e, wa mungu ambao u uwezo wa mungu unatufanya tuweze kuelewa vizuri maandiko matakatifu ambayo mungu ametupatia tuweze kujifunza na kuyafahamu vizuri lakini kuweko kwa mungu e, inatusaidia e, kuweko kwa mungu kuna vyanzo viwili vya ushahidi wa kuweko kwa mungu uumbaji na maandiko matakatifu uumbaji na maandiko matakatifu ndivyo vitu viwili ambavyo vinatoa ushahidi kwa sababu bibiliya hii hata waliyoandika wanashangaa mambo waliyoandika kwa sababu hawakuandika kwakilizaa nandio maanukisoma zaburi hii kt msara wa kwanza mbingu za uhubili utukufu wa mungu na anga laitangaza kazi ya mikono yake yohana piya alifundisha, alifundisha kuwa ufunuo wa mungu ikiwa ni pamoja na uumbaji humpatia nuru kila mtu hii ni yohana wa tisa. na paulo alidai kuwa kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa kwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake hii ni warumi moj tabia ya binadamu pia hutoa ushahidi wa kuwako kwa mungu katika ibada ya watu mbalimbali ambao baaaabudu mungu tangu zamani wanaonyesha jinsi ambavyo wanakiri wana kwamba mungu yupo hata hawa ambao wanasema mungu hayupo hawaelewi kama mungu yupo na wanatengeneza maroboti yanatumwa yanaenda huko na huko lakini wanaumba wana, wanatengeneza wanafika mahali wanasema kuna nguvu ya ziada zaidi ya hapo i kuonyesha kwamba mungu mkuu ambaye yupo na ambaye anajari na mungu ambaye ana nafsi tatu za milele mungu ambaye anazungumza pamoja na sisi kupitia mwana amejidhihirisha kupitia kwa yesu katika maisha yetu tunayoishi hapa duniani lakini tunaona mungu mungu mungu wa wa wa maandiko maandiko tunaangalia nini hapa tunaonaunuaand biblia inafunua siri sifa muhimu za mungu kupitia majina yake kazi na sifa zake za kiasi majina ya mungu yako mengi jina lake ni takatifu la kuogopwa hii ni nguvu ambayo tunaiona tunapochambua na kujifunza habari ya mungu mungu sifa za mungu mungu wetu wa mbinguni jina lake ni takatifu na la kuogopwa mtunga zaburi anasema katika hiyo zaburi mia moja kumi namoja mstari wa tisa na hivyo kuwataka watu wa mungu kuimba nitaliimba jina la bwana aliye juu zaburi saba mstari ule wa kumi na saba na walisifu jina la bwana maana jina lake la pekee yeye peke yake limetukuka hiyo ni zaburi mstari na wa tatu. jinsi ilivyo muhimu kuliheshimu na kulisifu jina la mungu inafunuliwa na amri na amri ya tatu katika amri kumi za mungu usilitaje bure jina la bwana mungu wako hii ni kutoka sura ya 20 ule mstari wa ikutoasua lakini bibiliya inatumia pia majina mengi kuonesha nafsi kuonesha nafsi kuonesha asili kuonesha tabia na sifa za mungu majina ya kihebrania el na elohim yaani mungu elohimu yaani mungu hufunua uwezo wa kiungu wa mungu yanayomwonyesha mungu kama aliye na nguvu na uwezo mkubwa mungu wa uumbaji mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza kama tulivyosoma na kutoka sura ya ishirini mstari wa pili kama tulivyosoma lakini danieli sura ya tisa ule mstari wa nne l yaani mungu aliye juu mungu aliye juu na l mungu aliye juu huonyesha hadhi yake ya kutukuka huyo mungu naposoma katika mwanzo sura ya kumi na nne mstari wa kumi na nane mbaka ule wa ishirini na ukisoma isaya sura ya 14, mstari kisomaisaya suraaadonai adonai adonai maana yake bwana inamwonyesha mungu kama mtawala mwenye enzi zote isaya mstari mstari wa kwanza. 35, mstari wa kwanza majina haya hukazia tabia ya mungu ya utukufu na ukuu unaopita vitu vyote huyu ni mungu mwenye nafsi tatu za milele majina mengine hufunua utayari wa mungu kuingia katika uhusiano wa, na watu shadai shadai mu mwenyezi na eli shadai mungu mwenyezi humwonyesha mungu mwenyezi aliye chanzo cha baraka na faraja kama tunavyosoma katika kutoka sura ilaa sita mstari ule wa tatu na kama tunavyosoma zaburi sura ya tisini na moja ule mstari wa kwanza jina jinay jina yahwe linatafsiliwa yehova au bwana hapa hukaziya hali ya asili ya mungu yakuwako ya kunakotokana naye mwenyewe na uaminifu wake katika agano na neema kutoka kutoka wa wa wa na na hosea ya katika yahwe anajiheleza mwenyewe kuwa yeye ni mimi niko ambaye niko akionyesha uhusiano uhusiano usiobadilika kati yake na watu wake maramara kadhaa mn mungu wetua mungu mbinguni hata jifunua kwa uhusiano wa karibu zaidi kama baba kama tunasoma kumbukumbu tunasomakubumburaturati sura e, ya a heaiabi satamstarwa kuminasit yeremiyaelam msiali wa tisa malaki mbili msialiwa kumi akiwaita israeli mwanangu na mzaliwa wangu wa kwanza kutoka nne ishina mbili dio tamati ya kipindi hiki cha mafundisho makuu kwa maswali maoni changamoto niandikie kwa anaani hizi hapa zifuatazoysna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho okay, ni muziki na na lakini vile vile maneno yalitayo napokuaga tunaye mwimbaji tumaini lameki anakuambia ni salama rohoni mwangu barikiwa msikilizaji i