nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu yuwaja tena iptasauti nibasana yesu yuwaja tena nnkuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya w awrrg karibu sana msikilizaji katika kipindi cha vijana na maisha kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi macheli mshana nikiwa na imani yapekee ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi ninakusihi tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi kizuri cha vijana na maisha kabla ya kusikiliza kipindi hiki tuwategee jicho voisi na wimbo unaosema watu wahitaji mungu tegea sikio wimbo huu upate kubarikiwasiku zote wa... pende kuwashukuru sana jicho voice na wimbo wenu huo mzuri na sasa katika kipindi cha vijana na maisha ninamkaribisha pasto david makoye anakuja na kuelezea kuhusiana na tabia njema kwa mvulana tabia njema kwa mvulana kumbe hata wavulana nao wanapaswa kuwa na tabia njema msikilize mchungaji davi makoye akiwa anaongea na vijana katika ulimwengu huwa leo mvulana ni kijana wa kiume au kijana mwenye jinsiya tofauti na, na, na msichana kama ilivyo kwa wasichana mvulana yoyota napofikicha umli wa miyaka kumi na mitano na kuendeleya hushuudya mabadiliko katika maumbila yake ya kimwili hupata mabadiliko makubwa kiyakili kimwili kiloho na kijamii kwa upande wa kimwili hubadilika kutoka utoto kwingiya wuti uzima anajiona kwamba anajikuta kwamba mambo walio nayo watu wazima na nayanayo via vya uzazi sauti yake inabadilika inakuwa kama ya baba misuli yake inajengeka kifua kinaota manyoya ndevu na kadalika na kiakili anaanza kuwa na mambo mapya na anaanza kujenga muonekano wake binafsi anaanza kujenga zake na na anaanza kuwa na nyumba yake na vitu vyake vya na kiroho anaanza kugundua zakeahusiana wake na mungu ni jinsi gani ataweza kuishi katika ulimwengu huu kwa kufuata dini ya wazazi au kutofuata dini ya wazazi wana upepo wako jami anaanza kupanua duara lake anaanza kuingiza hata watu wa jinsia nyingine ili apate rafiki mmojawapo atakayeweza kuishi naye hata katika maisha yote kwa hiyo kunakuwa na hali ya namna hiyo lakini kuna shida fulani zinazojitokeza katika wakati huu wanakuwa na maswali mengi wanayojuuliza ambayo yinawasumbua katika vichwa vyao na mojawapo ya maswali yanayowasumbua sana vijana hawa ni kwamba je nitaoa au sitaoa nitapata wapi mke wa kuoa nani hata kupata mchumba nitaishi wapi baada ya kuowa na nitaishije katika muji wangu na mke wangu haya ni maswali yanayohitaji majibu ya haraka na wanahitaji msaada mkubwa sana tatizo linakuwepo wakati wanapokosa majibu maana wanaweza kutafuta majibu kwa kutumia fikira zao na ukumbuke kwamba wakati huu vijana wa kiume hawa huwa wametawaliwa na misisimuko na misisimuko hii huwapeleka haraka na kuona kwamba mambo yote watakawweza kuyafanya yanawezekana na wazazi wanawaona kana kwamba ni watu walio wanaokufanya mambo polepole mno slow wanafanya mambo polepole wao wanataka waende haraka maana mmili ao anasisimuka kwa haraka na wakati mwingine hawawezi kutambua taratibu zilizopo wanaona ni kama vikwazo na hata wakishauliwa wanaweza kuwa wana majibu ya kusema kama hivi watanishaulije kana kwamba sijui au wanaweza kusema wananishaurija wakati mimi mwenyewe nafanya hizi kitu hikik majibu haya yanawafanya wawone kwa karibu wasione kwa mbali lakini miongoni mwa mambo ambayo vijana wengi niliyokutana nao na kuwauliza yanayowasumbua nakuauiza kuhusiana na mambo ya ndoa niligundua kwamba wavulana wengine walikuwa wamekata tamaa wengine amesh kosa thamani ya ndoa wavulana wengine niliowahi kongea nao walionekana kukatatamaa kwa kusema eh, kwamba wanadahi kuwa si kuoa ni vyema kuwa narafiki tu wakike naye wengine walidai kuwa kuoa uhuru wao ambao wangekuwa nao kama ni vema, lakini mwema. kundi kundi lidai tunataka kuwa, lakini wasichana Kwa hiyo kila kundi lilikuwa na madai kundi ambalo, ya ambalo linaweza walidaikakakapnzaaknsichanaakata nakuta watu hawa walo wanaodai kukataliwa wanaweza kuchanganyikiwa na wanaweza kujiingiza katika hali ya kulipisa kisasi kubaka wanawake kwa nguvu eh, au kuwachukia na kuwachukua kwa nguvu tu wafanya wake zao bila mapenzi ya, wa, ya wa mabinti hao ni kundi hali ya namna hiyo limekata tamaa na, na kuna kundi lile ambalo linasema kwamba linataka kuoa lakini wakati mwingine halina uwezo wa kupata mchumba hili ni kundi ilosira limepoteza utaratibu na wakati mwingine pengine wameharibu masoko au soko lao wanawezaje kulitengeneza ili waweze kupata wachumba okupatachmbana kupata mchumba kuna utaratibu wake si kazi ngumu kupata mchumba ikiwa utafata dira yenyewe e, na wala si rahisi mvulani kukataliwa na msichana ikiwa watafata dira na maelekezo mengi Kwayo, ukizingatia katika mambo haya tunayo yachunguza ukakuta ya kwamba mchumba bila shida نani mezمaboy amuya disigitu 你iنasumbukaroh yamsingi kabisa ambayo ni ya muhimu kwa mvulana kuwa nayo la kwanza ni nidhamu kama ilivyoka wasichana nidhamu ni ya muhimu sana mabinti wenye abintwenyeakili na mabinti au wasichana wala wana hekima wanapima mume mwema kwa kuangalia uhusiano au nidhamu ya kijana au mvulana kwa mama yake ikiwa mvulana namdharau mama yake au anamtukana mama yake hiyo ni ishara nzuri sana kukufanya wasichana wapu kwa sababu tabia hiyo itageukia kwa mke ukiisha kuoa wavulana wengi hawalielewe hili nasili hiyawaifahamu wengi huwadharirisha mama zao kwa kuwadharau wanajiharibia sifa zao bila kujua usiwe miongoni mwa wajinga wa namna hiyo biblia inasema mwana mwenye hekima humfurahisha babaye bali mwana mpumbavu ni mzigo wa mamaye biblia haisemi kuwa ni mzigo wa baba bali mzigo wa mama sasa je nimsichana gani mjinga wa kujitiya kuichukuwa mzigo ambao anaweza kuepuka au mzazi gani atatoa binti yake kubeba mzigo wa maisha hakuna binti wanamna hiyo anamzigo uliokuwa wa mama atakapopatikana mwanamke mwingine kama ni mke wa huyo kijana basi mzigo huo utakuwa juu yake tena mara mbili zaidi maana hapa apanaweza kaa natunza heshima kidogo kwa saak waio kijana jifunze kuwa na kwa wazazi wako uswe, mtoro mambo mengine nidham ya vijana hebu tuangalie kijana mmoja aliyekuwa cha waliokua miifu aliyokuwa mwenye miyaka kumi na saba alikuwa kichunga kondoo pamoja na ndugu zake naye alikuwa kijana pamoja na wana wa biliha na wana wa zilipa wake wa baba yake yusufu akamletea baba yawo habari zawo yusufu alikuwa kijana mwenye nidhamu vitendo vya ayibu walivyokuwa wanavyofanya ndugu zake hakukubaliana navyo kitendo cha kumwalifu baba yake hakikuwa na makusudi ya kuharibu usiyano wake na nduguze lengo la yusufu lilikuwa wakanywe na wapatanisho vizuri kwa sababu vitendo walivyofanya machungani ilikuwa aibu hata kwa baba yawo bibi nasema israeli akampenda yusufu kuliko wanawe wote pamoja na kwamba alipata matatizo na kuchukiwa na ndugu zake hadi kufikiya kumuuza kwa waishimaeli hata hivyo nidhamu yake ilidumu ilidumu kuendelea pana nyumbani na hata lipoenda nje ilidumu. ilidumu kwa nini tunasema ilidumu kwa sababu bibilia inasema kama ifatavyo basi yusufu akaletwa mpaka misiri naye potifa akida wa farao mkuu wa asikari mutu wa misiri akamununuwa mkononi mwa hawo waishimaeli waliyomleta huko bwana akawa pamoja na yusufu naye akasitawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule mmisili naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote aliyo yaliyomo akayaweka mikononi mwake fungu la kwanza mpaka la lanne Kwayo, naona kwa hiyo hapo nawona kwamba yusufu akanunuliwa akawuzwa na ndugu zake akayenda katika kipindi kitaka tutaweza kuzungumzia ni jinsi gani aliweza kutunza nidhamu yake hata alipokuwa katika ugeni hata alipokuwa katika nje ya, ya, ya, ya, ya familia yake mungu akubariki unapoendelea usikose katika kipindi kitakachofata ili kwamba uweze kujifunza mengi asante sana sikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa yesoja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako naua pamoja nasi kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha sera za ndoa usipange kukosa na ninapoondoka hapa studio nnapenda nikuache nawaimbaji kutoka ilala sda wa na wao wana wimbo unaosema mlinzi wa sayuni langujia naitwa endelea kubarikiwa na matangazo yetu What are unique... you me?