unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makewele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuj yesu yat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wd 9 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org uhali gani msikilizaji karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilo mshana tunapoanza kipindi chetu hebu tuategee sikio the light ibr singers na wimbo wanaosema je ndugu Kwa jiria rafiki zako alikuja duniani akatoa uhai mwake kutufia sisi wanadamu kwamba asinge kuja huyu rafiki ili ku sisi sote tu To the asses, I am all the day. the him, to the past, I saw to say to Thank you. na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunakwenda kumsikiliza mchungaji preigodi nzota akija na kutuelezea kuhusiana na jinsi gani adha inatikisa upendo ungana pamoja nasi upate maarifa ya kiswahili ya redio yadntist karibu katika kipindi cha sera za ndoa natumai ya kwamba wewe ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machmshan na katika kipindi hiki siku ya leo kipindi cha a za ndoa mchungaji tua cunajmachache anayo machache au anayo mengi katika machache ambayo atakwenda kuyazungumza msikilizaji tunaendelea na mada mbalimbali mbali kuangalia jinsi gani adha yaweza kutikisa upendo karibu sana mchungaji uwee kutueleza ni kwa namna gani tunaweza tukasema shida au matatizo yanavyoweza kutikisa upendo habari ya saizi mchungaji adh ni nzuri karibu tena tuweze kupata yale ambayo metuandalia kuhusiana na atha, jinsi inavyoweza kutikisa upendo yeah napenda ndugu msikilizaji uelewe kwamba wakati mwingine watu wawili wanapendana sana lakini kumbe kuna kitu katikati ambacho ndiyo kimeleta shida lakini wanasema hivi vitu vyote ambavyo vinaweza kusumbua havitakiwi kukusumbua kwenye kitabu cha wimbo ulio bora 7 anasema maji mengi hayawezi kuuzimisha upendo wala mito haiwezi kuzamisha kwa hali ya pekee ni kwamba upendo wa kweli unatakiwa uweze kumheshimu mtu na mwenzake bila kuyumbishwa na hali ya hewa mazingira misiba mashemeji lolote lile lisitokee likakuyumbisha sasa kuna mambo kumi na mawili hapa nitapenda kuyazungumza ya kuweza kutegemeza upendo wako na kusiwe na tatizo la kuzamisha jambo la kwanza ni kuketi pamoja kuondoa tofauti zenu wakati mwingi mnapokuwa pamoja mkazungumza utakuta yale ambayo yangewakorofisha mnaweza kuyazungumza na nayaishe upesi lakini watu wengi unakuta kwamba badala ya kuwa na muda wa kuongea pamoja basi unakuta kwamba wananyamaza unajua wakati mwingine mambo yanayokorofisha si makubwa sana unakuta wakati wengine wengine wameona makabila tofauti utakuta wengine ni wamilimani wanaogopa mifupa ya samaki kwa hiyo akipewa samaki anaona si chakula cha heshma lakini kumbe huyu mwingine ndio anachokiona ni cha heshma kwahiyo lazima kuketi kuondoa tofauti nipende tu kuwachekesha kidogo kwamba wakati fulani alipata bahati ya kutoka kilimanjaro nkahamia mara na alipohamia mara nkawa naandaa mkutano mmoja wa makambi kwenye shule ya ikizu sasa nkatumia kawaida na mila za kilimanjaro kuandaa wageni nkasema tafuta majogoo ya kutosha hapa e, na mchele wa kutosha wageni wangu watakula wali kwa jogoo au pilau e, na hicho chakula kizuri kwa wapare lakini nilishangaa watu walipokuja kula nkaletewa taarifa naambiwa wageni wamekataa au wamegoma kula hawajapelekewa chakula sasa nkamuliza yule dada kwa vile ni wanafunzi wangu kwamba sasa mbona mnasema hawajapelekewa chakula na nyee ndio wapishi ndio wakanipa siri wakasema kwamba kwa kweli mzee hapa kwetu mara chakula ni ugali e, na samaki e, mtu wale, samaki mtu sato ama chengu hicho ndio chakula lakini huu mchele huu wali huu ni chakula cha watoto basi yule binti kwa vyalini heshimu akanipa siri basi nichangamka haraka ukatafutwa unga na samaki wale watu wakakaa pamoja wakala kwa furaha kwa hiyo katika hali ya maisha ni vizuri kuketi pamoja kujua tofauti zenu eh, wapenda samaki waheshimiwe na samaki zao na wapenda kuku waheshimiwe kwa kuku zao alafu jambo la pili ili kuweza kutouzimisha upendo ni kujaliana wazungu wanasema you support each other e, unajua siku moja nkiwa chuoni tulikuwa tunachekana ilikuwa e, ni siku ya maafali na watu wanamevaa majoho yao wengi lakini na mzaha mtu anauliza nzota, hisabati hisabati hivi kweli hisabati tu kwe moja mpaka tisa upakie ndege kuja mbali huku kujifunza wengine wanawambia umesomea nini music. yani kupuliza tu filimbi ukapoteza fedha zote hizo mgine wanasema nimekuja kusomea accounts kusomeat yani, tu kujumlisha eh, mapato na matumizi ukaja huku kwahiyo katika hali ya pekee utakuta watu wengi wanatharauliana fani zao au nini lakini kwenye maisha lazima uheshimu fani ya mwenzako shughuli za mwenzako jambo la tatu ni kuwa mketi pamoja muwe na mipango mseme tunataka kufanya hiki ili kama mipango yenu ni kulima mfungue mashamba mnunue matrekta kama mipango yenu ni shughuli fulani mpange lakini kama mmenyamaza huyu anafikiri mwenzake atafanya hivi amefanya kile unasema huyu anachezea pesa kumbe kwa vile hamkupanga pamoja alafu lingine nikuaminiana kuna watu wengi ambao uh, wanaharibu ndoa zao kwa kutokuaminiana unajua wakati mwingine kunatokea katika maisha wale ambao hawaelewi wanafikiri kila mtu anayemwona aliyevaa suruale ni mwanamme na kila aliyevaa gauni ni mwanamke lakini katika hali ya pekee kuna wakati mwingine huyu ni mheshimiwa huyu ni makamu wake kwa hiyo mtu mwingine unakuta anaweza aone mmewe yuko na mtu au mkewe yuko na mtu badala ya kuwatambua kwamba hapa kuna mkuu wa shule na makamu wake anasema kuna mtu yuko na mke wangu unakuta kwa unakuta kwamba akili yake kwa kuwa fupi hivyo unakuta kwamba ndoa yao hamwamini mwenzake inavunjika alafu lingine ni kwamba wengine hawajengi urafiki unajua mke na mme lazima wawe marafiki wanaoweza kucheka pamoja kuhadithiana pamoja kuzungumza mambo na lakini, kuwa na furaha lakini inapokuwa kwenye nyumba ni masutano na masengenyo basi utakuta kwamba ule upendo unaweza kuzinika alafu kanuni nyingine anasema mwafaka kupenda suluhu e, jambo fulani ukishakuta linamkwaza wenzako haraka sana geuza kibao zungumza jingine mwende vizuri lakini mwingine unakuta kwamba anangang'ania jambo lake hakuna kutafuta mwafaka lakini mambo hayo lazima yafanyike hivyo halafu kuheshimiana e, mheshimu mwenzako anapotoa ushauri wake uheshimu na utakuta kwamba mnapoheshimiana mnakuwa na mafanikio makubwa A, nipende tu kueleza kisa kilikua kinahusu shule zaidi nkiwa mwalimu kinafanana na ndani ya ndoa umoja tulikuwa walimu na tukapata kuwa na mwanafunzi mkorofi lakini katika hali ya pekee tulifikiri ni kufukuza shule kabisa lakini mama mmoja akatumia lugha nzuri tu akasema huyu mtu apewe adhabu We wakati wa likizo atajifunza basi unakuta kwamba kweli mtu alipopewa adhabu wakati wa naona anaona wenzake wako nyumbani ye yuko pale akabadilika akawa mtu mwema na kwenye ndoa napo wazo la mkeo liheshimu linaweza lisaidie sio kudharauliana alafu kuna kitu kinaitwa kusameheana kusameheanaee muwe watu wa kusameheana kusameheana kuna saidia ndoa kukuwa sio jambo limetokea juzi unalirudia mpaka leo na kawaida ya kusameheana ni kwamba ukisamehe unasahau walimu wana kawaida ya kufuta ubao baada ya somo moja kuisha na uwefuta ili uweze kuona uzuri wa mkeo badala ya zi, zile dosari unazoziania t anasema watu ambao wanataka uh, kufanikisha ndoa yao vizuri lazima waweze kupalilia upendo wao unajua watu wengine akishaoa hana muda wa hadithi hana muda wa kusema tutembee pamoja hana muda wa ucheshi basi anasema huyo ni mke wangu na huyo ni mme wangu lakini kumbe binadamu anafurahi kuchekeshwa kuthaminiwa kujaliwa kwa hiyo haya mambo lazima yaendelee alafu jambo la lingine la msingi sana ni kwamba mpige hatua za ukoaji pamoja e, wewe unapokuwa unataka upendo uendelee lazima mkue pamoja e, mambo unayofanya mweleze mwenzako na msogee pamoja mwingine asiacwe nyuma mno unajua kwa mfano kama ni familia kusoma basi ukisoma na mwenzako mpeleke asome ili angalau kama umejua kiingereza mwenzako awe naye <coughs> amejua kidogo ingawa hamtakuwa labda na elimu sawa lakini mtakuwa mnakaribiana kama unapenda mambo ya bustani mkaribishe na mwenzako mpige hatua pamoja ajue bustani inashughulikiwaje lakini kama hamkui pamoja utakuta huyu alikuwa anatazamia amepanda maua mwenzake anaona ni nyasi yanafieka itakuwa ugomvi alafu kitu muhimu sana kwenye kusaidia ndoa iweze kutozimika upendo ni kitu kinaitwa uvumilivu na ustahimilivu kwa wazungu wanaita and commitment yaani uwe mtu ambaye unaamini kwamba huyu ni wangu kwenye raha na shida hata akasirike hata afanyeje huyu ni wangu na utakuta mnapoendelea hivyo mnakuwa vizuri na mwisho lazima mheshimiane na kuthaminiana wazungu wanasema e, kama uko kwenye mahali unam mkeo basi au mmeo ue ni mke unamintrousi basi mtambulishe kwa uzuri tu kwamba huyu ni mama watoto tu anayenitunza e, huyu ni baba watoto anayetulea yani zungumza mema kuhusu mwenzako na unapomstahi na kumheshimu mnaenda vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee somo letu hi lizuri lilikuwa linazungumzia kisa kidogo tu cha kwamba maji mengi hayawezi kuuzamisha upendo kwa hiyo tuelewe hakika kwamba cochote kile kitokeacho upendo wetu a na msikilizaji naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa na kufahamu namna gani ardha zinapoweza kujitokeza uweze kukabiliana nazo na sasa basi tuone ni kwa namna namnagani wanafamilia waweze kuheshimu ndoa katika mapato yake ni kwa namna gani sasa e, wanafamilia wanaweza kuheshimu mapato katika ndoa yao karibu mchungaji Okay, asante sana A, katika utafiti mwingi umeonekana kwamba watu wengi wanakosana sababu ya pesa mtu anasema huyu wangu anavuja pesa Huyo mwingine anasema anauaesnine aemakewangu anatumia pesa vibaya lakini katika hali ya pekee ili ndroa, iweze katika ld e, kwenye biblia kwenye luka kumi na nne ishiina nane anasema maana ni nani akitaka kujenga mnara asiye keti kwanza na kuhesabu gharama kwa hiyo hapa anazungumzia vizuri kwamba kumbe ili ujenge mnara lazima uketi chini upange gharama sasa katika familia napo kuna kanuni saba za namna ya kupangia mambo ya fedha nyumbani na mambo hayo ni moja kumtanguliza mungu hii tunaiona kwenye zaburi 24 fungu la kwanza kwamba mali na vyote tulivyonavyo ni mali ya nani ya mungu kwa kwahio ukiwa umepata fedha tambua kuwa hi zimetoka kwa bwana toa zaka na sadaka mpe mungu nafasi ya kwanza alafu jambo la pili wanasema uwe na yenye busara usaa yani upange kwamba ni nini unakihitaji na ukipangie vizuri kwa mfano lishaona watu wenye busara utakuta anataka kujenga nyumba na hii nyumba anadhani atakaa akistaafu lakini ingawa ndoa yake bado ni ya miaka kumi anaanza kuandaa vifaa mapema unakuta kanunua mabati kaweka kanunua mbao kaweka kanunua misumari kaweka sasa wakati anapoamua kujenga unakuta kwamba kwa vile vifaa vipo mnasema mbona hii nyumba imesimama upesi kama uyoga lakini kumbe ni mtu aliyepangilia mambo vizuri kwa kwahiyo kwenye maisha lazima upangilie mambo vizuri na kwa vile ni ndoa nipende tu kueleza kuwa watu wengine wanapata watoto lakini hawajui nini litatokea unakuta ameoa leo lakini anapoteza miaka miwili kusalimu wajomba na shangazi moja nikaonyeshe mrembo wangu huko tanga nkamwonyeshe kwa shangazi kule mwanza basi hiyo mizunguko kumbe anapoteza muda sasa katoto kakifikisha miaka mitano kanataka kuanza shule unakuta kwamba kumbe hakupangilia namna ya kuweza kumsomesha mtoto anakuta kwamba anaanza kusema karo inaniumiza sana kumbe ni mambo ambayo angetakiwa apange mapema kwa hiyo kwenye maisha lazima uwe mtu wa mipango jambo la tatu anasema uwe mwaminifu kilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hezi hapaj yesoj tenana hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo msikilizaji ninakushukuru sana kuwa pamoja nami tumefika tamati mungu akubariki sana ninakutokea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ninapotoka studio ninapenda nikuache nao the light bearers, singers na wimbo wao mzuri unaosema kulikuagiza jina langu habi machelo mshi