unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wad29 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intesiti mbea vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwwr nchini kenya unatupata katika masafa ya 897 m karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha ijali afya ya yako na kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machelumshana tunapokwenda kuanza vipindi vyetu basi tusikilize wimbo kutoka kwao ambassados of christ na wimbo unaosema urakwirie wimbo huu ndio utakaotufungulia kipindi chetu kwa siku hii ya leo i call you to come and be with me, you will be asanteni sana of crast na wimbo wenu huu mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi hiki cha ijali afya yako kipindi hiki kwa siku ya leo tunakwenda kumsikiliza mary mseli katika sehemu ya nne akituelezea kuhusiana na mahusiano yenye afya ni yapi ungana pamoja nasi migogoro inapotokea wee unamkaribia mwenzako au unatafuta muda wa kwamba ameshatulia kwamba baada ya sila zimetulia zime unamtafuta mnakaa kwa pamoja na kuongelea zile tofauti zenu au we una migogoro imetokea mnaanza kupigana humo ndani kwa hiyo hembu kila mtu hapo ajiulize yeye migogoro inapotokea yeye anachukua hatua gani huwa anatoka na kumkaribia mwenzake ambaye anashirikiana naye inaweza kawa kazini inaweza kawa nyumbani inaweza kawa hta barabarani migogoro inapotokea unaamishia asira zako kwa wengine je yule ume, ambay mambaye sasa uenda amekukosea kwa namna moja au nyingine anapokuwa amekukosea unaenda unapigana naye au unatafuta muda wa kuongea naye sasa kwenye mahusiano yenye afya nasema ni vizuri ambapo migogoro inapotokea ukatafuta muda ukakaa na muhusika ambaye unaona kama ukimwona kuna, kuna kuna kitu kinakujia kina kwamba tafuta muda nafasi ya kukaa na kuongea naye kwamba mama kuna kitu no iki na hikinaiki ambacho kilifanyika mimi sikupendezwa nacho au mwanangu kuna kitu ambacho nimekiona kinaendelea lakini sikielewi kuna nini kwa hiyo utakapotafuta muda wa kukaa na kuongea naye mtu ataelewa atakuelewesha kwamba lile lilitokea sababu sababu sababu sababu hii hii hii hii hii hii na hii hii na hii. Ah, hii na na na limetokea au umenikosa kwa yu, kila mtu hivyo, kwa sababu, mtu atakapofanya hivyo mambo yatakuwa vizuri ukweli na kile ambacho umeumizwa nacho au kile ambacho kinakutatiza naye ata, na, na, kama atakuwa ni mstaarabu atatoa samahani yake na mambo mengine yataendelea lakini hata kama mtu ambapo na hee, na labda labda hajakubaliana nalo na au haja ni kwa sababu umeshaongea kama utaona hajakuelewa vizuri ukamtafuta mtu wa pili ukimweleza ambacho unakipitia ambao kamweleza naada aabaiananaaalekosea mtoto lakini mtoto e hawezi kaenda kumwambia huyo mzazi wake moja kwa moja labda nategemea ladamzazwakeaauo mtoto atajaribu kutumia njia ya pili akamtafuta labda ni mama kama kwa sababu labda wanahusiana wa, wa, wa vizuri atamtafuta atamweleza mama mimi hikihiki naiki akijaenda vizuri baba amefanya hivv nahivi mimi sijafanya lakini anasema kwamba mimi nimefanya ko mama atajua mwenyewe atumie usalabu gani na kufikisha ule ujumbe ili kuondoa ule mgogoro wa yule mtoto lakini sio hilo tu kuheshimiana mahusiano yenye afya yanajengwa na kuheshimiana na tunasema mahusiano yenye afya huwa yanabebwa na kuheshimiana baina ya mtu au watu na heshima yanajumuisha pamoja na kutham, kuthaminiana kumwona mwenzako ana thamani kama wewe ulivyo anathamani. na thamani na kutojiamini hsna ktokuziamini hisia hisi zake mawazo yake na mahitaji yake na kupeana uhuru wa kufanya mambo na hii huhusisha muda wa kujadili kwa pamoja kwa vile ambavyo ulivyo na kipi hauko huru nacho kwa hiyo kwenye swala la kuheshimiana hapa kabisa tunasema inajumuisha na mambo ya kumthamini mwenzio kumwona mwenzako ana thamani kama wewe ambavyo una thamani kumjali mwenzako kumwamini kuzieshimu hisia zake inaweza kawa mtu ana, anapitia tatizo flaniau anapitia changamoto flani tan atkanza eh, kwa kumfariji kutokanalabdana changamoto anayopitia anayo kuwa karibu naye kumwonyesh kwamba na naee eh, ni mtu katika watu jali hisia zake pale anapopitia na hii itasaidia ufanya watu kuwa na mahusiano mazuri na pia tunasema swala lingine linalohusisha mahusiano yenye afya ni usawa kufanya mambo kwa usawa sio kwamba kwa huyu a una, unafanya unafanya zaidi kuliko kwa huyu kila mtu anatamani ana kuwa na kupata kitu kwa haki sio kwamba unapendelea huyu alafu huyu apt nasema mahusiano yenye afya yanayohusisha mambo yanayo mnavyokuwa mna mnapeana mna, mna, mna muda wa kuamua mambo mambo kwa pamoja na kushirikiana kwa pamoja na si katika kufanya maamuzi fulani au mmoja anasema hili na mwingine anasema lile kwa hiyo hata kwenye suala la usawa inaweza kawa labda kuna mambo ambayo mna mna mnayajadili sasa jaribu nini sawa kwamba so kwamba fulani anasema hichi nawe unasema hichi han atakiwa uweka mambo sawa na kama labda ni nikitu hakija akiko sawa napanga da wabduutaungeekiu ani ili yale maamuzi yenu yawe sa so kwamba huyuana wazainwne ia nfaml una baaiya familia utakuta labda wana wanapenda mtoto huyu alafu mzazi mwingine anampenda mtoto huyu hapana lakini sisi tunasema kwenye swala la mahusiano yenye afya hapa kila mtu yuko sawa kila mtu ana na ana, ana thamani katika kitu fulani kila mtu ana ana uhuru wa kufanya kitu fulani au wa kupewa kitu fulani kwa hiyo katika mambo yote yanayofanyika yafanyike mambo kwa usawa kaiyo anaweza kawa ni baba au ni mama au ni ndugu au ni nane aana yeye na ana ile tabia ya kumpendelea mtoto fulani lakini mtoto fulani yeye hapendelewi au dada au kaka anapenda kumkupendelea mdogo wake fulani lakini fulani ha- hapati kile ambacho kinahitajika vile ambavyo na una, unafanya upendeleo kwa mtu huyu alafu kwa mwingine ufanyi kwa yule ambaye hafanyiwi hivyo inakuwa inamuumiza moyoni inakuwa inamfanya nakuwa na mawazo kwa hiyo ili tusi tusimue ili huyu mtu asipate hayo mawazo ni vizuri tukafanya ikafanyika vitu kwa usawa kwa hiyo kama ni mzazi au mlezi ulikuwa na hiyo tabia ya kufanya vitu ambavyo sio kwa kwa usawa leo, kwa usawa leo ufanye ili kusaidia huyu mtu ambaye afanyi usawa asipate jeraha asipate maumivu lakini kwa kuendelea nasema kuwa na mipaka mahusiano mazuri ni yale ambayo watu wanapeana muda muda kwa kila mmoja kuwa na muda wa uhuru katika kufanya baadhi ya mambo mfano kuna muda mwingine mtu anaweza akatamani kujichanganya na baadhi ya watu au wana wakifulani msikilizaji inawezekana kabisa ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizinakuj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sasa msikilizaji ni kukaribishe katika kipindi kingine kipindi hiki cha siri za ushindi hapa tunakwenda kumsikiliza neema tuvako akieleza kuhusiana na huduma za maendeleo kwa wajane ungana pamoja nasi karibu mpendwa msikilizaji katika kipindi kizuri kipindi ni kipindi cha siri za ushindi leo hii nimepata wasaa wa kutembelea eneo la kitungwa ambapo katika juma tumekuwa na mkutano ambao unahusisha huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane na hii msikilizaji kuweza kujua nini ambacho kinajiri kwa upande huu ninaye mwanzilishi wa huduma hizi mama mchungaji neema tuvako tuvaco nitampatalasawa kuweza kujitambulisha kwako ili ufahamu nini ambacho kinafanyika kupitia huduma hizi na pengine tufahamu kwa nini alikuwa na wazo la kufikiria kuanzisha jambo hili na kwa sababu hiyo nimpatia nafasi ya kuweza kujitambulisha kwako na kukusalimia ndipo tuanze kuzungumza karibu sana asante sana ndugu mtangazaji uh, kama ulivyosema ninaitwa neema tuvako mke wa mchungaji tuvako ambaye kwa neema ya mungu mungu alinipatia njozi hii kwa ajili ya kuwahudumia wajane ambao wamesahaulika katika jamii kwa kiwango kikubwa wewe ni mama mchungaji ndio natamani kufahamu kwa nini ulipata wazo la kuanzisha uh, huduma hizi kwa mama wajane ulikuwa na nini unachokifikiria kwanza kabisa niseme ili jambo ni mungu aliliweka ndani yangu tangia utoto wangu nili ishi na mama ambaye alikuwa analea peke yake mm. yako mambo niliyoyaona pale nyumbani na ikama binti mdogo ziko kazi na biashara ambazo nilikuwa nimejifunza nime kufanya na kuspoti familia katika udogo wake huo lakini si hivyo tu niliona ushujaa wa huyo mama namna ambavyo anatunza watoto kualisha kuwasomesha Uh, wakati mwingine hata asibakiwe na chochote maisha ya mama ambaye hana baba ni maisha ambayo yana changamoto kubwa yako mambo mengi zaidi niliona lakini siwezi kusema sana ila yalinipa moyo wa kufikiria na kuwajali sana wamama wamamahawa uh, tanikua binti nilikuwa napenda sana mama wazee nikiwaangalia ninaona jinsi wamepita njia ya ushindi mpaka pale walifikia mara nyingi nikiwaona hata likuwa naweza kuwapa zawadi hivi nafurahi lakini sasa kwa nini nilifika mpaka nifikirie wazo hili muda wote huo sikuwa nimefikiria kwamba utakuwepa uta, wakati ambapo nitakuwa na huduma ya wamama hawa majasiri wajane na wale waliotelekezwa sikufikiri namna hiyo lakini kumbe katika ale maisha yaliokuwa naishi mungu alikuwa ananiandaa na wakati fulani nilibahatika baada ya kuolewa miaka kadhaa mume wangu akawa amekwenda nje ya nchi kwa masomo na nikakaa miaka kadhaa ya kutosha na wakati nafanya huduma za uinjilisti mungu akazidi kunitia nguvu lakini katika maisha yale ya upweke nikawa nimejifunza mambo kadhaa na ndipo nikamwambia bwana nikafanya maagano na mungu nakumbuka nikiwa kazini kaingia kwenye chumba cha mikutano na nikaomba maombi haya nikamwambia okay. bwana ninakuelewa sasa ninakuelewa na ninaomba kile unachotaka nifanye nitume yeah. na nilimwambia hivi ninaomba unapokaa kwenye kikao cha mbinguni mm-hmm. kile kikao cha kufanya assignment. kama una kazi yoyote unayotaka mtu aende waambie neema yuko tayari ni kwa nikamwambia yesu kwamba awe anaambia kamati ya mbinguni kwamba kuna neema yuko tayari wakati nafanya hayo maagano nikamwambia haijalishi nitaishije mm-hmm. nitaishije wewe utajua watoto wangu wataishije kitu gani kitatokea lakini m nitafanya na kwa kweli nikaanza bila kujua ninafanya nini mm-hmm. nikienda kanisani kwa mfano uh, nikipewa nafasi ya kuomba maombi ya jumatano nashangaa katika maombi yangu nataja wajane mm-hmm. bwana wakumbuke wajane na tunapotoka kwenye huduma wajane wananikimbilia mm-hmm. wanaseamatuvako asante sana asante umetukumbuka awatutajaji sisi huwa wakiomba wanaombea tu wakezao waumezao watoto mm-hmm. wao hawataji wajane lile ah, jambo likanishangaza lika kidogo lakini nikazidi kuwapenda zaidi kila nikiwakuta nawakumbatia na wabusu basi basinawambia najua mnahitaji kujoto na kufanyiwa busu kufanyiwasukmai as wanafurah sijui kwamba ndio ministry imeanza ndani yangu mm-hmm. lakini kumbuka nimefanya yale maagano na baadaye baada ya kupitia maisha magumu ya upweke na shida nyingi changamoto kadhaa nikajifunza kwamba kumbe jamii haipendi mtu ambaye anaonekana kushindwa maisha kwa namna yoyote ile mm-hmm. yani, wanaweza wakawa wema wako ikiwa mambo yako yanakuendea vizuri mm-hmm. lakini kama mtu akiachwa na mme wake hivi akiwa mwenyewe wale marafiki huenda mbali hata wale unaotegemea ukiwaeleza labda na changamoto hii mtoto hana ada na nini hakuna anayetaka hiyo shida lakini pia kama mwanamke unahitaji mungu li, aliumba mwanaume kuwa kichwa sasa kama umeshaishi kwenye ndoa unatamani kuwa na huyo mtu wa kiume umuulize maswali mshauriane wakati mwingine usikie tu amepiga simu wanasema mmemkaje hivi basi mm. lakini u, u, yote hayo unapitia wee mwenyewe na ndipo nikazidi kuelewa nkasema kumbe o wa wajane wanapitia mambo magumu mm. na kwa kweli kama isingetokea mme wangu akawa ameenda mbali na mimi yani siu geniambia nii singeelewawajahatasiwashangai so, singe so, watu wengine wanauliaaaawaja We, na ni napata nii nasema moyoni alijua basi lakini mungu ninaamini jambo la kwanza kabisa niseme mungu aliniandaa kwa huduma hii aliniandaa kwa namna mwenyewe ambavyo aliona upitia, pitia, na aliwekeza kupitia maisha niliopitia na upendo wake unanibidisha sana lakini kwa pande wa pili niliweka nadhiri niliweka nadhiri kwamba ikiwa mungu wangu atanisikia na mume wangu akarudi na tukawa na maisha yale tena siku moja ningewatoa wajane aut lakini nilifikiri tu ni mara moja na nikasema sitaki mtu yoyote awachangie hata shilingi kwa sababu sikutaka mtu yoyote awanyanyase nyanyase aulize kwa nini wanachangiwa kwa sababu watu wengi wanafikiri kwamba wajane wana shida ya pesa e, pesa tu yani akiambiwa tuwaone wajane anafikiri ni pesa tu kwa hiyo nikaona nikiwachangisha watu nikiwaambia kuhusu wajane watawanyanyasa watasema maneno ambayo yataniumiza hata ingawa wao wenyewe hawataskia na kwa kufikia hapo msikilizaji hatuna la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ninakushukuru sana kuungana pamoja nasi amani ya bwana izidi kuwa pamoja nawe msikilizaji wangu ninapotoka studio ninapenda nikuache na wimbo kutoka kwao ambassadr of christ na wimbo unaosema umusharaba vilevile vile, kesho usipange kukosa tutakuwa nacho kipindi cha biblia ya kujibu kipindi ambacho kinakwenda kujibu maswali mbalimbali kuhusiana na neno la mungu barikiwa na matangazo yetu Omza. Mira Makuru, Kumu Sharawa, Otakaruha Kumani Sa Kapo Babutuma, Wakoroko Sa Gabe, como Bambi Way to. Oh, we we are to. Kolokosa, kolokosa. Yes, so Kashasha Kuruga de Sema de Kuriga Goragosa. Akekore de Vivian to be on a Kater Kori Bamu Shreti de Busha. The Hindu no to. colo co ah logosa a holy war I'm gonna Go, go, go, go, go, Shock