nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakjnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia moja kwa moja kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita5 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kmfm kutokea kule nchini kenya hileo endelea kuungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo na hewani kipindi ni biblia ya kujibu tutakakuwa nayo hii leo ni pamoja na waimbaji wa kwaya magomeni kutokea daresalamu wao watatubariki kwa wimbo unaosema dhoruba Pigamosifuku leu atalibu na cuvah. Walizaha humane noia, yesu tu mukerra inamo. Wana akasi mama akakem. tutabarikiwa na wimbo unaosema amini amini nawaambiawami amini amin, amin, amin, mmoja wetu hata ni leo hii katika biblia ya kujibu toka wanaye mchungaji mwaka mwakasweswe akijibu maswali katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa kwanza kipindi hiki magomeni hawa pa na wimbo dhoruba, dhoruba Yesu, tubuhku tergantikan, mana akan si mama akan temea, bayi datanglah, ona akan sembuh membawa utopia, mana anegap usungi masalah yang pingat wani na tali na yani sa tali ya ni shani tunasota na bu na bali Yesu tama yakana kando ya amiri ka amiri no tamani abatan tuwakun sae yaa amiri yesu kamuli Suni mashaka yangu vinda, joeka najua ana jali na yani Mahishani, juna zotabu naku kacama, bali yusu yote Tundi MASHAKA kaya mo NAJUA ANAJALI na joa na jali na wa patayo paishani abu na kukata bali YESU asema polyote omeni ni kupatia nafasi ya kuweza kumtegea sikio mchungaji lupakisio mwaka swese pamoja nami kibaga mwaipaja na tutazungumzia amri za mungu basi bsinimkaribishe mchungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja hapa studio ya ya kiswahili ya wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokia kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na bii yake mpende jirani yako sasa hili sijui limekawaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ruoga anavosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, vaeria loga kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstari wa kwanza mpaka kumi na saba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usiona miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usi e, usilitaji usi ajili bule ajila ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi kwa hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu sio mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstai wa 389 na na anaeleza amri mbili anazungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo 2289 anasema hii ndiyo amri iliyo kuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hawa watu waliokuwa anamuuliza swali ukianza liye mstari wa 36 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari iliyokuum7 ndipo anawajibu akawaambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa hiyo kuna amri kuu mbili e, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili wazungu si wanaita sama au fupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kuanzia ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishuhdie uongo waeshimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri ku mbili katika samari ya amri kumi kwahio ukisema mstali wa a anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama kamatra yote kitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu hutachongamasanamu hutataja huta jina bure la bwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za za amri kumi hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwakasweswe kwa maelezo hayo mazuri mpendo wa msikilizaji muuliza swali naamini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwakasweswe alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake nobat kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo hili past nalo ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba msamaha hana msamahaana kama amesamehewa sasa yeye yeah, anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji. ndugu tunashukuru sana kwa swali lako zuri utajuaje kama umesamehewa dhambi baada ya ungamo kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa bibilia inajibu moja katika yohana 1a inasema tukiziungama dhambi zetu yeye ye. nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya hiyo No usitafute kujua kwama umesamehewa <laughs> kazi ya kusamehe ni ya nani anasema tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya nani ya mungu. Koyo, kwa hiyo jua kwamba umekwisha samehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mimi mwizi jua kwamba tayari umeshasamehewa kwa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa o ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa kwayo, kwamba, ni, ni <laughs> kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje utajua tu uibi siku hiyo na ulimwambia yesu nini kuiba hiyo yes, uzoefu ni nguvu ya mungu tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa nnaofanaubadie ndyouamchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo dhambi ndio maana sasa anaona kwamba mbona kama sikusamewa maana ule uwezo wa mimi faahamimbnananaaaaambunaporudia dhambi ambayo unaifanya pengine unakuwa haupo unahisi ujue kwamba ndo maana swali lake ni kama kama anatamani sasa atajuaje kwamba kwamba anaweza kuwa lakini bado e, limekaaje mchungaji anakuwa na dhambi tu. <laughs> eh, dhambi tu unaporudia nini huja- hujataka kutubu kuna maneno mawili una kuungama mm-hmm. na kutubu nini tofauti yake mchungauungama ni kutaja kutajadhambi mm-hmm. kutubu ni kuacha okay kuachakwayo ni vitu viwili tofauti mm-hmm. kwa wa anakuwa hakutubu mm-hmm. pengine aliungama dhambi mm-hmm. bado amsaidi lakini mm-hmm. ni kama mungu lakini wakati anaitamani mm-hmm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha nisitarudia <laughs> tena pale anaungama anataja dambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini mm-hmm. kesho utamkuta makudokoa nini aliungama <laughs> kwao watu wengi tunajua kuungama lakini mm-hmm. hatutubu k okay. ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha mm-hmm. l ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo tunaachana lile tendo o ni uzoezi la kila siku siku paulo anasema anasema anasema ninakufa kila mm-hmm. msidhanie kwamba nimeshafika e, sijafika bado ninapambana na dhambi lakini naamini sikulambanaada aininama mnuesawambia amenisamehe asante sana naamini ya kwamba mpendo wa mskilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali so lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji mchungajiambisiosameeka hmm? <laughs> mm-hmm. ni swali zuri ninaamini a una, unauhakia kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki yangu nani huyu patrick dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa nini wa dhambi kinacho kutuleteya shida ni kwamba hatutaki kuiyacha dhambi sasa usipo dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyo ni ile ambayo mtu haiyachi ni nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna naingine wanasema dhambi isiyosameheka ni kumkufuru roho mtakatifu kwa ni tu inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo ambayo hiyo hiyo <laughs> au nini maana yake <laughs> kiraisi, tukwamba, isio ni isio ungamwa na kutubu mtu, kwa hiyo mtu anaposema kwamba kwamba eh, dhambi dhambi yangu yangu naamini kwambamamaamea unakuwa una maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjiya hajauomba kwa hiyo haja dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha chamathayo moja, kama ulivyosema mtangazaji mm-hmm. hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu kila neno la kukufuru hey, watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa kwahiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotwambia kwamba acha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba acha kwa hiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya kwambiwa achakuiba kwa hiyo roho mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi hatubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda hakuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba nimekosea akaomba msamaa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungama hii dhambi hasikii hii dhambi hasiki mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa kho hata dhambi yake haijasamewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baadaa mm-hmm. ya kumwambia yesu ni samee yeye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wana, wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake mm-hmm hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili yakuombea usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazisamehewi msikilizaji kipindi hewani ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya ni kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka kuvukayodan ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni mbinguni haya pasta, kazi iko hapo ye yeah, mtu akifa ko... tena anakuwa yuko mbinguni. Hii, nalo, ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna enoko mm-hmm. tuna msa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu musa hmm. yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko marko marko mstari mstari ule wa nne. E, Tisa, mstari wa ark biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1 mal wa9 kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na Kwayo, kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwa hiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na tukiwa washindi wa dhambi tutakutana na musa mbinguni mbinguniamskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako sikio kipindi hiki cha biblia kujibu tokea mwanzo mpaka s tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga wakokibaga na niseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikuwa peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwaka sweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli akjnak yesoiaja tenana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ndio tamati ya kipindi hiki cha bibia ya kujibu kesho tokaa na kipindi cha mafundisho makuu ni kuombe msikilizaji wangu sipange kukosa napo toka hapa endelea kubarikiwa na vipindi vingine kutoka studio lakini utegesikio wimbo naokwenda kwa jina la amini amini na waambia kwa heli tukutane kesho thank you