unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasara yesu yuaja tena njnakuj Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita 5 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kcmfm hi leo msikilizaji unaweza kunipata kupitia mtandao wetu wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja hi leo msikilizaji kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbaji wa kurasini kwaya watatubariki na wimbo unaosema napenda kuhubiri leo hii katika kipindi hiki tutajiuliza maswali machache je watoto wanaweza kupeleka injili basi hapa watoto wanatuambia wdog sisi, sisi, sisi, sisi ni wadogo hatuna nguvu mali wala pesa sasa tutakwendaje msiafa mm-hmm. mm-hmm. tutaenzangu mimi nina habari njema Amena, you come on your gobo, water. Nipo. You come on water. Nipo. mimi nina pesa mali na hata guvu vyangu vyote nivatamali naa mbayo lote niwezaa kulifanyaeaenda anguu za mungu mimi ni Mimini, maskini sina pesa maisha yangu e ni magumu magumue yeah si na hela ya kanisani jenitaendaje kutangaza kazi za mungu misaidieni pole mm. dada usiofu inuka najua hautaweza kwenda mwanye hebari utakwenda kwa nguvu za mungu jamani yeah, mini kiaumtawezaje kwenda kanisani na kobili njini kulingana na hali yangu ilivyo usijali dada najua weye ni kipofu lakini hautakwenda mwenyewe utakwenda mwenye. kwa nguvu za mungu awezi kutembea lakini hivyo unajua pia awezi kufanya kazi ya mungu lakini usiofu utakwenda kwa nguvu za mungu leo katika jina yesu na kuamua kijana amka I am a I am a good man, I am a good ddtukitaka watoto waende kupeleka injili kama walivyotuambia basi ni sharti sisi wazazi tuhakikishe tunaepuka kufanya ukatili kwa watoto wetu mwanasaikolojia mwanalojia anatujuza zaidi kuhusiana na nahinanza na aina ya kwanza ambayo ni ukatili wa kihisia ukatili wa kihisia ni aina ya ukatili unaohusisha matendo yanayolenga kuharibu na kuathiri vibaya hisia na utu wa mtoto katika kujitambua kujipenda kujiheshimu na kujithamini kwake kwa ufupi ukatili wa kihisia ni matendo yanayoharibu hisia na utu wa mtoto koo matendo yyote ambayo yanaharibu hisia au hutu wa mtoto uchukuliwa kama ukatili wa kihisia huu ukatili unaharibu namna ya mtoto kujitambua kujipenda na kujiheshimu nitaelezea vitendo vinavyoashiria ukatili wa kihisia tukianza na kitendo cha kwanza ni kumwita mtoto majina ya matusi kwenye kumwita mtoto majina ya matusi tunaongelea matusi mbalimbali labda Unamuita mtoto, mbea, We, mjinga unamuita hapa ni maneno ambayo yanaharibu kujiamini kwa mtoto maana mtoto mtotojsi unavomuita maneno maneno kwenye kichwa chake anaoijengea mtoto anajiona kwamba kamba ni mjinga hata ile kiwango chake cha kujithamini na kujiamini kinapungua lakini kitendo kingine ni lugha au matendo ya vitisho tukiangalia kwenye lugha au matendo ya vitisho kwamba mtu sio lazima akutishe kwa kuongea maneno kabisa inawezekana ni vitendo ambavyo mtu anakufanyia ndio vinakufanya kama unatishika maneno au anenoalugha za vitisho inaweza ikaa labda nitakuua mtoto katika vitendo vingine vinavoashiria ukatiwakihisia ni kumtenga mtoto kutokana na hali aliyonayo tukiongelea hali yalionayo inawezekana labda ni ulemavu au ni hali ya kiuchumi ya nyumbani labda mtoto anatengwa kwa sababu ya hali ya kiuchumi ya hali kiuchumi nyumbani kwao ni ni duni labda labda mnamtenga mna hawezi kucheza naye au kutokana na ulemavu leonao, ulemavu amigu, wa wa miguu macho nazauta hisia za mtoto kwa sababu mtoto anajiona kama e hana thamani lakini kitu kingine ni kumweka mtoto kwenye mazingira ambayo anashuhudia ukatili wa kimwili kwa wazazi au walezi kuna baadhi ya wazazi ambao mweza kutalaba mama anampiga baba au baba anampiga mama kwao mtoto akiwa anashuhudia vitendo kama hivi vinaharibu saikolojia yake mtoto inamaanisha akiharibika kisaikolojia ni anakuwa ni mtoto mwenye mawazo mtoto asiyekuwa na furaha kwahyo inaharibu hisia za mtoto tupate wimbo kutoka studio unaosema pendo la dhati kutoka kwao asendo tanzania yes, wani, wa tanzaniaafiathaman hutupenda hutja hutusikiliza 아. <목소리나> Salah. baada ya kusikiliza wimbo basi tuendelee kumkaribisha mwanasikolojia janet gregor hapa tukizungumzia namna wazazi wanavyoweza kufanya ukatili wa kimwili kwa watotondugu msikilizaji nitaendelea na aina nyingine ya ukatili ambayo ni ukatili wa kimwili ukatili wa kimwili ni aina y ukatili unaofanyika ukilenga kuleta maumivu na madhara kwenye mwili wa mtoto ukatili wa kimwili unafanyika ili kuleta maumivu au madhara kwenye mwili wa mtoto ni mtu akifanya ukatili malengo yake yanakuwa ni mtoto aumie kimwili vitendo ambavyo vinaashiria ukatili wa kimwili ni kama vifuatavyo kitendo cha kwanza ni kumchapa viboko mtoto kupita kiasi ndio wazazi wanawafundisha watoto kwa kutumia adhabu labda ya kumchapa lakini hata kumchapa mtoto adhabu inabidi lingani nakosa mtoto aliolifanya kukuta mtoto labda anachapa fimbo hata ladafmta ii inasababisha ukatili wa kimwili kitu kingine ni kupita kiasi kwa nia ya kumuumiza unaweza kukuta kimwiliitufntanamfinya mtoto watu wengine mpaka labda mtoto unamuumiza una kimwili i namwaribia mtoto namna yake ya kujitambua kujithamini na kujipenda lakini kitu kingine ni kumngata unakuta mtoto amefanya kosa mtu anakasirika anamngata kwa sababu ame, amekasirika Mdu kama adhabu hii pia inasababisha ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumsukuma mtoto akakosea jambo anasukumwa hii pia ni ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumchoma moto kuna baadhi ya wazazi au walezi au hata waoto wengine unaweza kukuta adhabu kwa ajili ya mtoto makosa yake anachomwa moto Aba, moto na kijinga cha au pasi anaunguzwa kama adhabu ni ukatili wa kimwili kitu kingine ni kumchoma na vitu vyenye kali tukizungumzia vitu vyenye ncha kali tunazungumzia vitu kama mikasi visu indan k hii inakuwa na lengo la kumuumiza mtoto kimwili na kitu cha mwisho ni kutingishwa labda mtoto kafanya kosa sasa znawambia wewe kwa nini umeifanya kosa lakini unamwambia una maneno yau ukiwa unamtingisha hii pia inachukuliwa kama ukatili wa kimwizi Ya hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha toto kwa siku ya leo naamini utabarikiwa katika kipindi kijacho pia kwa maswali maoni au changamoto anwan ni hi apa ifuatauj yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha nikuombe sana kijana usipange kukosa napotoka hapa studio waimbaji wa dodoma adventist chorus wanakuja kwako na wimbo wanaosema tazameni mwanakondo Tuai tanguku e The Timizwa, the na now to Yesu Salabari, Siku Alepo, O Safedab i We'll save the kusafira miza watu wote wana yesu na kila mtu anaye amini ameupata uzima bule Mi ki wa tamani, butu pendau, butu jali, utu Sake See.