unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himbasana yesu yiwaja tena njnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea morogoro na vilevile vile kupitia rock fm tandao yetu ni worg jina langu ni kibaga mwipaji ambaye leo hii utakuwa nami kama msimamizi wa matangazo na tutakakuwa nayo studio hii leo ni pamoja na waimbaji wa kundi zima la wasafiri ambalo linatokea dares salam na watakuja kwako na wimbo unaosema anakuja na katika wimbo wa pili tutaendelea kubarikiwa nao waimbaji wa anointed singers kutokea morogoro wanakwambia je watambua kumbuka hii leo kipindi hewani vijana na maisha naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa sana na mchungaji ai mbaga ambapo atakuletea mada anaosema chunga sana kile unachokisambaza hapanapo kuna jambo la kujifunza msikizaji. tunasambaza nini basi mchungaji mbaga ataujuza menza hawa hapa kundi zima la wasafiri kutokea daresalam wanakwambia anakuja 你itamona mokoziwagu nitajua alamazake misumami aliyopiwa ata sana wasafiri kwa wimbo huo mzuri na huyu hapa mchungaji david mbaga mada chunga sana kile unachokisambaza Si chafuke nani fenda, ase maje kama mwanzo ali youtubeenda nani fenda, ase maje nenda wanatini amri bendoni mta katifu Urafi Tupenda na pende Asema yes Wanatini Amri Tusinende Kwa hasira Inaza Uzuni pendola lako Ebo Ina tosha Tushinde sana kile unachokisambaza chunga sana kile unachokisambaza tunaishi katika jamii ambayo kila mmoja anakuwa chanzo cha taarifa kila mmoja ni chanzo cha habari unapoangalia mitandao ya kijamii siku hizi unakuta ya kwamba kuna vitu vingi sana vimewekwa hapo na swali la kujiuliza ni kwamba wewe ambaye unakuwa chanzo cha habari unasambaza kitu gani watu wengi sana wanashiriki kusambaza vitu ambavyo huenda vinaleta matokeo mazuri au matokeo mabaya kwa watu na wakati mwingine unajisikia vibaya sana wakati ambapo umesambaza habari halafu ukagundua kwamba ni ya uongo lakini utajisikia furaha sana unaposambaza habari yenye kujenga jamii ukasikia imeleta matokeo mazuri wewe ukiwa ni chanzo cha kusambaza kizazi tulicho nacho ni kizazi ambacho nimekuwa nikirudia mara kadhaa kusema ya kwamba kiwango cha kupambanua mambo kinashuka yaani ile reasoning capacity inapungua watu wanapenda vitu shortcut vitu vya haraka hitimisho lakini hawapendi kwenda kwa kina ili kuweza kupembua mambo na kutoa majibu au hitimisho sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho watu wanaweza wakajikuta wana taarifa ambazo sio sahihi na kwa sababu tu imeonekana kuwa ya ukweli katika ubongo wake na akaisambaza au akaiishi ile taarifa ikamletea madhara katika maisha yake mungu amemtuma kila mmoja kusambaza habari mungu amemtuma kila mmoja kuwa mwanahabari wake naye anasema enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe huu ni witu ambao kila mmoja anaitwa kuufanya lakini uelewe ya kwamba kila unachokitamka katika mdomo wako si kwamba kinaleta matokeo tu kwa kisikia, lakini kinaleta matokeo kwako pia mazungumzo mabaya yanaharibu tabia njema a uchunga sana mara kadhaa unapoongea unachokiongea unachokisambaza unapomwambia mtu jambo fulani usidhani ya kwamba ni yeye tu lakini linageuka na kuleta madhara kwako pia kitu ambacho wanasayansi wa sikolojia wa au tabia binadamu wameendelea kukichunguza na kukiri ya kwamba ni kweli ni hiki wanasema ubongo wetu hauwezi kutofautisha kati ya kufikirika na kitu halisi kwa hiyo ina maana ya kwamba wakati unapofikiria juu ya chakula unachokipenda ubongo fi unachukulia una kwamba chakula hicho kipo kwa hiyo unaandaa mazingira mdomoni ya kukila chakula ndio maana mtu anatoa mate au ukifikiria kitu ambacho kinakukera unaweza ukasikia kutapika ni kwa sababu ubongo unachukulia kama vile kitu hicho kipo tayari kwa hiyo unapojidai kwamba unaumwa ubongo unachukulia kwamba unaumwa kwa hiyo unaweza ukazalisha homoni za huzuni na masononeko kwa sababu ndivyo ambavyo umefikiria chunga sana kile ambacho unakisambaza tunapoambiwa enendeni mkahubiri injili kwa kila kiumbe lazima uelewe ya kwamba neno injili maana yake ni nini neno injili maana yake ni habari njema ni habari nzuri ni habari ya kuvutia ni habari ya matumaini ikiwa hii ni habari ya matumaini tumetumwa kila mmoja wetu ambaye amempokea kristo kuwa bwana bwanamwokozi wa maisha yake kutangaza habari hizi nzuri ukitangaza habari nzuri ukitangaza ukitangaza habari habari njema nzuriktnaz upande wa kristo lakini ukitangaza habari mbaya upande wa shetani unajua shetani anaitwa ni mshitaki wa ndugu zetu anayewashitaki mchana na usiku kwahio ikiwa uko upande wa kusambaza habari mbaya za maisha habari mbaya za watu habari mbaya za kwako kwake mwenyewe umekua upande wa adui habari njema ambayo tunatakiwa kuisambaza kwa dunia ni kuwatangazia watu ya kwamba kupitia yesu kristo tunapata msamaha wa dhambi kupitia yesu kristo tunapata ushindi wa dhambi kupitia yesu kristo tunapata uzima wa milele yani kutolewa katika dunia hii na kuingizwa katika maisha ya milele yaliyo mazuri hii ni habari njema habari njema hii ni kuwatangazia watu ya kwamba pamoja na kwamba wamehukumiwa kuwa ni wenye dhambi lakini wanaweza kuomba msamaha kwa mungu na wakasamiwa dhambi zao bure bila kutoa malipo yoyote hizi sio zama za kutoa uh, uh, wanyama kutoa fedha kwa ajili ya msamaha wa dhambi damu ya yesu kristo inatosha kwa kadri tunavyokaribia mwisho wa wakati watu watakuwa na misongo mingi sana dunia itakuwa imewachosha sana wewe ambao unamjua yesu kristo unashiriki kusambaza kitu gani sikiliza napenda kumnukuu mchungaji ted wilson tunaishi nyakati za mabadiliko yasiyo na mfano mungu anawaita watu wake masalia kuandaa njia ya bwana wakimtegemea kikamilifu ili kupokea nguvu ya mvua ya masika ya roho mtakatifu na kujihusisha katika utume wake hatimaye ni wakati wa kilio kikuu kutangaza ujumbe wa malaika wa kwanza wa pili na watatu kristo ametuita kuwa wapanzi wa neno na kuhusika kikamilifu katika utume wa mungu wa mwisho wa wa wa mungu mwisho kutangaza ujumbe wa kristo wa malaika watatu unapoangalia kwenye kitabu cha ufunuo ukielezea kuhusu jumbe za malaika wale watatu kila malaika ana ujumbe ambao unafaa kwenye kizazi hiki tunaonywa tusiabudu mungu mwingine tunaonywa tusimpigie magoti yule mnyama na sanamu yake tunaonywa tuweze kumwabudu mungu aliyeumba mbingu na nchi lakini pia tunatangaziwa ya kwamba mfumo wa kiutawala wa babeli ambao ni muunganiko wa makanisa yanayoenda kinyume na mungu huku yakijita ni makanisa ya kikristo muunganiko wake wote pamoja na serikali yake yote watapata adhabu mwishoni yaani tunajibiwa swali ya kwamba inakuwaje watu wadhamirie na waamue kabisa kwenda kinyume na mungu na wakitumia jina la mungu lakini waachwe ndipo tunaambiwa umeanguka umeanguka babeli ule mji mkuu yaani huu mfumo wote wa kibabeli utaanguka hautaendelea kuwepo maana mwishoni kabisa anayekuja kutawala ni yesu kristo peke yake lakini kazi kubwa ambayo wewe unaenitazama umepewa ambayo leo na ukaifanye ni kupanda mbegu ambayo ni neno la mungu ushiriki kazi ya upandaji wa neno ambao mungu ametupatia sisi ya kwamba ujumbe huu ambao tumeupata uokovu tuweze kushirikiana na wengine kila mtu unayekutana naye kila mtu unayezungumza naye mfikishia habari njema ya wokovu tumia dakika hata moja kumpatia habari njema ule muda ambao nautumia kutuma msj za mitandaoni msej zingine ambazo ni za kusengenya watu ni kusambaza habari mbaya utumie kutengeneza ujumbe mfupi ambao una habari njema ya wokovu utumie kutuma fungwu angalau moja ambalo linaweza kumsaidia mtu ili aweze kubarikiwa unaweza ukatumia hata kuchukua i ya mahubiri haya ukashea na mtu akasikiliza lile hubiri na likabadili maisha yake kabisa kwenye kitabu cha matayo tuanzie kitabu cha uh, kitabu cha marko sura ile ya ne fungu la tatu hadi la tisa kuna maneno yafuatayo anasema sikilizeni tazama mpanzi alitoka kwenda kupanda ikawa alipokuwa akipanda mbegu nyingine ilianguka kando ya njia wakaja ndege wakaila nyingine ikaanguka penye mwamba pasipokuwa na udongo mwingi mara ikaota kwa kuwa na udongo haba hata jua lilipozuka iliungua na kwa kuwa haina mizizi ikanyauka nyingine ikaanguka penye miiba ile miiba ikamea ikaisonga isizae matunda nyingine zikaanguka penye udongo ulio mzuri zikazaa matunda zikimea na kukua na kuzaa moj hh mo mo akasema aliye na masikio ya kusikia na asikie katika asikiekitabu cha Marikos, sura ya fungu la anasema mpanzi huyo hulipanda neno matayo 7 anasema naye anaonyesha kitu kile kile ya kwamba mwana wa adamu huyu ambaye ni yesu kristo ndiye anayepanda mbegu njema na sisi ni watumishi wake lakini sikia mambo haya ambayo natamani uweze kuyajua neno la mungu linaposikika kwa mtu wewe kristo anapokutumia kulipanda lile mbegu anasema kuna makundi yafuatayo kundi la kwanza ni kwamba zile mbegu zinaangukia katika njia ndege wanazila maana yake ni nini ni pale ambapo mtu analisikia neno na anapolisikia neno badala ya lile neno kuwa la kwake anaanza kuwashirikisha watu wengine ambao wanamrudisha nyuma umejua ukweli wa bibilia ambao wamethibitishiwa kwamba ni kweli lakini unaanza kuuliza watu wengine ili wakuthibitishe wale ni ndege watalia lile neno watakapolia lile neno haliwezi kuwepo tena kwa sababu halipo unapopata ukweli wa bibilia na kuthibitisha kwamba ndivyo neno la mungu linavyosema usitafute ushauri wa kibinadamu ila angalia ushauri wa kimungu kundi la pili anasema nyingine zikaanguka kwenye mwamba pasipokuwa na udongo mwingi mara ikaota kwa kuwa na udongo haba hata jua lilipozuka iliungua na kwa kuwa haina mizizi ikanyauka kuna mtu ambaye akilisikia neno la mungu moyo wake ni mgumu kama mwamba ugumu wake ni kwamba lile neno linapokuwa pale kuna udongo kidogo si kwamba hakuna udongo kabisa upo udongo kidogo kwao zile mbegu zinaota lakini kwa kuwa hakuna mizizi ili ya lile neno liweze kupata vyanzo vingine maji virutubisho ili weze kuzaa matunda lile neno linanyauka kwa sababu ya joto jua linakuwa kali jua la kiroho ambalo sio la kimungu mara nyingi jua limekuwa ni mwangaza lakini shetani anaweza kuleta jua ambalo sio mwangaza ila ni joto la kuangamiza unaweza ukajikuta kila unapojaribu kupiga hatua kwa ajili ya kulifanyia kazi ile neno unaona kuna vikwazo vingi viko mbele vile vikwazo vinakuwa ni vingi kiasi kwamba ile neno linafifia kabisa na unakuta yule mtu ile nguvu aliyekuwa nayo siku alipo lisikia neno inakwisha kabisa maana kuna maneno ameambiwa na watu yamemuumiza yamekuwa kama mishale ndani yake anakosa nguvu ya ile neno kabisa ndipo anasema nyingine ikaanguka penye miiba ile miiba ikamea ikasonga lile neno lisizae ile mbegu isizae miiba ni nini shughuli za dunia hii unadhamiria kabisa kwamba utafanyia kazi kile ambacho mungu amekuambia ukifanyie kazi unadhamiria kabisa utakuwa ni mtu wa maombi wa kusoma neno na kushuhudia habari njema za okovu kwa watu wengine lakini masumbufu shughuli za dunia hii unakuwa bize kuanzia jioni mpaka usiku umechoka hata muda wa neno haupo na huwezi kumshuhudia mtu habari njema za okovu kama we mwenyewe hujala lile neno likawa ndani yako ni hatari sana leo natoa wito kwa dakika hizi chache ya kwamba wewe ambaye umesikiliza neno la leo sambaza habari njema mwambie mtu yesu anampenda mtumie habari njema mtumie maneno ya onyo ili aweze kuacha dhambi zake aungame dhambi zake ampokee yesu kristo ili aweze kutakaswa na kuwa safi na kila anayempokea yesu yeye anakuwa ni msambazaji wa habari njema habari mbaya zinakudhuru wewe habari njema zinakubariki wewe sema maneno mazuri mtu mmoja ambaye ni mwanafasafa anasema kama huna neno zuri kuhusu mtu funga mdomo wako maana maneno mabaya unayoyasema kuhusu watu yanakudhuru wewe yanakurudia wewe mnavyomsengenya mtu inaonekana kuwa ni tamu mdomoni lakini ina madhara katika maisha yako lakini mnavyongea habari njema kuhusu mtu mwili wako unachangamka na baraka zinakuwa ni nyingi vivyo hivyo sema habari njema kuhusu yesu kristo sema habari njema za wokovu popote ulipo sambaza habari e Nasito ke Moyo moyumbwe mauzo iye ni mzizi chafu ke nani penda asema ya kama mwanzo alivyo tuenda. Urafiki mzuri, visi haribi kamaro kwako mena bi baye. Nani penyele? Asema yezale kama guanzo alidio tu pena. Ida Zauni, Bendola coeo cozi, Ida tocha to shi. na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha vijana na maisha kwa leo kama tukaona maswali maoni a changamoto anwani hizi hapa zifuatazo yeso ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napotoka hapa msikilizaji kumbuka kesho ni sera za ndoa kwa wale wanandoa wanaotazamia kuingia kwenye ndoa basi kesho ni wasawa kuweza kujifunza mengi katika kipindi hiki cha sera za ndoa je watambua ndio wimbo ambao unawetwa kwako na waimbaji wa Singers, kutokea morogoro nikushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha vijana na maisha jina langu ni kibaga mwaipaja J- Oh, oh. Ara, e seponkua e quai Dupa du pa teu ape sa ara, e seponkua e quai su, kaya tikama i sha ayo amambo. e se pakouwa leqwaye sou lou patè wa fe m saada e se pakuwa leqwaye sou lesale mece kwaye sou Ya Yesus, pada faraja, a o. Okay, yesu can't me. When they are chocker, I will come to show up. When Shepherdess, I live on now, I'm a woman,