unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wrd 29 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intercity mbea vile, vile tunapatikana katika tovuti ya w wwawr org nchini kenya tunapatikana kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 897 mpenzi msikilizaji napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakukaribisha sana tuungane sote tunapokwenda kuanza kipindi hiki mpaka pale fik tamati yake jina langu naitwa habi machelu mshana hivyo basi tunapokwenda kuanza kipindi chetu tutegesikio kutoka kwao nyahanga sda kwaya na wimbo unaosema njo kwa yesu mara baada ya hapo basi tutapata kusikiliza kipindi cha sera za ndoa asanteni sana nyahanga sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati ninapenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mchungaji preigodinzota katika kipindi cha sera za ndoa naye anakuja na mada inayosema jinsi gani ardha inatikisa upendo hebu tufikirie matatizo gani hayo ambayo yanaweza kutikisa upendo na kama yapo tunafanyaje ili isichukue nafasi ya kuondoa upendo katika ndoa zetu katika utajiri wako kwenye mithali tatu fungu la tisa anaeleza hilo yaani mali ulio nayo uweze kumheshimu mungu naye unajua wanadamu wengine akishapata pesa anakuwa e, ananunua vitu visivyopasa lakini unapokuwa na fedha zako nzuri basi mheshimu mungu kwa fedha hizo saidia wenye shida bariki wenye shida nunua vitu ambavyo vitakuwa msaada kwa familia alafu jambo la lanne uweke akiba ujue katika maisha kwenye mithare 35 kuna kiumbe mdogo wanaita chunguchungu chungu, eh, akina siafu utakuta kwamba hawa viumbe wadogo wanakusanya eh, vitu ghalani wakati wa kiangazi kwa hiyo unapofika wakati mgumu basi wana chakula cha kutosha lakini wengi wasiojua kujifunza hata kwa chunguchungu chungu unakuta kwamba wakati wa mavuno hatunzi chakula wakati wa mshahara hauweki akiba kwa hiyo maisha yake yanakuwa magumu lazima tujifunze kuweka akiba halafu akiba nyingine sio lazima uweke kwa fedha kwa mfano una shamba basi panda miti ya machungwa miti ya maembe basi hiyo ni akiba wakati fulani utakuta unavuna jambo la tano ambalo ni muhimu sana kwenye mambo ya fedha nyumbani ni kukwepa madeni madeni yanamaliza kwa hiyo hakikisha kwamba unatumia kulingana na kipato chako kama kipato chako siku hiyo hali ni ngumu kubali ule mchicha sio ununue jogoo wakati wa mkopo wakati ambapo ungeweza kuvusha hiyo jioni kwa ungewezauvusha yani, tumia kile ulicho nacho na unapokuwa na madeni yasiyo na sababu basi uheshimiki alafu kanuni nyingine uwe unayekuwa mkarimu kwenye matendo ishirini thelathi na tano anasema ni mbaraka au ni heri kutoa kuliko kupokea kwa hiyo tuwe watu wa namna hiyo na kanuni ya mwisho anasema fanya kazi kwa bidii kwenye mitali kumi na nne ishiri na tatu wanaeleza kwamba kila kazi ifanyiwa kwa bidii inaleta mafanikio lakini kazi ya uvivu inaleta umaskini kwa kwahiyo hebu wasikilizaji muweze kujua kwamba kupanga hesabu ni sehemu ya ndoa wakati unapotaka kujenga nyumba yako kusomesha watoto yote hayo yanapopangwa vizuri yanaleta furaha katika ndoa usipoyapanga vizuri ndoa inaporomoka haya asante mchungaji tunazidi kuendelea mbele na kwa hapa naona kuna jambo lingine ambalo tunahitaji kuliangalia kwa kina kuchakarika manake tukatoka tu kuangalia kuhusiana na jinsi ya kuheshimu mapato e, mapato ya familia yaweze kuheshimiwa na sasa tunaangalia kwa namna gani mwanamke anapaswa kujituma yn kuchakalika je hii ina faida gani katika familia okay asante sana kwenye somo la sasa linaitwa afanana na marekebu ya biashara katika mithali anasema afanana na marekebu ya biashara uleta chakula chake toka mbali ukisoma mithali hamoj yote inazungumzia mke mwema wengi wasiojua na watu ambao wanishawai kuona wameolewa kuna wengine wanaharibu ndoa zao wenyewe unakuta kwamba ameolewa lakini hataki kujishughulisha kwa shughuli yoyote hata kupika tu chapati kuziandaa hataki kwa kwahiyo kila asubuhi anambana mzee wa mji acha hela acha hela mbona huj bila hela lakini katika somo la leo nakuambia kwamba mama kwenye mji unatakiwa uwe merekebu ya biashara uwe unachapa kazi unachacharika na utakuta kwamba ndoa nyingi zilizofaulu ni kwamba mama anajua kuwa na yeye ni sehemu ya familia kwa hiyo baba anatafuta na mama anajua kwamba kwa uwezo wake pale nyumbani pia anakuwa na faida hata kama hana kazi maalum kubwa yaani unakuta kwamba hata kama mme ana biashara kubwa lakini kuna siku atasema leo mambo hayakwenda vizuri basi akisema mambo hayakwenda vizuri mama anasema well niliuza nyanya zangu niliuza hiki kwa hiyo mambo ni mazuri kwa hiyo na nayeye ana kitu fulani cha kufaidi kwa hiyo katika hali ya pekee tunatakiwa tuwe watu ambao ni wanawake wanaowajibika sasa mwanamke ambaye anajua kuwajibika hawajibiki tu kwenye kufanya kazi na kufanikisha familia lakini anatakiwa we na sifa nyingi tu ya kwanza awe mwaminifu kwa hiyo watoto wajue kwamba nkija nyumbani saa fulani mama kapika He, saa fulani mama atafanya hivi hata mmewe awe na hakika kuwa huyu ni mtu wangu nipende tu kutoa kisa ambacho kilinichekesha nikiambiwa na rafiki yangu mmoja alisema baba mmoja alikosea akawa amekuwa sini yabchea mseja miaka mingi akaweka makabati makubwa hapa ameweka sketi hapa blouse, hapa viatu na lengo lake ni kwamba akiowa anataka mkewe apate raha kila kitu kipo kweli akaoa lakini alipoowa yule mke mke akaambiwa hapa ndiyo nyumbani e, chumba hiki utaona aina zote za viatu hapa utaona hivi yule mama akafurahi a baba akaenda kazini saa sasita alipokuwa anakuja akipiga honi mama anasema samahani si Asana, okay baadaye kesho yake mama mbona hujapika hujapika leo nilikuwa nilikuwa magauni siku ya tatu mbona sasa mwisho akakuta yule mme anamwambia ingia kwenye gari na twende tukale hotelini sasa sakashanga mzee anatoka nje ya mji anaelekea mwisho akajua anaelekea kijijini mwao alipofikishwa kijijini mwao akaambiwa jamani huyu mtu ameshindwa jukumu niliyomwitia yeye ni mama na nilitaka aweze kunipikia na kunitunza lakini yafanye ya hivyo basi ilibidi aombewe msamaha na kwamba atawajibika kwa lugha rahisi ni kwamba mwanamke anatakiwa aweze kuwa mtu mwaminifu kwenye majukumu yake jambo la pili ambalo ni la muhimu kufanana kama merekebu ya biashara ni kuwa mvumilivu kuna wakati mwingine hasa kwenye kulea watoto mtoto anapokuwa mtundu basi unamlea umpigi mpaka ukauwa unapiga tu kidogo kwa hiyo ujue hayo mambo halafu karimu e, wanapokuja upendo kwa watu wa familia e, useme auatuwanapokujapend niko hapa apa e, fungua tu mlango chukua pale hapana kuwa n uweekuanaaupendo kwamba karibuni sana mezani e, karibuni sana halafu an kuwa mtu wa msamaha halafu ujali malezi malezi ni kuona watu watoto wamekosea unawaonyesha kwamba hiki nafanyika hivi hiki singojaakose umpige lakini unalea iu nikusikiliza watoto wadogo unapowasikiliza unapata kitu ambacho wangependa kuna wakati wa michezo kuna wakati wa kupumzika kuna wakati wa kusoma basi watoto wanatakiwa walelewe hivyo sasa kwa ufupi tu nigusie kwamba mwanamke ndani ya nyumba anatakiwa awe mtu wa kuwajibika anafanana na merekebu ya biashara ukisoma pale kwenye mithari thelathin na moja utagundua sifa zote zimeelezwa pale za mwanamke mwema lakini mwanamke kuwa mwema usidanganyike sio kuwa tu pale unakuwa pambo unatakiwa uonyeshe zile sifa za kuaminika za uvumilivu karimu upendo msamaha kulea watoto na kujali watoto kuwasikiliza wageni haya yote yanakufanya uwe mama bora bwana akubariki asante tunaendelea mbele na hapa tunataka kufahamu juu ya baba mwema anapaswa kujiadhari dhidi ya mambo gani jemalma alikwama na kufaulu kwenye jambo gani okay katika semina zetu nyingi za ndoa tunakazia sana juu ya mke mwema na hata katika mithali 31 utakuta uh, suleimani aliandika vizuri juu ya sifa za mke mwema lakini katika hali ya pekee tuelewe kwamba kwenye mambo ya ndoa kuna mtu anaitwa mume na wakati mwingine mme anaweza kuwa tatizo kwenye biblia kuna wakinabigaeli walikuwa na mume wao ambaye walikuwa anaitwa nabal nabali alikuwa mwanamme asiyefaa na, na hivyo wanaume kuna wakati nao wanakuwa wasiofaa wenye matatizo sasa lazima tujifunze kwamba baba anatakiwa ajiheshimu awe baba kwenye mithali kwanza anasema heri kuchagua jina jema kuliko mali nyingi na neema kuliko fedha na dhahabu maana rahisi hapa ni kwamba jina jema ndio liathamani yani, uweze kujistahi kama baba na hapo ndipo ambapo wengi tunashindwa slman katika maisha yake tunaambiwa kwamba aliweza kuchagua hekima na bwana mungu akamwona ni mtu mwema akambariki hata akawa na mali lakini shida yake tunaiona kwamba baada ya kuwa na mali hakuendelea kutunza lile jina jema la mfalme mtu mungwana mtu wa haki lakini aliingia kwenye shida maalum shida yake maalum ni kwamba alipenda kuoa wanawake wa mataifa mbalimbali mbali, na hawa wanawake hatimaye walimpotosha kwa hiyo katika hali ya pekee sliman anatufundisha mambo mengi kwamba mungu anaweza akupe umchague umwabudu lakini mali unapoipata isikuyumbishe ukatanga kwa hiyo sliman anatumika kutufundisha masomo mbalimbali mbali, somo la kwanza ni kwamba mungu anaweza kututumia licha ya jinsi tulivyokuwa hapo mwanzoni kama utagundua slman mungu alimchagua kuwa mfalme lakini alizaliwa na mama ambaye eh, alikuwa sio halali tangu mwanzo eh, lakini katika hali ya pekee katika ndoa ya barsheba ndipo alipozaliwa huyu lakini akapewa fursa y kuwa mfalme mungu akikuona mwenendo wako unafaa anaweza kuchagua bila kujali ulitokatokaje katika historia gani kuna watu leo unakuta kwamba wanalalamika anasema ningezaliwa ulaya ningekuwa hivi ningekua ningezaliwa hivi lakini hapana u ulitoka wapi maisha ni jinsi unavyojitoa na kumtumaini mungu jambo la pili ni kwamba maombi yanabadilisha maisha huyu kwenye nyakati ya pili moja kumi aliomba hekima na mungu akampatia uwe na mimi pia unaweza kuomba hilo weaalafu kwenye nyakati ya pili biia unakuta kwamba slman aliamua kumjengea bwana hekalu kubwa kwa vile mungu ni mungu mkuu hapa ndipo ambapo wengi wanakosea katika maisha yetu mahali ambapo panamhusu mungu lazima tupape heshima ya hali ya juu sehemu nyingine utakuta kwamba wanazungumza wanasema vua viatu vyako maana maamahali aa mpatakatifu kwa lugha rahisi ni kwamba mungu lazima apewe heshma unajua hata kwenye nyumba ambayo ni ya ibada lazima ijengwe nzuri kama ile ambayo unaishi mara nyingi wengi wanakosea nyumba ya ibada inakuwa mbaya na kuliko nyumba za watu wa kawaida lakini nyumba ya mungu ikiheshimiwa hata vitoto vinajua kwamba kwa kweli hapa ni makao ya bwana halafu kitu kingine ni kitu ambacho kinaitwa uadilifu uh, kwamba huyu huyua alikuwa amepewa utajiri lakini ule utajiri akashindwa kuumudu akawa ameweza kudanganyika na kitu kilichomdanganya ni wale washauri wasiofaa company unapokuwa na watu ambao hawana heshima inayohusika kiroho basi na nawewe unaweza kukengeuka kwenye nyakati kwenye wafalme wa kwanza 1 utakuta kwamba alikuwa amejifungamanisha na wanawake wengi ambao walikuwa hawamwabudu mungu wapagani na mwisho ingawa yiye alikuwa mpenzi wa mungu akajikuta kwamba amejenga mahekalu ya miungu mingine kwa jinsi ya pekee wewe na mimi tunapojifunza sifa ya baba mwema kupitia kielelezo cha slman kwamba baba hata kama uwe mwema siku za kwanza lazima miaka inavyoendelea uendelee kujidumisha kuwa rafiki wa mungu kujali maendeleo ya familia kumwinua mungu na usishauriwe na watu walio na tabia mbaya tabia mbaya ikikukuta inakuharibu unaposhirikiana na walevi mwisho na nawee utakuwa mlevi bwana baba tujali majukumu yetu nyumbani tusizembee tuwe watu ambao ni wa mafanikio bwana atubariki kwa jina lake yesu sikilizaji inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapast na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ahapo msikilizaji ninapenda ni sana kwa kutenga muda wako kuweza kusikiliza kipindi hiki kwa siku hi yaleo munguakubarkifyayao pamoja akieki anuianu jina langu naitwa habi machilumshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe napotoka sdi na kuacha na wimbo kutoka kwao nyahanga kwaya na wimbo unaosema harakati za maisha endelea kubarikiwa HALAKATI ZA MAISHA zimewafunga si WA FUNGA WENGI WAMEN MUNGU WAKIFATA KAZI ZAHO HALAKATI ZA MAISHA zimewafunga si WA I am come, Akura, akariye ah, pamba kamama wa. Tuto kuladi ni si si, si mungu ajua. Tuto bani ni si, si, si mungu ajua. Akura kamwe, akura. Ye pamwa Nipa na na yauaki ya keyote kwamba itaji mengi ne tuja te wapazi nda tuja si, si. Mungu ajua tuja nini sisi Ayobie mungu ajuwa, ah, ah, aku na kame, aku na hariye ah, ah, pamba kama mauwa, ah, ah, aku na ah, kame, aku ah, na hariye pamba kama mauwa. Ah, Tutu kula di ni sisi, mungu ajuwa bani nisi pia Yote Mungu hajua ah, tutabana nisi nisi haya pia Mungu hajua akurakamwe ah, akuraka ah, aliye pamoja mwa Mungu ah, akurakamwe akuraka ah, aliye pamoja hakuna kamba ni e boma tamama kamwe hakuna