nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr na kutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 msikilizaji waweza kuungana nami kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya na bila shaka aendelea kwa pamoja nami kupitia awr tanzania na hivyo basi tuwe sote siku hii ya leo mtandao wetu ni www org leo hii msikilizaji twokaa na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako hapa tutaangazia mahusiano yenye afya ikiwa ni katika sehemu ya tano na tutakuwa naye mery mseli katika upande wa kipindi cha pili cha siri za ushindi tunaendelea kubaki naye neema tuvako ikiwa ni katika sehemu hii ya pili tukizungumzia huduma za maendeleo kwa wajane kumbuka utakuwa nao mikibaga mwaipaja na nikujuze tu ya kwamba tutakakuwa nao kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa dodoma adventist dodomaa watakuja kwako na wimbo unaosema wimbo wa sifa Ku sikiliza, wimombzuri ulo analiwa, ulori nwa nasia ko. Wakwanza, wa kwanza na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa msanii music wanakuambia mbinguni ni furaha mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu ndiye mambo yote tutaishi naye mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu niye mambo yote tutaishinaye na kwa kwanza kipindi chetu hawapa dodoma adenti coras na wimbo wimbo wa sifa Oh yeah! sante sana ma- adventist ioas kwa ujumbe huo mzuri ni kukaribisha katika kipindi hiki cha ijali afya yako sehemu ya tano mada ni mahusiano yenye afya mahusiano mazuri ni yale ambayo watu wanapeana muda kwa kila mmoja kuwa na muda wa uhuru katika kufanya baadhi ya mambo mfano kuna muda mwingine mtu anaweza akatamani kujichanganya na baadhi ya watu au wana watu fulani hivyo isiwe kizuizi kwa watu hawa kwa sababu kila mtu anaeshimu mahitaji ya mwenzake hasa pale anapohitaji muda binafsi na hii labda tatolea mfano katika mazingira mazingiraetu ya kawaida ya kila siku tunasema tunahitaji kuwa kuwa na mipaka ni kweli hata wazazi wanahitaji na mipaka kwa watoto wao kuna muda labda najua familia zetu hizi za za, za za kiafrika ni familia za changanyikeni kwa hiyo hapa kwenye mipaka tunaweza tukazungumzia labda swala la utakuta kwenye familia kuna vyumba vya watoto watoto kuna kuna vyumba vyumba vya baba wa wa wa wa wa kike kike kiume kiume kwa hiyo ikiwa kama kama ni ni mtoto mtoto mtoto mtoto anaenda kwenye kwenye chumba chumba chumba cha cha cha vizuri akawa na mipaka kwamba kwamba kabla hajaingia si tu anavyoingia chumbani kwake kwenye chumba cha jinsia nyingine kwa kiume ni vizuri kabla hajaingia agonge amba kaka hodi au dada hodi sio tukkaka na dada hata anapotaka labda kwenda kwa kwa wazazi pia labda chumbani kwa wazazi asiingie tu kama anaingia chumbani kwake hapana gonga kwanza kama unaruhusiwa ndtaingia lakini kama hujaruhusiwa usiingie kwa sababu kila kitu kina mipaka kwamba kila mtu anahitajika kupata ana, ni, ni vizuri akawa tu htaautzuri kaa ya mtu mwingine lakini sio hilo tu kuna muda mtu fulani anaweza akatamani kufanya mambo fulani na wenzake mzazi au mlezi labda mtoto anatamani kwenda kucheza na wenzake kuna baadhi ya wazazi kweli hawapendi lakini ni vizuri ukamwelekeza kwamba mwanangu nakukataza kwa sababu hii na hii na sipendi nasipendi kwasababu moja mbili tatu b anatamani ana, kuwa huru anatamani kufanya baadhi ya vitu akiwa yeye kama yeye. mpe maelekezo kwamba kwamba katika hiki kwa afanye kwa uhuru lakini lakini katika hiki kuna kwamba nenda huko kuna angalia usicheze katika mazingira ambayo ni hatarishi zilikuwa ni baadhi ya point ambazo zinaelezea mahusiano yenye afya sasa hebu hebutende tukaone mahusiano yasiyo na afya ni niap mahusiano yasiyo na afya afya ni kwamba mahusiano yenye inaweza labda mpenda msikilizaji unawasha radio sasa hivi labda ukachilewa kaahaujapata kusikiliza kwamba mahusiano yenye afya yanaundwa na nini mahusiano yenye afya yamejengwa na nini tumetoka kujifunza kwamba mahusiano yenye afya yanajengwa na upendo yanajengwa na, na kuheshimiana yanajengwa na usawa yanajengwa na kuwa na mipaka yanajengwa na, na kuheshimiana yaani ni vitu vingi kwa hiyo hivyo vyote vinajenga mahusiano ya, na jengu, ya na kutatua migogoro migogoro yenu mnaitatuaje mnaitatuaje mnaitatua mna mna kwa magomvi au kwa kukaa pamoja na kwa upole na kwamba umenikosea hichi mke wangu Mimi nacho Kwayo, mtaka, kwa hiyo mtakaa mtaelewana na sio aelewana ombanaupigisana makelele hadi na wenyewe wanasikia kwamba ii familia hii bwana hii wanagombana kila siku hapana hiyo haipendezi sasa e mtundi tukaone mahusiano yasiyo na afya mahusiano yasiyo na afya yanajengwa na nini asema kwa upande mwingine mahusiano yasiyo na afya ni yale yanayojengwa kwa msingi wa kutuaminiana ukosefu wa kuheshimiana udhalilishaji na unyenyesaji katika mahusiano yasiyo na afya na katika mahusiano ambayo hayana afya watu waga hawasikilizani sio hilo tu hawajitolei kwa ajili ya mafanikio ya pamoja na mara nyingi hawawajibiki kwa matendo yao kwenye mahusiano yenye afya watu wanawajibika kwenye kwa matendo yao watu wanaskilizana watu wana wanahusiana kwa mambo ya afya lakini katika mahusiano ambayo hayana afya watu hawatendi hawa vile ambavyo inatakiwa watu watende kwa jamii sasa vitu gani vinahusisha mahusiano ambayo hayana afya kwanza kabisa mahusiano ambayo hayana afya yani mahusiano mabaya kunakuwa kuna, kuna mawasiliano mabaya na hii, hii inaweza kutokea hata pale watu wanapokuwa na changamoto au matatizo na watu hawa hawana muda wa kukaa na kusema wanasuluhisha mambo na hawana muda wa kusema wanakaa na kuyasuluhisha mambo au aukuyazungumza matatizo yao na changamoto zao na muda mwingine naeza kapelekea hataa wa watu wakapigana kwa hiyo kwenye suala ambalo la mahusiano ambayo hayana afya lenyewe tunasema linajengwa na ma- mawasiliano mabaya mwenzako amekukosea ambapo amekukosea kwenye mahusiano o ambayo hayana afya hapa watu waga wana, wanapigana watu hapa wana wana wanatumia lugha chafu wanatukanana kwa hiyo inashauriwa ni vizuri kwamba unapokuwa kwenye mahusiano mausi, ma, ambayo hayana afya haya hayajengi kwao ni vizuri ukajitahidi uka kuwa na mahusiano yenye afya kwamba unapona kuna migogoro ambayo ha, haiko vizuri jaribu kukaa na, ku, na kuyajenga jaribu kutafuta muda na, na kuongea na mwenzako kuhusiana ile changamoto anayoipitia hiyo ilikuwa ni mojawapo kati ya mawasiliano mabaya katika mahusiano yasiyo na afya lakini kuna kitu kingine ambacho kinahusisha mahusiano ambayo hayana afya mahusiano ambayo hayana afya yanahusisha na kutoheshimiana watu kutuhishimiana, kawa na kutokueshuwezukahus yenye afya umemona mwenzako amefanya kitu ambacho hakipendezwi unamcheka au una unamona tu kwamba hafai hapana jaribu kumsaidia jaribu kukaa naye labda unaeza akasema na hii inaweza katokana na mtu mmoja kutothamini mambo ya mwenzie au kutothamini mawazo ya mwenzake hapana unapomana mwenzako ana anafanya kitu fulani jaribu kuheshimu yale mambo yake anayofanyana hata kama anafanya kitu ambacho ni kibaya tafuta muda mweleweshe kwamba mary hichi ulichofanya sio kizuri lakini sio kwamba amefanya kitu ambacho hakiko sawa au amefanya kitu kilichosaa lakini unaona tu hakina maana kwako au hakina maana hapana kila mtu ajaribu kuheshimu mawazo ya mwenzake ajaribu kuheshimu mitazamo ya mwenzake bila kumfanya mwenzake akaumia kwa sababu kitu ambacho sio kizuri na vipi kama na wewe tena ukaja ukafanyiwa hivyo bila shaka na wewe hautojisikia vizuri asante sana mery mseli kwa ujumbe huu wa leo nami ni katika kipindi cha pili ni cha siri za ushindi neema tuvako naamini ya kwamba atakubariki na huduma za maendeleo kwa wanawake tukizungumza naye sehemu ya pili hii basi lakini ikatokea kwamba mmeongo karudi lakini ni, kama nimesahau hivi nilipofika mm. elfu mbili na kumi na tatu mwezi wa kumi hivi nikasikia sauti inanambia waite mabinti zangu nikasema mabinti zako ma ndio mm-hmm. eh, ah, nikakumbuka ile nadhiri nikasema lakini sasa mi nilitaka kuwaita kwa kutumia fedha zangu mwenyewe halafu nitamani twende hata kwenye handaki hivi yaani watu wasione kusiwe na mtu <laughs> anayehuliza wakienda huko wafarijiwe tupate watu watukuafarijiwa kuwatia moyo wakuwapaa changamoto ya kuendelea na maisha na kuwa na ujasiri yaani watu wengine wasione kinachoendelea wakishafurahi tutoke kwenye hilo handaki sasa naambia bwana sasa nitafanyaje mbona fedha sina nilikuwa nimeshaacha kazi nimehamia mdogoro kwa hiyo sikuwa na kipato nitafanyaje ska na kipato cha kutosha Uh, nikasikia sauti nanaambia nani alikuambia fedhani zako <laughs> hey, sema tena sema hey, fedha hey, nikatafakari hey, kweli hey, sio zangu lakini cha ajabu mimi sio mtaalamu wa kuandika andiko la, la mradi ama andiko lolote lakini nilijikuta ninakaa kwenye kompyuta kwa muda wa lisali moja nikaandika profaili yote andiko lote nikaandika goals missions objectives zote nikawa nimeziandika kwa muda mfupi na bwana kaniongoza ongea na huyu ongea na yule ongea na yule na kwa kweli wale watu ambao niliongea nao ndio walioweza kufanikisha mkutano wa kwanza na hivyo mkutano wa kwanza wa wajane ulifanyika elfu mbili na kumi na tatu kwa muujiza mkubwan saabu nilikusudia walale mahali pazuri wale vizuri nikatafuta mahali ambako watalala mmoja mmoja kwa raha ynflani yani hivi wanazimisi wana na hawana mtu wakuwapeleka sa garama ikawa kubwa kidogo nikasema lakini niwambi bwana kama niwewe umeniita na hili jambo ni lako utanipatia fedha za kulipia hapa mahali pakulala hostel wow. mmoja nzuri basi nakumbuka nitoka morogoro nikaenda darsslam wiki mbili kabla niseme labda dares salam kule ntapata watu lakini nashindwa kwa sababu uh, kwa asili mimi sio mwombaji siwezi kuombaomba mwomba, hela <laughs> <laughs> yeah, nisaidie hiki nisaidie hiki hasa naangalia tu watu nasema tna mkutano na mkutano wa jani nata mahitaji lakini siwezi kusema sana nataka yule mtu aelewe nashindwa basi nikaamua kufunga pigia magoti siku hii nakumbuka nimeomba chumbani hivi kwenye kitanda niliponyanyuka nikiyanyuka tnikifikiria mkutano mefika na watu nimewaita na hakuna fedha naruditamaama makianya tauda hii mara ya tatu nikasikia simu inaita simu yangu ya mkononi na nilipopokea nikaulizwa jina lako hmm. na mda, na feather, zilo, ulizo, mbutano, yako. ni nani tutumie akaunti yakoyuuaai wakanitumia fedha na baada ya muda wakanipigia simu sema fedha zile ulizohitaji za mkutano tumeshaweka kwenye akanti yako kayayukaenyemagoi nkamshangilia bwana na haraka nikapanda basi kurudi morogoro na zile fedha ndio zilisaidia kulipa mahali pakulala kwa wale wajane mm. tulioanza nao stini hivi okay. na kitu okay, wakati tunaanza mm. mkutano wakwanza kabisa basi zikalipa pale wakala kwa furaha utanais mara kwa mara iki kitu sisi hatujawai ukiona na mgeni rasmi aliyekuwa ametufungia mkutano akasema kwa ombi la hawa nami naungana nao hawa wajane kwamba kila mwaka mm. wakati kama huu disemba hii mkutano okay. hmm. na ndipo kwa ombi la wajane basi tukaanza mwaka mwingine tena tukafanya mwaka mwingine tukasema hatuna hela mme wangu na mimi tukaangalia sema hatuna hela mbona mm, mkutano ni mkubwa fu watu wanaongezeka na hatuna fedha wajane wakapiga simu ule mwaka ukapita wakapiga simu wakaanza waka kulia kwamba kwanini amtuiti tena kwa kanii amfanye ule mkutano tena kwani nye mnatuonaje kama basi hamna hela tuambiei tutakuja mm. na vyakula vyetu ntuambie yale maneno ndio tunayoyataka mwaka uliofuata tukaendelea na huo mkutano miaka mitano sita mm. na leo ni miaka kumi na tuna tunasherekea anivesar ya miaka kumi ya huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane tunaziita life development for widows yai ldw tunamshukuru sana bwana kwa kuwa chanzo cha kazi yote huduma yote, yote, yote hiyo ni yeye mimi ni kupongeza na kuweka nadhiri alafu kuitimiza nalo ni jambo lingine ndio na nimegundua kwamba kumbe kiwa kile ambacho tunamwambia mungu Ndiyo. mungu anasikia na kwa namna ambazo hatuwezi kutafakari kwamba kumbe ulipokuwa mdogo mazingira hayo afu wataansaanasaaa a aaaalioa napambana ili wewe ufike pale unapotakiwa kufika Ndiyo. na kama haitoshi sasa ukajiambia mwenye mngu nisadi a nisaidie wengine mm-hmm. wale ambao wana changamoto hizi na leo hii tunasherehekea hiyo miaka ni jambo la kumshukuru mungu Hallelujah. kwa mm-hmm. kuna wakati ambapo ulikuwa na wewe uko kwenye changamoto kama hiyo hiyokama wamama wajane kwa sababu mwenzako alikuwa yuko shuleni inamaana angalau unapata kidogo kujua kwamba hao watu wanapitiaje kwa kipindi ambacho ulikuwa umekaa unadhani kwa malengo yako ambayo ulikuwa umeanzisha ya mm. yanatimizwa wa kile ambacho unakifanya ndiyo yanatimizwa kwa sababu tumeweza kuwa na hizo semina mm-hmm. kila wiki ya pili ya disemba tukiita wawezeshaji mbalimbali na wakienda kwenye hizo nyanja ambazo hawa ndio mahitaji yayo wajane hawa unajua mm-hmm. kuna upweke na kuna namna jamii inawachukulia kwahio inabidi kuwatia nguvu waone namna gani waishi baada ya kubaki mwenyewe kuna namna ya kuishi uh, tena u- ukiwa chanya ukiwa chanye sau so, unapobaki kuwa uh, hasi uh, wanaumia sana wajane mm. lakini pia kuwaunganisha wao wenyewe tumeweza kuwaunganisha wao wenyewe uh, kuna vikundi tuna kanda mbalimbali kwa mfano kanda ya dares salaam na pwani mm. kuna umoja wao kule kanda ya mwanza msoma uh, kanda ya kahama shinyanga na geita hapo mm. kanda ya dodoma mbeya tunduma tuna tuna kanda maalum pia tanga mkoa tanga korogwe kwa hiyo wanaungana tunawaweka pamoja Kusabu, tuna kwa sababu tunaamini kwamba uh, kwa namna ambavyo tumeona kwa miaka kumi jamii si, ni kama kidogo haielewi sana mahitaji ya, ya wajane mm-hmm. ingawa tumefanya bidii sana kufanya awareness kufanya wajue watu wajue kwamba kuna hili kundi ambalo limesahauliwa mm-hmm. lakini bado unakuta kidogo jamii haija elewa zaidi hivyo kwa kuwaweka pamoja wao kwanza wanasaidiana sasa hivi wana wanasaidiana katika matatizo mbalimbali mbali, misiba magonjwa wanatembeleana wanatiana moyo wanaomba pamoja mm-hmm. lakini pia wale ambao wako kule kanisani kwa mfano kwa wadendista wao mm-hmm. wanakuwa na umoja wanakwaya zao wanafanya wenilisti kwamfano mm-hmm. kule kibada wamekuwa wakienda sana eneo la bagamoyo mm-hmm. wakipeleka magodoro wakipeleka mashuka na nguo kwa wazee kule mm-hmm. lakini niwajane ni, hawa wamekuwa wakifanya kazi kule kulembea wakiongozwa na mama esa mwakaliga mama mchungaji mstafu wwamekuwa wakifanya uh, program za shule ya sabatu wakienda huku na huku wanapata nguvu na wao wanajishughulisha na kanisa limewasapoti sana kule kinyerezi uh, kibaada sehemu nyingi tu kwa hiyo tunaona malengo yana kiapo ndio tamati ya kipindi hiki ni kwamba kesho tutakuwa na biblia ya kujibu na potoka hapa msikilizaji kama utakuwa na maswali maoni au changamoto endelea kubarikiwa kwa naoni hizi hapa zifuatazo yesu na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania barikiwa nao waimbaji wa, wa msanii musik wakikwambia mbinguni ni furaha kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja asante kwa pamoja nami kwa siku ya leo ing ni furaha hakuna matatizo Jesus, đi alita wa iyona newe alita sekia ya yale kristo kafa nda wa yole wa ke jujio alita wa iyona newe alita sekia ya kristo