unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yeswaat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio dventist ulimwenguni awr yunayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia Kisim fm mtandao yetu ni w jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo tutakuwa na kipindi kimoja kipindi cha ya kujibu sana, ni kuombe sana tuweze kuwa pamoja waimbaji ambao watatubariki bibiyajbuombe atuweze kuwapamoj jwatausi kwaya kutokea kule marekani na kanada watakuja kwako na wimbo wunaosema upendo wa mungu wimbo wa pili ni kwaya ya mwenge ambapo watakuja kwako na wimbo naosema sema nami bwana sema nami bwana nasiia nimekuja mbele zako nimeleta yote yani sumbu ayo mana wewe niwekimbilio langu yaweza yote e bwana mana tni kusiiendelea kwa pamoja nasi na kwa kwanza kipindi chetu tafadhali wategesikio tausi kwaya na wimbo upendo wa mungu sante sana tausi basi mkukaribishi katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu ndugu msikilizaji wa redio awr redio ya wadventista ulimwenguni sauti ya matumaini ni kualike tena tuwe pamoja katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kipindi ambacho hukujibu maswali yako yote kipindi ambacho hukuondolea mashaka uliyonayo juu ya neno la mungu nikuwalike tunapokwenda kujibu swali la ndugu danieli wailinga kihesa swali linalouliza imani ni nini na jeye unaweza kuamini bila kuwona tega sikiyo uwe pamoja nami ninapokwenda kujibu swali hili lakini kabla hatujaendelea hebu tuombe baba yetu na mungu wetu mwema wa mbinguni ninakushukuru tena kwa kutupatia muda huu mimi na msikilizaji wangu hasa danieli wailinga katika kujibu swali lake linalohusiana na imani ninaomba roho wako mtakatifu wawe pamoja nasi ili kwamba ndugu yangu danieli akapate majibu yatakayo yatakayokidzi haja yake katika jina lake yesu nimeomba na kushukuru amina ndugu nikukaribishe ninapokwenda kujibu swali hili kwa kutumia maandiko matakatifu swali hili nitalijibu kwa kutumia maandiko matakatifu na uwe pamoja nami na nitaanza na kuelezea maana ya imani maana ya imani imeelezwa katika biblia katika kitabu cha wahibrania Sura ile ya moja. ukisoma mafungu yale ya kwanza ndugu msikilizaji neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana maana kwa hiyo wazeye wetu walishuhudiwa kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dahili ndugu yangu danieli unaposikiliza kipindi hiki ninawomba usikilize kwa makini ili upate majibu yanayotoka katika neno la mungu hapa swali lako linauliza imani ni nini na je unaweza kuamini bila kuwona sasa tumeona ya kwamba imani ni bayana ya mambo yasiyowonekana yani nikuwamini vitu ambavyo havionekani au mambo ambayo hayaonekani ukayafanya kuwa dhahiri kwa kuamini kama ambavyo mtu ambaye anaishi anaamini ya kwamba kesho jua litakuchwa tena au kutakucha tena mtu anayeishi anajua ya kwamba kutakucha tena kesho au jioni itakuja tena ndivyo ambavyo tunatakiwa kuwa na imani katika yale mambo ambayo hatuyaoni hasa katika mambo ya wokovu imani imejengwa katika kuamini kuwa na uhakika kwa mambo ambayo hata kuyaona hujayaona kama ambavyo tumeamini kwamba yesu kristo alikufa pale msalabani hiyo ni imani ukiamini unahesabiwa haki kwa kuamini lakini pia tunaposoma katika kitabu cha mwanzo tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ile ya fungu lile la sita, biblia inatuonesha ya kwamba ibrahimu alimwamini mungu anasema akamwamini bwana naye akamwhesabia jambo hili kuwa haki ibrahimu alimwamini mungu kwa sababu hakuwahi kuonana naye uso kwa uso lakini imani aliyokuwa nayo ibrahimu ilifanya mungu aweze kumwhesabia haki ya hiyo neno la mungu linatuambia katika kitabu cha zaburi fungu la 7hawa wanataja magari na hawa wanataja farasi bali sisi tutalitaja jina la bwana mungu wetu daudi anaandika maneno haya anapopambana katika vita anajua ya kwamba nguvu zinatoka kwa bwana imani yake inamwambia ushindi unatoka kwa bwana ushindi wa kila jambo katika maisha yetu inatoka kwa bwana ushindi unatoka kulingana na imani uliyo ndugu msikilizaji mahali popote unaponisikiliza imani ni kitu cha muhimu sana katika safari ya wasafiri wa kwenda mbinguni imani ni kitu cha muhimu sana kwa wakristo wewe unayijiwita ni mkristo imani ni kitu cha msingi sana huwezi ukampendeza mungu pasipokuwa na imani neno la bwana linatuambia ya kwamba mioyo yetu inainuliwa mioyo yetu inatiwa nguvu kwa imani tukisoma katika kitabu cha habakuki neno la mungu linasema ya kwamba tazama roho yake huinuliwa tazama roho yake hujivuna haina unyovu ndani yake lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake mwenye haki ataishi kwa imani yake roho ya wale ambao wanajitukuza nafsi zao roho za watu wale ambao wanajiinua nafsi zao hujivuna haina unyofu ndani yake lakini wale wanaomtumaini mungu wale wenye imani kwa bwana watajenga imani kwa mungu na neno la mungu linasema mwenye haki ataishi kwa imani kwa maana hiyo imani ni kitu cha msingi sana imani ni kitu cha msingi sana yesu aliwajibu ya kwamba kama wangekuwa na imani imani ambayo haina mashaka wangefanya mambo makubwa kuliko yale ambayo bwana aliyafanya yesu anatutaka tuwe na imani isiyokuwa na mashaka ndani yake ndipo ambapo tutafanya mambo makubwa hata kuliku tulivyozani neno la mungu katika kitabu cha 21, 21, hadi matayuu anasema yesu akajibu akawaambia ameni nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na mashaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiuwambiya mlima huu ng'oka ukatupe bahalini litatendeka hapa ni pale yesu walipo alipoulaani mtini ukakauka walishangaa sana yanawezekanaje mambo haya na yesu akawa, akawajibu kwamba wangelikuwa na imani wangeuambia hata mlima ung'oke na ungewatii katika fungu la anasema na yoyote mtakayoomba katika sala mkiamini mtapokea imani ndiyo inayosaidia pia maombi yetu kujibiwa imani ya kwamba unapoomba unapata kile unachokihitaji ndicho ambacho kinatusababisha tuweze kujibiwa maombi yetu pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu pasipo imani haiwezekani kujibiwa maombi yako kwa hivyo unapokwenda kuomba mbele za mungu unahitajika uwe na imani thabiti uwe na imani imara ya kwamba kile unachokwenda kuomba utapata kweli kupitia jina la yesu bwana asifiwe ndugu msikilizaji neno la mungu linasema katika kitabu cha yohana yohana fungu la yesu akajibu akawaambia hii ndiyo kazi ya mungu mwaminini yeye aliyenituma wakamwambia unafanya ishara gani basi ili tuone tukuamini unafanya ishara gani basi ili tuone tukuamini eti wanasema ya kwamba nawanamuuliza ya kwamba unafanya ishara gani basi ili tuone tukakuamini unatenda kazi gani lakini yesu anatuambia katika kitabu cha yohana katika kitabu hiki, hiki cha yohana sura ile ya ishirini fungu la ishirinina tisa neno la mungu linasema kwamba hawaheri wale ambao hawakuona lakini wakaamini fungu la wakaaminifuua anasema yesu akamwambia wewe kwa kuwa umeniona umesadiki waheri wale wasioona wakasadiki alipokuwa na mjibu tomaso ambaye hakuamini kwamba yesu amefufuka lakini akamwambia waheri wale wasiyoona lakini wakasadiki kwa hivyo ndugu msikilizaji ndugu danieli ambaye umeuliza swali hili kwamba je unaweza ukaamini bila kuona neno la mungu hasa ndilo linasema ya kwamba hiyo ndio imani yenyewe kuamini bila kuona maana anayeamini bila kuona huyo ndiye ambaye mungu anampenda maana ukiamini kwa sababu umeona hiyo sio imani ni kwa sababu umeona lakini ukiamini bila kuona hiyo ndio inahesabiwa kwamba ni imani iliyo thabiti mungu atusaidie ili tuwe na imani iliyo habiti ili tuwe na imani hata pasipokuona ili tuwe na imani katika mambo ambayo mungu anatutendea mungu anatusaidia mungu wetu ni mungu mwaminifu tunahitajika kumwamini hata pasipokuona miujiza maana tayari tuna miujiza mingi ya mungu dunia hii tunayoishi dunia hii tunayoikaa ni dunia ambayo imeumbwa kwa miujiza hakuna mwanadamu anayeweza kuumba dunia hii hakuna mwanadamu anayeweza kutenda maajabu makubwa ambayo mungu ameyatenda katika maisha haya lakini tunapomwamini mungu mungu anatuhesabia hakiitha linasema sisi tulio wayahudi wa kwa asili wala si wakosaji wa mataifa hali tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki lakini ikiwa sisi wenyewe kwa kutafuta kuhesabiwa haki katika kristo tulionekana kuwa wenye dhambi je kristo amekuwa mtumishi wa dhambi hasha maana nikiyajenga tena yale niliyoyabomoa naonyesha ya kuwa mimi mwenyewe ni mkosaji maana mimi kwa njia ya sheria naliifia sheria ili nimwishie mungu nimesurubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai niliyo nao ha- sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake siibatili neema ya mungu maana ikiwa haki hupatikana kwa njia ya sheria basi kristo alikufa bure ndugu msikilizaji imani ni kuwa na uhakika ya mambo yasiyoonekana lakini pia neno la mungu limetuonesha hapa kwamba tunaokolewa kwa imani sio kwa sheria anasema siibatili neema ya mungu maana ikiwa haki hupatikana kwa njia ya sheria basi kristo alikufa bure kuna watu wengine ambao wanayapotosha wana maandiko haya ya kwamba sasa hawana haja na sheria za mungu kwa sababu wanaokolewa kwa imani lakini ndugu msikilizaji popote ulipo nataka nikuambia ya kwamba kristo ameonyesha kabisa kwamba abrahamu kuhesabiwa haki hakuhesabiwa haki kwa sababu ya matendo yake lakini abrahamu kwa sababu ya kuhesabiwa haki hakuacha kutenda matendo ya sheria kwa sababu amehesabiwa haki kwa imani lakini abrahamu alitenda matendo ya sheria alimtii mungu kwa kutenda yale maagizo ya mungu kwa sababu anamwamini mungu na hivyo hata sisi wa leo tunahitajika kumwamini mungu na kutenda sawasawa sawa na mapenzi yake maana tukifanya hivyo hapo ndipo tumeonyesha imani iliyothabiti kwa kutenda yale ambayo mungu ambaye hatujawahi kumwona ameyaagiza na hivyo kwa kufanya hivyo tutaonyesha imani yetu kwa matendo maana mahali fulani katika kitabu cha yakobo anasema kwamba basipo matendo huwezi kuonyesha imani ni lazima uwe na matendo ili imani yako ionekane na kwa hivyo kwa kweli hatuhokolewi kwa yale tunayotenda ila tunaonesha imani yetu kwa yale tunayotenda lakini imani ndiyo chanzo cha wokovu wetu mtaka nikuambiye ndugu msikilizaji mahali ulipo ya kwamba unahitaji kuwa na imani yenye matendo ndani yake kwa sababu ukiwa na imani peke yake isiyokuwa na matendo bibuliya inasema kwamba imani hiyo imekufa na wala kweli haimo ndani ya mtu kama huyo msikilizaji wangu kufikia hapo niseme ya kwamba mungu akubariki katika kusikiliza neno hili na naamini ya kwamba ndugu daniel wairinga pale kihesa umepata majibu ya maswali yako swali lako ambalo lina sehemu mbili imani ni nini naje kuamini bila kuona kunawezekana na tumeona kwamba imani ni bayana ya mambo yasiyoonekana lakini pia imani huwa imani pale ambapo hujaona hapo ndipo imani inakamilika lakini kama ukiamini kwa sababu umeona hiyo sio imani ni jambo dhahiri ni kitu ambacho kinaonekana na sifa ya imani ni kuamini kuwepo kwa kile ambacho hukioni kama unavyoamini kwamba mtu fulani ana akili na uwezi kuona akili yake ndivyo ambavyo imani inavyohitajika kuwa unaweza ukaona tu mtu anatembea njiani ukajua kwamba mtu yule ana akili lakini huwezi kuchukua akili yake ukaishika mkononi au ukaiona hivyo ndivyo imani inavyohitajika unahitajika kuona kazi za mungu ukaamini kwamba kwa kazi hizi mungu yupo mungu aweze kukubariki katika jina lake yesu amin fikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni ya u changamoto anaanihiya pa ya kuniandikianakuja nesoiwaja so tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tok hapa kumbuka kesho tutakuwa na kipindi cha mafundisho makuu leo hii ninapokuaga kutoka studio barikiwa na waimbaji wa mwenge kutokea daressalamu wanakuambia sema nami bwana tukutane kesho walikuwa nami kibaga mweipaja sema nami bwana nasikio nimekuja mbelezako nimeleta yote yansongo hayo when wewe will Sikia, Ole, Namib, Nedo, Lako, auteno umekuave mapuetubana tangutuli posima mamelezako pendona rehem mavi me ongos ummetulesa ometunesa haidelizako tomezihona buana asante yesus tunafosuuuwe