nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yambakelele ya yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena anakuja anakuja Yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadi ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr org nchini kenya katika masafa ya 89.7 fm si katika kipindi cha siku hii ya leo ili uweze kubarikiwa na matangazo yetu kipindi ambacho kitasikika leo ni kipindi cha mafundisho makuu msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machilumshana msikilizaji wangu natumaini ya kwamba uko mzima wa afya na kama afya yako kidogo ina taflan basi mwenyezi mungu atende muujiza juu ya hilo lakini ninakualika sote tunapoanza kipindi chetu mpaka pale tunapofikia tamati kwa sasa tuwategesikio mashahidi sda kwaya na wimbo wao mzuri unaosema msalaba mara baada ya hapo basi tutapata nafasi ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu <muchas> Yes, povo haki imbo wenu huo mzuri moja kwa moja basi bila kupoteza wakati tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu mada ya leo kile ambacho kinakwenda kuzungumziwa leo ni kile kinachohusu uzoefu wa wokovu sehemu ya kwanza hebu tutege sikio kwa mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula huyu hapa yesu asifiwe mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi hiki kizuri kipindi cha kujifunza neno la mungu kipindi cha kujifunza mafundisho makuu ya kanisa la wa sabato bado tuko katika fundisho kuhusu uhokovu fundisho kuhusu uhokovu imani ya msingi ya kumi fundisho kuhusu uhokovu imani ya msingi ile ya kumi katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la waadventis wa sabato tumeshaangalia imani za msingi tisa naomba nikukaribishe katika imani ya msingi ya kumi ambayo tunaamini kanisa la waadventis wa sabato kabla hatujaanza nikukaribishe kwa ajili ya ombi baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante mungu wa mbinguni kwa ajili ya mpendwa msikilizaji wangu baba tukiwa tuna tafakari neno lako lenye uzima ninaomba uwe pamoja nasi ninaomba bwana wa mbinguni uweze kutufundisha kwa uwezo wa roho wako mtakatifu kwa jina la yesu kristo amina imani ya msingi uzoefu wa uokovu imani ya msingi ya kumi uzoefu wa uokovu ndiyo imani ya msingi tunayoangalia katika imani hii tunapoangalia habari ya uzoefu uzoefu wa uokovu katika maisha yetu ni uzoefu gani ambao tunaweza tukaupata katika maisha yetu ya kila siku lakini katika somo letu la leo naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha tuwe pamoja ili kwamba tuweze kuangalia kiini kikubwa cha uzoefu wa uokovu kwamba uokovu ni kitu gani ni ninawezaje nikapata uokovu katika maisha yangu ya kila siku neno la mungu litatuelekeza neno la mungu litatupatia mbinu au njia iliyo sahihi ambayo tunaweza tukaitumia katika maisha yetu kuhusiana na uzoefu huu wa uokovunasema epiensiuzowefu uzowefu wa u hokovu ambao tunaupata katika neno la mungu tunasoma katika bibiliya takatifu katika warumi sura ya tano mstari wa kwanza na wa pili nenu la mungu linasema basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na muwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo mstari wa wapili ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema neema hii ambayo mnasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu hapa tunapoendelea kuwa katika maisha ya kumtafuta mungu nasema tunaweza tukaendelea kuhesabiwa haki tunaendelea kuhesabiwa haki kwa njia ya imani ambayo inakuwemo ndani yetu lakini waraka ule wa kwanza sura ya tatu mstari wa nne asema nikodemu akamwambia nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwamamaye mara ya pili akazaliwa yesu alisema mtu anatakiwa kuzaliwa mara ya pili uzoefu wa uokovu ni kuzaliwa mara ya pili kuzaliwa mara ya pili kwa njia ya maji na kwa njia ya roho kubatizwa katika maji yaliyo mengi kama yesu alivyobatizwa uzoefu wa okovu kama nikodemu nikodemu alikuwa mbishi asema bwana mimi naponiambia nizaliwe mara ya pili nizaliweje mtu akiwa mzee anaweza kaingia tumboni mamaake kazaliwa tena hilo ni suala gumu lakini tu, tunaangalia kidogo habari ya uzoefu wa ukobu. nasema kwa kwa upendo kwa upendo na rehema zisizo na ukomo mungu alimfanya kristo asiyejua dhambi kuwa dhambi kwa ajili yetu yesu alifanyika kama mwenye dhambi kwa ajili yetu sis, ili tupate nafasi ya ya pili kuokolewa ili kwa t tupate kufanywa wenye haki kwa kuongozwa na roho mtakatifu tunahisi hitaji yani roho mtakatifu akiwa ndani yetu tunajisikia hitaji kama nikodemu alivyojisikia hitaji akamtafuta yesu mpaka usiku wa saa nne anajiuliza vizuri kwa yesu ninawezaje mimi hmm? ninawezaje kuzaliwa mara ya pili ninawezaje lakini nasema tunapokiri tunapokiri hali yetu ya dhambi tunapotubu makosa yetu na kumwamini yesu kama mokozi na bwana kama mbadala wa kielelezo imani hii inayookoa inakuja kupitia uwezo wa kiungu wake aliye neno naye ni karama ya neema ya mungu kwa njia ya kristo huwa tunahesabiwa haki tunafanywa kuwa wana na bindi za mungu na tunakombolewa kutoka katika utawala ule wa dhambi kwa njiya ya roho mtakatifu. roho mtakatifu huwa tunazaliwa upya kwa njia ya roho mtakatifu huwa tunazaliwa upya roho mtakatifu anatufanya tunazaliwa upya huyo ni roho mtakatifu roho mtakatifu anafanya kazi sheria ya kutakasa na huo huwa tunapewa uwezo wa waku, kuishi maisha matakatifu tukikaa ndani yake tunakuwa washiriki wa shirika ya mungu na kuwa na uhakika wa uokovu sasa na hata katika hukumu kwa sababu ya uzoefu uzoefu wa uokovu katika maisha yetu ya kila siku lakini tunaposoma katika isaya sura 64, mstari wa 6 biblia inasema kwa maana sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na matendo yetu yote ya haki yamekuwa kama nguo iliyotiwa unajisi sisi sote twanyauka kama jani na maovu yetu yatuondowa kama upepo uondowavyo habari njema ni hii bibiliya inasema neno la mungu linasema sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na uzowefu wa wokovu kwa kumkimbiliya yesu ule uchafu unaondoka kwa kule kusema yesu najisalimisha kwako nawombunibadilishe nawo mbunipatiye maisha mapya tunaendelea kuwa wapya uchafu unaondoka lakini uchafu hauwezi kuondoka bila kumkimbilia aliye hitaji letu katika maisha yetu ya kila siku warumi warumi warumi sura sura ya ya mstari mstari wa wa tufungue biblia zetu katika warumi sura ya tano, ule wa nasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwahiyo kwa kosa la mtu mmoja dhambi imeingia duniani kote uzoefu wa uokovu ni kumkimbilia yesu ambaye ni neno ambaye ni karama ya neema ya mungu ambayo imekuja kwa ajili yangu mwokozi wa ulimwengu kwa kumwamini yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yangu ninabadilishwa na ninatembea katika uwezo wa pekee kupitia upendo huu wa mungu kupitia hizi rehema za mungu ambazo hazina kikomo mwanadamu anaweza akawa na upendo wa ukomo mtu unaweza kasema bwana nakupenda sana wewe ni rafiki yangu nakupenda sana lakini unashangaa baada ya muda mfupi wamekuwa maadui kwa sababu huo sio urafiki kama ule wa mungu urafiki wa mungu hauna ukomo upendo wa mungu hauna kikomo maana yeye alimfanya kristo awe kama mtu mdhambi ili mimi mdhambi wewe mdhambi mpendo wa msikilizaji wangu tuweze kupata nafasi ya pili ya kuokolewa anasema kwa kwakua ulikuwa wathamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa nami nimekupenda kwa sababu hiyo nitatoa watu kwa ajili yako na kabila za, za watu kwa ajili ya maisha yako unaposikia habari njema mahali mahali unasikia huyo anazungumza hili unasikia huyo anahubiri hili unasikia huyo anakushauri hili ni kwa sababu neno la mungu linasema kwamba kwa kuwa ulikuwa wathamani machoni pangu kwa sababu wewe ni, ni mtu wa thamani mbele za mungu ndio maana unasikia hata hatamaneno katika chombo hiki cha habari unasikia maneno haya ni kwa sababu mungu anakuona wewe ni wathamani sana hebu kaa karibu na chombo hicho cha habari ambacho kiko mkononi mwako unapoendelea kusikiliza habari hizi ambazo mungu anataka tuweze kuzifahamu ni kwa sababu mungu anatuona sisi ni wathamani katika maisha yetu maana tunayapata haya mwanzo sura tatu mstari wa kumi nanne bwana mungu akamwambia nyoka kwa sababu umeyafanya hayo umelaaniwa umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote wa mwitu na kuliko hayawani wote walioko mwituni kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzaa wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kwa hiyo habari njema ambayo tunaiona katika sehemu hii mungu akamwambia yule nyoka kwa sababu amefanya kosa la kudanganya wazazi wetu wa kwanza na sasa kwa tumbo atakwenda mlaaniwa na mwanadamu atapitia changamoto kupitia nyoka kwa hiyo dhambi imeleta shida kubwa duniani lakini mungu wetu anatupenda anatufunulia haya yote ili tuweze kutambua upendo wa mungu ulivyo mkuu lakini katika kitabu cha tito naomba mpendo w msikilizaji fungua kitabu cha tito sura ya pli mstari wa au andika ili fungu utasoma vizuri tena kwa muda mwingine neno la mungu nasema maana maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa hii ni habari njema tunayoiona neema ya mungu hii imefunuliwa na neema hii ya mungu imefunuliwa imefunuliwa mefunuliwamefunia aammefunliwa aajewe mdambi kwa, kwa, kwa kumkimbilia yesu unapata msaada neema ya mungu inatufundisha kwamba kuna kimbilio neema ya mungu ina, inaokoa neema ya mungu tumepata nafasi ya pili katika maisha yetu warumi saba mstariwakuminanane hadi ishirini na ishirinanne na ishirinan aru sban hadi ishirinaan kwa maana na juwa ya kuwa ndani yangu yani ndani ya mwili wangu halikayi neno jema kwa kuwa kutaka nataka bali kutenda jema sipati Kuminatisi. kwa maana lile jema nilipendalo silitendi bali lile baya nisilolipenda ndilo nilitendalo basi mavil kama vile, eh, vile nisilolipenda ndilo nilitendalo si mimi na si mimi nafsi yangu nilitendaye bali na ile dhambi ikaayo ndani yangu mstari wa ole wangu masikini mimi ni nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti habari njema ni yesu ndiye na mwili huu wa ndiy atakaetuokoa nai huamauti saashi ole wangu masikini mimi ni nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti yesu ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu yesu ndiye na mwili huu wa mauti namshukuru mungu kwa yesu kristo bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili zangu naitumikia sheria ya mungu bali kwa mwili wangu sheria ya dhambi mungu wetu ni mwema ambaye anatupenda ambaye anatujulisha maneno haya kwamba hata kama tunajiona tuna hatia kama mtumishi wa mungu paulo alivyoandika ole wangu maskini mimi ni nani atakaye niokoa habari njema ni hii anaye kutoka kwa nguvu za jiza kutoka kwa wachawi kutoka katika hali ya dhambi ni yesu yuko kwa ajili yangu yesu yupo kwa ajili yako kunisaidia kukusaidia katika mwili huu wa mauti mungu ananisaidia kwa njia ya yesu kristo napata msaada warumi sura ya mstari wa hadi wa wanan nasema kama vile daudi aunenavyo uheri wake mtu yule ambaye mungu amuhesabia kuwa na haki pasipo matendo heri waliosamehewa makosa yao na waliositiriwa dhambi zao mstari wa nane heli mtu yule ambaye bwana hamwhesabii dhambi haya ndiyo maneno ambayo tunayapata ambayo anatutia moyo ambayo yanatusaidia ambayo yanatuandaa kwa ajili ya ufalume wa mungu katika maisha yetu ya kila siku hii ndiyo habari njema tunayoipata msikilizaji inawezekana kabisa akawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapakys ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mnapokufikia hapo msikilizaji nipende kukushukuru sana kwa kutenga muda wako kuwa pamoja nami amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe maana tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo jina langu habi machil mshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja natoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao mashahidi sdai kwaya wimbo unasema asubuhi njema amani ya bwana iwe pamoja nawe Kiza maisha zime si wafunga wengi wamesha ubungu wakifata kiza o haraka kiza maisha zime si Tulani ni si si si, mungu ajua. Tutabani ni si si si, ayapia mungu ajua. Akura kame, akura, hariye pamba kama maua. Akura Akura, akura, ah, harie pamba kamama uwa. Tuto kuladi ni sisi, ayoyote mungu ajua. Tuto banadi ni sisi, ayapia mungu ajua. Akura kamwe, akura, harie pamba.