nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ega sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 2ts0 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na AWR intercity mbea vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr org nchini kenya tunasikika kupitia 897 kisima fm mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu siku ya leo tunacho kipindi cha ijali afya ya yako na kipindi cha siri za ushindi na tunapokwenda kuanza kipindi chetu basi moja kwa moja tutapata fursa ya kuwategea sikio paradiso sja kwaya na wimbo sema sema nasi jina langu habi machemshana tuwe sote tunapoanza kipindi chetu mpaka pale tunapofikia tamati karibu sana msikilizaji wangu não pode abandonar semana se semana nessa cama vitumeu da mani tu tu fica quando ia para aleluia capita jesus tu we Hakuna mtu mwingine, to wiggid, I was <laughs> a msada to go. You know, I'm sad. I was <laughs> a good to go. You know, I am to asanteni sana paradiso sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako hapa tunakwenda kumsikiliza msaikolojia joseph kabelela yeye alikuja na maelezo kuhusiana na majonzi ya muda mrefu ni yapi hayo msikilizaji ungana pamoja nasi asante ndugu mtangazaji karibu sana ndugu msikilizaji wa radio aadventist ulimwenguni karibu katika kipindi cha ijali afya yako katika kipindi hiki kuna maada ambayo tutaenda kujifunza kwa pamoja maada inayosema majonzi ya muda mrefu au kwa lugha ya kiingereza inaitwa na mwasilishaji wa mada hii atakuwa ni mimi hapa kwa jina naitwa joseph kaberela mwanafunzi wa sykolojia na ushauri na sihi kutoka katika chuo cha jordani mkoa wa morogoro karibu twende pamoja kuweza kujifunza mada hii naam basi bila kupoteza muda ningependa tuanze kwa kufahamu maana ya majonzi ya muda mrefu au kama ambavyo nimekwusha kusema kwa lugha ya kiingereza inaitwa majonzi labda majonzi eh? majonzi ni ni nini unazok najiuliza labdamajonzi niiajonzhaiyahuzuianayokuwa napitia mtu kwa muda fulani lakini asema kwamba majonzi ya muda mrefu kwamba ni hali ya huzuni na maumivu ambayo inaweza kudumu kwa muda mrefu na kusababisha mtu kuwa na hisia tofauti tofauti kama kukata tamaa kujihisi kuchoka na kutokuwa na hamu ya kufanya shughuli zozote za, za kawaida ambazo amezoea kuzifanya kila siku lakini pia hali hii inaweza kuathiri afya ya mtu na kusababisha matatizo ya kimwili na ya kisaikolojia au ya kiakili kama ambavyo nimekusha kuzungumza hapo awali kwamba tuichambue sasa kwamba i maana ya ma, majonzi ya muda mrefu tuichambue sasa ili tuweze kuielewa zaidi kwamba kwamba tunapozungumzia kwa huzuni au maumivu ambayo mrefutucambuhmboanakua nayo mtu ni ya kudumu au ni ya muda mrefu kwamba mtu labda amepotelewa na, na, na mtu wake wa karibu amefiwa na mtu wake labda amefiwa na mifugo yake amepoteza mali ameshuhudia majanga kwa hiyo anapokuwa na hali hii ya huzuni anapokuwa na maumivu haya ya muda mrefu afanye shughuli flanisaona kabsamukuathiri afya ya mtu na kusababisha matatizo ya kimweli na kisaikolojia au kiakili kwenye afya ya akili sasa kwamba mtu kulinganana jinsi ambavo atauaua didi ya changamoto hi amboawlabda kutokula chakula vizuri eh, kubakina mda wote ana mawazo kkampelekea shida nyingine ya kiafya ambayo E, inaweza kamsumbua katika mwili wake lakini pia anaza kapata changamoto ya kiafya ya kili, e, ya ya ya matatizo kama msongo wa mawazo na e, na vitu vingine tutaviona baadaye tutakavyokuwa tunaendelea yetu leo ndugu msikilizaji hii ya majonzi muda ya mrefu kuna makundi mawili ambayo anaweza mwiliambayoanaezakafanya sasa huyo mtu aweze kuwa katika hali hiyo kwamba hayo makundi ya kupoteza yamekaa vipi kwamba kuna makundi mawili ya kupoteza kama amepoteza mtu kapoteza mali kapoteza nini kuna makundi mawili ambayo naezokatambua a kwamba huyu mtu kapoteza kitu hiki e, makundi hayo ni makundi kwamba kundi la kwanza e, unapoteza vitu ambavyo vinaweza kushikika e, kwa mfano labda umepoteza mtu poteza nyumba mpoteza gari mepoteza kiungo cha mwili vtuatwatza a mtu, mtu, mtu ameharibu ndoto yake eh, au mtu kaharibu matumaini yake ni vitu ambavyo haviwezi kushikika lakini vitu ambavyo vinaweza vikawa ni sehemu ya kumfanya mtu huyu awe na majonzi ya muda mrefu awe na huzuni hii apate maumivu ya mda mrefuabaada ya, ya kuona ao ndugu mskzajiatuanaama i itugakafanaauaaouumuadafua vitu vingi amaaaabshatu uonoiatuo ni kupoteza mtu wa karibu kwa kifo kwamba pale ambapo tunakuwa tunafiwa na wapendwa wetu umefiwa na baba umefiwa na mama umefiwa na, na dada labda umefiwa na ndugu yako mwingine yyote lakini au rafiki yako mtu mpenzi na vitu vingine kwa hiyo hali hii mtu aingie katika majonzi ambayo yatamfanya ya kuzoea yatamfanyaashindkuzoea aaumtea changamoto zingine lakini pia kitu kingine ambacho naea kamfanya mtu aweze kuingia katika hali hiyo ni kupoteza ajira au auotza biashara yakeaadotemaana ya moto au kwa vire, kwa Kuhino, mtu kuingia katika majonzi ya muda mrefu lakini pia jambo jingine ni kupitia matatizo katika uhusiano wa kimapenzi au ndoa kwamba unakuta mtu yupo kwenye mahusiano na mwenzake au mtu yupo kwenye ndoa sasa zile changamoto nazokua wanakutana nazo wawili hau kamfanya mtu mmoja wapo sasa kwamba anakuwa katika hali ya majonzi ambayo inaweza katika majonzi ya muda mrefu lakini pia kuna jambo jingine eh, kupitia magonjwa ya kudumu eh, yale magonjwa ya muda mrefu eh, au ahali za kiafya tu zinazosumbua maisha ya kila siku kwamba mtu anakuwa anapata magonjwa mara kwa mara au mtu anakuwa na ugonjwa ambao niwa kila siku lazima ameze dawa eh? kila siku lazima achome sindano kila siku lazima kuwekuna uangalizi katika kutokana na ugonjwa wake huo kwao hali hiyo pia inaweza nizikampelekea mtu huyu kuingia katika hali ya kuwa na majonzi na hatimaye kuwa na majonzi ya muda mrefu lakini pia jambo jingine ni kupitia migogoro ya kifamilia pale ambapo unakuta familia sio familia yenye afya labda familia yenye migogoro mara kwa mara hakuna maelewano eh, hakuna lugha nzuri zinazotumika kwamba hakuna mawasiliano mazuri kao ni changamoto ambayo mtu mwingine anaeza kaa napitia inawezekaa eh, labda anagombana labda baba na mama lakini yee pia ikawe namwathiri au yee mwenyee na, fami- na wazazi wake au yee mwenyee na kaka yake yeye na dada yake au kuna ugomvi tu kunakua kuna, akuta kuna, kuelewana ndani ya familia inaezekawa ni changamoto pia Ye kuwa na amani, na amani ambayonaezakamfanya e ashinde kua a amaameeaulabdanoueadaeomambo mengyakfama moaaoao lakini pia jambo jingine mm? kushuhudia eh, vitendo vya ukatili au we mwenyewe kutendewa vitendo hivyo eh. asapale ambapo nakua vitendo hivyo vya, vya, vya kiukatili eh, au umeshuhudia mtu anafanyiwa vitendo hivyo vya ukatili vitendo vya unyanyasaji eh. ni mazingira ambayosazakakufanya wewe pia uweze kuingia katika hali ya majonzi na kuendelea zaidi uzkawa na majonzi ya muda mrefu na kakufanya ukashindwa kufanya mambo yako mengine vizuri lakini pia jambo jingine ni kupata matatizo ya kifedha e, au paemo unapitia changamoto za kifedha labda na kipindi fulani ulikua a uezoubaadaya mda e, halikabadilika ukawapata changamoto hiyo kwa hiyo pale ambapo unakuta uwezi kukutata fea zaidi mbinu, au kujipatia kipato kwa namna nyingine ambayo ni ya halali sasa unaweza unazokaa katika hali ya majonzi na majonzi haya yanazakaa pia yakaendelea mbele zaidi yakawa majonzi ya muda mrefu ambayo tunasema ni ri inawezekana kabisa msikilizaji ukawa umepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi astna yes, so hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi katika kipindi cha siri za ushindi tunaendelea kuangalia kuhusiana na huduma za maendeleo kwa wajane huduma za maendeleo kwa wajane sehemu ya tatu neema tuvako huyo hapa anatujuza lakini sio hivyo tu ulihitaji sana katika, katika malengo yetu ilikuwa kwamba tuamshe kila mtu mm. kila familia kila kijana kanisa uh, taasisi za dini na serikali kuweza kuwahudumia wajane kuona kwamba kuna umuhimu wa kumhudumia mjane aliyeko karibu na wewe uh, sisi tulitaka kufuta dhana ya kusema kwamba mpaka tupate fedha kutoka nje ya nchi ndipo tumhudumie jirani yangu ambaye hana mavazi jirani mjane huyu ambaye hana chakula kwa sababu neno la mungu linasema lakini anasema kwamba kuna dini safi ambayo dini safi hii ni kuwaona wajane kwenda kuwatazama katika dhiki zao sasa kwenda kutazama sio kusubiri waje labda waje kanisani waseme mi na shida mtoto wangu hana ada ndio sasa tuanze kuchanga eh, shilingi mia moja elfu alafu tunamwambia zimepatikana elfu basi anapewa anaenda hapana hiyo sio dini ambayo mungu alisema yakobomofusb okay. eh, mungu ala, amesema kwamba unaweza ukawa na dini lakini kama dini yako haiwezi kufanya hivi kwenda kuwatazama yatima na wajane katika dhiki zao dini hiyo haitakuwa safi kwao unakuta mara nyingi tunajilinda maana inasema kuwatazama yatima na wajani na kujilinda na dunia usitende nini hmm. dhambi lakini tunakuta tunakazan kuenda kanisadi tuna kusoma biblia tunakazana kazana kuenda misikitini tunakaz na kujilinda usitendeaongo nisizini nisifanye nini vyote hivyo tunafanya vizuri lakini dini bado haijakuwa safi tunasahau kwamba lazima twende tuwaone tuulize gani kwa hiyo tumefanya hiyo ikiendana na, na matayo ishiri tano tunaona kwamba bwana anapokuja mara ya pili haulizi mara ngapi umeenda kuabudu haulizi haulizi ulisoma kiasi gani haulizi kwamba wala hakupongezi kwamba ulikuwa huzii wala nini <laughs> yeye yeah, yeah, anachouliza anajua hayoyote ulifanya hiyo hana shida nayo anauliza yale mliowatendea wale wadogo litendea mimi sasa ny mi nilikuwa kifungoni amkuja kunitazama nilikuwa na dhiki kama iliosema mm-hmm. matayo ishiinatano kwa hiyo tuna malengo yetu yamefikiwa mm. uh, tuseme kwa asilimia kadhaa kwa sababu sasa tangu tumeanza marafiki tulo wanakuja tuna, wanaona tunavyofanya mm. na wao wameanzisha huduma wa, wanatuita wana kama lsne mm. hey, wanahudumia wana yao ile yagusa maisha okay. ya, na wao anafanya lakini ako wachungaji kadhaa wanafanya ha, wajani wenyewe nao wanafanya wanaeda kutia wenzao moyo mm. na kanisa langu linafanya hata kwenye makambi sasa hivi ninakuta kuna wahudumu wengi yani wanapopanga wanapo makambi hmm, kunakuwa na hilo darasa ili kutia joto kwa hiyo tunaona kama miaka kumi aija enda bure kumekuwa na nana kanisa limetusapoti sana tunamshukuru mungu sana niima ni fahamu pia ndiyo unajua kwenye kitu mnachokifanya hmm. kinavuta wengi ndiyo wewe ulipata wazo ndiyo mnawahudumia watu wa aina gani ni watu wa wa madhehebu yenu tu au pia mnawapa fursa watu ambao hmm. wako kwenye hiyo hali lakini sio wakwenu kwa ufupi sana kwa ufupi ni vivi hmm. maumivu hmm. hayana dini ndiyo na mungu anaposema kwamba wajane wahudumiwe hajaandika wadini gani kwa hiyo tunapokusanya haa wajane tu wanakuja wadini mbalimbali mbali. hata wasio na dini tuko na waislamu wa kutosha tu tuko raci tuko asabato tuko luthrani anglikana madhehebu yote unayoyafahamu mm. wote wanawake wale wajani wanakusanyika pamoja wanatiwa moyo na wanakuwa kama ndugu mmoja mm. hivyo hakuna ambaye haruhusiwi kuwepo katika kundi hio nikushukuru kwa maelezo hayo nitamani kufahamu kwa sababu yawezekana mwingine angefikiri kwamba labda mm. mnahudumia ile jamii ya kwenu tu kwa maana labda ya wasabato mm. lakini mm. kumbe mmeacha uwanja mpana kabisa. kabisa kwa yeyote ambaye mm. tayari uko kwenye changamoto oh. awe mwislamu awe mm. zi wote wanaruhusiwa hapo yeah. lakini wao watu wanasemaje kuhusiana na hiki ambacho mnakifanya wale ambao sio wamadhehebi yenu pengine wao wanachukuliaje hii pia kwa ufupi lakini ufupi. kwa ufasaha kwa kweli hawa mm-hmm. nafikiri labda utawasikia wao wenyewe zaidi yeah. mm-hmm. maana mimi nikisema mm-hmm. lakini wengi wamekuwa wame, wame wakishukuru kwamba ni jambo ambalo hawajawahi kuliona kwenye madhehebu yao mm-hmm. wengine wanasema wanalipishwa hela ndipo waende lakini hapa kwa wadivendista sabato hakuna fedha wanayolipishwa mm-hmm. na wengi wamesema hapa tunamwona mungu mm-hmm. mwenye upendo wa kweli yeah. na kingine unajua unapokuwa umeanzisha kitu mm-hmm unajua kwamba lazima unakuwa na changamoto nyingi ambazo unazipitia na najua nikikupatia nafasi ya kutiririka hapa inawezekana mm. tukamaliza muda kabisa Kweni. niambie zile changamoto ambazo unaziona ni nzito ambazo mm. umezipitia kuanzia miaka hiyo ya elfu mbili na kumi na tatu ulipoanza mpaka leo hii tunasherehekea mm. karibu tuambie asante katika changamoto ambazo tumepitia ni pamoja na watu kutoelewa mm. nakumbuka huyu baba mtu mzima tu nzuri mm. kaniuliza mamatuvako kwa nini unaangaika sana na wajali kwani unapata nini mm. sikumbuki nilichomjibu aiyoambea mungu msaidie ha, watu hawaelewi kwamba haya ni maelezo ambayo mungu ametoa ni agizo la mungu kabisa na mara kadhaa mara nyingine amesema kwenye kutoka 2hb fungula 22 akisema kwamba atakae uh, mdhulumu mjane ama yatima na yule mjane akamlilia au yatima na mungu atasikia na adhabu ya yule mtu anayemfanyia mjane vibaya ni kifo yaani imeandikwa wazi katika maandiko matakatifu na kwa kufikia hapo msikilizaji tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ni kushukuru sana kwa kuwa umechagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki kwa muda wote huo ulikuwa naye habi mshana kama msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo ni kutakie usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe na kuacha nao paradiso sji kwaya na wimbo unaosema mwana mpotevu endelea kubarikiwa But yeah, we- yeah. Let's go. I'm a Paraika, money, I'm a big money, I'm we right. right.