unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni yunayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kismfm hii leo endelea kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www rg kumbuka hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo na tutakayokuwa nayo hii leo ni pamoja na waimbaji wa kwaya agape international ambao utapuja kwako na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli eravkewa qweli yesu manmungu luvu mamnakyote amer pewa begarima wa pili tokawa na wakwaya ya vijana ya ambasada kutokea kanisa la ilala kule dar es salamu watatubariki kwa wimbo naosema ushindi na kwa kwanza kipindi chetu msikilizaji ni kusiuweze kuwategea sikio waimbaji wa agape international kumbuka kipindi wani ni biblia kujibu na hapa toka naye fanel tanda pamoja naye mchungaji joseph chengula basi hawapa agape international dip asante sana gape intenationa nikukaribisha katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu hapa toka naye fanel tanda wakitubariki na mchungaji joseph chengula wa msikilizaji bado tupo katika kipindi cha biblia y kujibu na tunaendelea kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki mimi ni mfano tanda nipo naye mchongaji joseph chengula na tunakwenda kujibu swali ambalo limeulizwa na ndugu mwanilwa kutoka kule kibaha yeye anauliza kwa mujibu wa wakolosai216 na inasema mtu asiwahukumu kwa ajili ya sabato na bado wengine wanafundisha kwamba bado kuna sabato hapa anasema ajaelewa mchungaji kitabu cha mstari neukitabu chawalosa asiwahukumu ya sabato lakini bado wengine wanaofundisha kwamba kuna sabato ikoje hi, karibu sana Aa, nashukuru sana ndugu tanda lakini katika sehemu hii tunapoangalia abari ya wa wakolosai sura ya pili mstari ule wa kumina sita neno la mungu linasema basi mtu asiwahukumu ninyi kwa vyakula au vinywaji au kwa sababu ya sikukuu au mwandamo wa mwezi au sabato lakini nakushukuru mpendo muulizaji lakini huja- mona hujasema amesema eh. sabato tu lakini yeah. hapa imetajwa vinywaji imetajwa vyakula na sasa yeah. mimi nitazungumzia vyakula nitazungumzia vinywaji nitazungumzia habari ya ya sabato I kwa faida muulizaji yeah. yeah. ili auliza tla zaidi jambo ni hili ambalo lazima tufahamu mtu akifundisha kwenye biblia, au mtu akisoma kwenye ndugu tanda ene mm. bb kwa sababu imeandikwa kama imeandikwa sio kuhukumu ila kuhukumu kunakozungumzwa hapa mtu asiwahukumu labda kwa sabatu ni kwa mfano namkuta labda mtu mlevi nasema wewe hutaingia mbinguni unajuaje kesho pengine tatu ndio hicho ambacho anazungumzia hapa paulo kwamba watu wasihukumu wasi hukumu ni ya mungu kwa sababu hata yule mwizi msalabani alisema bwana unisaidie akapata neema mwishoni kabisa sasa kama mtu alimwambia hutaenda mbinguni si mwongo ana-anaonekana kwa kwa kwa hiyo leo kwa mfano naweza nikamkuta mtu labda haitunzi sabato sabato kama mungu mungu lakini lakini amesema ikumbuke siku ya sabato, lakini huyu hutaenda mbinguni kwa sababu tunz sabato nitajuaje pengine ataamua kuitunza kwa hiyo hapo kuna mambo hayo mawili ambayo nimeona ni kusema lakini katika sehemu hii kwa kuwa hajauliza habari ya vinywaji lakini katika isaya sura ya tano mstari wa kumi na moja anasema ole wao wa mkao asubuhi na mapema wapate kufuata kileo hmm. sasa ini, hii ikisomwa namna hii sio kwamba mtu anahukumu maana imeandikwa ole oh, sasa ikisema wow. ole manake anayeendelea kunywa ile pombe ni ole wake yeye na mimi sio ya kwangu ni ya mungu na katika mithali sura ile ya ishirini mstari wa kwanza anasema kwamba wale ambao wanaenda kutafuta kileo eh, wale ambao wanaenda kutafuta pombe hawana hekima imezungumzwa hapa katika mm-hmm. mithali sura mihali suraishirinimsule wa kwanza lakini kwa sababu mpedoaulizaji hajauliza pia kwa hiyo nataka nikwambie kwamba pombe wengine bado wanaona ni halali kama ndugu yangu ambavyo ya anasema kwamba wengine bado wanasema kuna sabato e, katika sehemu hii ya, ya kula. pombe vakula tu, vinywaji tumeona hapo lakini kuna mafungu mengi tu katika ya, ya, ya, ya biblia hata katika habakuki sura ya abuisua anasema kwamba wanaole ambao wanafuata kileo kwa hiyo kileo kimekatazwa na mungu na hiyo nikimwambia mtu kwamba wewe unakunywa pombe eh? mgeukie mungu vinginevyo usipomgeukia mungu utapata hukumu sio kwamba nimehuumu lakini kilichoandikwa ndani ya biblia lakini tukija kwenye vyakula sasa katika waorinho wa, Korintho, wa sura ya1 ule mstari wa 39, neno la mungu linasema nyama zote si nyama moja nyingine ni ya wanadamu nyingine ya hayawani nyingine ya ndege nyingine ya samaki kwa hata katika wanyama mungu ametupatia wa mpaka wanyama aanyama tunatakia ukisoma katika mwanzo sura ya mstari wa kwamba wanyama walioingia ndani ya safina wale walio kuwa najisi wawili wawili mume mume na mke waliingia waliingia ndani ndani ya safina. Safi, sabasaba, waringia, ndani ya safina safina wale safi saba saba sasa katika sehemu hii tunaona tangu mwanzo walikuwepo wanyama safi na walikuwepo wanyama wasio safi sasa tukiendelea katika sehemu hii kulingana na mpendwa muhulizaji wa swali unaposoma pia walawi sura ya kumi na moja kwanzia ule mstari wa kwanza anazungumzia wanyama wanaotakiwa kuliwa lazima kama ni, ni wanyama wanao lazima kama wanyama wanaotembea na sifa mbili sifa ya kwanza wawe wanyama ambao wanacheua yani, eh, yani anakula majani kama anavyokula mbuzi kama kondoko, kama kula ng'ombe wanakula majani alafu alafu tena badai, watakuja, anakula, anaweka tena baadaye baadaye watakuja na cha cha iringa iringa tunasema kusindula anakula e, ni kwa hiyo mtu anatakiwa kufahamu kwamba mungu maana hapa hii kuanuamwanauaawreacm takiwa faa amsma nyama yote si nyama moja kuna nyama ya wanadamu kuna nyama ya ndege kuna ya hayawani kuna ya samaki kwao mungu ametupa mpaka namna tunavyotakiwa kula wanyama ambao mungu yeye amewaumba lakini muulizaji kwa ameuliza swali katika katika sehemu ya napenda tu tuongezee pia isaya mstari wa 15, 16, 17, utasoma vizuri lakini nasema maana bwana atakuja na moto na magari yake ya vita kama upepo wa kisulisuli ili atoe malipo ya gadhabu yake kwa moto wakao na maonyo yake kwa miali ya moto msara knsaba watu wale sao, na kujisafisha katika bustani yake aliye katikati wa kila nyama ya nguruwe na na bwana kwa hiyo asemabwaa nayo sio hukumu ila imesema watakoma wataomaaaa ktmto aamesemakabisa ktmotonurue naaanurue hii eataa nyama ya mungu amekata, nyama ya apanya. mungu mungu amekataa nyama panya amekataa kwa hiyo vitu vya namna hii ambapo vi, ambavyo vinatumika leo nikimwambia mtu bwana hii unavyokula hii mungu amekataa lakini lakini lakini biblia yenyewe imesema kwamba kwamba wat, nyama nyama ya ya ya nguruwe nguruwe mpendwa ndugu yangu yangu tanda mtu mwingine tena kwamba, mimi labda meno yangu ya meundoka, eh, meno yameondoka sina kutosha kula tu mchuzi hata mchuzi umekatazo katika isaya sura sitiina ta msari wa tatu hadi wa, wa sita anasema kwamba hata wanaokunywa mchuzi watakoma mchuzi wa nyama ya nguruwe watakoma asema bwana kwa hiyo basi katika sehemu hii e, sio hukumu katika sehemu hii ni maneno ya mungu moja kwa moja yanazungumzia ya habari ya wanyama tunaotakiwa kula ni hawa na na na na hawa na hawa na hawa hawa hata katika kumbukumbu kumbu la torati sura ya kumi na nnekuanzia mstariwa tatu kuendelea utaona sema utaonamawanyama taaulaa ni, ni ngombe ni ni lakini wanyama ambao wale ambao wanyaambaotaulalmbawanaocheua ambao sifamoja wanaocheua tumezungumzia sifa moja wanaocheua lakini wanakwato kiingereza cha iringa tunasema iringatunasema f fundo ndio miguu mepasuka kati fiutu ni miguu ambayo vidole vyake vinakuwa na na kucha kama mbwa hiyo inaitwa fiutu yaani miguu ambayo vidole vyake vina e, vinakucha vina miguu yake hajagawanywa kati basi ukiona mnyama mguu wake unafanana na ule mguu wa mbwa au paka huyo mnyama hana sifa lakini kuna wengine wana sifa moja kati ya hizo mbili kama vile nguru. nguruwe nguruwe ana, ana ana ana kwato ana kwato lakini hacheuwi kwa hiyo yeye ni najisi kwa sababu sifa ya pili haipo lakini mwingine anaweza kawa anacheua lakini kwato hazipo huyo naye hatakiwi kuliwa kwa mujibu wa biblia inavyosema tukija kuhusu sabato maana muuliza swali nasema kwamba wengine bado wanasema sabato ipo ndiyo sabato napenda nikwambie muulizaji sabato ipo kwa nini ipo sabato ipo hadi leo kwa sababu ni agano la milele kati ya mungu pamoja na watu wake tunaposoma katika kutoka sura ya ha1 utasoma kwa wakati wako vizuri kabisa kuanzia mstari wak2pa7 anapozungumzia habari ya sabato kutoka mstari wa uto7 anasema kisha mstari wa mstariwa huu kisha nena na wana wa israeli nakuwambia hakika utazishika sabato zangu kwa kuwa ni ishara kati yenu na mimi katika vizazi vyenu vyote ili mpate kujua yakuwa mimi ndimi bwana ni watakasae kwa mungu tayari anazungumzia habari ya sabato nena na wana wa israeli na kuwambia hakika mtazishika sabato zangu za kwahyo akisema hakika maanake ni lazima wale ambao wanampenda mungu lazima wataitunza sabato ya bwana kwa sababu ni agano la milele kati ya mungu pamoja na watu wake lakini mstari wa mstariwa anasema basi mtaishika hiyo sabato kwa kuwa ni takatifu kwenu kila mtu atakayeitia unajisi hana budi atauawa na kila mtu afanyaye kazi siku hiyo ataondolewa toka kwa watu wake msarea kazi itafanywa siku sita ya saba ni sabato ya kustarehe kabisa takatifu kwa bwana sabato ni nini sabato hatukisoma kamusi yako sabato ni siku ya saba ya juma ambayo ni jumamosi inafafanua kabisa kwamba sabato ni jumamosi ni siku ya ibada ni siku ya saba ya wiki lakini ninapozungumzia hivi naomba mpendwa muuliza swali nikufafanulie hivi kwamba zamani wenzetu walikuwa na sabato nyingi walikuwa na sabato kwa mfano shamba likilibwa miaka sita ule mwaka wa saba linapumzika halafu na kwa sababu hayo walikuwa nafanya na ni vitu vingi vitu vingi kifika saba inakuwa, hapa. inakuwa tofauti la lakini yale yalikuwa ni mambo ambayo walijiwekea wao kama taratibu lakini ninachokizungumza mimi hapa ni hiki sabato ya siku ya saba katika wiki mungu aliumba siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu siku ya nne siku ya tano siku ya sita siku ya saba mungu aliacha kazi zile alizokuwa nafanya nakumbuka mungu alipokuwa anaumba alikuwa anatumia tu kutamka kitu kinakuja hakuna nguvu anayitumia hapa pawe na maji maji alakuj. hapa pawe na iki, kinatoke. hapa kinatokea mnyama anatokea lakini ilipofika siku ya uasaba mungu akaacha mfano watu mungu wafuate na naapa mungu aliwafundisha wana wa waisrael unaposoma kutoka sura a kumi na sita mungu alikuwa nawalisha wana kilikuwa kinaitwa mana kwa lugha ya kiebrania waliita mana maana ya manaa nini hiki kila walipokuwa na kula vile viandazi vidogo wanasema nini hiki lakini ilipokuwa inafika siku ya ijumaa siku ya sita mungu aliwaambia waokote mara mbili kwa sababu kesho hakitapatikana pamoja na hai wengine walishindwa utii wakasema tunaokota kila siku tutakipata tu walipoenda siku ya sabato kwenda kukiokota hawakukikua na wale ambao walikuwa na kiburi wakaokota zaidi ya masheti ambayo mungu alitoa chakula chao kiliharibiwa kwa hiyo wakashindwa kupata mahitaji yanayohitajika siku ile ya sabato kwa hiyo basi ukisoma pia hezekiel sura ya ishirini sara kumi na mbili na ishirini sabato ni ishara kati ya mungu na watu wake bado ina, ina kazia tena ni ishara kati ya mungu na watu wake mitume mitumeje walitunza sabato ndio walitunza sabato ukisoma matendo ya mitume sura ya kuina saba mstari wa pili neno la mungu anasema walitunza sabato wakajifunza neno la mungu wakaenda mahali pa kusali wakaenda hapo na ukisoma matendo kumi na nan mstari wa nne nasema kwamba wayahudi na wagriki wa walivutwa siku ya sabato wakaenda kwenye ibada Ilo neno la mungu lakini ukisoma habari ya yesu yesu alitunza sabato aliitunza sabato tunaposoma katika kitabu cha luka sura ya inne mstaraa had 8 akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato aliingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome sinagogi ni nini sinagogi ni mahali pa hadhara ambapo watu wanaenda kumwabudu mungu inaweza ikawa ni kanisani sasa mahali pa hadhara walipokuwa napachagua ma, ma, mahali hapo ili kuenda kumwabudu mungu yesu alienda siku ya sabato akaenda nazaret hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome yesu ametuachia mfano namna tunavyotakiwa kuitunza sabato kama mungu alivyoumba juma lile la uumbaji siku ya saba akapumzika ndivyo anavyoagiza vizazi na vizazi siku ya saba ukisoma katika biblia wanaosoma biblia siku ya saba siku ya saba ni siku ya jumamosi siku ya saba ya juma lakini siku aliyofufuka yesu inaitwa siku ya kwanza ya juma hebu soma tu ukisoma marko sura kumi na sita mstari wa tisa hadi wa kumi na mbili siku aliyofufuka wa yesu watu walikuwa wanaenda mashambani ukisomaul e, marko anasema wa una watu siku ile walipoenda kushuhudia eh, kwamba je yuko salama mwili wake huko salama walikuwa wanaenda mashambani wanaenda kufanya kazi siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili kama siku ya kwanza ya juma ilikuwa ni jumapili aliyofufuka yesu yesuatkisomau inazungumzia yesu alifufuka siku ya kwanza ya juma wao siku ya kwanza ya juma ukianza kuhesabu jumapili unaona siku ya saba ya juma inaangukia siku ya jumamosi ambayo ni sabato kwa hiyo mpendo muuliza swali naomba nikupe ni tufungu la mwisho katika mbingu mpya na nji mpya je yes, sabato itatunzwa mpya mpya na injimpia. sabato itatunzwa jibu sahihi mbpaa ukisoma isaya sura siina sita mstari wa ishirina mbili na ishiina tatu na itakuwa mwezi mpya hata mwezi mpya sabato hata sabato wanadamu wote watakuja kuabudu mbele zangu asema bwana wa majeshi kwao kwa, kwa kuuliza swali wengine wanasema bado sabato ipo, sabato ipo ipo ipo hata mbinguni yesu aliitunza mitume wa wanama na wana wa israeli wa kiroho ni sisi leo ambao tunaamua kumfuata yesu katika maisha yetu ya kila siku kwa hiyo nakusii kwamba anza kuitunza sabato ya bwana uliza mahali popote wanao mwabudu mungu siku ya ibada siku ya jumamosi jisiku ya jumamosi ndio siku ya sabato kulingana na biblia nenda tu angalia hata kamusi yako ya kiswahili nenda uangalie hata dikshonari yako ya kiingereza utaoni imeandik ni siku ya jumamosi ambayo ni siku ya saba kwayo nakukaribisha kumwabudu mungu katika siku ya sabato kwa kuwa yesu alienda sinagogi siku ya sabato kwa ajili ya ibada ni kushukuru sana mchungaji chengula kwa ajili ya uffanuzi huo kuhusiana na siku ya sabato bila shaka msikilizaji wetu huyu ndugu mwanilwa kutoka kule kibaa ameweza elewa vyema kabisa swali ambalo ameweza kuuliza basi mpendo msikilizaji mungu na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kumbuka kesho ni mafundisho makuu kwa maswali maoni au changamoto anaani hia pa ya, ya kuniandikiak yeso niwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante kuchagua kwa pamoja nami katika kipindi hiki cha biblia kujibu na potoka hapa aendelea kubarikiwa na waimbaji wa ilala ambasada hawa wanatuambia ushindi mungu akubariki sana Shri