unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu iwaja tena njnakuja yesu wajtn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa y kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya w Www.awra.org. uhali gani mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo sasa unakuta mtu ana, anauliza yesu ni nani ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kuanza basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwa mlimani sd kwaya wimbo unaosema mguso na tutakapohitimisha utapata kusikiliza wimbo unaosema bali unaosemabalwe kutoka kwao mlimani sd kwaya tuungane sote mwanzo hadi mwisho tunaanza na wimbo kutoka kwao mlimani sd kwaya wimbo unaosema mguso wategeskiomsaada wakati wotey ke kebumeni gusa, well, in the fiki kama Yesu. Kutu, Kutu, Kutu, kufu, sefu, sefu, sefu, Ndowa ke umenigusa, where the mocosi, a curar a yesu cufu, fu, se fa, se fa, saco, ana, yesu, so a toca de luzana, Not a weli, be me, where kuana yesu rahatele kuu ohataleo annanni gusa ikianguka anninua i'm gonna Who is When he is so amateur, Pabu, then who is shuri? to me to Beak me, it's a little I'm be a king. ji karibu sasa katika kipindi cha mafundisho makuu daniel laurent mwinjilisti anakuja na mada yanayosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu hana hofu hebu sikiliza nawe kama utakuwa na swali utarejea Wana yesu wapee sifa nikukaribishe mpenzi msikilizaji tunapoenda kujifunza somo hili la leo ujifunze kwa makini ninaamini leo bwana atakwenda kutenda kitu katika maisha yako ninaikuletea somo ninaitwa mwinjilisti daniel lawrent kutoka katika kanisa la waadventista wasabato yerusalemu mta wakihonda na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu tuombe asante baba kwa wema umekuwa nasi tangu mfululizo wa masomo katika hii sasa kila siku tumekuwa tukipata masomo mapya kwa watumishi mbalimbali mbali. endelea kubariki watumishi wako wanapotuletea masomo ya kutuvuta kalibu na wewe na leo tuna somo ambalo baba na kusihi, sasa likaeleweke kwa msikilizaji kupitia jina la yesu nimeomba na kumwombea msikilizaji msikilizaji amina sina hofu hata kidogo yesu ni mungu mpenzi kumekuwa na maswali mengi mengi mengi mengi sana katika dunia hii na maswali haya wanauliza yesu ni nani sasa leo naomba nikupitishe kidogo bibiliya ina mafundisho ikisema kuna mafundisho makuu magumu na mafundisho malaini yaani inayaita kama mazi, ma, maziwa unaposoma kile kitabu cha webania 5 msai wa11 hadi1 sasa walio wengi wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno mepesi bado hawajaelewa sasa unakuta mtu ana anauliza yesu ni nani sasa mimi mtu akiniuliza moja kwa moja swali hilo ninamuhulumiya sana lakini ninamuulizaga samani kidogo nikuulize hivi mtu wa darasa la kwanza anaweza akafaulu mtihani wa, wa, wa kidato cha sita jibu ni hapana je mtu wa dalasa la pili anaweza kuufaulu mtihani wa kidato cha sita jibu ni hapana sikiliza nahitimisha kwa kusema mambo ya mungu ukitaka kuyahelewa usianziye juu anza kuna hatua za kuanza ili uweze kuelewa na leo tutaenda kumwangalia huyu yesu kristo lakini kabla sijaweza kuingia katika somo hili nikuulize je wewe unayenisikia huenda utachukulia kitu cha kawaida unaweza ukaandika mia bi endi unasema huyu mhubiri naye leo vipi je unaweza ukaandika aki mbili Uka hapo je unaweza ukaandika milioni halain je unaweza ukaandika bilioni mi- mia moj stina mbili unaweza ukatuandikia tilioni mia nane sabini je unaweza ukatuandikia pesa yani nikizitaja hapa wakati mwingine hapo ulipo kama mko wawili kule nilikuanzia mia mbili laki mbili na kupanda juu utaanza kugundua kwamba taratibu kwa uhakika mlianza nyote kujua lakini kadiri namba inavyopanda uelewa unaanza kuchenji kadhalika na hata katika habari za mungu ili uweze kuelewa unapaswa ujifunze hata uyo anayejua namba kubwa hizo ni aliyejifunza sasa sikiliza hili swala la yesu ni nani hata manabii walipokuwa wakionyeshwa tangazo lilitolewa nendeni pelekeni habari hizi ila itakuwa ni vigumu kulielewa kwa kwa mfano kitabu cha cha isaya isaya sura sura ya sita, sura ya ina rekodi hivi ukianzia ule mstari wa, wa kwanza utapata kisa nabii ana, ana, ana, ana njozi anamuona mungu anasema ole wangu mimi nimdambi sasa ukienda mstari wa nane kuna maneno haya akasikia sauti inamwambiya kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema nimtume nani naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia enenda ukawaambie watu hawa fululizeni kusikia lakini msifahamu fululizeni kutazama lakini msione biblia, kwa iyo tunaona bibiliya isaya mwenyewe alipokuwa akioneshwa akionyeshwa haya maono ya ujio wa yesu anaambiwa watu kusikia watasikia ndiyo ila kuelewa hili jambo itakuwa ni vigumu isaya tisa sasa anaanza kuzungumza isaya tisa, mstari ule e, wa kuna maneno haya maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu he? baba wa wa milele amani wabibiliya inasema isaya anaambiwa enenda ukawaambie watu wafurulize kusikia iila kulielewa hili swara sasa anaanza kuwaambia anasema mtoto atakuja ni mshauri wa ajabu na ni mungu na ni jambo ambalo linawasumbua watu wengi leo kumwelewa huyu yesu sasa nataka nikupitishe taratibu sifa za mungu mungu katika katika kitabu cha tisa, mungu katika kitabu cha cha ndiye anayesamehe dhambi na nikupitishearatb tamuona yesu kipofu ameletwa kwake akamponya na kumwambia umesamehewa dhambi wale watu wakasema mbona anakufuru anayesamehe dhambi ni mmoja ni mungu akawaambia juweni ya kwamba mwana wa adamu anayo amri ya kusamehe dhambi kwa hiyo bibliya inatuonesha inaanza kutuonyesha wa nani wa yesu lakini sio hivyo unaposoma kitabu cha yohana ile ya mstari wa hadi hapa utakutana na kisa ambacho wayahudi hawakumwamini yesu na wakaona ishara anazozitenda ndizo atakazo kuzitenda masihi kwa hiyo wakaanza kumwambia bwana kama wewe ndiyo masihi utatwangaisha hata lini utwambie yesu akawambia niliwaambia ila nyinyi hamuamini kwa sababu hammo miongoni mwa kondoo zangu yesu kondoo wangu wa sauti ila nyinyi hamtaki aawambiando sasa katika kumwambia awambie eni nani katika msara hai kul anasema mimi na baba tu umoja wakamwelewa alichomaanisha wakaokota waka mawe wanataka kumpiga yesu akawauliza kwa ajili ya kazi njema nilizozifanya ni nimefanya mambo mengi yatokayo kwa baba kwa ajili ya kazi gani mnataka kunipiga kwa mawe wakamuelewa aliposema yeye na baba ni kitu kimoja wakasema kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa sababu ya kukufuru na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya umungu ku yesu anajitambulisha yeye ni nani ila wao wanamuita kwamba ni nani amekufuru pendwa sina hofu ukweli ni kwamba moyoni mwangu ukimtazama sina chembe hata kidogo ya yesu kuwa sio mungu yesu ni mungu na sikiliza kubali ukataye ndiye jajimenti wa dunia nzima kila mwanadamu ukimuuliza siku ya hukumu nani atakaye hukumu anasema ni mungu na yesu akasema katika kitabu kile cha yohana yohana yoha 5 5 mstari ule wa2 e, bibiliya yangu na bibiliya yako inasema hivi yohana neno la bwana linasema hivi tena baba hamhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu baba asiyemheshimu mwana hamuheshimu baba aliyempeleka mupereka tunaona yesu anazungumza ile heshima unayosema unampa mungu ndio hiyo hiyo anayo yeye unatakiwa umpatie haleluya mpenzi msikilizaji sina hofu ukweli ni kwamba ukinitazama moyoni sina chembe hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu lakini katika kitabu cha matayo matayo ile sura ya ishirini na tano mstari wa thelathini na moja inaonyesha jaji mkuu wa dunia nzima atakayekuja kuhukumu atahukumu mataifa yyote wazungu wahindi waafrika waarabu kila kona za pembe za dunia wote watahukumiwa nani atakayefanya hivyo ni yesu kristo mwenyewe alisema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi yesu anasema atakuja na mataifa yote atawa, ya, watakusanyika mbele zake kwao yeye ndiyo jajmenti kama una un, sali na unajua kuna hukumu usidhani kwamba e, nani atakaye hukumu ni yesu na ukitaka siku zote hata duniani hapa fanya haraka ufanye urafiki na jaji jaji kama ni rafiki yako hawezi kukupeleka gerezani atafanya kila njia na ndicho yesu anachokisema sasa hivi sisi tukimpenda na kushika na kufuata maagizo yake atatusaidia hatutwenda hukumuni tumepita kutoka mautini kwenda uzimani haleluya sina hofu hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu sikiliza katika kitabu kile cha ufunuo sura ya ishiinina mbili na na tunajua malaika wanamilikiwa mungu kitabu cha ufunuo mbili, mstari ule wa nasema mimi yesu haleluya nimemtuma malaika wangu kuwashuhudia ninyi mambo hayo katika makanisa mimi ndimi niliye shina na mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi namshuhudia kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamwongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki mtu yeyote atakayeondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamuondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima kitabu cha ufunuo kinasema yesu ndiyo mmiliki wa malaika haleluya hiyo mtu wa mungu sina mashaka ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na yesu kristo ndiyo wacha nikupe kisa kimoja siku moja bwana katika kitabu hiki cha yohana unajua kipofu aliletwa pof alipoletwa kwa yesu ye, ye, ye, unajua wale wanaotengeneza ni maayo t wale wanaotengeneza viungu vya, vya mfinyanzi wanatumia wana, wana udongo kuzibia sehemu palipohaibika wale wanaotengeneza madirisha ya kuchomelea kuna kifaa ambacho ni na chenyewe ni madini anaoendana na ile chuma wanachomelea kupitia ile nini ile yale madini pale wanaotumia umeme kadhalika yesu kwa sababu mwanadamu aliumbwa aliumbwa na, na na kupitia udongo sikiliza yesu alichokifanya walipomletea kipofu e alichokifanya nikufanyeje tope huyu mwanadamu mwanadamu kwa kwa kwa hiyo zile sehemu ambazo zilikuwa kidogo hapo jichoni hapo jichoni sababu aliumbwa udongo udongo akachukua udongo, akazibaziba pale pale ili kuchukua palipo pari, nenda unawe huyu mtu akawa salama haleluya kyo tunamwona yesu bwana anaonyesha uumbaji ulivyofanyika akarudia tena kumshepu huyu mtu ambaye tayari alikuwa ameshapoteza mazingira ya kuona vizuri bwana asifiwe kwayo mtu wa mungu kabisa nakiri ya kwamba mimi ukinitazama katika moyo sina hata chembe hata kidogo ya hofu kuwa yesu sio mungu naamini yesu ni mungu na ndiye jujmenti wa dunia nzima nimalize na kitabu sikenda kitabu cha mithai nane kwanzia ishiina mbili hadi thelathini anasema alikuwa wa kazi dunia wakati inaumbwa. hapo sijasoma kitabu cha ee sura ya kwanza e, mstari wa kwanza hadi tatu yohana pia hiyo sura ya, ya kwanza sikiliza mstari wa kumi na nane biblia inaniambia hivi yohana moja mstari wa kumi na nane Inasema hivi? Hakuna mtu mungu wakati wowote mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyo ndiye aliyemfunua hiyo mungu mwana ndiye aliyeonekana haleluya bwana asifiiwe kwa hiyo mtu wa mungu ambaye una mashaka na yesu kuwa sio mungu jifunze bado ni mtihani ulioko nje ya uwezo wako kama umeshindwa kuandika bilioni hembilioni bilioni 5 na eh? a utakuja kujikuta namba kila mmoja anaweza akashindwa na mwingine akaweza kwa akawezawo uelewa ndiyo utafanya huyu mtu aweze kuelewa kitu kingine kwa hiyo hata katika kum, kumfahamu yesu ni kujifunza na nandio maana katika mithari ile 87 anasema na wapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona lakini katika yohana anasema 8 wana wa mungu wapenda kusikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu sio wa mungu penda kujifunza habari za yesu utamuelewa na huyo ndiyo jajimenti wa dunia nzima haleluya mungu akubariki endelea kujifunza na yesu utamuelewa ikiwa una kiu ya kujifunza zaidi tuombe asante baba kwa somo zuli mbariki msikilizaji yule anayependa masomo magumu msaidie kuanza na madogo ili akakuelewe zaidi na siku utakapo kuja wewe uwe jaji na rafiki kwake wa kumtetea asante kwa sababu utakwenda kutenda kwa mtu mmoja mmoja na namsaidia ambaye bado hajaelewa endelea kumfundisha zaidi kupitia jina la yesu nimeomba na kuaombea amina msikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Kia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakia uskirizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja nikutakia uskirizaji mwema vipindi wa vipindi vinavyoendelea mungu akubariki sana mlimani wategeski mlimaniasjikwaya wimbo nasema bali wewe we yeah mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. hila maba ya wanadamu kupenda fedha lazama watu weni wamepotea kwani waliive na wakama cha bwnamaana shina la ma yo wanadamu kupenda fdha azam watu wengi wamepotea kwani walihve na bwana I'm going to na to the is una bili una ewe munguji, na una una Oh, yeah, keep me, mama. I know Unique, and I'll be daruba, You are, you are, you are,