unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu ywaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr na wakutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka wanaweza kunipata pia kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 leo hii tutakuwa na kipindi cha ijali y afya yako na siri za ushindi ushindina katika hali hii ya maisha mtu anakuwa anapitia changamoto za kujiamini au changamoto ya kujithamini hana furaha sasa na maisha yake kwa sababu hawezi kujiamini eh, anakosa uthubutu eh, hajithamini anajiona mtu ambaye hafai kwao katika mazingira haya ambavyo labda yee mwenyewe au jinsi anavoishi na watu jinsi wanavyomchukulia kwao naweze kamfanya yeye pia aingie katika changamoto hizi ambazo zitamfanya sasa mtu huyu aweze kujiona ana huzuni ana majonzi anapitia maumivu kwa sababu anajiona kama hathamini na kwa upande wa waimbaji tokaa na waimbaji wakwaa ya vijana ya arusha watakuja kwako na wimbo unaosema sauti ya mwokozi Se divi galia wimbo wa pili tutaendelea nao waimbaji wa kwaya vijana ya arusha wakikwambia historia basi hi leo tunapoanza kipindi chetu ni kusiwategesikio waimbaji hawa wakwa ya vijana ya arusha na wimbo sauti ya mwokozit i tua a Yeah. We'll be Yeo, Rema, katika kipindi hiki cha ijali afya ya yako leo tutaangazia majonzi ya muda mrefu hii ni sehemu ya pili na mada hii inayoletwa kwako na josefu kabelela jambo jingine pale ambapo mtu anakuwa anapitia tu changamoto za kihisia kama wasiwasi anakuwa na hofu anakuwa na msongo wa mawazo anakuwa na sonona kwa saua sababu mbalimbali kao hali hii pia inaweza kamfanya mtu huyu sasa awe na hali ya kuingia katika majonzi anawasiwasi kuhusu mitihani yako unawasiwasi kwamba kazijinsi kila siku unavyofanya kazi yako kwokatika yani maisha ya kila siku ambao akuaishyanaezakaa na mchango kwako wewe kuweza kkufanya wewe uweze kuingia katika hali ya majonzi lakii pajabo jingsptia cangamoto za kujiamini au changamoto ya kujithamini hana furaha sasa na maisha yake kwa sababu hawezi kujiamini e, anakosa uthubutuaamaajiona e, mtu ambae hafa kkatika mazingira haya ambayo labda yee mwenyewe au jinsi anavoishi na watu jinsi wanaomchukliafaeakatika changamoto hizi ambazo zitamfanya sasa mtu huyu awezi kujionaaauzuna e, majoni e, anapitia maumivu kwasababu anajiona kama hathaminiki lakini pia jambo jingine mbayokamfanya mtu aa awee kungia amambo lakini wakati mwingineada e, aautambua kwa hali ya kawaida kwamba nimefanya jambo hili mimi labda sikupaswa kufanya jambo hili asaae mufiuaa kufanya jambo hii no inakuletea hali ya kuwa na eh, majonzi hali hiyo ya majonzi nizikakufanya sasa wewe ushindwe kuendelea na mambo yako vizuri ushindwe kufanya mambo yako vizuri kabisa kuwa na huzuni mara zoteaaau hzi ambazozikamfanya mtu au eh, katika haiya huzuni au awezi kukua na huzuni sasa tuangaie tuangalie, tuangalie kuna aina tofauti tofauti ndugu mskilizaji e, aaukaa na, na majoni ambayoamewai kuyapitia a aiayouna yani uwezekano mkubwa mtuunaesandumsaj kamba uishawaikupitia ojawao kata majoni haya ambao taenda kuzungumza kamba aina hii yamajoni inawezekana kabisa mewai kukukuta inawezekana kabisa umeshawai kupitia aina hii e, aina mojawapo ya ya majonzi au ya gri tunasema kwamba ni huzuni ambayo imefupishwa e, sasa, ni, ni, ni e, ina, ina, e, sasa wakati mwingine kwa hii kwasababu hi, haina e, ukubwa kiasi hicho e, labda mfano wake tu kwamba pale unakuta labda mtu alikuwa anaishi sehemu fulani anaishi sehemu fulani anapata taarifa ya kuhamishwa kwamba pale ambapo anakuwa anahamia sasa kuelekea sehemu nyingine nayo kama ada eneotamenamakaaeneo a nakuanichangamoto a lakini pia pale ambapo unakuta labda mjane eh? anaoa haraka baada ya kifo cha mwenzi wake sasa hii pia nizeka, pia ni, ni, ni mo, ni, ni moja kati ya ya aina kwamba huzuni sasahimshwa kwamba ametoka kufariki mpenzi au mwenzi wako pae ambapo unaamua una, una, una, una kuingia kwenye ndoa gafla na mtu Ko, hii ni katia, ya aina za, za hmm. pia aina nyingine ni ni, ni, ni majonzi ya muda mfupi majonzi ya muda mfupi haya ni majonzi ambayo unakuta sasa mtu huyu anakuwa na na majonzi ambayo yanamfanya mtu huyu awe katika hali hiyo eh, ya huzuni kwa muda mfupi namna eh, na huzuni hii huw inakaa kwa muda mchache sana kwa sababu wakati mwingine zakachukua tu miezi labda kadhaa na hii huwa sio ngumu kwa mtu kwamba imfanye mfanya kwamba shinde kuendelea na shughuli zake kama kawaida kwa sababu maraiwatu wote kamba tumepoteza mpenda wako amefariki labda kwa namna yoyote ilehamsi wenye njia za kupambana na aina hizi kwasababu mara nyingi tunapitia tuna mao haya katika kuomboleza tukishamaliza kuomboleza tunaendelea na shughuli zingine kama kawaida ko hii ni hali tu ambayo kila mtu huwa anaipitia kwa wakati wake k ni jambo ambalo mtu anapaswa kufahamu kwamba ni aina ya majonzi lakini ni majonzi ambayo mtu anapitia tu katika kipindi ni majonzi, ya pia, aina ya majonzi, ni majonzi ambayo ttktraj kamba hapa mtu anapata huzuni au chungu uokaa alikua natarajia kabisa kwamba jambo fulani tatokea kwa mfano mtu anakuwa anatarajia kifo kwa ndugu yake ambao alaba ameshaugua kwa muda mrefu kwamba anakuwa nafahamu kabisa kwamba jambo gani taenda kutokea hapo baadae kwamba kifo ca mpendwangu kabisa katika kipindi hicho mtu anakuwa katika hali ya kawaida tu lakini hii hali yake ya majonzi nakuja kuonekana huko baadae kini katia kipindi hicho mnaeza mkaa mnafanya maombole, mnaendelea na maombolezo lakini huyu mtu anakuwa naonekana katika hali yake ya kawaida lakini baadaye mtu huyu anakuja kuanza kuonyesha zile dalili za majonzi haya lakini pia aina nyingine ya majonzi ni majonzi yasiyoeleweka majonzi ambayo yanamta yana amba yuo kwenye jamii na jamii haiwezi knaaao mpendwa huyu kapotelewa labda na, na, na, na, na, na mnyama wake kipenzi labda kapotelewa na mbwa kapotelewa napaka aliyekuwa na mpenda ombe kapoteza ngombe laa ngombekafa kwau labda mtu huyu myumba yake imeharibika kwao ni vitu ambavyo vinamkuta mtu huyu lakini jamii inakuwa haifahamu umuhimu wa jambo hilo kama ambavyo mtu huyu anavyolichukulia lakini pia kuna huzuni nyingine kwamba huzuni inayotokea mara mara ya pili sasa kwamba kama tunasema kwamba ni senda secondary enda kwamba hii aina ya majonzi inatokea pale ambapo waombolezaji sasa kwamba wanakuwa wanaomboleza kwa ajili ya hasara au jinsi ambavyo mtu kapotezakapoteza e, kapoteza mtu kwamtusua kwa yani kwa majonzi ya mtu mwingine e, labda rafiki yetu kamefiwa na baba yake kwao tunavoenda kuomboleza pale kwamba uaea uomboeza kaniaa kwa ajili ya rafiki yetu yaliyozuiliwa ya e, ya kamba hapa sasa ni wakati ambapo mtu anakuwa haonyeshi majonzi yake haonyeshi huzuni yake haonyeshi maumivu yake ye, anakuwa na aficha ndani hataki kujionyesha kwa watu wengine lakini sasa na dalili wakati huo zinakuwa hazionekani lakini baadaye mtu huyu huwa anapata changamoto changamoto hizo aekaa labda maumivu ya kichwa e, maumivu ya tumbo na, na, na, na, na changamoto zingine ambazo anazakazipata pia kwa sababu anaunaficha jambo hili andee kumsumbua ndani yake na watu wengine labda kwasabbu wanakua hawaoni kinachomtokea anakuwa hawajui kwamba huyu abda anaumwa kichwa kwa sababu ya jambo fulani wasababu mtu huyu anakua ameficha hisia zake awezi kuzionyesha hadharani na watu wengine waweze kuziona <tune> mkizaji asante sana kuwa pamoja nami katika kipindi cha kwanza ni wasaa wa kuweza kutegea sikio kipindi cha pili na kipindi hiki ni kipindi cha siri za ushindi tunaendelea kuangazia huduma za maendeleo kwa wajane hii ni sehemu ya nne nilikuwa nikizungumza na mwanzilishi neema tuvako naamini utabarikiwa naye tafadhali tutege sikio na mungu atasikia na adhabu ya yule mtu anayemfanyia mjane vibaya ni kifo yaani imeandikwa wazi katika maandiko matakatifu mm-hmm. lakini nakuta tutafundisha masomo yote lakini watu hawajui ila nashukuru kwamba pamoja na hizo hiyo changamoto watu wameelewa sasa lakini changamoto kubwa ni fedha wakati mwingine unapokusanya watu ambao pia huju watakuja wangapi unaweza ukasajili labda wanakuja wajane tarifa, mia mbili wengine wanapata taarifa wakangineao sehem inginetakuambia naa mbao mnu ametendakatia hizo changamoto. So, mm. peke yetu mm. changamoto zipo lakini mungu alikuwa katikati a changamoto na alitatua kila changamoto lakini changamoto kubwa ambayo pia ninaiona hasa mm. ni wajane wenyewe wajane wanapitia maisha magumu sana ya uweke ya upweke na, na mm, mambo ya uchumi pia ni magumu sana kwao mm. wakati mwingine pia kukataliwa ana maumivu mengi maumivu ya kufiwa kukataliwa wakati mwingine watoto wanawasumbua kwa sababu ya malezi ya mzazi mmoja na, na hivyo wengine maradhi wameachwa na maradhi wengine wanayapata katia maisha wanayopitia ya ukweke uh, si rahisi kuwahudumia mambo yote mm. lakini matokeo ya kutoweza pia kuwahudumia inakuwa hivi wanakuwa na tatizo la afya kil kwa kiwango kikubwa kwahiyo inabidi kuwaelewa sana wakati mwingine wanapopata wahudumu ambao hawaelewi mm. wale alahudu nakaaamamaswakojakuzmamaako hu wanawafanyaji lakini wanataka waelewe kama watoto mm nakubebana nao sasa wakati unakuwa na stre wakati mwingine na wao na wanataka waelewe zaidi inakuwa shida lakini unamwomba mungu nisaidie ni waelewe nisaidie ninyenyekee mm. basi lakini siku hizi nimewazoea nikiona wanaongea vitu ambavyo haviko aviko sawasawa <laughs> naeza kamwambia tu mtu ajitambulishe akajitambulisha alau anasema na wimbo hapoapo na wezakea mm. kujitambulishaa Hmm. hasaunapoa kwenye hii mikutano hmm. tunawapa nafasi waseme, waseme kama analia alie hmm. lakini hata hivyo tunakuwa na vitengo mbalimbali vya mbali kuwasaidia kila palipotina changamoto hmm. lakini pia mungu huwa ananyosha mkono ili kutatua changamoto hizo mafanikio ambayo unaona ni makubwa hata matatu tu tuambie kabla tujaongea na mtu mwingine ambaye mlianza naye mpaka hmm. leo mtakuwa na watu angapi ila baada ya kutuambia mafanikio yenu hasa na mipango ya baadaye kwa ufupi kakweli okay, tumefanikiwa hmm. Uh, nikisema kufanikiwa ni jinsi ambavyo mafunzo haya na mikutano ambayo tunaifanya imebadilisha namna ya kuona wajane kwanza katika jamii nayotuzunguka hata tumeona katika serikali imeweka wizara ambayo inashughulikia makundi maalum wakiwepo wajane ni faraja kubwa sana kwa miaka kumi uh, maana wameweka elfu mwaka jana nafikirii ndipo ile wizara imewekwa tuna rahis wetu wanaangalia wanasikia kilio kwa hiyo ni mafanikio makubwa sana lakini si hivyo tu um, kanisa langu la wasabato linawaangalia sana wajani kwetu ni mafanikio sana la, lakini pia tuna wajani ambao wa, mungu amewasaidia wa wamerudishiwa mali zao wengine wamepona kisaikolojia wengine wameweza kuanzisha biashara na mahali mahali tunaona ni mafanikio lakini zaidi mafanikio ya kiro wako vizuri na wengine wameamua kuacha maisha waliokuwa wanaishi wamemfuata yesu kwa njia ya ubatizo Kamiya. lakini pia kama familia mumewangu na mimi tumebarikiwa sana na watoto wetu mungu nawatoto wetuaao ay mfany hivyo mungu ametuhakikishia kwamba wajane ni watu muhimu na hiyo si huduma ya kuacha kwa sababu kuna miujiza mingi ametutemdea mm-hmm. lati kama ningepata nafasi ya kusema mm-hmm. naweza kuchukua lisali moja kueleza <laughs> hiyo <libe> miujiza umenipana <laughs> mm-hmm. lakini tunategemea kuandika kitabu wow. yeah. yeah. wana asifiwe ambacho kitaeleza mtu mm-hmm. asione shida kutoa fedha yake ya mjane asione shida yatima mungu zote hizo anaziweka ni akiba najua unawza afikiri unamhudumia kumbe niwe unajihudumia na ndicho ambacho nimejifunza kwangu minakita ni mafanikio nimeona mungu akinihudumia sioni kama ninipoteza chochote kwa miaka kumi ni faida sana kumtumikia munu sasa kwa miaka yote kumi tumefikia wajane zaidi ya elfu tatu wow. kwa mwaka huu pekeake tumefikia wajane wapatao mianane mwezi wa sita tulikuwa na mkutano kule korogwe wajani wapatao mia mm. nne kwa hiyo hao ni wale tunaona kwa macho kwa hiyo hatujajua wanavyoenda na wao wakawaambia wengine kwa sababu tunawatuma wawe mabalozi kuwatia wenzao moyo na kujiunga pamoja kule wanakoenda na hivyo mtandao umekuwa mkubwa wanatiana moyo tunamshukuru mungu sana kwa namna ambavyo ametenda labda jambo moja ambalo ngetamani jamii kusikie maana unaongea na jamii na ni watu wengi wanakusikia kabla sija msikia mmoja kati ya watu ambao mlianza naye akiwa kama mwanachama ngetamani kumwambia nini hasa kwanza kabisa niseme jamii ya yangu ya tanzania serikali yangu kanisa msikiti watu wa dini tunapaswa kurudi kwenye agizo la mungu mm. agizo la upendo hatuwezi kuwa na dini safi bila kuwatazama hawajaa mm. tusiwachukulie kama wao ni watu ambao wamekosea sana ni watu ambao waliua waumezao tunawapachika majina mengi sana lakini pia tusiwachukulie kwamba labda kwa, kwa vile ameachwa ana mali kidogo hahitaji msaada hapana mtu mpweki anahitaji msaada wa mawazo na kutiwa moyo kwa sababu maumivu ya moyo hayana pesa amna kwamba unahela kwamba hauna kwa hiyo wasiwachukulie hivyo lakini maswali maoni na changamoto anani hii hapa ya kuniandikiaj nesouhja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni biblia ya kujibu napotoka hapa waimbaji wa arusha centrol kwa ya vijana wanakuambia historia i Cuomo Chuuma my she knows jatanda aku di you kita kembali kasih kubawa wenzetu ku lemba wence tu kuasi oju aku susu mata