unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena nipata sauti nimbasana yesu yuaja tena nakuja yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa vivyoashiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadvts0 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya tunasikika katika masafa ya 897 kariu sana penzi skilizaji katia kipindi camafnso makuu asu cegiskio najuwa niko safarini naenda jombinguni kwa baba njia ni shida Ji ani deke ko uwezo atani pabwana. Yes. ra na wimbo wako huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu mchungaji josefu chengula anasema kuhusiana na uzoefu wa uokovu hii ni sehemu ya pili kuhusiana na uzoefu wa uokovu ukoje huo hebu ungana pamoja nasi lakini tunapoendelea kuangalia habari ya huu uzoefu wa uokovu eh, uzoefu wa uokovu kuna badiliko yaani hata kama mtu ni mdhambi ndio maana unaweza ukasikia mtu huyu alikuwa mlevi sana lakini unaona amekuwa mtu mzuri sana kwa nini kwa sababu yi, ameendelea kupokea uzoefu wa uokovu yesu anakuwa ndani yake na yesu anamhitaji katika maisha yake na yesu ndiye analeta badiliko katika maisha yake kama tulivyoangalia habari ya nikodemu nikodemu alibadilika alibadilishwa kwa namna ya pekee sana akawa ni mtu mzuri baada ya kuwa na hamu ya kupata badiliko hili la pekee kwa hiyo katika sehemu hii maisha katika kristo ni maisha ya kupumzika unapokuwa umekabidhi maisha yako kwa kristo unapumzika alafu unakuwa na tumaini ulikumekata tamaa lakini unaletewa una na mungu tumaini kubwa katika maisha kwaiyo maisha katika kristo ni maisha ya kupumzika tunapomchagua yesu tunakuwa na maisha mazuri maisha ya kupumzika tuna starehe pamoja na yesu katika maisha yetu lakini jambo jingine yesu alilipenda kanisa lake yesu alilipenda kanisa lake na ndiyo maana alikuja kumfia mtu mmoja mmoja yesu hakuja kulifia jengo yesu alikuja kulifia kanisa na kanisa ni mtu mmoja mmoja mimi na wewe yesu amekuja kutufia pale msalabani kwa ajili ya maisha yetu lakini tunapata uzoefu wa uokovu uzoefu wa uokovu kama aliyoupata nikodemu katika sura ya tatu mstari wa tatu na watano e, nikodemu alibadilishwa kwa namna ya pekee sana mungu alimbadilisha kwa sababu kwanza alikuwa na mhitaji mungu na mungu akamsaidia katika maisha yake kulingana na hitaji lake lakini pia kuujua ukweli kumuhusu mungu wa upendo na ukarimu wake itanisaidia mimi kuendelea kupata uzoefu wa uokovu itakusaidia wewe kuendelea kupata uzoefu wa uokovu katika maisha yako na maisha yangu kujua ukweli kumuhusu mungu na upendo alionao na ukarimu alionao kwetu sisi hiyo ni sehemu ya kutusaidia kuendelea kupata uokovu katika maisha yetu lakini tunapohitaji huu uzoefu wa uokovu hebu tuangalie vitu kadhaa hapa kitu cha kwanza mojawapo lazima niwe na toba ninapo taka nipate uzoefu wa wokovu ninakuwa na toba unaposoma matendo ya mitume sula ile ya pili mstara wa thelathini na saba nenu la mungu linasema tubuni basi mrejei ili dzambi zenu zifutwe zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuwako kwake bwana unakawuliya nini tusiwe na mioyo migumu hapanasemasiwe na mioyo migumu tutubu tutubu dhambi zetu na mungu iko tayari kutusamehe kutusa, kutusamehe makosa yetu ya kila siku katika lugha ya kiebrania toba eh, inaitwa nacham naham katika lugha ya kiebrania lenye maana ya kusikitika kusikitikia kile nilichokifanya kwa nini nimekifanya nacham katika maisha yetu lakini katika lugha ya kiunani metanoe lenye maana ya badiliko mtu anasikitika alafu anabadilika kubadilika mawazo kubadilika mawazo kuwa na toba ya kweli katika maisha kama ile ya daudi tunavyosoma katika zaburi hamsina tanohamsina moja mstari wa kwanza wa tatu na wanne ndio maana daudi alisema e bwana naomba uniumbie moyo safi ulioumbika ndani yangu mtanoe ni badiliko lakini kwa kebrania na cham ambalo lina maana ya kusikitika ni, ninasikitika ivi kwa nini nimefanya jambo hili ninasikitika alafu ninakuwa na badiliko ninakuwa si kama yule wajana ninakuwa si kama yule wa asubuhi lakini nimekuwa mtu mwingine tofauti nimebadilika katika mawazo nimepata toba ya kweli katika maisha yangu kama ile ya daudi lakini jambo lingine ninakuwa na kichocheo cha toba ninakuwa na kichocheo cha toba nami nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta wote kwangu nami nikiinuliwa juu, juu ya nchi nitawavuta wote kwangu yohana sura ya kumi na mbili, ule wa na mbili. kwa jinsi tunavyomhitaji yesu ndivyo tunavyovutwa kwake ndivyo tunavyokuwa salama kwake kwa sababu tunamuhitaji katika maisha yetu tunapotambua tunapokuwa na kichocheo cha toba tunakuwa na msukumo ndani kama lile neno na chamu katika lugha ya kiibrania ambayo lina maana ya kusikitika na chamu katika ile lugha ya kiibrania ambayo lina maana ya kusikitika na kiunani metanoeo lenye maana ya badiliko badiriko nabadirika nakuwa mpya nakuwa tofauti na siku zilizopita ndio maana yesu anasema nikiinuliwa juu nitawavuta wote waje kwangu kwa sababu yesu ana uwezo wa kuwabadirisha wanadamu katika nyakati zote kwa mambo mbalimbali moyo unaoyeyuka ndiyo mungu ana uhitaji moyo unayeyuka badiriko hiyo eh? kujutia na kunyenyekeshwa tunapotambua kifo cha yesu kwa ajili yetu pale msalabani tunajinyenyekesha na kwa sababu hiyo tunaona hatuko peke yetu lakini tuna nguvu kutoka kwa mungu kupitia kifo cha yesu pale msalabani na tunapata msamaha wa dhambi lakini kuna kuhesabiwa haki uzoefu wa uokovu kwa kadi tunavyomuhitaji yesu katika maisha yetu tunaendelea kuhesabiwa haki ndiyo maana tunaposoma katika wakorinto 1 tunajifunza habari ya yesu asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ambaye hakujua dhambi alifanywa alifanywa kuwa dhambi kwa ajili yetu yeye ndiyo kipatanisho kwa dhambi zetu kwa kupitia yesu ndio tunahesabiwa haki huo ni uzoefu wa uokovu katika maisha yetu ya kiroho kuhesabiwa kuhesabiwa haki haki ni aki maana yake takwa la tendo la haki takwa la tendo la haki dikaio Dikayo. dikaio achiwa kama mwenye haki unaachiwa kama mwenye haki yani zile dhambi zinaondolewa achiwa thibitishwa pata uhuru safishwa dikaio hiyo ni kupitia kwa yesu kristo peke yake dikaio achiwa unakuwa uhuru mwenye haki unaachiwa unaachiiwa unathibitishwa unapata uhuru unasafishwa tunasafishwa kupitia damu ya yesu kristo iliyomwajika pale msalabani unaweza ukakumbuka kila mahali ukiona shetani anakuletea mambo ya kukata tamaa hebu sema kuna dikayo. dika da unaachiwa huru unakuwa huru ulimeteswa na ibilisi muda mrefu d unakuwa huru kwa sababu yesu yuko ndani yako yesu anasafisha yesu anabadilisha na yesu anakuhesabia haki uzoefu wa uokovu huo unathibitishwa kwamba huna hatia tena ulikuwa na hatia lakini sasa huna hatia tena kupitia kifo cha ja yesu umekombolewa umepata msaada katika maisha yako jukumu la imani jambo jingine hilo jukumu la imani na matendo kuna watu wengine anasema ukiwa na imani inatosha hakuna haja ya matendo hapana kitabu cha yakobo mstari s msaa imani na matendo vyote vinaenda sambamba kuna mwingine anasema nikimwamini yesu tu hakuna haja ya sheria hapana imani na matendo matendo ni kushika sheria ya mungu imani ni kuamini kwamba mungu atanibadilisha lakini sheria iko pale pale, pale hajaondoka iko pale palepale kwaio jukumu la imani na matendo ni langu ni lako tunahesabiwa haki mbele za mungu kwa rehema tu ni kipawa cha mungu hicho sio cha mwanadamu lakini jambo jingine uzoefu wa kuhesabiwa haki uzoefu wa kuhesabiwa haki tunahesabiwa haki kwa njia ya imani ambacho ni kipawa cha mungu ni kwa njia ya yesu pekee ndiyo tunahesabiwa haki tunakubaliwa na mungu kwa sababu ya yesu wapili, ya tano, ule, wa wa pili sura ile ya mstari ule na nakukumbusha tena kumbuka dikayo. Dika yo yesu anakuacha huru kwa sababu umemkimbilia yeye anafuta dhambi anafuta makosa unakuwa huru unatetewa kupitia yesu lakini kuna kitu kingine kinaitwa utakaso utakaso katika lugha ya kiunani hagiasmos utakaso katika lugha ya kiunani hagiasmos maana yake ni utakatifu kujiweka wakfu kutokana na hagazo kutakasa kuweka wakfu maisha yetu yanatakaswa kwa sababu ya kumkimbilia yesu hagiasmosi maana yake tunakuwa watakatifu kupitia yesu kristo tunasamehewa makosa kupitia yesu kristo jambo jingine kuasiliwa na familia ya mungu kuasiliwa na familia ya mungu tutaendelea kupata uzoefu wa uokovu katika maisha yetu kama tunavyosoma warumi sura ya8 msare wa157 hadi tunafanywa wana na binti za mungu kwa njia ya yesu kristo kuwa watoto wa mungu kwa njia ya yesu kristo huo ni uzoefu wa uokovu jambo jingine tunakuwa na uhakika wa katika maisha yetu tunakuwa na uhakika wa uokovu katika maisha yetu waefeso mstari wa feso anasema katika yeye huyo kwa damu yake tunao ukombozi wetu yaani msamaha wa dhambi huo ni uzoefu wa uokovu kupitia ukombozi wa yesu kristo tuna msamaha wa dhambi katika maisha yetu jambo jingine la kumi mwanzo wa maisha mapya mwanzo wa maisha mapya na ushindi kwa hiyo kwa kuwa unakuwa na uzoefu mkubwa wa badiliko katika maisha mungu anakubadilisha mungu ananibadilisha hatua kwa hatua neno linalo haribu ile asiri ya kidunia ni ushindi kwa njia ya maisha mapya na kuleta maisha mapya katika yesu kristo kupitia yesu kristo kwa kadi ya imani yetu kwake inayozidi kukuwa tunaendelea kupokea uokovu katika maisha yetu uzoefu wa okovu katika maisha yetu kama matokeo ya wito wa mungu tunasikia wito mungu akituita kama alivyoitwa ibrahimu na sisi tunaitika huo ni uzoefu wa uokovu katika maisha yetu uzoefu wa uokovu na wakati uliopo wa korinto wap sura ya ta ule mstari wa kia 7aba tunakuwa viumbe vipya yakale yamepita na tazama yamekuwa mapya sasa inatupasa kuishi kwa roho kama tunavyosoma wagalatia sura ya tao mstari ule wa ishirinina tao lakini jambo la kumi na mbili tunakuwa na badiliko la ndani ina pati tunakuwa na badiliko la ndani kwa sababu tumeendelea kupata uzoefu wa uokovu tunakuwa na badiliko la ndani inapati mungu ukisoma wakorinto wa wa kwanza, sura ya mstari hadi na nne. yesu anapokuja mara ya pili tutabadilishwa na tusiwe na uharibifu huu mwili wa kufa utakapovaa kutokufa kushirikishwa kwa kristo na roho mtakatifu ni muumbaji pekee wathesalonika wa kwanza sura ya tano mstari wa ishirini na tatu anasema tuendelee kutakaswa tunaendelea kutakaswa tukidumu tu katika imani ile waliokabiliwa watakatifu mungu anatuona ana katika maisha yetu na nataka tuishi ndani yake ili tuweze kuwa wapya katika maisha yetu wapiri, sita, wa sita, eh, 14, wa pili mstari mstari sura ya yetuiyohana s kumuumba mtu mpya mtu anaumbwa upyaikwa washiriki wa tabia ya mungu tunaendelea kuwa na washirika wa, wa, wa tabia ya mungu kwa sababu ya uzoefu wa uokovu ahadi kubwa mno ambazo tumeahidiwa ahadi za thamani za kristo uh, anaahidi kutoa nguvu zake kukamilisha badiliko la tabia zetu jambo la kumi na tano kwa njia ya kristo peke yake tunapata msamaha wa dhambi wadhanabaniata msarewa ui anne tunafanywa wapya kupitia yesu kristo badiliko la kweli mungu anatamani kubadilika maisha mapya viumbe wabadilikwe wabadilishwe maisha yawe mapya katika maisha yesu anatuita yesu anatuhitaji tuendelee kupata uzoefu mpya katika maisha yetu yesu huyu anayetujali yesu huyu anayenijali anataka mimi na wewe tuweze kuokolewa waefeso wa na kuwokolewa nasema kwa maana mumewokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu watisa, wala si kwa matendo mtu awayeyote asije akajisifu mpendwa unayinishikiliza inawezekana wewe hujabatizwa tumeangalia uzoefu wa uokovu katika maisha ya nikodemu nikodemu ambaye alibadilishwa akawa mtu a pekee katika maisha yeye yesu ambaye alimbadilisha nikodemu ndiye atakayenibadilisha mimi na wewe huenda umekata tamaa huenda unaona imeshindikana habari njema ninaykwambia haijashindikana kumbuka dikayo kwamba yesu anaweza kukufanya kuwa wewe mtakatifu yesu kuezo, anaweza akakufanya kuhesabiwa haki katika maisha yako yesu anaweza akakutengeneza ukawa sio yule wa jana kwa sababu yesu ana uwezo wa kutoetea upatanisho ndani yetu uzoefu huu ni uzoefu unaohitajika mahali pote uzoefu huu ni uzoefu unaohitajika kwangu ni uzoefu hitajika kwako inawezekana nasema yesu nisaidie namimi nibatizwe kama nikodemu aliyobatizwa na nataka niwe na maisha mapya katika maisha yangu na mimi nataka nataka nipate uzoefu mpia, uzoefu mpya mpya katika katika wokovu nataka ni nipoke yesu, nipoke wokovu, katika kana, wokovu wokovu upo, wokovu wokovu nibadilishe nimpokee yesu yesu nipokee maisha yangu inawezekana mwingine upo upo ndani yetu yesu mbae, anatupatia wokovu ndani yetu yetu unahitajika ambaye anatupatia pale tunapomwamini pale tunaposhikilia ahadi zake pale tua kimblia pale tunapo jari, na kumkimbilia yeye yeye ana uwezo wa kutusaidia mpendwa msikilizaji wangu mahali popote ulipo na unasema yesu nisaidie na mimi nataka niwe kama nidem nataka nibatizwe tafuta wasabato wa, wa sabato popote ulipo hatimaye watakuelekeza nama utakavyobatizwa ninakusi fanya hivyo na mungu atakusaidia na mungu atakupa uzoefu pya ambao hujawahi kuona ikiwa ni hitaji lako inua mkono wako mpendo unaynisikiliza popote ulipo inua mkono wako ili niweze kukuombea baba asande kwa ulinzi wako na uongozi wako asane kwa ajili ya mpendo wa baba anayskiiza kwa sababu etufndisha juu ya uzoefu wa uokovu ainui tupokee uokovu katika maisha yetu tazama msikilizaji wangu popote alipo anahitaji wan bwana mungu naomba uokovuanamasaidie ili aweze kufikia hatua hii na msaidie baba anahitaji kubatizwa abatizwe kama vile nikodemo alivyotoa maisha yake kwako mungu wa mbinguni kama vile paulo alivyobadilishwa kila alichokuwa na kufanya hakifanyi lakini kile ambacho hataki kufanya ndicho anachofanya lakini ukambadilisha akawa mtu wa pekee akafanywa kuwa kiumbe kipya akawa mtumishi mzuri baba naomba kwa ajili ya mpendwa msikilizaji anayenisikiliza ambaye amesikiliza kipindi hiki umpatie badiliko la pekee ndani yake ikiwa kuna mahali anaona amekata tamaa ameshindwa baba naomba umpatie tumaini kwa sababu uzoefu wa uokovu tunabadilishwa siku kwa siku katika maisha asante kwa sababu ttambadilisha mtumishi huyu anayekuhitaji asante kwa sababu tampokea kila nayekuhitaji kwa sababu sisi ni watoto wako na tunakuhitaji tunaomba tufanye kuwa wapya tunaomba neema na nguvu kutoka kwako mbariki mpendo wa msikilizaji anapoamua kufanya maisha yake kuwa mapya kwa jina la yesu kristo bwana wetu Amen. msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi yesoniwaja so tena na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni a barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Po, hatuna laziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machelu mshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno ya retayo faraja usipange kukosa kuosaashamajra anakuja na wimbo wake huu nakuitaj ndipo tumefika tamati asante sana 曾经。