nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu ywaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2shiaa lakini pia kupitia tovuti ya org karibu tena katika matangazo yetu na leo utakuwa na kipindi kizuri cha maneno ya tayo foraja kumbuka pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia awr wa tanzania na tutakuwa na kipindi pia cha muziki inao muziki katika kipindi cha muziki inao muziki utakuwa naye mtaalamu wa muziki tegemea champanda ambapo leo ana kuja na mali inayosema kwamba story ndani ya muziki au kwa maada nyingine unaweza ukasema kwamba hadithi ndani ya muziki karibu mdao na mpenzi wa muziki wa injili katika mwendelezo wa maada zetu za kimuziki kukuandalia makala ya leo ambayo ni ya 65 ni mjoli wako tegemea champanda kwa wale tuliojumuika pamoja katika makala ya siinanne mtakumbuka kwamba tulianza kuangalia yale mambo matatu eh, ya yanayojenga maana maana ndani au ya nyimbo zetu za kwamba kwa m- m- m- m- simulizi ile matatunmaao tsema kwamb maanalindwamttautau sasa uh, moja ya msisitizo katika kile kipengele cha simulizi uh, ya mizikiile au um, simulizi ya nyimbo za injili ulitukumbusha kwamba tunapaswa kupangilia nyimbo zetu iwe ndani ya santuri ile ambayo tunaita ni audio cd uh, na hata katika hizi dvd zetu inatupasa kuzingatia uh, nini maana maana znaz uh, uh, um, zilizokwenda ndani uh, au zinazokwenda zaidi ya maneno zaidi ya zile za nyimbo sasa maswali kama uh, maswala kama ya hisia mnakumbuka hayo maswala ya hisia, uh, uh, uh, hisia zinapaswa kuleta au kuongeza hi, uh, uh, uh, maana kwenye hiyo miziki ambayo tunaipangilia tunai sasa hayo yalikuwa tuni ni kati ya, ya mambo machache tulioyangalia katika makala iliyopita sasa makala yetu ya leo inajaribu ku, eh, eh, kupanua kidogo au inajaribu kuendeleza eh, kile kipengele kinachofuata ambacho kinahusiana na hadithi au kinahusiana kina na kisa ile ambayo eh, wengi iliyo ndani nitumie kielezo kidogo ashi kitu ambacho tuna, tuna, tuna kita, um, story unajua na story story uh, naweza kusema kwamba ni ni ni ni ni kama kwenye album, ya, ya DVD, ni kama kwenye ile wimbo wimbo wimbo wimbo mmoja mmoja kila kila kila hadithi ni, uh, ni, uh, ni kisa fulani unaona ndani anikama boojaaabo nkia mbo nhadfwahi uh, kutazama video mbalimbali mbali za miziki ya injili utakuta zingine hasa wale wanaotumia tuseme vinanda zile au keybod zile Um, tunaweza uh, wakati fulani tunaweza kuonyeshwa kwamba uh, hawa ndio waimbaji wanaimba eh, na tukawa tunawasikiliza tunasikia sauti zao sasa sauti hizo ambazo ni za waimbaji tunaowaona kitaalamu uh, uh, wanaziita hizo, hizo, hizo sauti kama sun sauti unayoiona uh, uh, uh, samani watu unawona wanaotoa sauti inayoendana na kile unachokiona a hiyo sauti inaitwa ndio hicho kitu unachokiona lakini sasa katika nyimbo zingine unaweza ukasikia kinanda kikichezwa wakati um, hatuonyeshwi kwamba huy mchea kinanda ni nani na kinandach hatukioniahatuioni kinanda um, chanzo chake wala hatuoni inakotokea a sauti za namna hiyo zinaitwa sound non-diagetic sound unasikia kitu kitua unasikia sauti fulani lakini huoni chanzo chake Sawa. Tas, pia tunapozungumzia maana zinazoundwa ili ziambatanishwe katika hizi nyimbo zetu ni pamoja na nyenzo mbalimbali zikiwemo za uh, utakuta kwamba watu uh, wanaweza kutumia mazingira location mazingira wanaweza kutumia mavazi kutumia naeakutumiavitu balimbali na rangi na ahatamaumbi balibali yote hayo mtu anaweza kavitumia hivyo kutengeneza maana mfano niliona katika alb fulani kwaya uh, moja wakiwa wamevalia sare ile sare ilikuwa ni makoti ya kidaktari sasa ha, katika hali kama hiyo vazi hilo peke yake tu kihadithi au kistori linabeba maana zaidi ya uimbaji wanaonekana kuwa ni wataaluma ambao kwao uimbaji labda unaweza kugeua kuwa kitu cha ziada na ndivyo jamii ya watu au ndivyo wale uh, uh, wasikilizaji watazamaji watakavyowachukulia wanapokuwa wakishughulika na haya maswala ya kuimbaji au ya, kui ya, ya kimziki sasa nyakati zingine um, uh, uh, uh, vazi linaweza kugeuka kuwa uh, uh, uh, ni itikadi mfano tuseme umeamua uvae kwamba okay nataka sare yangu iwe ni kanzu na akina mama jamani vaeni eh, vilemba ili mfunike labda vyenu okay tunapokua tukiimba wimbo huu hapo inawezekana ukawa umeingilia itikadi tofauti za kiimani unaona Kwe wakati mwingine maana zinaundwa tokana na mazingira mliochagua kupigia pchamabfa eh? uh, uh, uh, kati yad kaa ambazo, ambazo nimeziona um, ni me, ni kunawengine wanamua kuchukua video zao usiku ykulingana yani na madhaitu unaonakwamba hii imechukulia usiku sasa ninapatwa na, na maswali mengi sana hapo kwamba kwa nini usiku kwa wale wanaofanya video zao lada mchanouta eh? eh, eh, we, we, waimbaji we wengine wanachukua picha zao katikati ya labda ya miji au katikati ya mashamba katik, eh, kandokando ya bahari na kadhalika hapo licha ya kutamani au licha ya kutuonyesha mandhari nzuri unaona ujumbe ambatanishwa hapo katika wimbo huo maswali ya naweza yakajitokea kwamba unakuwa ni nini ujumbe hapo utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze katika anwani hii pa mpendu msikilizaji kumbuka e, ni katika sehemu ya kwanza kipindi kipindikio cha chung muziki nana muzikiyesujt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> na kwa sasa tunakwenda moja kwa moja katika kipindi cha maneno ya taifa faraja na hapa takoa naye mwinjilisti alfredi mhalu anakuja na somo unasema kwamba desturi ya mungu somo letu la leo kichwa cha somo kinasema kaida ya mwenyezi mungu na watu wake desturi ya mungu na watu wake baba yetu mtakatifu mungu wa mbinguni tunakushukuru kushukuru ni mungu ambaye umeendelea kwako ulijifunua wewe ni mwanzo na mwisho ukajifunua unasema wewe ni mungu ambe umejifunua jana leo na hata milele zote ua mbele zako tusikie hekima hii na maneno hayo mazuri kutoka kwako leo tena fundisho ili katujenge likatusogeze karibu nawe kwa jina la hisomakoziamina mwanayesu asipue sana mpendo wa msikilizaji swali ambalo tungeweza kujiuliza wengi je mungu ana desturi yake mungu ana kawaida yake ninapozungumzia kawaida au desturi ninaweza kuzungumza ni kama utamaduni au ni maisha au ni mtindo wa maisha au ni mfumo wa maisha au ni utaratibu fulani uliowekwa au kaida za jamii fulani au kanuni ya daima katika maisha kuna uh, customs ni, ni, ni. kuna desturi nyingi na ziko tofauti tofauti kulingana na, na aina ya jamii husika au taifa husika uh, kupitia swali lile ambalo nimeuliza au nimejiuliza ninaweza kukubali kwamba ndiyo ikiwa jamii mataifa yana desturi na, na na kaida zao na utaratibu wao hata mungu pia anao hata mungu pia anayo hiyo desturi na leo tutakwenda kuangalia moja kati ya desturi au kaida au tabia au ka kanuni moja ya mungu ambayo yeye imekuwepwa katika hali ya maisha yote na hiyo imeonekana mungu akiwaunganisha wa wanadamu maana kaida ya mungu ndiye kaida yetu leo ndiye kaida ya kwetu leo desturi ya mungu ndiye desturi ya watu wake leo tutaangalia moja aa, miongoni au u, katikati ya kaida nyingine nyingi katika zile desturi za mungu katika ambazo zimeonekana katika bibilia leo tutaangalia mojawapo na katika aa, kaida ya leu ambaye tunataka tuangalie E, ni ni ni kaida ambayo e, tunaipata inayozungumzia habari ya katika webrania ile sula ya kumi ambapo anasema nanyi musiache kukusanyika kama wengine wanavyofanya kama ilivyo desturi ya watu wengine kwa hiyo kama watu wanakusanyika mahali mahali wanasiasa wana desturi au kanuni au au kawaida au desturi au auni utamaduni wa kukusanyika E, katika kumbi zao fulani fulani wanakutana na viongozi wao wanazungumza mambo yao na, na hivyo hivyo kumbe hata kwa mungu i kaida ya kukusanyika nayo ni moja ya kaida ambayo e, inasistizwa katika biblia mhii kukusanyika ni katika matukio kama ya ibada kama ya semina mikutano ya injiri na kadhalika katika fungu letu hilo tulivyoangalia leo kitu kingine ambacho tunaweza tukakiangalia au tukajiuliza je hii kaida ya mungu kukusanyika na watu wake ilianzia wapi au mwazo wake ni wapi hii kaida inawezekana ilianzia mbinguni na hata ikaja duniani kama anavyosema katika eh, mungu anapotwambia yesu anapotwambia katika ile, ile ile matayo sura ya sita mstaliule wa kumi anasema baba katika ile sala ya bwana anasema kama mbinguni mapenzi yako yatimizwe kama ilivyo mbinguni na iwe duniani h kaida ya kukusanyika ya mungu huenda ni mfumo wa kimbingu na maana ukiangalia hata katika eh, katika matukio mbalimbali mbali, kama ya kujenga ile hema na hema hema musa alielekezwa alionyeshwa picha ya kule mbinguni mbinguni ukirudi katika ufunuo, utaona ile ile tena mbinguni, tena inaonekana na sanduku kuna mambo ambayo yamekuwa mungu ameleta ni kama mfumo ambao umetoka mbinguni ukaja hapa duniani na ukaa mfumo inawezekana ni makusudi tu kwa ajili ya kumuongoza mwanadamu au kumuunganisha mwanadamu na mungu na desturi hiyo uh, ilianza pale ilipokuwa imfika duniani ilianzia pale edeni sehemu ya kwanza kabisa ni kwenye ile bustani ya edeni ambapo bustani yenyewe ilikuwa nilile kanisa la laawali inamana tungekuwa tunaangalia makanisa leo basi edeni naye ni kanisa maana mungu alikutana na watu wake kama yesu anavyozungumza katika agano jipya walipokuwa wakikutana pamoja basi ilikuwa ni sehemu ya kanisa na ule mkutaniko au mkusanyiko ulikuwa ni kaida ya mungu kaida hii ifanyikaje ukisoma katika mwanzo sula ile ya kwanza ule mstari wa ishiri na sita mungu akamuumba mwanadamu kwa mfano wake akamuumba mwanaume na mwanamke ukisoma mwanzo sula ya pili ule mstari wa nane utaona mungu akaweka bustani nzuri akaweka wale watu katikati bwana yesu asiwe sana ukisoma katika ile ile ile ile ile, ile mwanzo tatu mstari wa nane anasema mungu akaja akawa akikutana nao kila ilipokuwa likipunga jua kuna muda ambao mungu alikuwa anakutana nao na ilipofika ile siku ambaye alikutana nao jioni mwanzo wa siku nyingine alikutana nao ili kuzungumza nao adamu na hao akiwa watu ndio wakazi wa kwanza pale katika ile bustani aede kaida hii inaweza kuelezwa wapi katika ubayana wake mwanzo sura ile ya pili mstari ule wa tatu mpaka ule mstamwanzo sula ya pili mstari wa kwanza hadi wa pili anasema anasema mbingu na nchi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lote basi na siku hiyo ilikuwa ni siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote aliyokuwa akifanya akastalehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyokuwa akiifanya mungu akaibarikia siku hiyo ya saba akaitakasa kwa sababu katika siku hiyo mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyokuwa akiumba na kuifanya bwana yesu wa lwane, anasema ndivyo vizazi kuifanyaunaona kwamba mungu alitenga siku akasema kwa sababu nina kaida ya kupumzika nina kaida ya kufanya sembo nina kaida ya kufanya makusanyiko makutano nina, nina kaida hii mbinguni kule ninakaa na maraika zangu ninakaa na jopo langu nataka nikae na wanadamu mungu akaitenga siku maalum siku hiyo ikaitwa siku ya saba ambayo alimaliza kufanya kazi zake zote mungu akastarehe na ana starehe pale ndipo bibilia inasema akaibariki hiyo siku akaitakasa kwamba kubariki na kutakasa ni kutenga kuba, kutakasa ni kutenga. kitu kinakuwa siku itakuwa takasa kuibariki ni kwamba siku hiyo itatumika itatumika kwa ajili ya kubariki kwa ajili ya kukutana na watu wake ya akufurahi hiyo siku ya thamani na katika muktadha huo ninaona kwamba mungu alianzisha mungu alianzisha mungu mungu alianzshunu wenyedo alianzishauo utamaungu na naona sasa katika muktadha huo huo napoenda mbele kidogo naikuta kule katika kitabu cha kutoka sula ya ishirini mstari wa nane mpaka kuminamoja nipo naposoma pale nakuta mungu anasema kwambaaamli ya ya nne katika hiyo imeelezwa kwenye hiyo amli ya nne sula ile ya kutoka kitabu cha kutoka sula ya ishirini ule mstari wa nane mpaka wa kumi na moja mungu ameifafanua vizuri hii kaida audesturi hii kanuni au utaratibu na akaweka msistizo akisema ya kwamba ikumbuke siku hiyo ya saba nam ambaye ni kaida yangu ya kupumzika ikumbuke hiyo siku ya saba namunapoikumbuka uitakase kwa nini maana naliiweka mwakifu naliitakasa nayekumbuka kuitakasa ndipo anapoendelea kusema mungu anasemaje anasema maana siku hiyo sitaki ufanye kazi yako yoyote lakini siku hiyo ni sabato ya bwana mungu wako nataka wewe wala mtoto wako wala mtumwa wako wala mjakazi wala mnyama wako akufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako siku hiyo apumzike na siku sita fanya kazi kama mimi nilivyoomba siku sita ya saba ni kastarehe kaida yangu ni kufanya kazi kwa siku sita kaida yangu ni kupumzika kwa siku ya saba desturi yangu ni kufanya kazi kwa siku sita naam na kawaida yangu ni kupumzika kwa siku moja ya saba na siku hiyo sifanyi kazi aina yote maana ni siku niliyoitenga wakifu niliyoibariki kabisa nimeweka mahususi kwa ajili ya kupumzika ni siku ambaye ninataka kukutana na watu wangu maana ndiyo desturi na wala na nyinyi msiache kukusanyika kama ilivyo desturi ambaye nimeanzisha mbinguni haleluya nampenda sana Uh, mwandishi wa kitabu cha ile mambo mazuri sana wala kukusanyika kama na na ya wengine Nezikana wengine ni mungu wengine wenginea ni malaika wengine ni kinadamu na, na hawa wengine ni kizazi kingine kilichopita oh, wangu siku ya leo natamani umakini sana uoni desturi hii inawezekana wengi tumeiacha inawezekana wengi hatuifahamu lakini natamani mimi naweleo tuifahamu desturi ihi na katika uh, muktadha huo huo ninapoendelea sasa ninajaribu kuangalia manabii na watumishi mbalimbali waliopita wazee na wafalume waliopita ninakuta kwamba nao waliendelea kuifanya hii desturi katika kitabu hicho cha kutoka sula ile ya helahini na tatu na ule mstari wa saba ninajaribu kukumbusha mambo machache hapa biblia inasema hivi katika kutoka sula ya helahi na tatu na ule mstali wa saba neno la mungu linasema basi desturi ya musa basi desturi zingatia vizuri basi desturi ya musa ilikuwa kuitwa ile hema na kuikita nje ya marango mbali na hayo marago akaiita hema ya kukutania hata kila mtu aliyekuwa akitaka neno kwa bwana akatoka akaenda hata hema ya kukutanika iliyokuwa nje ya marago kwa sababu desturi hii ilikuwa kumbe ni kwa ajili ya kuonyana kuelekezana kama paulo anavyosema katika ile wa wahibrania nam anasema hii desturi hiyo hiyo pia musa alifanya aliweka hema hiyo siku ya saba musa aliweka hema ili watu waja wakutanike ili watu waja wakutane na bwana walete hoja zao wapeleke mizigo yao namu waende waelekezwe njia za bwana wajifunze matendo ya bwana na maisha ya bwana nam napoendelea kuona ma- mazingira hayo ninaona naona naona mbalimbali mbali wakifanya naona kina nehemia wanaifanya bzuri, bzuri, nehemia wanaifanya desturi soma kitabu cha utaona ezra ezra wanafanya siku siku hiyo walikutana ya sabato ezra akachukua gombo akasoma taurati ninanabalimbalikaisuishiini mstai wa kumi nambilia mstawa ishirini anasema nam hiyo sabato ndio itakuwa kiunganishi ni ishara kati ya mimi na ninyi maana ni desturi ambaye nimekuwa nikifanya tangu awali nani mnapoendelea kuifanya basi sisi wote tutaitwa ni watu wa jamii moja maana desturi yetu ni moja kanuni yetu ni moja utaratibu wetu ni mmoja ninaposoma katika kitabu cha luka luka ile sula ya nne na ule mstali wa kumi na sita ukinifatilia vizuri unasema hivi naye yesu hata ilipofika ile siku ya sabato yesu naye alienda kule kuabudu kama ilivyokuwa desturi yake mana yesu asipiwe sana neneona desturi hii bado kume n desturi ambayo iko hai kwa sababu naona yesu labda alipokuja huenda aliiyacha lakini yesu mwenyewe ni shahidi anasema alipofika akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome namo akapewa kitabu cha nabii isaya ndipo pale akazungumza akasema namroho wa bwana ijuu yangu maana kwa kuwa amenitia mafuta mimi kuwahubiri masikini habari njema amenitia amenituma kuwatangazia wafungwa kwa ninaona yale maneno ambayo anasema paulo ili mkutane ili muonyane muzungumze mujifunze mwelekezane maana siku hiyo ndiyo siku ambayo bwana aliweka wakfu kwaajili ya kukutania na hiyo desturi ya mbinguni yesu anajaribu hapa jambo la pekee sana ambalo na, na, twende pamoja mpendo wa msikilizaji wangu desturi hii ikiwa kama yesu ni mwana wa mungu kama leo na hakuna mkristo ambaye anakataa yesu ndiye mungu kama leo wala hilo halina shida wala halina shaka ndani yetu ikiwa huyo huyo mungu ambaye alionyesha kieleleza hichi namo akaitunza desturi hiyo namo akaienzi kaida hiyo inaonyesha moja kwa moja hiyo ni kaida na ni desturi na ni utaratibu wa mbinguni wala wala hakuna kitu kingine rahasha na ajaribu kusema kwamba ikiwa kama ni utaratibu wa mungu ba ndio ulioktaratmaanaikiwautaratibu wa mungu mungua ni, ni utaratibu wa sio tu utaratibu wa manadamu, bali, utaratibu wa wa wa bali bali ni ni utaratibu utaratibu utaratibu mungu mungu pia Siyo, mungu, bali, pia sio tu yake lakini jambo lingine uh, laziada, ambalo, la ziada ambalo tena la kuangalia ni kwamba je mitume nao walienzi desturi jambo la pekee ninaposoma katika kitabu cha matendo sula ile ya kumi na saba na matendo ya mitume ile sura ya kumi na saba ninakutana na habari zifuatazo matendo ya mitume kumi na saba na ule mstali wa wa pili bibilia inasema na paulo kama ilivyokuwa desturi yake akaingia mle walimokuwamo akahojiana nao kwa manene ya maandiko sabato ta sabato tatu, sabato tatu. Kwa nini bibilia inasema hivi ni kwamba paulo aliingia katika lile sinagogi kujifunza na wale watu wa mungu sabato ta kwa sababu hiyo sabato ndiyo ilikuwa siku ya pekee ambayo watu walikuwa na hiyo desturi ya kukutana na paulo alienda kwenye yale makusanyiko ili kujifunza na hawa watu wa mungu kama ilivyo desturi ya watu wa mungu walivyokuwa wakifanya katika kipindi hicho na hata katika kipindi cha cha yesu na hata katika kipindi cha nyuma kabla ya yesu kuja aeno naona kwamba paulo naye anakwenda kwenye ile ile ikiwa ni siku ya sabato watu wamepumzika nao nao akasema na maneno kama vile katika anavyozungumza kwamba aakusanyika li kuonyana na kuelekezana na, na kufundishana kanuni hii yina desturi hii je imekuwaje kwetu kwetu tunapolejelea ilo lufungu la wahibraniya tunaona kwamba tunakumbushwa na sisi katika zama zetu mimi nayempendwa msikilizaji nasi pia tusimisi hiyo asemburi tusiache kukusanyika tusiache kuhuwa mkusanyiko ukapita na mkusanyiko wa siku ya sabato ili tukutane na mungu ili tukutane na marafiki zetu wa cha mungu wenzetu ili tujifunze pamoja ili tubarikiwe ili tutakaswe kama walivyofanya wenzetu katika zama hizo kama walivyofanya wenzetu katika zama na mpendwa a msikilizaji jambo la pekee la kuzingatia m- napomalizia somo hili katika kile kitabu cha isaya isaya sula ile ya stisit nam jambo la thamani sana ni kwamba kumbe desturi hii na kaida hii na kanuni hii na tabia hii sio tu inaishia leo kwetu hivi ni kanuni ambayo itaendelea hata kule mbinguni tutaendelea isaya ss kuna maneno ya kututia nguvu namkuendeleza kanuni hii kwa ujasiri pasina shida na sina shaka yoyote na kwamba nazungumza katika mstari wa na mstariab anasema kama vile mbingu mpya na nchi mpya nitakazofanya zitakavyokuwa mbele zangu asema bwana ndivyo uzao wenu na jina lenu litakavyokaa na itakuwa mwezi mpya hata mwezi mpya na itakuwa sabato hata sabato wanadamu wote watakuja kuabudu mbele zangu asema bwana na itakuwa mwezi mpya hata mwezi mpya na itakuwa sabato hata sabato wanadamu wote watakuja kuabudu mbele zangu asema bwana mungu anayo kanuni mungu anao utaratibu mungu anayo kaida katika makusanyiko mungu amefanya kaida kaida yakke ambeinadum kaida yakkei measiambingu