unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti ni mbasana yesu yuaja tena nakujnakuja yesuwajaten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena ujambo na karibu mpendwa wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr unaoutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia ksmfm masafa 897 mtandao yetu ni www rg hi leo mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni sana katika kipindi hiki cha watoto wetu na siku ya leo waimbaji wa kundi la anointed aintdins patikana hapa mkwani morogoro watakuja kwako na wimbo naosema jina la yesu jina la yesu nila thamani sana nakona oh, kamgwe tena jina kama hili ni tumaini peke la dunia wapatedhoruba oh, oh, na mashaka vimetanda eline baki uake yesutu dunia hailamsada kuaketutapatafaraja ammani tuihifadi mioyoni na katika wimbo wa pili tutabarikiwa na waimbaji wa kirumba kwaya kutokaa kule mwanza wao watatubariki na wimbo unaosema yu haibwaa yesu watembea azu nabi siu zo kuzungumzia kwa nini watoto wanapenda kuangalia katuni hii ni sehemu ya pili ulikuwa nami kibaga mwaipaja pamoja naye mwalimu eliya mwa kalonge ni uambatane pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha watoto wetu na kwa kwanza msikilizaji ni kusi anointed singers wanakwambia jina la jina la yesu ni sana Tena Kamahili kama hili ni, tumai, ni peke la dunia Wakate doruba na mashaka vimetanda tanda Tumai peke limebaki Wa kesu tu dunia Faina msada Kwa ke tutapata faraja amani Tulihi fathimio yoni Chinahili Tumai pekeli mebaki Kwa ke yesu tu dunia Aina msada sada tutapata faraja I Fura Tota sujudu na kusifu, ginahiri tumay peke me bake. Quaque su tudunia vai lamsada. kwake tuta pata faraja amani tu Myo yoni jina Tumai pekeli mebaki Kwa ke yesu tu dunia Aina msada Kwa ke tutapata faraja amani Tuli hifadi mio Baki. Kwa ke yesu tu dunia aina msada ke tu tapata faraja amani Tulihi fabi miyoyoni jina hili Sana anointed singers basi nikukaribisha katika kipindi hiki cha watotowkama utagundua sasa hivi watoto kwa nini hawatulii hawatuliikwa nini wamekuwa wasanii katuni kwa sababu zile ni fiction mm. ni hadithi za kubuni japo kuwa zinawakilisha zinawakilisha mazingira ya mwanadamu lakini yasiyokuwa katika picha halisi ya uhalisia yani sio wewe unayefanya ni ka... nifa tumehama kwenye sungula kasema. sasa hivi tuko kwenye kwenye katuni ambazo ni sungula lakini anasema zile hadisi za sungula kasema hazipo tena sasa hivi kizazi hiki nikiteknolojia ni, ki, zaidi sasa hivi tunaangalia katoni ameilishwa maneno sasa jambo lingine ambao wazazi wanapaswa kujua katika mambo mia yanayoonekana mbele ya mtoto asilimia sabini mm. mtoto anatamani kuiga katika mambo mia katika mambo mia mambo sabini mtoto anayaiga kwa sasa hapo unatakiwa unachokifanya kuliko kawaida kwaho unaweza ukahania umerahisisha umerahisisha ufundishaji <laughs> yes. kumbe umeongeza violence yani, eh, violence tunaweza kusema kwa kwaan ukatili okay. m- matukio ya kiovu umeongeza uovu Konfari. hizo ni katuni bado hizo hizo ni katuni kwa mfano katuni zinazokuja kuna katuni, katuni kama, batman kama kama kama, kama kama kama unaifahamu kunaamakama ishirini mm-hmm. ni mbaya kwa watoto katuni? kuna saiti ishirini za katuni ambazo mm, mm, mm, mm, azaamazaidi <laughs> ya kumi, <laughs> <nikama ishirini. laughs> kuna kitu kinaito, zinaweza e, kwenye malezi hazikuzi labda zimkute mtoto akiwa ameisha komaa <laughs> kwenye msingi wake lakini vinginevyo kuna katuni zingine zinaingiza ukatili wa kijinsia zinaingiza uaji uh, zinaingiza maswala ya ushoga zinaingiza maswala ya uzinifu zinaingiza masaa ya... kuna mambo mengi je ndio kizazi tunachotaka tuje nacho baadaye msikilizaji kipindi ni watoto wetu na tuko na mwalimu elia mwakalonge tukizungumzia kwa nini watoto wanapenda kuangalia tv tumejaribu kufahamu nini kipo nyuma ya pazia kuhusiana na swala zima la katuni lakini je tuitaka kujua kuna faida zozote kumbe faida zipo lakini kama ukidhibiti kwamba ujue nini ambacho anapaswa kukiangalia mtoto wako naamini pia kwamba mwalimu bila shaka pia kutakuwa na athari nyingi tu kwa ufahamu wako na hasa ukiwa umebobea nyanja hiyo tuambie kidogo tufahamu kuna athari zozote zinazotokana na kuangalia katuni moja mm-hmm. inaongeza ina maovu maovu inaongeza katuni katuni kwa nini hiyo mae umeiandaa unajua somo lake wewe kama mzazi unajua kwamba ninataka kuongea nini na mtoto wangu yaani nataka nataka hii katuni imfikishe mtoto wapi kuna bwana mmoja alikaa na mke wake mke wake alikuwa anafurahia furahia sana kwaya ilipofika pale mbele akafurahia mno mno mno yaani mke alikuwa excited alikuwa na furaha sana kuona ile kwaya inavyoimba um mme wake akafurahi akasema wimbo mzuri umemgusa mpaka ume ha Kwe, hakuwepo kwenye uimbaji nini nachotaka unaweza ukasema ninataka hadisi iliyoko kwenye tomo njeri au iko kwenye katuni aina fulani au na aina fulani ifikishe ujumbe huo lakini kuna vichembechembe vya uovu ndani yake vile mtoto anavichukua kuliko lile, jema. lile jambo jema ambalo unataka kulifikia hiyo ukazania kwamba amefurahia ile kumbe alichofurahia kuna, kuna, kuna wakati mwingine akafurahia kukatika viuno baaday kufurahia ujumbe wa wimbo kwa hiyo watoto inawaongezea uovu inauwaondolea umakini umakini kabisa yaani mm. utulivu watoto na nini labda nichokoze kidogo japo tunaangalia wanaupotezaabsaaachokidgtulivu maanake mabadiliko ya aktiviti mm-hmm. amfani mtoto kuwa mtulivu okay. kwa namna vitu Ehe. na wao wanabadilia kizao hivyo hivyo hivyo wanaanza kubadilisha kwa hiyo uh, utulivu hamna wahio hata akifika kwenye nyumba za ibada anahitaji mtu ambaye ana etkikatuni keahizeaif like lakini la tatu inalemaza ubongo ubunifu unakufa kwa sababu ya yeah, ile mishe ule ujumbe wa pale unamrahisishia kila kitu na anafikiria maisha ni rahisi na ndiyo maana sasa hivi tuna kizazi ambacho kinakimbia changamoto badala ya kutafuta suruhisho la changamoto K- ni kizazi kisicho na adabu tofauti na kile cha zamani kilichokuwa kinakaa na bibi anamsimulia adisi anajenga hoja hiyo ni hizo i- i- zote ni changamoto lakini pia inaanza kuamsha hisia za woga kwa mtoto athari zake mtotozahz mm-hmm. inaamsha hisia za woga kwa mtoto kwa hiyo wakati wote mm. ana- anakuwa anakosa amani haielewi dunia tena na kuna moja katuni iliwahi kuandaliwa Unaiangali, mtoto akiiangalia mpaka mwisho anajinyonga lakini anyonmbuka kwamba hizo ni hadisi za kubuni mm. kwamba kesho kesho kuta ukimkuta mtoto wako anaongea na mbwa kwa sababu alimwona mbwa ana hesabu he, he, unaona akili inavyodumazwa ailnavyodumazkatuni sio nzuri kwa watoto ninaona mambo ni mengi nayote yanatakiwa kudadavuliwa mbaya zaidi uh-huh. ni umri wa kujenga misingi ndipo hapo ambapo mnajenga akili. katuni yes sasa wazazi hapo tufanyaje mbapo jambo la msingi ambalo ningeweza kutoa wito kwa wazazi moja kuachana na katuni kabisa wazaziaanachukulia nzuri au mbaya iachwe mbili tuongeze muda na watoto wetu moja niwahi kueleza faida za kula mezani pamoja siku hizi hata watoto awali wa na wazazi wao pamoja mezani kuna meza tu inaitwa meza ya chakula mm-hmm. lakini hakuna wanaokaa mezani ka ni jina tu ila watumiaji hakuna tuongeze muda na watoto wetu ni heli tukacheza nao sisi ni mm-hmm. hei tukawasimulia hadisi za kiroho za watu waliokuwepo halisi mm-hmm. zitastiki na ndiposa itakapofikia wakati wa miaka kumi na tatu utaweza kuwasomea kitabu cha midhali mwanangu kumbuka mashauri ya baba yako kumbuka mahusia ya mama yako atayakumbuka kirahisi kwa sababu yapo uliyaweka hapo kwa sababu sahizi uvaaji maadili kanuni za mezani hazijaliwi nini kwa sababu dunia imewachukua watoto u sisi, hatuna sisi e, inaweka kile inachokihitaji inafanya kile inaochokitaji kwa sababu mbeba mleta katuni ilikuwa kama kamazana mm. sasa mfundishaji ndio anajua somo analotaka kuliweka kwa mtoto sio wewe hiyo mm. katuni ikiwezekana tuanze kuz zinafurahisha mm. zinavutia lakini hii dunia inahitaji watu wenye hofu na mungu wawajibikaji wenye maadili ambao wataishi katika zama hizi wakijitegemea wakikumbuka mausia ya wazazi wao waomwalimu nataka niulize swali hapo tumesema ina athari nyingi hata unashauri wazazi kiwezekana hmm. sehemu gani hmm. sasa ukisema kwamba tuache tu ninataka kufahamu nini iwe mbadala kama tukiacha kuangalia katuni sasa nini iwe mbadala wa hiyo katuni ili bado tuendelee kujifunza japokuwa si kwa kutumia katuni tena sasa mbadala wake kwamba mm-hmm. labda kama tunataka ku- ku ku ku kurahisisha ku, ku, ku, mm-hmm. kwamba mzazi ame- amekataa no ntapata mm-hmm. nini sina muda wa kutosha hakikisha mm-hmm. katuni zote watoto wa wako mwanzo mm-hmm. okay kama wakokama kuangalia katuni na umejua zinafundisho lipi ili baada ya hapo hata dakika mbili uhoji uhoji na usiiti <laughs> kitu ambacho naona kama ni kigumu kwa kizazi cha leo vinginevyo mm-hmm. jaribu kutumia nafasi ya kuongea na watoto wako usilale ukisema usilaleksma ong nini mwalimu a yani kwa maana ya kwamba mm-hmm. uwe na muda na watoto okay una watoto wako wawili mm. aa sio muda wa kesi tu ndio unakuwa na muda nao na watoto maana mm-hmm. kuna wazazi wenyewe wanasubiri kesi wakisha <laughs> na dada wa kazi au mama au mtu yoyote ndio wana muda wa kuadhibu mm-hmm. mm-hmm. ifike hatua tunasema aha, sasa hivi ni muda wajue kabisa leo baba anawaimbia nyimbo mm-hmm. mungu ni pendo apenda watu mununi pendo yaani uh, mtoto hata akiwa mbali akiwa yuko nje ya mikono ya anaikumbuka sauti ya baba ikikemea anaikumbuka sauti ya baba ikiimba anakumbuka sauti ya baba ikifundisha anakumbuka sauti ya baba ikionya sab ana muda nahualikuwa na muda naye anajipraud kwamba babangu angu, baba angu anapenda babangu ukiwa mezani anasema kula unachokifahamu pakuakilichoko karibu na nawee omba kilichoko mbali e akifika kanisani mwalimu wa wa wa kanisani mm. unaenda kumchanganya mtoto kwa kwahiyo watoto wanabaki wanawimbi nani akikaa ametulia naye dada anamwachia nini anamwachia tv eh. tv yenyewe haijachaguliwa pga program. kuna pgam zingine e, ni za ngumi kupigana kufanya nini kesho manakeka keshokuta unakuta mtoto amekuwa ni jeuli aambiriki wala fa inakuwa ni hatari ninacheka si kwamba nafurahi lakini ninacheka kwa kwa kwa kwa kusikitika unajua unajua kuna vitu vitu tunachukulia kiraisi, lakini lakini yeah. kimsingi sio kabisa mwalimu muda wako lakini natamani nifahamu athari nyingi kwa sababu umeendelea kujifunza vitu vingi kupitia watoto hawa hawa ambao hmm. hmm. natamani upate wasaa kuzungumza na mzazi ukimwambia kitu kuhusiana na hiki ambacho tumekizungumzia ili tuondoke na kitu ambacho pengine kitabadili mtazamo wetu tuliokuwa nao kwa sababu tunachukulia kirahisi lakini kumbe si rahisi kama tunavyofikiria ungetamani kusema nini? kusema nini na mzazi huyo. mzazi huyu mm-hmm. kwa bize sana lakini ungali ukinena ndani ya ya roho mtoto mtoto watu wengine maneno mengi ajalishi. linaweza likawa lika, lika neno moja kwa mtoto wako likakaa maishani mwake moto nalo ni ili, tu tumia muda wako awatuwegineaaae sana Kumuomba mungu akusaidie mm. uweke neno la pekee mwanangu ninakupenda dunia ina mambo mengi men. mpumbavu mamboeg yote. yote bali mwenye hekima ekima uchagua. sio kila kitu lengo tunza akili yako tunza mwili wako tunza hisia zako usinunuliwe kirahisi na katuni usinunuliwe mm. kirahisi na tv huyu mzazi natamani amshirikishe mungu lile neno linakuwa na mguso najua huwe anawambia watu kwamba unaweza ukawa mhubili mzuri tu lakini usiguse watu lakini ukaongea maneno machache watu wakaondoka na tafakari kwa sababu lile neno lako limeunganika na rohowa mungu Ndio. ipo ip kwahiyo unaweza ukawa mama ukawa baba namna unavyowatazama watoto ukaongea kwa hisia ukatoa neno mmoja wakazima tv wasiangalie tena katuni kwa neno lako moja tu tutaywambia ninaomba sana wazazi tuchukue muda na watoto wetu unaweza ukaenda kwenye visitation day kwenye shule ya mtoto wako kukawa na malezi tofauti lakini huwa ukaweka neno moja mtoto akasema mama amesema sio Bye. asante sana msikilizaji ni shukuru sana kwa muda wako naamini pia katika kipindi hiki umeweza kujifunza mengi ni kweli ni kipindi cha watoto lakini kinachogusa mtoto pamoja na mzazi mm-hmm. basi ni kusii mzazi mwenzangu na msikilizaji wangu ni kuombe sana kupitia kile ambacho umejifunza hi leo basi jaribu kupata nafasi ya kuweza kutafakari kile ambacho mtoto wako anakiangalia naimahara ya kil anhokiangai kwamba kupiti kiind hki utabadilika na utaendelea mtoto wako wako namna nzuri kuchagua kitu cha kuangalia hatuna la ziyada, tukushukuru sana sikio. kumbuka ulikuwa nami mtangazaji kulih mtotowako ama mtanazajwao apo ndio tamati ya kipindi hiki kama toka na maswali maoni o changamoto anuanihiapa ya kuniandika yes, so na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ni kipindi cha vijana na maisha ni kualike kijana mwenzangu tuweze kujiandaa kuweza kubarikiwa sote kwa siku ya kesho napotoka hapa barikiwa na waimbaji wa kwaya kirumba anakwambia yu hai E yeah I'm saying,