unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya mmakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena skiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wad 29sa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vile, vile tupo katika tovuti ya wwwawr org nchini kenya tunasikika katika masafa 9kisima mpenzi mskilizaji napenda nikukaribishe katia kipindi f kin in asiualeoa ana n siuomsmmtangazo haya nu an mungu awe pamoja nawe hivyo basi nakupatia fursa ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao the voice of hope na wimbo wao unaosema naja kwako na mara baada ya hapo tutakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako See? You. asanteni sana the voice of hope na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza josef kabelela katika sehemu ya tatu akituelezea kuhusiana na majonzi ya muda mrefu lakini pia aina nyingine ya majonzi majonzi yasiyotatuliwa pala ambapo mtu anakuwa ii kwa luga kingeo anasema kwamba i kwamba mtumepata changamoto fulaniptchangamoto fuanaawachangamoto fulani, wa changamoto hizi na zinamfanya sasa mtu huyu aweze kuwa na majonzi aina hii ya majonzi nadhani watu wengi aawakuta kwamba alifiwa na kwa mme wake ye, hakutatua changamoto alikua napitia majonzi hayo hajfaya a ya, amefiwatna wazazi wake labda changamoto hiyo nao pia ka kunaua kuna, kuna mrundikano wa changamoto ndomana tunasema kwamba ni changamoto zisizo kwamba baada ya kuwana changamoto hii imedumu cangmotoeama ambmaonzi ambaanampeekea mtuhuyu kamba majonzi yale yajeraha lanafsi kwamba mtu anakua na kiwewe eh, uwaluga, grief, gafla, eh, au, vifo talajiwa, au vifo kwa lugatunasema kwamba kamtmazgrayaktisha mtu kapotelewa na mpendwa wake bila kutarajia au bila kutegemea k mazingira haya yanamfanya mtu huyu aweze kujisikia katika hali ya majonzi kuendelea na mambo yake kama kawaida kwa kama yani, kama vile yani kuungana tena na kawaidaamauunanampend wake lakini ndio hivyo haiwezekani tena jambo hilo linakuwa linamletea msongo wa mawazo sanaianwa mawazo kwahiyo unauaa canato ingta mtu y lakini pia aina nyingine ya huzuni ni huzuni iliyopitiliza E, tunasema kwamba n kwa luga ya kingereza ei kwamba hiisasa kamba inakuaazidi ina, inazidi kuwa mbaya kadri e, mda unavokua unazidi kuendelea mbelekwa mtuaakna hiia yinaokeamambo mengibamefkuwa kazi kesho mifugo yake labda ime, ime imepata ugonjwa imekufa yote baada ya hapo labda imetokea tetemeko nyumba yake ime, imeanguka kao ni pale ambapo mambo yanakuwa yanatokea haraka haraka yametokea haraka haraka wakati huo na mtu huyu sasa anakuwa hawezi kuweza hisia hisia hizo hizo uh, au kupambana na hisia hizo ambazo zimemkuta kwa wakati huo lakini pia aina nyingine ya, ya majonzi tunasema kwamba ni majonzi yaliyo na utata au yaliyo na ugumu fulani hivi kwa luga ingeanasema kwambaa mtu yoyote yule kwamba anakuwa anakua hafahamasaa mpendo wake kama yupo hai au tayari ameshakufa eh, kwa mfano mpenzi msikilizaji pala ambapo nanasikia kwamba labda imetokea mtetemeko sehemu fulani Ehe, unaposikia taarifa hiyo unakuwa haujui sasa kwamba miongoni mwamwa ndugu zako unaowafahamu wewe ka wazima kwamba u imetokea ajari na unafahamu kabisa labda ndugu yako walipanda basi fulani e, katika basi hilo imetokea ajari sasa katika ajari hiyo ni watu labda watu thelathini wamejeruhiwa na watu ishirini wamefariki sasa unakuwa bado hujajua kabisa kwamba ni kitu gani hasa kimetokea kwa ndugu yangu kwa hiyo ni, ni ni aina ya mojawapo ya majonzi ambayo mtu anakuwa nayo na inamfanya mtu huyu sasa asiweze kutambua kwamba kama mpendwa wake ni yuko hai au hayuko hai kwahiyo inampelekea kuwa na hali ya huzuni kuwa na wasiwasi eh, maumivu anakuwa nasikia maumivu kwa sababu bado hajapata taarifa sahihi kuhusu mpendwo wake ndugu msikilizaji kama ambavyo nilisema awali hapo sasa baada ya kuona aina hizo za majoni naoaamaeeuoatkaina nyingi kabisa za majonziaokaaaraaaakupitia e, kila mtu wetu ni asilimia zaidi ya sabini mpaka hemanini au tisini au hata mia kabisa kwamba kila mtu amewahi kupitia aina hii ya majonzi au aina mojawapo kati ya hizi ambazo tume, tumezierehea hapo za majonzi ksabu pia kila mtu ana namna yake ya kuomboleza mtu minginenaza kaomboleza kawaida na haliyakeaeudeamaisha kawa yake lakini pala ambapo unakuta mtu huyu sasa anaomboleza lakini hawezi kuachilia eh. anashindwa kumwachilia mpendwa wake ambaye alikuwa naye katika maisha yake yote mtu wake wa karibu nakuhuzunika sio vibaya mm, kumkumbuka mpendo wako sio vibaya akiaamaauna hisia za kukata tamaa huwezitna kufanya shuguliyoyoteda poambapo nazokagundua kwamba mm, ktokana na jambo hili kutokan hkk ma a kamba nikupoteza ham ya kufanya shughuli za kawaida kama vile kazi ambazo nazokafanya laba shuleni mepewa kazi ya kufanya shuleni huwezi tena kufanya vizuri eh. michezo tofautitofauti huwezi kujihusisha katika michezo huwezi tena kufanya kazi sleniaamouaykwdiwokea eh. mtu anapoteza hami ya kula asa hii naeza kapelekea mtu kuweza kupungua uzitoapeekea e, changamoto ingine zakiafya cmaatota mwliwakeangamoto zakiafya lakini pia changamoto nyingine ni kupoteza ham ya kushirikiana na watu wengine hivyo basi mtu anaweza aikampelekea kuwa na hali ya upweke kwamba pale mtu ambapo anakuwa anapoteza hamu ya kushirikiana na watu wengine hapa tunaona kwamba mtu sasa anaweza kaa katika hali ya kuwa na sonona sonona pale ambapo mtu anakuwa anaishiwa nguvu taki kushirikiana n watu wengine unakuona kama vile umejitenga mwenyewe utakin kabia kwamba upo katika chengamoto hii msikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto fulani namba za kuwasiliana ni hizi hapajku yesuhja ten na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskilizaji napenda nikualike katika kipindi cha siri za ushindi sehemu ya tano tukiangalia huduma za maendeleo ya wajani katika kipindi hiki tunaungana naye neema tuvako mtegee skio hatuwezi kuwa na dini safi bila kuwatazama tusiwachukulie kama wao ni watu ambao wamekosea sana ni watu ambao waliua waumezao tunawapachika majina mengi sana lakini pia tusiwachukulie kwamba labda kwa, kwa vile ameachwa ana mali kidogo hahitaji msaada hapana mtu mpweki anahitaji msaada wa mawazo na kutiwa moyo kwa sababu maumivu ya moyo hayana pesa amnakwamba unahela kwamba hauna kwa hiyo wasiwachukulie hivyo lakini kitu kingine wasiwachukulie kama ni watu waovu mara nyingi hata wakionekana wanaongea tu na mtu wakiume, wa kiume wanapachikwa majina mabovu na wengine ni waaminifu kabisa kwa hiyo tuwachukulie kwamba ni wenzetu kwa sababu kila mmoja atapitia hiyo hatua kifo ni hakika mungu alisema kufa mtakufa kwa hiyo kama wewelio huko hai ni kwa sababu hujafa maana ukifa hutaona mwingine akifa ukiona <laughs> wewe, wewe unaisi yeah. ujue wewe hujafa mm. lakini kuna siku utanyamaza kimya na kama ni mwanamke takuwa mjane mm-hmm. kama ni mtoto anaweza kuwa yatima zamu inaweza kufika au kama ni mwanaume basi ataachwa na mkewe ndivyo hivyo dhambi ilivyo ingia mm-hmm. inahitaji hilo lakini mungu atukuzwe kwamba yesu amekufa kwa ajili yetu mm-hmm. kwa kuwa tunamwamini kifo hiki ni, ni usingizi mm-hmm. lakini maumivu tunayobaki nayo tunahitaji kutiana moyo na kumwangalia kristo na kuwaelekeza katika kristo na kwa fariji hebu mm-hmm. tuwe wepesi kuwakimbilia hat wwa na kuwafuatilia huwatia moyo ndivyo bwana anavyohitaji ni taka kusahau kuuliza jambo la msingi sana Ndiyo. ninajua una malengo makubwa huko mbeleni katika hili siwezi kuondoka ujaniambia malengo yako hasa ni nini asante sana ya malengo yako hivi kwanza kabisa ninaamini kwamba baada ya miaka kadhaa ijayo jamii yangu ya kitanzania itakuwa ikiwahudumia sana wajane kwa sababu ya ile sauti tunayopaza serikali yangu makanisa kanisa langu pia familia watoto watawachukulia wajane kwa namna chanya lakini pia ni tamani sana kanisa langu lichukue huduma hii maana limepewa dhamana na mungu kufikia ulimwengu wote na lina mikono mirefu vijijini kule bado sijaweza kufika ndani kwa sababu inahitaji muda inahitaji fedha kufika na kuwatia moyo kwa maneno yale aliyosema mungu mwenyewe lakini pia katika changamoto zao ambazo nimeziona wako wahitaji wengi katika wajani wako makundi mbalimbali mbali. kuna makundi ambayo wanajiweza kidogo kuna hili kundi la vijana wajani ambao ni wachanga niseme ambao kwa sasa wana changamoto kubwa kuliko wazee kwa uzoefu kabisa labda mtu anafiwa anachoa watoto watano baba amekufa kwa ajali na hakuwa natabia kushirikisha chochote kwa hiyo mama ghafla anajikuta hana hata hela za mboga za kesho baada ya msiba hana hajui ada ya mtoto inatolewa kutoka wapi sasa ghafla anajikuta amebaki mwenyewe na jamii na familia inamtoroka hivyo na kumnenea maneno magumu sasa uh, hawa wanahitaji msaada sana kwa sababu wanaweza kuingia kwenye tabia ambazo zinaweza kuathiri afya zao na za watoto na ndipo hasa hata afya ya yakili inaharibika na katika malengo ambayo tunayo zaidi kwa sababu ya changamoto unajua wako wengi ambao wakiambia wanaambia ee ni mjane umefukuzwa umefukuzwaunapakka kuna mama anasaidia ajn <laughs> wanampatia namba yangu <laughs> anapiga mimi ni mjani ni mama mamatuvako mm. ndio sinapa kukaa wamenifukuza kwa hiyo basi anajua mama tu mamatuvako na hela nyingi mm. sasa hapo lazima upambane uoni yule mtu anaishija mm. lakini mngin na mtoto anaumwa sina hela mm. anapiga si mfahamu mm. basi unaenda unamuona kweli anapokaa una na shida unamtibu mtoto hawana chakula unafanya hivyo mm. uh, ninaona kwamba kuna haja ya kuwa na senta Okay. kuna haja okay. ya kuwa na senta ambako mm. tutajenga hizi nyumba tunazoita nyumba za makimbilio mm. ambapo hii senta pia itakuwa ikiwafundisha kazi Njiyo. lakini wakati huo wakifanyiwa ushauri nasihi kusudi wakae vizuri mm. kwanza kukubalile jambo lakini kumwonyesha njia atembelee wapi sasa mm. aanzie wapi na huenda hata kuwa na shule ambapo wale watuzo tunaweza tukaendelea kuwaelimisha pale atakapokaa vizuri mm. yule mama basi anaweza kakaa kujitegemea okay. hata ingawa kwa kiwango labda hicho tutakacho mudu lakini kwa kweli tutakuwa na holi pia mm. hivyo watakuwa na mahali panapoitwa nyumbani kwao mm. anapofukuzwa anapokimbia akimbilie wapi pale utakuwa mm. ni nyumba ya makimbilia nitamani kulisikia hilo ningeshangaa ni kwamba usingelisema nikushukuru kwa nafasi yako Ndiyo, ninajua awezekana tutakaa na mazungumzo marefu zaidi hata kama sio leo kwa sababu ya wakati tutatafutana ili tuzungumze vizuri Amen. una vitu vingiakii kanaofanya nikubwana mungu aatambuaweekanguwambie ni ni kile ambacho natamani nikifikie mungu kww ni maao nehema tuvaco ambaye yeye ni mwanzilishi wa huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane nipate wasaa wa kushuhudia machache kutoka kwa wale ambao walianza naye kipindi anaanza mwaka ishirini kumi na tatu naamini tutasikia endelea kwa pamoja nami na kwa kufikia hapo msikilizaji tumefika tamati asante sana kwa kuwa pamoja nasi nipende kukualika tu kesho katika kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa napo toka studio napenda nikuache nao the voice of hope na wimbo unaosema kila jambo jina langu habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea for each jumble kusote maisha ni mwecezu kila jambo wazi bwana walijua kabda lijatokea kila jambo liko wazi kwako na pia Oh yeah, yeah. fura katigemani, ya, kati nyama, ya kati