unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuj yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo anakaribu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr nakutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bei 25 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia Kisim fm masafa ya 89.7 kutokea nchini kenya mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja ni sana kwa siku hii ya leo leo tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha biblia ya kujibu waimbaji tumebarikiwa kuwa nao hapa studio ni waimbaji wa tukasa duse wanakwambia sema nao katika wimbo wao wa kwanza tutabarikiwa na wimbo unaosema dunia yetu wakiendelea kubaki waimbaji ni tukasa dia yetu yaleo imefika ukingoni ikweli tunaona yal yaliyotabiriwa sasa ya ya kweli tunaona yale yaliyotabiriwasoso hakika yameimi oh. na hapa kwenye kipindi hiki cha biblia kujibu edison pite pamoja nami kibaga mweipaja tutakuwa pamoja kujibu maswali ya msikilizaji na kwa kwanza kipindi chetu tukasaduse wimbo sema nao qui <muchas> est oh e o posso... le cœur Kasaduse, basi moja kwa moja kwa nami kibaga mwaipaja pamoja bpa yeah, anaweza akaja kama malaika wanuru kwa hiyo jambo la msingi ni kwamba shetani kwamba hana umbo lile la mapembe au umbo la, la kuwa na usula mbaya au mweusi bali huyu ni malaika ambaye ni mzuri kwa hivyo ukisema kwamba ni mwenye mapembe na, na ni mweusi anaweza ana, atakapokuja kwa namna ya malaika wanuru unaweza usizane kama ni, ni ni yeah, kwa na hii ni mbinu ambayo pia anaitumia unakuta anakuja pia kwetu kama mmoja wa wapendwa wetu waliofariki mm-hmm. au kama malaika wanuru hiyo watu akaamini kwamba shetani yee ni, ni mbaya mwenye mapembe kao anapokuja katika namna hiyo ya, ya uzuri usiweze kugundua ni ibilisi lakini kwamba bibi natuambia kwamba shetani ni mzuri nan alikuwa na umbo zuri kamilifu na alipotupa hapa chini ulimwenguni alipokuja hakuondolewa kwamba ule uzuri wake au akafanywa kuwa, eh, kuwa na umbo baya bali ni kiumbe mzuri na labda edison tufahamu maana watu walikuwa wanafikiri kwamba kwa taswira hmm. ya swali kwamba hmm. huyu shetani ana maumbile fulani vya kutishatisha kama watu mm. ambavyo wanachukulia taswira zao mm. kwa sababu tu ya ubaya mbao ulitokea mbinguni mm. kwamba anakuja kama yani kwenye mu, ma, mi, mi, mi, M- wa huo ubaya wake mm. lakini hapo wakaao kwamba ni malaika mzuri wa mzuri. nuru mm. na ushusha, alikuja na aliposhushwa alikuja huo uzuri wake mm. sasa kwa tumegundua kwamba shetani anabadilika badilika labda yeah. kidogo mm. kufungua pia swali la msikilizaji auuaouaad kulitanua hivi mm. sasa mtu afanye nini kugundua njama ya shetani wakati mwingine maana tumesema kwamba mm. taswira ile aliyoijenga huyu muliza mm. swali iko mm. tofauti na kila alichokifikiria mm. sasa afanye nini kugundua kwamba huyu pengine kwamba ni shetani huyu, he, he. Huyu ni shetani mm. au huyu si shetani. Yes. Ya, tutamgundua endapo tutabaki katika kweli ya biblia au katika misingi ya yani neno la mungu unajua hata mm. wakati yesu alipojaribiwa kwamba yule ibilisi mm. pia alikuja kwa namna ya kupendeza Njia. na ndio jambo ambayo nalifanya pia kwetu leo hawezi akaja akakuonesha ule ubaya wake mm-hmm. lakini tunamwona yesu kristo ambaye ni chetu wakati wote alikuwa amejibu kwamba imeandikwa mm-hmm. na hata mwisho kist ambae i kilele cetu akati te aika mju ama andikwaaata misho kaisa htaaabi am ksdaaat bwana kwa hiyo mm-hmm. mm-hmm. tutaweza kugundua mbinu zake pale ambapo tutafahamu keli ya biblia maana anapokuja yeye huwa anakuja kinyume na matua, matakwa ya mungu o mm. tukibai katika neno a mngu afakaaoama mpenda wako ambae mefaki m mtu akifaawezi akaa tenakwako mm. kao anapokua kwako moja kwamoja utagundua kwamba uyu si lakini pia anaweza akaja pia kama malaika wa nuru na anapokuja kwako akaeleza vitu tofauti na biblia moja kwa moa wanasema kwamba huyu siye kwa usalamwetukeat mafundso aenoamngu ambayo ndio atakayotuelezea nakutuongoza katika njia ya kweli asante sana peter kwa ajili ya kuweza kujibu swali hili la msikilizaji ambalo naamini kwamba kama ilikuwa ni changamoto kwake muuliza swali ndugu stella naamini ya kwamba kuna mwingine pia pengine ilikuwa ni changamoto yake lakini kwa majibu haya hufahamu tu kwamba shetani hana mapembe hana weusi ila ni malaika mzuri wa nuru kama tulivyosema katika kujibu maswali yetu na siku zote tambua tu kwamba shetani anaweza akaja kwa umbo lolote analoona kwamba yeye anaweza kukunasa wewe ili uweze kuingia kwenye mtego wake basi ni kushukuru sana kwa kuendelea kwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na wakati huu tuangalie swali la josefu kutokea kule mgeta hapa mkwani morogoro anauliza hivi dhambi dhambi dhambi isiyosameheka isiyosameheka ni ni ipi ili ni ni ipi ili ili hivi kuna yeah. ambayo pita yeah ni kweli ipo ambi ambayo ukitenda mm. haiweikusamekaasa Kabisa. Kabisa. msikilizaji mm-hmm. ameuliza hili swali ni la msingi pia yesu alitoa kauli katika kitabu kile cha matayo sura ile ya kumi na mbili uh, ukiangalia sura ya kumi na mbili kuanzia fungu hile la ishii na mbili mm. kuna kisa ambacho cha uponyaji kwamba yesu aliponya mtu mmoja mwenye pepo na wakati alipomponya yule mtu mwenye pepo mafarisayo na viongozi wa dini wakasema kwamba huyu atoi pepo ila kwa nguvu za beelzebuli au mkuu wa pepo mm. ndipo kauli ya yesu anasema katika ile matayo 121 mm. kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno ya kufuru watasamehewa wanadamu ila uoo kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naye mtu yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hata samehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao kwa hiyo anasema kwamba mtu atakae nena neno juu ya roho mtakatifu hata samehewa wa a- lakini pia mtu atakaye mkufuru roho mtakatifu hata samewa km ham syo sameka mm-hmm. inataja kwamba ni dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu kwahiyo hii ndio dhambi siyo samekaao atuapasa kulifahamu kamba hami sio sameka ni kumkufuru roho mtakatifu tutamkufuru vipi roho mtakatifu ya ukisoma pia kisa hiki cha maelezo haya katika kile kitabu cha marko injili ile ya ya marko ile sura ya tatu fungu la ishirini na tisa ameelezea maino haya e marko ile sura ya ya tatu mstari wa ishirini na tisa na tselathini bali mtu atakae mkufu roho mtakatifu hana msamaha hata milele ila atakuwa ana dhambi ya milele kwa vile walivyosema ana pepo mchafu kwa hivyo alisema haya kwa sababu wao walisema kwamba ana pepo mchafu kwamba kazi ambayo yesu alifanya kwa uwezo waloh mtakatifu wao wakasema kwamba ni kazi ya pepo mchafu japokuwa hawa watu walifahamu ukweli japokuwa hawa watu walielewa kazi za yesu ambazo wanazifanya kwamba ni kwa nguvu ya mungu mm-hmm. lakini wao walimkataa wakasema kwamba ni kazi za za pepo mchafu kwa hiyo tutaangalia kwamba tunaoangal kukufuru l mtakatifu kimsingi kwanza roho mtakatifu mm-hmm. yaani ndiye ambaye anatuthibitishia ukweli na dhambi ambazo tunazifanya Aa, sasa kumkufurulo mtakatifu labda tuanze kwanza kwenye kitabu kile cha yohana kuna maelezo ambayo yesu anayatoa injili ya yohana ile sura ya kumi na sita njii ya yohana ile sura ya kumi na sita fungu la nane anasema kwamba naye akiisha kuja huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu hapa alikuwa akizungumzia habari za roo mtakatifu kwamba ro mtakatifu atakapokuja ndiye atakaeuhakikishia ulimwengu juu ya dhambi haki na ukumu kwa hiyo kumbe mtakatifu anatuhakikishia juu ya anatuonyesha hukumu kwahiyo umeaf anausaaonesaam tsadautsma ikumfanyia jeuli mtakatifu pale ambapo anakuwa anaus anakuishia dhambi zako anakuonesha wako lakini bado ukaendelea kukaidi ukaendelea kufanya ambi ka maksudi japokuwa tayari umeshaifahamu ukweli umesha mumeshaoneshwa dhambi zako ukawa mkaidi ao utakuwa unatenda dhambi ya kumkasiisa mtakatifu na mtakatifu ee ni wahuruma muda wote mungu h nasii maakamaanatusii maa mara kwa mara mala tunapozidi kuwa kutuacha anahzunikattuachatisha mtakatifu akituacha kwamba huyu mtu hatapata nafasi au atapata hatapata, hatapata ile roho ya kutubu maana roho mtakatifu amemfungia nje amemkataa roho mtakatifu na ndilo jambo ambalo ni kosa kubwa ambalo hutaweza kusamewa maana hutaweza kutubu na maneno haya tutayangalia pia katika kitabu cha thesanike ile sura ya pili fungu lile la, la, la, la kumi anasema kwamba kwa na katika madanganyo yote ya udhalimu kwa hao wanaopotea kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli wapate kuokolewa kwa hiyo mungu awaletea nguvu ya upotevu wa uamini uongo uongo yaani pale ambapo mtu unakataa kweli mungu anakuacha unabaki mm-hmm. katika uongo wako, na unabaki katika katika wako na na hali yako unayo na sasa mungu mngukisha kuachaamaana auwezi tena kulejea kwake maana hakuna yule waneema ambaye anaweza kukusaidia kukuongoza au kukuthibitishia katika dhambi zako na kuweza kukupatia uwezo wa kutubu kwa hivyo hapo utakuwa huna uwezo tena wa kuweza kumkaribia mungu na tutaendelea zaidi pia katika kile kitabu pia cha waibrania nadhani pia ameelezea vizuri ile sura ya kumi fungu la waibrania ile sura ya, ya kumi nalile fungu la ishirini a t hadi it anasema kwamba maana tu, kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwala wa, wao wapingao wa mt asiyeharaumtu mtu idharau sheria ya musa hufa pasipo huruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu mwaonaje haikumpasa azabu iliyo kubwa zaidi mtu yule aliyemkanyaga mwana wa mungu na kuhesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri ro wa neema kwa hiyo hapa kuna kumfanyia jeuli lo waneema baada ya kuthibitishiwa ukweli kupokea nuru au kuelekezwa juu ya dhambi zako unakuwa jeuri na kufanya moyo wako mgumu unamfungia nje lo mtakatifu na hapo kwamba unakuwa hauna ile haja ya, ya kutubu kwa hiyo itafika kipindi lema za mungu zitakoma lo mtakatifu atakuwacha mm-hmm. na atakapokuacha huyu mtu kwamba hata hatakuwa tena na uwezo wa kutubu na mwisho wa siku sasa hapa ndio inakuwa dhambi ya kumkufuru lo mtakatifu na ukiangalia awa waisraeli wa, wale mafarisayo ambapo maineo haya yalizungumzwa kwao kwamba walionyeshwa walielekezwa wali katika kweli katika uwezo wote wa mungu lakini bado wakamkataa na ndipo katika kipindi yesu akasema kwamba angalieni nyumba yenu imeachwa katika hali ya ukiwa kwa hiyo wakaachwa kwa hivyo mpenzi msikilizaji labda pia tuseme hivi kwamba dhambi ya kumkufula mtakatifu ni ile dhambi kumfanyia jeuli l mtakatifu kukataa ukweli kukataa kutubu baada ya kuthibitishiwa dhambi zako au labda neno la mungu linapohubiliwa kwa mfano katika vipindi vya redio vipindi mbalimbali unasikiliza kweli za biblia unajifunza abare za mungu unaelezwa makosa yako lakini bado unazidi kufanya moyo moyowako kuwa mgumu kweli mbalibali zinapohubiliwa redioni unasikiliza lakini bado unakuwa una tada uaiaia atua atakuaa a taa aaaauuu uaa sautia aena aa naee fana maziaktii aai au aaetaia atua ntaaa aa utu anaa io saeea hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni changamoto niandikie kwa anwani hii hapa ifuatayojj yes, oh nesoihaja tena na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskilizaji kesho tukutane katika kipindi cha mafundisho makuu napokwaga kutoka hapa studio tukasa tukasaduse wanakwambia dunia yetu barikiwa mskilizaji n ayatoyaleo imefeka ukingoni nikuelituna on yale yaleo tabere wa sasa akika ya metimia one ayatoyaleo imefeka ukingoni ni quelituna ona yale yaliyotabiriwa sasa hakika ya mejimia ah. tujapataje kupona tusipa wokovu mkuu utulopewa uh, burebure na bwana yesu achaya duni asafisha njia zakotumone yesu anakuja ah, capatajekupona tusikwa ujali wokovu mku utulobewa burebure na, Utu na bwana yesu acha achaya duni asafisha njina zakotumone yesu adakuja sasa umepoana imani nayo yatoweka kupenda peda peana maji huno ndiyo ibada ya wengi kupenda wa wenge sasa umepoana imani nayo yatoweka kupenda fedha peya na macevuno niyo ibada ya wengi tucapata je kuona wokovu mkuu wakovu mgu utulopewa uh, uh, bule bwana yesu ebwana ya dunia duni njia njina zakotumoane yesu anakuja kyapataje kupona tusipwa ujali wokovu mku utulobewa uh, burebure bwana yesu achayaduni asafisha njina zakotumone yesu anakuja jkupon tusipa ujali wakovu mku utulopewa uh, bure bure naebwana yesu achayaduni asafisha njina zakotumone yesu anakuja tuapatajekuponatusipauli wakovu mku bure a Njio temlioleme wa yeye ayajuwa kama we we mama na juwa I to your