nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nujnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 50 kutokea morogoro tanzania mpendwo wa msikilizaji endelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa a 89.7 mtandao wetu ni www org hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo leo tutakuwa na wimbo wa kwanza kutoka kwake btrici sagati ambao unakwenda kwa jina la je moyoni umejawa na mashaka abao tutafungua matangazo yetu katika kipindi cha ijali afya yako na vilevile vile katika kipindi cha siri za ushindi ambavyo hii leo vitakuwa hewani na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye bitris sagati akikwambia usihofu kuhubiri usihofu kuhubiri jina la bwana yesu ya kwamba katika kipindi cha ijeli afya ya yako tunaendelea kuangazia madi unayosema jeraha la nafsi sehemu ya pili na hapa utakuwa naye joseph kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro morogoronzkakuta hmm. kuna baadhi ya nchi za wenzetu ambako kunakua kuna vita vita labda watoto fulani hiv wametekwa kipindi fulani flaniwali kutekwa watoto na Fuhara. na bkoharam watoto hmm. wale wakaenda wakatekwa kule wengine wakagewa kuwawake kama yale yalenakuta mm-hmm. kuna baadhi yao akikataa kitu fulani kit mm-hmm. flanianauaaaa yeah. yeah, matukio ya mauaji kama hayo mwingine hayon katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tutaendelea kuangazia upangiliaji wa muda mara nyingi tumekuwa tukichezea muda wetu basi n mgai atatujuza haya katika kipindi hiki cha siri za ushindi na hii ni sehemu ya pili basi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu tafadhali ni uweze uwezi kumtegeasi mwimbaji bitwisisagati na wimbo je moyoni umejawa na mashaka Jem- Sama, basi karibu katika kipindi cha ijali afya yako huyu hapa joseph kabelela pamoja naye mary mseli mada jeraha la nafsilafsia kusababishwana uteseka kutokana na kushuhudia ajali mbaya mm. kwamba mtu ameshuhudia ajali mbaya imetokea sehemu fulani kwa mfano labda tunakumbuka mwaka miaka ya nyuma kidogo hapo ilitokea mm. ajali ya, ya ya treni dodoma pale mm-hmm. kwahuku mtu mwingine anazakaa labda ameshuhudia tukio lile afrika aindohata mm-hmm. ile ajari mm-hmm. litokea pale vile la roli lile la watu maisha mwingine mm-hmm. mtu tukio lile limetokea na likashindwa kutoka ndani mafutaau enda ni mwanafamilia nahusika katika lile tukio liitokea eh, kwahiyo mm-hmm. akipica hta ale maeneo anaumia kweli yan anamkumbuka ule mpendo wake sio so, hilo tu tunasema hata kuwa mhanga wa kushuhudia mauaji kama ambavyo awali nilikuwa ni naelezea kuhusiana na hiyo habari ya, ya familia fulani k ambao walivamiwa na majambazi na baba yao wakauliwa mbele yao hiyo kitu pia naeza kupelekea mtu akawa aka, aka, aka mm. na jiraha la nafsiatoto kule nwakageakuwa wake na nini mm. lakini mazingira kama yale asunakuta mm. kuna baadhi yao sababu mtu akikataa kitu fulani mm. anauawa ana, ana, anauwawa yeah, yeah, yeah, ana, kwao wanavoshuhudia matukio ya mauaji kama hayo inakuwa ndani ya nafsi zao lakini pia kuna sababu nyingine inaweza akapelekea watu kupata jeraha la, la, la nasi ni haya ya majanga ya asili ndiyo, ndiyo. haya y majanga ya asili kuna kimbunga hayaya matetemeko ya ardhi mm-hmm. inaweza vile ambavyo kimetokea labda tusme tuki, hapa tukienda ke moja kwa moja kwenye tetemeko la ardhi inaweza likatokea likapelekea hata wana familia kupotezana kwa hiyo ili tetemeko lahi inaweza kampelekea huyu muhusika ambaye au imetokea ime, ime, ime ikampelekea jeraa nafsi baada ya kupotezana na familia yake hmm. ni kweli kabisa kwa mfano kama hapo nzkatolea mfano hivi hmm. hivi karibuni ilitokea tetemeko uturuki hmm. na watu wengi wamepoteza maisha lakini pia wandugu wamepotezana hmm. na kwa sisi wa afrika tulipoteza pia kulikuwa kuna mchezaji ambaye aiko uturukialikujakuonekana mm, mm, mm. kwa baadae mm, kwamba ameshakufa kufa mm. e, japokuwa taarifa za awali zilitoka kwamba hajafariki yupo lakini baadaye baada ya kuendelea na kufuatilia wakaja wakagundua kwamba ni mtu tayari alikuwa amesha ameshafariki kwa hiyo wakati mgili majenga haya ya aslimatetemeko mm, vimbunga mm. e, hivi sijui tsunami vinavotokea mara kwa mara maeneo ya wapi mm. ni majanga ambayo ambayo yanawapelekea watu kuingia kuingia katika jeraha. kupata kupata jeraha jeraha la nafsi lakini mm. pia njia nyingine mtu kuingia kupata jeraha la nafsi ni kuachwa au kutengana na mwenzi wake mm. Mm. Eh, eh, sasa hapa labda mtu alikuwa meana, mke wake yeah, like. anaenda, au wake anajua mm. maisha maisha au yanaenda vizuri kabisa lakini baadaye wakitengana na huenda labda walikubaliana kwamba wakedawnnwaaanama kwamba Ba, mimi nawewe labda hivi ahituachane tu, lakini wakishahachana kwamba wanakuwa wamesuruisha ile tatizo lakini wakati mwingine unakuta bado tatizo hawajauuishatatizina mm. kuwepo sasa mm. pale ambapo nakuta bado hajaona na hali na mm. kupata haliyakuwahwa na mm. la nafsi lakini pia sio hilo tu kuna utelekezwaji ngiakiingereza wanasemaweza mm-hmm. kakuta labda familia imetelekezwa hapo baba labda ameondoka ameacha tu mke na, na watoto huenda mm, mkenawatoto sasa baba sasababa alikuwa anategemewa k kile kitendo cha wao kuondoka na ile familia kuepo wenyewe na walishazoea kwamba baba ndo mtu ambaye yee anahudumia familia kwa kweli kile kitendo iko kitendo kinakuwa kina ni sana nafsi ya mtu ndio ndio ni kweli na mm. wakati mwingine unakuta labda wakati mwingine unakuta kwa mfano kama tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaweza akapata ujauzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani nahata mwonyesha lakini pia akishajifungua mtoto yule mm. anampeleka kwa bibi yake kijijini alafu mm. yeye anabaki mjini anaendelea na shughuli zake lakini pia mtoto akiwa kule kule kijijini mm. bado mama hapeleki huduma za msingi kwa mtoto yule kwahiyo mm. mtoto anakuwa na hangaika, tu vile vile na bibi yake na wakati mwingine unaweza ukakuta mtoto ndo anaanza tena kuanza kufanya biashara ndogo ndogo kwa ajili ya kupata chakula kwa ajili yake pamoja na bibi yake yakeamba mm, Ko, mtoto anabeba uhu, majukumu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kikubwa wakati ni kaat bado ni mtoto kwaho wakati mwingine mazingira kama haya mm. yanamfanya mtoto apate jeraha lanafsi kwa sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi yeah. ndiyo lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni kuwa katika eneo la vita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo unaua kuna, kuna ma- vita somalia huko siu wapi mm. e, yaani na maeneo mengine ambako ua kuna, kuna changamoto hizi kwao watoto mm. au watu wanakua katika maeneo yale wanakuwa katika hatari kubwa ya kupata jiraha nafsi kwa sababu ya yale matukio ya kikatili yanaokuwa yanaendelea katika kipindi hicho na elili nyingine sababu nyingine ambayo inaweza kapelekea ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda naweza kawa katika maeneo ya kazi Ndiyo. au maeneo ya masomo Ndiyo. ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndo l lina, lina, lina lina naweza likaeleweka zaidi utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu ku, ku, ku, kujibu labda ni swali limeulizwa lakini an, anashindwa anaogopa anakuwa na hofu lakini sio kwamba kitu akijue hapana anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo ina inampelekea kuwa na hofundio kwamba kijibu itakuaje au itafanyaje yani kuna maumivu fulani hivy ambayo anakua nayoa kama nikikosa itakuwaje anashindwa ile kuthubutu. na hapo sasa dada meli mwanake mtu kwa kipindi cha mwanzo huko labda kuhubutu adadamwanake hut am ada mewaikufkata eno anibaadaye yakufarijiwaau ile kumpa moyo, moyo kwamba jitaidi utafanya, ee, utafanya vizuria ana wake sasa anakuwa naile hofu ya muda mrefu mm-hmm. na anakuwa naumia mara zote mm-hmm. kwao wakati mwingine hata anao wahitaji kujaribusnahindwa kwamba kujaribu. nahisi mm-hmm. watanionaje amini ya kwamba kupitia mada hii nzuri umejifunza mengi nami nichukue wasawa pekee kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi basi huyu hapa give ni mgaya akija kwako na mada unayosema upangiliaji wa muda sehemu ya pili hii inafanya hivo kwa sababu ulivyopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda hautoshi muda hautoshi hapana akili yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yako yanakuwa kwao akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali mbali, wa huko nyuma watu kama ushawai kuwaskia kwa wale ambao washapita masuala ya, ya sayansi huko watu kama kina isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali mbali, katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji haitaji buga he mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi umana, leo hata kesho utakapokwenda kwenye fizikia kwenye sayansi hawezi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama kutokana kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia nlitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza hata kwelikweli mwenyewe ndugu msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji inaweza kukupatia nguvu na nafasi ya kuwa vizuli zaidi ndugu msikilizaji baada ya kufahamu maana ya upangiliaji wa muda muda muda lakini asali ambazo mtu anaweza kama wake vizuri ama wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaasw tupangilie vizuli muda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu mazala yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lorote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba yeye akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na na kazi zaidi ya mbili anaanza kujiuliza nianze ipi nifuate ipi. nifuate ipi, nifuate mwisho wa siku anajikuta yuko aatia ukakasi waambo linze kutekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikiria namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla ya kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba amba shughuli zako ni shughuli za shamba shamba na kesho asubuhi labda shamba, labda liko, fulani, labda unakwenda liko eneo fulani tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwa ajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi zote ambazo utaifanya siku azeafnufat baada kuorozesha vitu muda muda muda kwamba hii kazi nitaifanya kwa hu. huu huu ikifika kama sijakamilisha basi nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho utakavofika shambani na kama una shughuli zako ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa hauna ukakasi tayari akili yako mwili wako pia kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi hapa nitafanya na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kwanza umsimu wa kilimo haujafika wa muda wako pia unapaswa upangilie malengo yako au malengo yako ambayo muda kwamba katika wa kilimo lengo langu ni kufanya tmsimwakiimo enoln kufan na ili jambo ntalitangulia nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili ili ntafata fa kwa mwezi kwa mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba unafahamu kwamba labda da ni msimu wa sikukuu au ni msimu ambao kuna fursa za za za biashara biashara labda labda kwa mfano wale vifaa vya wanafunzi Saizi, za kani, za wanafunzi hizi zinaweza ni nyakati kufungua mashule na kadhalika sasa unakenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwao majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii na hii au msimu wa sikukuu utakapofika nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza kufikilia msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu lako ama kazi yako ka moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitende kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza na kufikia hapa ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni au changamoto anani hii hapa ya kuniandiki Yes, so you na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org. namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> amba kesho ni biblia ya kujibu basi msikilizaji usipange kukosa ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni r kutokea morogoro tanzania na nakwacha na wimbo kutoka kwake bp sasadeti anakwambia usihofu kwa