unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya Wa wad2ts ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrrg nchini kenya waweza kutusikiliza katika masafa ya 89.7 karibu sana mpenzi msikilizaji kwa siku hii ya leo katika kipindi cha mafundisho makuu na hivyo basi kabla ya kwenda kusikiliza kipindi chetu tutapata nafasi ya pekee kabisa kusikiliza wimbo kutoka kwao mashahidi sj kwaya wimbo unaosema kwa mguso ni tumaini langu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote msikilizaji wangu tunapoanza mpaka pale tutakapofika tamati jina langu habi machenshana washukuru mashahidi sda kwaya na wimbo wao huo mzuri na sasa basi napenda ni kukaribisha katika kipindi cha mafundisho makuu mtumishi wa mungu mchungaji josef chengula katika sehemu ya pili anatuelezea kuhusiana na sabato mtege sikio wale ambao hawataki utii wakadharau lakini wengine wakaokota zaidi wale waliokota zaidi tofauti na utia ambao mungu aliwapatia chaua kile kiliharibika na kuota mabuu lakini hii ukisoma katika kutoka sura ile ya msikilizaji kuotamabuu ai kisoma atia kutoa sua ndipo unapokuta habari hii ya chakula kinachoitwa mana mana ambacho hiki chakula kilikuwa kikiwakilisha u- uwezo wa mungu yesu katika maisha yao yupo pamoja nao atawalinda na kuwapigania chakula cha mana mungu aliwapatia jangwani wakisafiri mungu anawapatia chakula kinanyesha kama mvua wanakula lakini ilipofika siku ya siku ya sabato ah, chakula hicho hakipatikani na hilo ni somo katika ulimwengu mzima kwamba mwanadamu akikosa utii mi baraka mingi ambayo mungu amekusudia haitapatikana kwa mtu kama huyo lakini kwa miaka arobaini wana wa waisraeli wakiwa jangwani wanatangatanga miaka arobai jangwani au zi, walikuwa na zaidi ya sabato elfu bili ambazo walikuwa wanapumzika kumwabudu mungu kama siku ya sabato kwahio katika miaka hii hiiarobaii sabato e, e, zaidi ya elfu bili lakini tunajifunza kwamba katika mwaka kuna sabato hamsina mbili sabato hizi hamsina mbili kwa mwaka mungu ametupatia tuwe wati kwa kuacha shughuli zetu inapofika ijumaa na siku ya jumamosi inapofika hiyo ni sabato ya bwana ambayo tunatakiwa kwenda katika ibada kumwabudu mungu hata mungu mwenyewe alistarehe alibariki alipumzika kwa siku ya sabato inaambatana na kupumzika kuna siku hizi ukakuta mtu anasema naenda ibada ya kwanza akienda ibada ya kwanza basi mchana ule anaenda kufanya shughuli zake tu anaona amemaliza hapana hapa anasema sabato ni machweo hadi machweo machweo hata machweo kwa nini ijumaa jioni jua linapozama mpaka jumamosi jua linapozama kwa hiyo kila sabato mungu ameagiza tuweze kupumzika kwa hiyo mfululizo katika sabato hizi mfululizo ambazo, sabato ambazo wana wa israeli walikuwa jangwani mungu aliwaletea muujiza wa mana ambao uliwakumbusha kuhusu mpangilio hu wa siku za kazi na siku za mapumziko namna wanavyotakiwa kufanya kazi namna wanavyotakiwa kuzingatia kupumzika lakini sabato ya sheria kulikuwa na sabato ya sheria sabato ya sheria mungu aliweka amri ya sabato katikati katikati ya amri 1 kusomeka amri ya ikumbuke katika kutoka sura ya mstari wa8 mpaka wa1 neno la mungu linaendelea kusema ikumbuke siku ya sabato uitakase kutoka sura wa hadi moja. ikumbuke siku ya sabato itakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanyi kazi wewe wala mwana wako wako wako wala bindi yako, wala wako, wala wako, wala ya yako yako mtumwa mjakazi mgeni aliye ndani ya maana kwa siku sita maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa mungu alipumzika siku ya sabato alipumzika siku ya sabato kwa sababu alikuwa anawaonyesha kielelezo wote watakuja kuamini vizazi na vizazi na hivyo amri hii inafanya kazi kama mhuri. unajua barua hata kama katika vombo vya dola barua haiwezi kujulikana kama imetoka katika vya dola haina mhuri. inakuwa na mhuri ndio chapa chapa chapa ya ya utawala lakini sasa hii ikumbuke siku ya sabato itakase ii sabato ambayo mungu ametupatia kama amri yake hii ni chapa ya mungu. ni chapa chapa ya ya mungu mungu mungu watu watu wa mungu ambayo mungu kwa watu wake sabato kama uiaaaauzaaaaa gu atika ya ya uwezo na wamamlaka yake mungu katika ulimwengu sabato kama kama kumbukumbu au kama ishara ya uwezo wa mamlaka yake mungu ndio maana ametupatia sabato kuonyesha watu wa mungu wamunguwanapatikana wapi wataitunza na sabato maana mungu ndie ali, ali, aliye muasisi wahiyo sabato sabato na agano kuna sheria ya mungu ilivyokuwa kiini cha agano kutoka sura sura ile ya 34, na sura ya mstari mstari wa wa na aganobibiliya inasema sabato ni ishara kati ya mungu na watu wake sabato ni agano la milele kati ya mungu na watu wake hivi unawezi ukasoma pia kumbukumbu la torati sura ile ya yasb mstari wa7b nawa kwaiyo sabato ni muhuri wa mungu alioweka kwa watu wake na watu wa mungu watapatikana katika utunzaji wa sabato kama mungu alivyoagiza kwa vizazi vyote lakini sabato kulikuwa na sabato nyingine sabato ya kila mwaka sasa sabato sabato ninayo kazia leo zaidi ni sabato ile ya mwaa aakla ki my u aawaaelwaliaaat akila aaa ishirini na, na, e, na tatu sabato, sabato za sherehe zilikuwa ni, ni ni sabato saba za kila mwaka za sherehe katika kalenda ya kidini ya taifa la israel kwa hiyo hiyo walikuwa na sabato za kila mwaka ambazo walijiwekea wao kama utaratibu katika ibada zao walawi sura ya ishiri na tat ule mstari wa thelathi na nane unapata habari hiyo lakini sabato na kristo maandiko yanaonyesha kuwa kama alivyokuwa baba kristo alikuwa muumbaji pia wa, wa kwanza sura ya nane mstari wa sita waibrania sura ya kwanza mstari wa kwanza na wapili yohana sura ya kwanza mstari wa tatu lakini mathayo ishirini na nne mstari wa ishirini ombeni kukimbia kwenu kusio wakati wa baridi au siku ya sabato wa mungu ametupatia sabato hii ili tuweze kutambua uwezo wa mungu namna tunavyopaswa kutambua pumziko ambalo mungu ametupatia, wanadamu, mungu ametupatia viumbe vyote wanadamu ambao alituumba wa mfano wake na sura yake sabato na mitume hebu tuone sabato na mitume mpenda wa msikilizaji wangu sabato na mitume mitume walifanyaje na sabato sabato wakati sabato wanafunzi wal, waliheshimu sana wakati ilipokuwa maandalizi ya mazishi na siku saataaaaaash nasiku asabato waistarh yani, inapotokea mtu amefariki ijumaa jumamosi imefika walikuwa waaaah eh, eh, ya mazishi na siku ya sabato wakastarehe kama sabato ilitambulisha iliwatambulisha wale ambao wamemkubali mumbaji wamwale waliokuwa na mkubali muumbaji wao waliitunza sabato kama tunavyosoma torati sura ile ya 5 mstari ule wa14 a mstawa15maana ya sabato maana ya sabato ni nini tunapoangalia habari ya maana ya sabato imesheheni masuala ya kina ya kiroho maana ya sabato kama tulivyoangalia mwanzo moja sabato ni kumbu kumbu shirini, moja sabato ni ni kumbukumbu kumbukumbu ya ya ya ya uumbaji kumbu kumbu ya uumbaji uumbaji kama tunavyosoma kutoka sura mstari mstari wa wa na maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na siku ya wa sabato alistarehe kama ilivyoamriwa yesu, mitume mitume wa yesu walistarehe ukisoma matendo ya mitume sura ya kumi na nane utaona mitume wa yesu ilipofika siku ya sabato E, walienda hiyo e, matendo sura ya surakumi na nane mstaianeaaendotume suakumina sabasatheathiniamoja ue mstari wa walienda kumi natatu ishara ya utii kwa mungu sabato ni ishara munuishara aut ka munuaauaatashia wa aa uasoma mwanzo moja ishirina nne ishirina tano tunajifunza habari ya utunzaji wa sabato kama mungu aliyotuagiza katika maisha yetu ishara ya haki kwa imani kama tunavyosoma warumi sura ile ileya pili msawak had s ishara ya haki kwa imani kwamba tunaokolewa kwa imani kwa neema kwa njia ya imani ambayo sio kipawa chetu ila ni karama tuliyopewa na yesu katika maisha yetu lakini sabato ni ishara ya kupumzika katika kristo kristo ni ishara ya ya ya kupumzika katika karne majaribio kubadilisha sabato ya ibada kutoka siku ya sabato kwenda siku ya kwanza ya juma uh, utawala wa kirumi ulibadilisha leo hii mpendo wa msiklizaji navyoona watu wengi sana wanafanya ibada siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili hii ili sabato ya mungu ilibadilishwa na mfalme ostantino wa rumi tarehe saba mwezi wa tatu mwaka mia tatu ishirini na moja baada ya kristo kuna mtu mmoja anaitwa stephen Cannon, eh, ameandika eh, la ameandikatoleola ukurasa wa anasema badiliko badiliko la siku ya sabato kwenda siku ya jumapili ni mapokeo ya kibinadamu ambayo haikubaliani na maandiko matakatifu huyu anaitwa stephen kenna ameandika doctrine toleo la tatu ukurasawa7 anasema ibada ya siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili ni mapokeo ya mwanadamu wala sio mungu watu wengi tu wanajua kwamba siku ya pumziko siku ya ibada ni siku ya jumamosi lakini kwa sababu ya yaani maamuzi yao ndio maana sabato hiyo eh, bandia imekuwepo lakini ibada ya sabato ya mungu iko pale pale na haijabadilika tunaposoma katika matendo ya mitume sura kumi na tatu msar rba mbili nasema na walipokuwa wakitoka wakawasihi waambiwe maneno haya sabato ya pili hata sabato ya pili watu wengi karibu muji wote wakakusanyika walisikie neno la mungu waausayikaaisikien unaona watu karibu wote karibu mji wote walienda siku ya sabato katika ibada leo shetani amefanya mbinu mbalimbali mbali ya kubadilisha siku ya ibada siku ya saba ili iwe siku nyingine tofauti na mpango wa wa mungu matendo mpanga hata siku ya sabato tukatoka nje ya lango tukaenda kando ya mto ambapo tulidhani tukadhani ya kuwa pana mahali pakusali tukaketi tukasema na wanawake waliokutana pale matndo8 akatoa hoja zake katika sinagogi kila sabato na akawaambia huyu ni yesu akawaambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu na si mwanadamu kwa ajili ya sabato 28, basi mwana wa adamu ndiye bwana wa sabato pia kwa kwahiyo wewe ukiamua kuitunza sabato maanayake umeamua kushiriki pamoja na yesu kwa sababu e yesu ndiye, ndiye mwanzilishi wa sabato utunzaji wa sabato maana mungu ndiye aliyeumba vitu vyote na akatupatia mfano namna tunavyotakiwa kupumzika siku ya sabato lakini ukisoma matayo sura 8 msari wakwanza at saaauasawnya ua hmm? sabato hata sabato ilipo sabato ilipokwisha ikipambazuka siku ya kwanza ya kwanza juma ikiisha manaake siku inayokuja ni ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili mariamu magadalene na mariamu yule wa pili walikwenda kulitazama kaburi kwa hiyo siku eh, ya sabatu inapoisha inapambazukia siku ya kwanza ya juma na siku ya kwanza ya juma ni jumapili mpendwa msikilizaji wangu siku ya kwanza ya juma ni jumapili mwanadamu yeyote asikudanganye siku ya kwanza ya juma ni jumapili lakini siku ya saba katika juma ni jumamosi ambapo ndiyo siku ya ibada katika vizazi vyote wa hadi anasema na siku ile ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia hapa ni siku aliyokufa yesu yesu alikufa siku ya ijumaa na siku ile ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia yaani ijumaa ile jua linazama inaitwa siku ya maandalio ya sabato inaisha 55. na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliwona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na mariam na siku ya sabato walistarehe kama ilivyoamriwa hapa ni, kif, ni juma la kifo cha yesu hapa tunaona yesu alipokufa ijumaa walijitahidi kuhakikisha amezikwa siku hiyo hiyo alafu siku ya jumapili ambayo ni siku ya kwanza ya juma ndipo at kwamba yesu amefufuka lakini lakini siku siku ile ilikuwa ni ya ya ya ya kwanza ya juma ya kwenda mashambani lakini wa sura ya ne, mstari wa, wa msikilizaji wangu neno la wa mungu aa basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa mungu sabato imesalia kwa watu wa mungu kwa hiyo watu wa mungu wataitunza sabato vizazi vyote na sabato ni siku ya saba ya juma ambapo ni jumamosi ya mstari wa hata jioni kwa sababu ni maandalio ndiyo siku iliyo kabla ya sabato ah, a yesu akajibu akawaambia wanasheria na, mafa, eh, na mafarisayo je ni halali kuponya siku ya sabato ama sivyo wao wakanyamaza akamshika akamponya akamruhusu aende zake akawaambia ni nani miongoni mwenu ikiwa ng'ombe wake na punda wake ametumbukia kisimani asiyemwopoa ma, eh, mara hiyo siku ya sabato wakanyamaza yesu aliwambia um, um, umuhimu ni sawa tu na mtu ukitokea siku ya sabato lakini akaumwa uwezi kusema uwezi kumpeleka hospitali utampeleka hospitali akapate matibabu hata ngombe akitumbukia shimoni siku ya sabato utamuokoa maana yesu alitolea mfano huu ili watu waweze kuelewa zaidi kufanya hata yesu mwenyewe aliwambia katika maawa ishinane ishirini ombeni ili kukimbia kwenu kusia wakati wa baridi wala siku ya sabato kwa hiyo sabato ni ya mungu ambayo vizazi na vizazi lazima viitunze sabato ya bwana isaya wa bwanasaa heri afanyaye haya na mwanadamu ayashikaye sana azishikaye sabato asizivunje auzuiyaye mkono wake usifanye uovu wowote kwa mungu ametupatia sabato tuitunze katika nyakati zote zote lakini ezekieli na lakii tena naliwapa sabato zangu ziwe ishara kati ya mimi na wao wapate kujua ya kuwa mimi bwana ndimi ni watakasaye zitakaseni sabato zangu zitakuwa ishara kati yangu mimi kati ya mimi na ninyi mpate kujua ya kuwa mimi ndimi bwana mungu wene. kwa hiyo mungu ametupatia sabato ishara kama ishara ya watu wa mungu wamungu wapi watatunza sabato watu wa mungu wako wapi wanatakasa sabato wanapumzika yesu je alifanyaje ibada katika luka nne kumi na sita akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome msikilizaji wa msikilizaji wangu mwenyezi mungu akubariki, mwenyezi mungu mungu mungu mungu akubariki akupe neema inawezekana nimevunja sabato sabato kutosha nilikuwa shielewi, lakini sasa nataka mungu anisaidie sabato kama alivyoagiza kumbuka nza msikilizaji sabato ni jumamosi wala nma mwanadamu siku ya kwanza ya juma, juma ya inaitwa jumapili siku siku kufanya kazi yuma yesu alifufuka hiyo ni siku ya kufanya kazi mungu ameagiza tupumzike siku moja tu katika wiki ambayo ni siku ya saba na na kama unasema mungu mungu nisaidie na nataka pia sabato na nibatizwe kwa ubatizo ambao kubatizwa naaa nasema lako inua mkono wako uoe baba na mungu wangu wa mbinguni asante kwa ajili ya upendo wako asante kwa ajili ya ema wako baba asante kwa ajili ya mpendo wa msikilizaji wangu katika kipindi hiki umetukumbusha juu ya utunzaji wa sabato ulimwengu umeacha sabato yako takatifu ukafuata mafundisho na mapokeo ya wanadamu bwana tunaomba tusaidie utawala wa tuasadie almbowanafanya bada sikua sabato ya jumamosi nawo mbumsaidiye mpendwa msikilizaji wangu ili aendelee kukuabudu wewe mungu hwetwwa mbinguni asante kwa sababu mimetupatiya ishara utambulisho wa watu wako ambapo wataitunza na sabato yako takatifu uwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina msikilizaji inawezekana kabisa ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hezauj yesonihja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa kufikia hapo msikilizaji tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana kuchagua kuwa pamoja nami jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa amani ya bwana izidi kuwa pamoja nami sikili kisa cha bwanashamba alibaada mtini apate matunda akatunza shamba lake mwaka hadi mwaka lakini hakupata matunda akapomelea sana na akaji pamoyo na matunda mtini mtimihaya kuwepo mwaka wa kwanza akasobere mwaka wa pili akasubiri ya habari ya mwaka watatu sikiliza kisa cha bwanashamba alibada mtini apate matunda akatoza shamba lake mwaka hadi mwaka lakini hakupata matunda akavomelia sana na akajipamoyo nakeni matunda mtini ya kuwepo mwaka wa kwanza akasogere mwaka wa pili akasubiri sikia habari ya mwaka watatu moyo ni sita kumilia mtini husihoza matunachokani mekishawekwa tayari mtini husihoza mokatwe matuna yasipoonekana utakatwa muda wa rehema umepesha ewe mteni matuna yako wapi umestawi lakini hau zahidi utakatwa nashamba akanena moyoni sitavumilia mtini usiloza matunda cho wekwa tayari mtini usiloza ukatwe matunda yasipoonetana utakatwa muda wa rehema umekwisha ahewe ya matunda yako wapi umestawi lakinina uzairi utakatwa mwaka watatu i can't imagine how i was ever going to be able to live on the cut-off of $1000. i i isi zote tumeumbwa kusudi tuzaheema tuna shambani mwa bwana niagezo lake mungu tuache maovu na kama azotezadodia yawezekana tumevumiliwa vya kutosha tunayo nafasi ya mwisho hebu fikiri shoka limeshawe kwa tayare mwaka watatu ukwa karibu rehema ni bure chukua hatua