unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makewele yesu iwaja tena ipata sauti limba sana yesu iwaja tena nnakuj Yesu tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita na 25 kutokea morogoro tanzania unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa 89.7 nakumbuka msikilizaji unaendelea kwa pamoja nami kupitia kipindi kizuri cha watoto wetu jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo tutaungana na waimbaji wa mwenge kutokea dar esalamu ambapo watakuja kwa kwako na wimbo unaosema sema nami bwana huu ni wimbo wa kwanza ambao tutabarikiwa nao nimekuja mbele zako nimeleta yote wewe wimbo wa pili tutabarikiwa na wimbaji wa theliht bras na wimbo naosema kumbuka ulivyompokeab ulivyompokea yesu kuwa mokozi wako jinsiuivyosik hayo yashikena ukatuusafameua shiatabuka pasipokujuana kwa kwanza kipindi chetu wategesikio waimbaji wa kwaya ya mwenge na wimbo sema nami miganda na sikiyo nimekuja mbele zako nimeleta yote ya yani misumgo hayo mana wewe niwekembeleo langu na yaweza yoteebu Sikia, the holy, the holy, the holy, the holy, the holy, the holy, the holy, the holy, the Upendo, umekuwa umekuwamema kwetu bwana tangu tuli posi mamamelezako pendo na rehema vine ongoz kumetulixa umetru nyesa padilizako tomeziho na bwana asante yesus Yesu, unasosuuuruu See we hey. kipindi cha watoto wetu hii leo tutajifunza kanuni za mezani naamini ya kwamba zitakubariki lakini pia tutakuwa na somo zuri kutoka kwake mchungaji josefu chengula linalosema usinganganie hapa tutabarikiwa naye mchungaji chengula kwa upande wa kanuni za mezani utakuwa nami kibaga mwaipaja tukijuzana na kukumbushana na wale watoto wazuri ambao wanantegea sikio muda huu nikusii kusii pamoja mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha watoto wetu leo ungana nami nikikuletea kanuni za mezani naamini ya kwamba watoto wazuri mnajua mtu anapokuwa mezani anapaswa kuwa na ustaarabu ambao yeye kama mtoto anatakiwa awe nao lakini iyawezekana tunafanya isivyokuwa sahihi sisi kama watoto idha kwa kutokufahamu au kwa kufahamu lakini kwa sababu ya utoto wetu tunafanya isivyo sahihi basi hii leo ni kuombe uweze kunisikiliza vizuri mtoto mzuri ili uweze kufahamu ni kanuni gani zinapaswa kuzingatiwa unapokuwa mezani kanuni ya kwanza tunaambiwa kwamba ni lazima unawe kabla ya kushika vitu vyovyote au kitu chochote pale mezani inawezekana mkono wako ni mchafu unapoanza kushika chakula wakati mkono wako sio msafi una matokeo mabaya ambayo yanaweza kutokea kwa mfano hicho chakula ambacho utakuwa umekishika na ukakipeleka mdomoni ukakila tayari kitakuwa kimeshachukua uchafu ambao ulikuwa mkononi unaopeleka tumboni na matokeo yake sasa unaweza kuanza kupata homa za matumbo hapo na vitu vingine lakini pia kitu kingine ni vizuri unapokuwa mezani uhakikishe unachukua kilichokuwa karibu na wewe kuna watoto wengine ambao akiwa mezani anatamani kuchukua kitu ambacho kiko mbali na ombali e, kwa sababu tu pengine ni kikubwa au ndicho anachokipenda lakini kwa utaratibu wa kanuni za mezani mtoto mzuri basi hakikisha unachukua kitu ambacho kiko karibu na wewe sio naruka kwenda kuchukua kilichokuwa mbali na wewe hiyo sio vizuri na haipaswi kufanya hivyo lakini pia kanuni nyingine ni vizuri ukipakua kiasi cha kukutosha chakula chako unachotaka kukipakua hakikisha kwamba jipime kwamba amhi chakula nachokipakua kitanitosha mimi kula ni bora ukachukua kiasi ili kikiisha uongeze kuliko chukue chakula kingi ambacho unajua kabisa hauwezi kukimaliza na utakiharibu ni vizuri jipime chakula ambacho unakitumia hicho badala ya kuharibu chakula kwa sababu kichukua chakula ambacho ni kingi kupita uwezo wako wa kula tayari unaharibu chakula chakula kinakuwa kwenye hali ya usafi hakuna mtu chakula mtu anayependa kutumia ambacho kimebakishwa na mwingine kwa mtoto mzuri ni vizuri aaa chakula ambacho kitakutosha kula au vinginevyo pakuwa kiasi kidogo ili kimaliza, yani kama ukimaliza kama kama kama nikashiba au sishibi kiasi ambacho kwamba kwamba ni ni sijashiba kuliko chakula kingi naamini mtoto mzuri unaendelea kuzingatia kanuni kanuni za mezani. lakini pia kanuni nyingine ni vizuri kula unachokijua kuna watoto tunaweza maeneo fulani tukakutana na vyakula vizuri pengine kwa macho vinavutia lakini hatuvifahamu wewe kwa sababu ya tamaa tu ya kukiona kile chakula ulichokiona hapo tayari w ukijui akiniataka kukila wakati mwingine si vizuri ni vizuri sana ukatumia chakula unachokifahamu hii itakusaidia wewe kujua ni aina gani ya, ya chakula nakala chakula ambacho hakiliwi pengine au naweza unaezakala chakula ambacho si salama sana kwa afya yako k ni vizuri ukitumia chakula ambacho unakifahamu badala ya kutumia chakula chochote tu ambacho unakuwa umekipata pale mezani kwa hiyo ni vizuri mtoto kajua kuchagua chakula unachokitumia na ambacho unakijua vizuri kwamba hiki ni chakula fulani na ninaweza kukitumia na kanuni nyingine ni kwamba lazima tule taratibu taratibu kuna watoto wanajua kutafuna haraka haraka sana chakula unatakiwa taratibu taratibu kitafune vizuri ndipo lakini sio utafune kwa kwa haraka haraka no utaratibu hautaki tufanye hivyo kwa hata mtoto mzuri ktzkzingtia kanuni hizi utakuwa unafuata taratibu za mezani na kanuni nyingine unapokuwa unatafuna unapaswa kufunga mdomo usitafune chakula huku mdomo kawazi unaweza ukatoa chakula kutoka mdomoni kwako kikarukia kwenye chakula cha mtu mwingine itakuwa ni vibaya kwa mtoto mstaarabu anazingatia kanuni za mezani ikiwa ni pamoja na kutafuna chakula chake akiwa amefumba mdomo na huku ukiwa umetulia sio unaongeaongea na kanuni nyingine usiongee unapokula kuna watoto ambao ni mabinga wa kuongea wanapokuwa wanakula chakula sasa nikukumbushe mtoto mzuri si vizuri kuongea ukiwa unakula kwa sababu wakati mwingine unapokuwa unakula chakula huku ukiwa unaongea unaweza ukapaliwa na ukishapaliwa unapata shida wewe kwa hiyo ili kuepuka matatizo hayo ni vizuri usiwe unaongea ukiwa unakula lakini pia kanuni nyingine ni kula ukiwa umekaa chakula kinapokuwa mezani hauna haja ya kusimama unatakiwa ukae vizuri kwenye kiti chako kula vizuri umalize na zingatia kanuni zote ambazo tayari tumekwisha kuzitaja hapa na hiyo itakuwa ni vizuri zaidi badala ya kusimama kufanya nini no usifanye kazi zingine zozote kwa sababu ni muda wa chakula tutapaswa kutulia kula vizuri tukimaliza tutaendelea na shughuli zingine na nyingine ambao ni ya mwisho kwa ileo mtoto mzuri usiname unapokula nikumbuche tu mtoto ambao na tabia ya kuwa na shughuli nyingi unapokuwa unakula chakula kwa mfano hizo za kuinama mala umechukua hiki umegusa kile umeenda huku hiyo sio njia bora au sio kanuni bora ya mezani kwa sababu mtoto mzuri anazingatia kanuni zote ambazo nimekwisha kuzitaja ili aweze kula vizuri chakula chake na kisimletee madhara yoyote naamini ya kwamba mtoto mzuri utazingatia kanuni hizi za chakula basi mungu akubariki unapoendelea kutumia muda wako kuendelea kujifunza vitu vingine vipya ivi kusaidia hiwe kama mtoto mdogo ambaye unajitambua mungu akubariki kubariki kwa heli kwa leo ulikuwa nami antik natumia nafasi hii kukukaribisha katika kipindi kizuri cha neno la uzima ewe mtoto mtoto mdogo nakukaribisha na kukalibisha na sana kipindi chetu cha leo kinasema usinganganie tuombe baba yetu na mungu wetu a mbinguni mungu mwenye nguvu mungu mwenye upendo mungu naye stahili sifa mungu naye tujali tunakushukulu sana kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika siku hii ya leo baba tunapohitaji kutafakari neno lako la uzima tunahomba uwe pamoja nasi utuhongoze asande kwa sababu utakuwa pamoja nasi kwa jina la yesu kilisito amina mpendwa mpendwa msikilizaji ewe mtoto somo letu linasema using'ang'aniye using'ang'aniye using'ang'aniye ni kitu gani sing'ang'aniye lakini kuna kawimbo kamoja kanasema helikung'ang'aniya kwa yesu eli kung'ang'aniya kwa yesu kwa yesu kwa yesu, kwa yesu bila kujali kitu chochote uzim erikungangania uzima eri kung'ang'ania uzima, uzima uzima bila kujali kitu chochote somo letu linasema using'ang'anie lakini kwa yesu ngang'ania usinganganie usingang'anie nini usingang'anie kiburi usingang'anie wivu usingang'anie uzinzi usingang'anie uasharati usingang'anie kutoti katika somo letu la leo linalotukumbusha usingang'anie ewe mpendwa mtoto ninaomba uwe pamoja nami usinganganie usingang'anie mini usinganganie kitu gani katika bibilia takatifu neno la mungu katika kitabu cha luka sura ya 15 kwanziya msitari wa kumi na moja utasoma vizuri habari hii mbaka msitari wa ishiina nn japokuwa tutasoma kila msitari lakini katika luka sura kumi natan msitari wa kumi na moa nakuendelea hapa chini anasema akasema mtu mmoja alikuwa na wana wawili wa wawilim yule mdogo akamwambia babaye baba nipe sehemu ya mali inayonihangukia akawagawiya vitu vyake Mstari wa msalwaminatatu hata baada ya siku si nyingi yule mdogo akakusanya vyote akasafila kwenda nchi zambali akatapanya mali zake huko kwa maisha ya uasharati msali wakminne alipokuwa amekwisha atumiya vyote njakuilingiya nchi ile yeye naye akaanza kuyitai msakminatan akayenda akashikamana na mwenyeji mmoja wa injile naye akamupeleka shambani kwake kulisha nguluwesal akawa akitamani kujishibisha kwa maganda waliyokula nguluwe wala hapana mtu aliyempa aliyempakitu ini habari mbaya mtu alikuwa tajiri amepewa mali lakini ameondoka kwa baba yake na mama yake akayenda kutapanya huko zingatia moyoni mwake alisema niwatumishi wangapi wa baba yangu wanahokula chakula na kusaza na mimi hapa ninakufa kwa njaa kwanjaa mstali wakmi nitaondoka nitakwenda kwa baba yangu na kumwambia baba nimekosa juu ya mbingu na mbele yako sisitahili kuyitwa mwana wako telu nifanye kama mmoja wa watumishi wako habari hii ambayo inatukumbusha mpendwa mtoto unayinisikiliza mpendwa mtoto ambaye tuko pamoja nawe katika kipindi hiki hapa kulikuwa na kijana huyu ambaye bibilia inatuambia hii familia ilikuwa na hawa wana wawili ambao wanatajwa katika hii habari wakasema mtu mmoja alikuwa na wana wawili lakini hapa kinachosikitisha kinacho ni kwamba kwa sababu hata wazazi kama wanataka kutoa urithi mara nyingi huwa wanaanza kwa yule mkubwa lakini habari hii ya huyu mtu anayengangania kijana huyu aliyekuwa anang'ang'ania kupata urithi kupata sehemu inayomwangukia alikuwa ni mdogo siyo yule mkubwa yule mdogo ndiye aliyekuwa anasema nipe tena nasema nipe baba nipe sehemu ya mali inayoniangukia ile kusema kwa baba nipe mana yake nikungangania kwa sababu naposema nipe lakini hasemi naomba kama wengine ambavyo wanasema nitakupiga kumbe amesha piga na mwingine anasema ninaomba kumbe ameshachukuwa sasa huyu alisema nipe sehemu ya mali inayoniangukia bibilia inasema huyu baba alikuwa mpole huyu baba akagawa zile, izile mali akampa na huyu kijana akapewa kijana huyu alipokuwa amepewa <laughs> mstari huu unazungumzia mambo ya pekee sana kwa uikijani isara 1 anasema baada ya siku sinyingi yule mdogo akakusanya vyote vile alivyokuwa megawuwa vile akakusanya vyote akasafiri kwenda inji za mbali neno la mungu linasema akatapanya mali zake kwa maisha ya anasa kwa maisha ya washarati lakini neno la mungu linatukumbusha kwamba alipokuwa anaendelea kufanya anasa anaendelea kufanya anasa anafurahia anasa anafurahia maisha ya uzinzi wa sherati anajirusharusha huku na kule lakini biblia inasema alipokuwa amekwishatumia vyote yani bila alivyokuwa navyo alipokuwa sasa ametumia vyote vimeisha mali zote alizokuwa zime, amepewa zimeisha pesa zote alizokuwa amepewa zimeisha biblia inasema amekwishatumia vyote njaa ikaingia katika ile nchi ambayo aliamua kwenda lakini nasema kwamba yeye naye akaanza kuwa muhitaji akaanza kuwa muhitaji alikuwa na vitu vingi alikuwa na mali nyingi akaanza na na kuwamuhitaji najua habari mbaya njihi, habari ni hii ambayo napenda nikwambie ewe mpendwa mtoto nayinisikiliza mara nyingi mtu akiwa na mali nyingi alafu zikaisha hata wale aliyekwa kiwasaidia huwa wanapotea wanapotea kabisa maana wanaona huyu mtu sasa hana msaada kwa hiyo wote wanapotea na kijana huyu alikuwa anatapanya zile pesa huku na huku anawapa wasichana nawatupia huko pesa anawapa vitu mbalimbali lakini njayaku ilipoingia katika ule mji wakapotea kiasi kwamba hawezi kusema samani naombo nisaidie kidogo haiwezekani haiwezekani ametumia vyote kama nilivyosema unajua kama ulikuwa na vitu vingi lakini baadaye ukawa maskini wote wanakimbia wanakuacha peke yako na huyu kijana kwa sababu alikuwa na mali nyingi watu alimwona akilingalinga akiwa na vitu vingi akiwa na fedha lakini alipoanza kuwa muhitaji wakamkimbia wote bibilia inasema alipoona amekuwa muhitaji namna ile akatafuta mtu ambaye anaweza akajibanza kwake ambaye anaweza akashikamana na yeye bibilia inasema akampata mwenyeji mmoja wa nchi ile naye akampeleka huyu huyu mwenyeji wake akampeleka kwenye e, shamba lake kuliisha nguruwe akampeleka shambani kwake kuliisha nguruwe tena nguruwe wanawolishwa ni najisi hawatakiwi kuliwa yeye yakapelekwa huko kulisha nguruwe lakini neno la mungu linasema alipopewa iyo kazi ya kuliisha hawa nguruwe alipokwana anawapatia vyakula wale nguruwe akawa na tamani unajuwa tajiria na kusimamia. je unawalisha hawa wangurue kwelikweli ana wasimamia na wangaria. lakini neno la mungu linasema huyu kijana akaanza kutamani yale mabaki waliokula nguruwe ndicho kiwe chakula chake kwa sababu ameacha vyakula pale nyumbani lakini anatamani kujishibisha kwa yale mabaki waliokula nguruwe na ya marapulapu wa nguruwe anatamani kula yale mavyakula waliobakiza ni kwa sababu ya kungangania kungangania inawezi ikawa ni unangangania dhambi fulani ambayo mungu hahitaji uifanye hiyo dhambi katika maisha inawezekana unatamani kuwa na kiburi hata huwatii wazazi hata huatii uwaheshimu hua wakubwa wanaokuzidi umri unaweza ukangang'ania uhasharati unashauriwa utaki habari njema ni hii tunaipata kwa huyu mwana mpotevu kijana huyu ambaye yeye aliamua kwenda nchi za mbali kwa kujifurahisha manisha ya anasa na washara msikilizaji kesho ni vijana na maisha kumbuka kama utokua na maswali maoni changamoto au jambo lolote unaokutatiza anwani hii hapa ya kuniandikiaj nesoiwja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi ninapotoka pa studio endelea kubarikiwa na waimbaji wa the light beras wanakuambia kumbuka ulivyompokea Thank you. I am not a boy. Siete me damite KISA umu kakisacha mara mu alishita kiwakwake Jesus. Se diga o -Mini. We