nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya kwa masafa ya 89.7 mtandao yetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hilo msikilizaji ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na hapa tutakuwa naye mchungaji God, nzota pamoja naye habi machilu mshana wakija kwako na mada unayosema tutakwenda na vijana wetmtuu ajijue kwamba familia inahusu baba mama na watoto halafu ile familia ina mambo kama manne au matano hivi ya muhimu I, familia iko duniani kwa ajili ya lengo la list, i will go nitakwenda lakini kwa upande wa waimbaji hi leo tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya vijana ya dovya wimbo unasema baba yetu wimbo wa pili ni wimbo ambao unakwenda kwa jina la tegemea ambao utaimbwa na waimbaji wa geita central qwi naamini ya kwamba watakubariki sana kwa siku hi ya leo tegeme na mwokozi yesu na kwa kwanza kipindi chetu waimbaji wa, wa kwa ya vijana ya dovya wanakwambia baba yetu e sana waimbaji wa, wa kwaa vijana ya dovya na wimbo huo mzuri ukuwa unasema baba yetu ni kupatia nafasi ya kuweza kumtigea sikio mchungaji prgo nzota pamoja naye habi machilu mshana na mada tutakwenda na vijana wetu imani yangu ya kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo jina langu naitwa habi machilu mshana na hapa studio tunaye mchungaji pray zota, katika kipindi cha sera za ndoa kuna mada nzuri ambayo leo ataizungumzia ni mada ambayo inasema nitakwenda na familia yangu lakini pia uwe baraka kwa wengine ni kwa namna gani haya yote ungana nasi mwanzo hadi mwisho utapata kufahamu namna gani nitakwenda na familia yangu aa ninakukaribisha sana studio ni pasta habari ya wakati huu ni nzuri sana karibu sana na utueleze ni kwa namna gani maana msikilizaji ana shauku anatamani kufahamu kwamba nitakwenda na familia yangu kwa vipi wapi ili aweze kuwa na shauku hiyo ambayo itakamilika basi tuelezee kinaga ubaga karibu sana tunaposema kwamba tunataka twende na familia yetu hasa katika mlolongo wa vipindi tutakavyojifunza katika siku ya leo lengo letu ni kwamba mtu ajijue kwamba familia inahusu baba mama na watoto halafu ile familia ina mambo kama manne au matano hivi ya muhimu I, familia iko duniani kwa ajili ya lengo la list, i will go nitakwenda halafu pia familia ipo kwa kujengwa kimaadili halafu kila mtu kupata uh, kukua katika ubunifu na elimu halafu kuna kitu tunachokiita maadili kwa hiyo kwa leo ntapenda tuanze na somo letu la kwanza ambalo linaitwa tutakwenda na vijana wetu hapa kwenye ene, somo la tutakwenda na vijana wetu tunalipata katika kutoka fungu la 8 mpaka t anasema musa na haruni wakaletwa tena kwa farao naye akawambia nendeni mkamtumikie bwana mungu wenu lakini ni kinanani watakaokwenda musa kajibu tutakwenda na vijana wetu na wazee wetu na wetu, na na na na wana wetu wetu binti zetu na zetu tutakwenda ngombe zetu, kwa kuwa ipo umuhimu wa malezi ya watoto na vijana wetu. katika kitabu cha kumbukumbu la lar s fungu la 4 na 9, nasema sikiza sikizaisrael bwana mungu wetu ndiye mmoja nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa akili yako yote na kwa nguvu zako zote na maneno haya nayokwamuru leo yatakuwa katika moyo wako nawe wafundisha watoto wako kwa bidii na kuyanena uketipo katika nyumba yako na utembeapo njiani na ulalapo na uondokapo yafunge yayo dalili juu ya mkono wako nayo yatakuwa kama utepe katikati ya macho yako tena yaandike juu ya miimo ya nyumba yako na juu ya malango yako kwa hiyo katika sehemu hii ya tutakwenda na vijana wetu kumbuumbu torati linatuambia watoto ni wa muhimu na katika kuwarahisishia wasikilizaji wangu kwenye hii lugha iliyotumika katika kumbukumbu sita, mpaka 649 kuna mambo kadhaa nitapenda niyazungumze kwamba unaposhughulikia vijana eh, kuna mambo ya kujihadhari nayo kwenye malezi jambo la kwanza nitazungumza mambo kama 1 usihamaki watoto wanapokaa un- un- nawe wanapouliza maswali ya kiimani usihamaki maana yakusihamaki ni nini kuuliza maswali ni sehemu ya kawaida ya kuzingatia imani ikiwa utakasirika na kuonyesha kukasirika basi mtoto wako atafunga mlango wa maswali na kusitisha mazungumzo kwa hiyo watoto wanaokuwa katika kila rika watakuwa na maswali ya rika zao basi usihamaki wasikilize vizuri wajibu na hiyo itakuwa njia ya kwenda na watoto njia nyingine nihimiza kuuliza maswali nimeshaizungumzia vizuri na jambo la tatu sikiliza zaidi ya kuzungumza e, mtoto anapoongea amsikilize e, jishushe uwe kama yeye hujue anataka nini halafu onyesha upendo bila masharti kuna watu wengi wanakuwa na mtoto wanamwambia ikiwa hivi ndio hivi ndio hivi ndio hivi masharti mengi e, nitakupa zawadi wapo utapata eh, zote basi mtoto anadanganya lakini anasema mhakikishe kijana wako kwamba unampenda bila masharti yoyote kama anafanya vizuri utampongeza kama afanyi vizuri utamsaidia kumfundisha na nakumtaftia mtu amfundishe vizuri kwa kwa hiyo uwe unampenda kila hali Elafu, kijana wako umuombe. na katika malezi hasa watoto wakishafikia wa ujana wakati udhibiti kupita kiasi elimishe mtu ana miaka ongea naye mwelimishe na mshauri badala kupambana alafu, kwenye, moja, nasema, na, ya kupambana naye kupiga usiwakatishe tamaa kwenye yetu nasubadalauemaenye anasema na ninyi akina baba msiwachokoze watoto wenu wasije wakakata tamaa alafu usiwape uhuru kupita uhurukuitakiasi e, unapokuwa na watoto wako waeleze vizuri ndio ni mchana mnaweza kwenda shamba kwenda darasani lakini saa kumi na mbili mrudi hiyo ndio nidhamu sio watoto unawachia huria mwingine anakuja saba usiku watavuta bangi wataharibika uwe baba utakuwa unalaaniwa lazima uhuru uwe na mipaka Alafu, uwe karibu nao usiwe mtu unafanya biashara unarudi saa sita usiku unaondoka saa alfajiri U, uwe unapatikana alfajiinapatikana jambo la mwisho upende kuwaombea kwa kwahiyo katika hali ya somo hili la tutakwenda na vijana wetu linatufundisha kwamba malezi ya watoto yalenge kuwasaidie wajue kufanya maamuzi sahi sasa sambamba na hili somo la tutakwenda pamoja na vijana wetu kuna kipengele b napenda nkizungumzie kwa undani tunakiita kipepeo kwamba katika maisha ya familia kunatakiwa uwasaidie vijana na familia nzima weze kukua na kufanikiwa. kwa hiyo katika sehemu hii ya kufanikiwa nimependa kutumia jina la mtu anaitwa abraham lincoln abraham lincoln alikuwa rais wa marekani alizaliwa 189-f185 na, na aliongoza marekani kama rais tangu machi 4 181 alitawala wakati wa vita ndani ya marekani akafaulu kuleta umoja wa kitaifa na kufutilia mbali utumwa kwa kwahiyo huyu baba alifuta utumwa Alafu, abraham lincoln alipambana dhidi ya utumwa na alikuwa mwanasiasa wa kuanza kuamini wanawake wana haki ya kupiga kura lakini jambo linalopenda tujifunze katika somo hili letu la somo letu hili la tutakwenda na vijana wetu ni kwamba kijana ajifunze kwa abraham lincoln abraham lincoln alikuwa mtu ambaye hakati tamaa na neno kushindwa lilikuwa haliko kwenye msamiati wake uh, nitapenda ni uh, huyu mtu uh, abraham lincoln alivyokuwa wanasema mwaa 83b alishindania ubunge wa jimbo akakosa a4 alishindania ubunge tena wa jimbo hapo akashinda mwaka 8 alishindania uspika wa bunge jimboni akashindwa na mwaka auwata46 alishindania ubunge wa taifa hapo akashinda na nakahamia washinton dc kwenye makao makuu lakini ma188 alitetea nafasi yake ya ubunge wa kitaifa akashindwa mwaka 1 alishindania kiti cha useneta wa marekani akashindwa1856 alipigania umakamu wa chama chake akashindwa na wanasema aliambulia uraua188 alishindania kiti cha useneta wa marekani akashindwa lakini m18 akashindania uraisi wa marekani na akaupata kwa hiyo katika hali ya pekee mtu huyu alikuwa mtu ambaye hapendi kushindwa na akishindwa anajaribu tena na kwenye familia yako watoto ulio nao wanatakiwa wawe kipepeo waweze kuwa watu wa mafanikio na siri ya huyu mtu anayeitwa abraham lincoln ni kwamba hakuchoka aliendelea mbele bila kukata thamama sasa baada ya kuelewa huyu nipende kuhitimisha iki kipindi kwa kuzungumza sehemu ya tatu ambayo inahusu maadili katika kipengele chetu cha tutakwenda na familia na vijana wetu kipengele cha si napenda tuzungumzie maadili kwenye maadili tutasoma zaburi thelahi nanne nane anasema onjeni ya kuwa bwana yumwema heli mtu yule anayemtumaini kitabu cha zaburi ya 34 ni kitabu kizuri sana kinazungumzia jinsi ambavyo kinazungumzia ambavyo daudi aliweza kumpatia mungu sifa na vile maagizo ya mungu kwamba tuweze kumcha mungu sasa katika kitabu hiki napenda kukazia kwamba onjeni mwone ya kuwa bwana ni mwema heri mtu yule anayemtumaini katika biblia hasa kitabu hii cha zaburi kina mambo matano ambayo unatakiwa uyajali la kwanza ni sifa, ni ni sifa anamwabunu mungu pili unabii unabii kitabu cha zaburi unabi. cha zaburi kinaelezea kitu tatu kwamba kwamba maumivu kuamba maisha unatakiwaitmaishayaa na shida lakini mungu ndiye jibu mnuibu pia kitabu cha zaburi kinazungumzia sala au maombi na mwisho kina mashairi kwa o kitabu hiki cha zaburi tutakitumia sana kwenye kujifunza maadili lakini katika hali ya pekee kwa siku hii ya leo ambayo tumependa kusema tutaenda na watoto wetu nipende kuatia moyo kwamba hakika musa aliandika kuwa tutaenda na watoto wetu na abraham lincoln alifundisha vizuri kwamba tusikate tamaa na kwenye zaburi anafundisha onjeni mwone bwana ni mwema ushauri huu wa aina tatu ni wa muhimu kwetu na naomba upokee wewe ambaye unasikiliza na ni shauku yangu kwamba utampenda yesu utajali mafanikio na utakuwa unamwonja bwana kumwonja bwana ni kuishi katika tabia inayokubalika bwana aweze kuwabariki tunavyohitimisha kipindi hiki cha pekee ambacho kinaitwa tutakwenda na vijana wetu haya hayo na sasa swali linakuja hapo kuna baadhi ya wazazi hawajaamua kuchukua majukumu haya sasa tunawaambia nini au ni olegani ambayo itawakuta pindi ambapo hawatashughulika kuhakikisha na kundi dogo ambalo wamepatiwa wataacha kwenda nalo uh, jibu ni rahisi tu unajua watu wengi wanafikiri kwamba kuoa ni kuwa na mke mcheke mfurahi na kama lengo lako ni hilo unaambiwa kwamba jitahidi uendelee usizae mtoto lakini ukishakubali kuzaa mtoto basi kuna majukumu yanaongezeka yule kijana ambaye umempata lazima apatiwe elimu lazima apatiwe maadili na pia lazima awe kipepeo tunaposema kipepeo kama umejifunza habari za kipepeo mm-hmm. anabadilika toka ile hatua yake ya buu nini mpaka mwisho afikie kipepeo anayeruka na kijana wako unatakiwa umlee tangu wakati ule akiwa katoto kadogo kana tambaa kana nyonya, awe shule mpaka baadaye na yeye ajitegemee kwa hiyo unapoenda na watoto wako ina maana kwamba lazima ujali hali nzima ya mtoto wako ujali familia mkeo mpende lakini watoto walioko ndani ya familia yako walee kimaadili walee kielimu walee katika kujitegemea kiakili waweze kufanya maamuzi sahihi asante pasta na kama unafanya sehemu yako kama ambavyo umeelekeza lakini hili kundi dogo haliko pamoja na wewe maana kwamba hawakubaliani na kile ambacho wewe unatamani kifanyike katika familia kwa ajili ya kujiandaa katika ulimwengu huu lakini pia na ulimwengu ambao tunatarajia ah, historia inatuambia kwamba bwana anabariki watu wake kwa kwahiyo katika hali ya pekee wale waliopata watoto walio na shida waliwaom na na mungu aliwajali naajabu utakuta adamu baba yetu wa kwanza mtoto wake kwanza kabisa mm. naitwa kaini alikuwa si mwema lakini hayo yanapotokea yanaweza ya kutokea lakini tusiyatazamie sana unapolea tarajia kwamba utafanikiwa ibrahimu alilea familia yake vizuri akafanikiwa ya nuhu akafanikiwa mm. na pale inapotokea vinginevyo basi nkuomba mungu warehema na neema aweze kurejesha wo. mtoto aliyepinda aweze kuwa mtoto mwaminifu mwana mpotefu arudi zizini na katika malezi ndio hiyo tulijifunza kwamba usiwe mkali kuzidi kiasi utumie upendo kumfanya mtoto aweze kufurahi kwamba mama yangu amesikitika kwa mwenendo wangu huu nataka nirudi na uelewe tu kwamba unavyolea familia ni kilelezo cha kristo alivyokuwa anatulea wadhambi mm amekufa kwa ajili yetu kwa hiyo na huyo mtoto akipinda ujitoe mpaka ile pumzi ya mwisho kumsaidia aweze kurejea usiseme huyu mtoto amepinda kwenda kwa babu yako babu naye anamwambia kwenda huko mwisho mtoto anakoa mitaani hapo tukifanikiwa kufanya hivyo ambavyo mchungaji amesema basi hili zoezi la nitakwenda na familia yangu hakika litafanikiwa asante msikilizaji tumefikia tamati ya kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo mungu akubariki ninakutakia oh, usikilizaji mwema karibu tena katika kipindi kingine na hivyo utapata mambo mengi ambayo tumekuandalia katika kipindi cha sera za ndoa jina langu habi machirushana na hapa tulikuwa naye mchungaji nzota katika kipindi hiki asante kuwa pamoja nasi <muchilu> <muchilu> ajinaamini ya kwamba umebarikiwa na somo hili jipange kwenda na vijana wako wote kumbuka kama utakuwa na maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania wote huu ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr na ulikuwa nami kibaga mwaipaja kesho ni ijali afya ya yako na siri za ushindi napotoka hapa studio endelea kubarikiwa nao waimbaji wa geita centro kwy na wimbo tegemea wakati tukipanga miadi ya kukutana kesho katika kipindi hicho cha ijali afya ya yako na siri za ushindi Take <tries> Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Take Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Tegeme, Take it, take me take Tege me quim teke me a Jesus tu Teke me am, am. taking me Si na ma bila tege, tege, tege. Me, tege me. me am tege me tege me amo am, me Take a me take a meh, Shalamadi Tegeme, take me meh, take a meh, take i take to work every a chance to see the sun rise or to hear the birds take <imles> tiigeme <imitation> ayesutu atakoaaribudaimegeme ayesutu