unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele ya yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania na kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksmfm mtandao yetu ni www rg hilo msikilizaji aendelea kubarikiwa pamoja nami katika kipindi cha ijali afya yako na kipindi cha siri za ushindi kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya jicho voice ambapo wimbo wa kwanza watauletwa kwako wunaosema mwangaza angani Mwanga angani, rahani daima. Uki bwana Yesu. Wondo ha mashaka, woga na sumbofu. Uki bwana Yesu. katika wimbo wa pili ambao unaletwa na waimbaji hawa hawawa jicho voice wanakuambia watu wanahitaji mungu siku zote wapita kwanza kipindi chetu hiki ni kusii wategesikio waimbaji wa jicho vois mwangaza angani ntio wimbo ambao unatubariki wakati huu tukijiandaa kusikiliza kipindi kizuri cha ijali afya yako mwangaza angani rahani daima ukimuomba bwana yesu ono. Shaka, wogana Ghana, sumbofu, ukimuamba, bwana yeah. Taza Mauso, Nipo Umombe Bwana Yesu, Umombe Bwana Yesu. Kaza osu ni po momo me na neema tokaju ju buki mu onwa na e Que eu moa nga bwana Yesu. Oh moombe bwana Yesu. Nipo umombe Bwana Yesu Umuombe Bwana Yesu Oh, bwana asante sana jicho voice basi wakati huu tutaendelea kuangazia madi yanayosema majonzi ya muda mrefu ikiwa ni katika sehemu ya tano na tukiwa naye josef kabelela mwanafunzi wa chuo kikuu cha jordan hapa mkoa ni morogoro ni kusimu kuu baada ya kuona njia hizi ambazo naeza kazitumia mtu huyu sasa tuangalie njia ambazo mtu mwingine anazatumdanoo maa wakati mwingine mtu huyuanaeza kaa yupo na ajui kama anapitia changamoto hiyo lakini wewe jirani yake wewe ndugu yake ukanavizuimsadi mu huyuao ivizuri kufanya hivo tia njia zifuatazo kwa mfano njia mojawapo ni kuwa na mazungumzo ya faraja kwamba kuwa tayari kumsikiliza na kkumpa nafasi ya kuzungumza mtu huuaao tu tuwaie kabisa uhuru tuwape uhuru tuwape hii ambayo wanakuwa wanaihitaji kwa wakati huo njia nyingine ambayo tuza tukaitumia hapa sisi watu ambao tunakuwa tuna watu hawa ambao wanakuwa wanapitia majonzi kuwa watu wenye uelewa kwamba tuelewe kuhusu hali ya mtu anayepitia hali hii ya majonzi tusijaribu kuwadhibiti au kuwalaumu kwa hali ambao wanakuwa wanapitia dnwio iiui elewaau badaa auadu lakini ia njia yingine ambao tuaetukaitumia ni kuonyesha upendo na kuajali kamba kuwa tayari kutoa upendo kwa watu hawa mtu anaepitia majonzi kwa mara nyingi anakuwa nahitaji pia upendo na kuonyeshwa kama mtu fulani watajihisi kufarijika na kwamba e, msaada kumba wanawezo, kumba wanawezo msaada kumbe ni nzuri zaidi kama mtu mtu ambaye unafahamu fulani anapitia hali hiyo kama utamuonyesha upendo lakini utaonyesha hali ya kujali wajiweze kujihisi kama vile wapo sehemu salama zaidi lakini pia njia nyingine ambao unaweza kaitumia ni kusaidia katika kutatua matatizo unaweza eh. unazkasaidia katika kutatua matatizo kwa kutafuta namna tofauti tofauti au njia tofauti tofauti ambazo labda mtu huyu anaweza kaa amekwama sehemu fulani lakini wewe unaezakawa ni mmoja kati ya watu ambaye unamsaidia kuweza kutatua changamoto hizo labda mtu alikuwa anapitia changamoto fulani hivi labda hiyo katika changamoto changamotochangaotoaakasad changamoto a uzakupunguza mlolongo au kuongezeka kwa maazo mbyo ataawa afya amana yaamba mtu u ya ya unamuongoza una sasa unamwongozaau unamsaidia kwa kumshawishi mtu huyu anaepitia majonzi ili aweze kupata ushauri a matiba, upata matibabu kutoka kwa mshauri nasihi kwamba unamwambia kabisa kwamba kuna mtaalamu anaweza kusaidia aahik akini pia unafanya jitihada kwa kumshawishi ili awezekumuona mtaalamu huyo aweze kupata msaada wakweli kabisa na msada ambao utaweza kumsaidia maisha yake aweze kuwa katika hali ya utimamu lakini pia kumsaidia katika kujihusisha katika shughuli za kujenga mwili na akili e, kwamba kum, kumtia nguvu kumtia moyo majonzi itamsaidia kwamba ana mtu mwingine pembeni yake amanazakaa yuko pamoja naye katika kufanya labda mazoezi yogakatiakutembea kuogeea na kahalika na vitu vingine kamausemamwanzo amalabda kutembea kenye vitu vya asili au vitu vingine kubadili mazingira pia o ni vizuri pia kujihusisha katika shughuli tofauitofauti ambazo ziasaidia kujenga mwili pia e, au mwii am akila kiukkwamba hali hii ni ya muda na na uwezo wa kuishinda hali hiyo lakini pia njia nyingine ni kuonyesha uvumilivu kwamba pale ambapo tunakuwa na hali ile yauelewaasadumliu kahalibazaatia wenztu lakini pia njia nyingine ni kusaidia katika kutafuta njia mbadala za kusaidia njia mbadala kama vile kumtafutia mtaalamu e, e, wa kisaikolojia kama ambavyo tumesema poawalikumtaftia mtaamaag wawwada aini ia na ng kua tayari wakati wote tayari kumsaidia kila wakati e, pale ambapo anakuwa na msaada mtu huyu inaweze kamsaidia mtu huyu kuwa katika hali ya ubora zaidi kuwa katika hali ya kujithamini zaidi kwao ni vizuri ndugu, ndugu msikilizaji kama utatambua njia hizi za kumsaidia mtu huyu anayepitia changamoto hizi ili uweze kumsaidia na aweze kurudi katika hali yake ya utimamu kwa sababu malengo ni kumsaidia mtu huyu aweze kurudi katika hali ya utimamu na kama ambavyo nimezungumza tumeona mambo haya yote ee, niseme tu jambo kwamba ndugu msikilizaji kwamba tunaweza tukakutana mambo tofauti tofauti katika maisha yetu lakini mapokeo yetu yakawa tofauti natofautiana katika mapokeo mapokeo yetu na namna ya kuhimili hivyo vitu ambavyo tunakua tunavipokea wakati huo inakuwa ni tofauti kab mtn mb tua uwezo wakum mambo aosbu jambo hlita a o ni ya watu watakuako sawa na baadhi ya watu hawatakuwa sawa kwa sababu ya kile kitu ambacho kimetokea wanakuwa anajisikia hali ya uzuni hali ya majonzi maumivu kwahiyo hali hiyo hiyo kamba kwa utofauti wetu kwa upekee wetu tulio nao. kila mtu anakuwana namna yake ya kuweza kupokea jambo lake namna yake ya kuweza kuhimiri mambo yake ambao nakuanakutana nao katika maisha ya kila siku kwa hio ni vizuri kama tutakuwa tunasaidiana ni vizuri kama tuakwa tunaelewana kila siku ni vizuri kama ka tunaweza ukuwa tayari kuweza kusaidiana kila wakati katika kutatua changamoto hizi ambazo tunakuwa tunazipitia na napale ambapo unakuta kuna changamoto hizi sasa na hauoni namna ambayo inaweza kakusaidia wewe kuweza kuendelea vizuri na na maisha yako ya kawaida unashindwa kabisa kufanya kazi unashindwa kuendelea na maisha yako ya kila siku unashindwa kufurahia maisha yako ni vizuri basi ukamtafuta mtaalamu wa psikolojia na ushauri na sihi na kupata huduma hii ya kutokana na majonzi na kurudi kuwa katika hali yako ya furaha e, hivyo basi kama uta, uta, utakuwa na maswali zaidi utakuwa na, na jambo la kuuliza unahitaji huduma zaidi au ngeenda kumwona mtaalamu wa saikolojia na ushauri na sihi unaweza kuwasiliana nasi kupitia namba ya simu sifuri sita mbili moja nitarudia ssb Tatu, sita. asanteni sana kwa kuwa pamoja nami karibuni katika vipindi vinavyoendelea asanteni hezaji naamini wa kwamba umejifunza jambo kupitia mada hii ya majonzi ya muda mrefu ni kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa ni sehemu ya pili tunaangazia kwa nini mtu hukata tamaa lakini pia tunatafuta namna ya kuweza kumsaidia tunaye sofia ambaye atatubariki katika kipindi hiki cha siri za ushindi unapokuwa wanaozungukwa sisi ni wanadamu tumejikuta katika jamii na tutakuwa na jamii tumejikuta tuna marafiki na marafiki hao tutakuwa nao marafiki sio wabaya ndio watakaotusaidia lakini je ha akwako ulionao haakwangu nilionao ni marafiki wa namna gani imeshawai kukaa chini na kutafakiri kwamba hawa marafiki nilionao ni marafiki ambao wananichia moyo wananisaidia wananifariji pale ninaposhindwa au ni wale ambao wanakwambiawe ah, uwezi hachana nayo hachana nayo huwezi wewe hivyo kwa hiyo basi ndugu zangu ukiwa na marafiki kama hao ni moja ya sababu za wewe kukuletea kukata tamaa watu hao pia tunaweza tukaweka katika makundi mbalimbali mbali, kutokana na mazingira unayokaa mfano unaweza wakajikuta uko kwenye mazingira labda ya masomo labda unasoma ni mwanafunzi unajifunza unataka kujifunza kitu mtu ah, una akili nzito sana unajifunzanatakakujifunza itaztoaaaa saj haa watu wanakutia moyo au wanakukatisha amaa baada ya kuona na kujiuliza maswali kama hayo basi mpenzi msikilizaji unaweza ukajijua ukajichunguza hao watu ulionao je ni sahihi katika maisha yako ni watu sahihi au ni watu wanaokukatisha tamaa baada ya kugundua hau watu inaweza kakusaidia w uko wapi unaenda wapi sababu nyingine ni kuathirika kisaikolojia kuathirika kisaikolojia mara nyingi mtu aliyeathirika kisaikolojia huwa ana fikra ana anafikira au mawazo au mtazamo mtazamo wake au utendaji wake wa kazi mm, huo mtazamo wake au fikra zake au mtazamo wake huwa unakuwa unamletea changamoto ambayo humletea huyo mtu kukata tamaa au mtu aliyepitia changamoto kubwa kama majeraha ya utotoni ya kisaikolojia ambayo imemletea kisaikolojia kukata tamaa yani kiutaalamu tunaweza tukaita trauma ambayo ameipitia akiwa na umri mdogo au changamoto ambayo ameshaikutana nazo akashindwa kuitatua wakati fulani lakini leo anapoendelea mbele ile changamoto imeshamwathiri kisikolojia kwa hiyo yeye kimawazo yake kimtazamo na kifikra ameshajiona kwamba yeye ni mtu ambaye hawezi amesema siwezi kutokana na alikotoka alikopitia pia au historia ya kushindwa historia ya kushindwa kivipi mm, mara nyingi kwenye jamii au hata ni popote pale ulipo unaweza kuwa umeshajaribu ukashindwa kifamilia au pia ulishawahi kukutana na watu waliopita au we mwenyewe katika mapito yake ameshawai kutana na hali kama hizo au tukichukulia mfano wa familia unakuta katika ukoo wako au katika jamii yako inayokuzunguka katika familia watu wengine walishawahi kushindwa hiyo inakuathiri kisaikolojia basi mtazamo wako utabaki kwamba mimi ni mtu ambaye siwezi kumbe ndugu mpenzi msikilizaji kupitia mambo kama hayo kwamba ulisha historia kama hiyo kwamba mfano unaweza kukuta katika familia nyingine labda kuna watoto wameshaenda shule mtoto wa kwanza labda kafeli wapili watatu sasa wee wanne labda mfano unapoenda shule watu atasema, ah, wewe mwenyewe kama dada zako zako kaka wameshindwa je na atuwataemaeenmdaaaoakaa unaweza au kama ni biashara ndugu yako ameshaw kujaribu akashindwa watasema kwamba unaweza kama yule alishindwa vitu kama hivyo humwathiri mtu kisikolojia ambapo ataweza kuweka mtazamo sio mzuri kuhusu yeye baadaye umletea kukata tamaa sababu nyingine kukumbatia tatizo mwenyewe mtu mwingine anaweza akaona kushirikisha changamoto yake anayopitia kwa mtu mwingine ni jambo la ajabu anaamini kuwa hakuna anayeweza kumsaidia hivyo huamua kukaa mwenyewe hadi kukata tamaa unaweza ukakutana na changamoto kweli lakini kumbe ile changamoto ungemtafuta mtu sahihi wa kumshirikisha hata kimawazo ungeweza ungepata mtazamo mwingine mpya ambapo ungekufanya na nawe ukapata moyo wa kuendelea mbele lakini mwingine mngne ah. nikimwambia fulani atanielewaje hiatanionaje kwao anabaki akikumbatia lile tatizo mwenyewe akimumiza mwisho anaweza akaleta au akafikiria mambo ambayo yako hata nje ya uwezo wake akashindwa kabisa kuendelea na kile alichotaka kukifanya sababu nyingine inaweza maradhi udhaifu wa mwili marai mtu anayeandamwa na maradhi mara nyingi huwa mdhaifu kimwili hupata masumbuko pia kisaikolojia humpelekea mawazo kwamba sina thamani mimi ni wakuumwa mimi ni wakuumwaumwa tu hivyo humletea kushindwa kutimiza baadhi ya majukumu yake asipopata msaada wowote kim, kimatibabu kiushauri mtu huyo ukata tamaa mtu mwingine anaweza akawaza kwamba mimi ni wakufa tu kwa sababu tamaa mwenyewe kuna maradhi kasababu kaaiaamaaenmaanyingi nakuta ukandama ukaandamwa na maradhi au matatizo ya kiafya umwaumwa unaweza ukasema mwingine sasa anashindwa afanye nini apate msaada namna gani na huo udhaifu saa nyingine ukizidi unaweza ukamletea akashindwa kutimiza wajibu wake hivyo humletea huyo mtu kukata tamaa asipopata msaada kutokuwa na msimamo au kuto kujiamini kuto kujiamini i kuna baadhi ya watu hushindwa kujiamini kuna baadhi ya watu hushindwa kujiamini katika kile anachofanya kwa kuona fulani anaweza kuliko mimi kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni changamoto au jambo lolote linaokutatiza tafadhali waweza kuniandikia kwa naani hii hapa ifuataik yesuhaja so tena na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook wa jina la awr tanzania kesho ni biblia kujibu napotoka hapa barikiwa na wimbo unaokwenda kwa jina la watu wanahitaji mungu kutoka kwao jicho voic Mm-hmm. So.