unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya akelele yesu yuwaja tena ipate sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisimfmmtandaoni www org jina langu ni kibaga mwipaja msikilizaji ni sana katika kipindi hiki cha biblia y kujibu ambapo leo hii tutakuwa naye mchungaji manuel andrew pamoja naye fanuel tan hapa watakuwa wakijibu swali lake paulina mkemwa kutokea tabora ambaye anauliza ni kweli yesu atarudi tena nikana kwamba anashaka katika jambo hili basi mchungaji emanuel pamoja naye naefnuel tanda watakuwa hapa kukubariki kwa majibu na kabla sijaapatia nafasi ya kuweza kuzungumza nawe katika kipindi hiki cha biblia kujibu asiendo tanzania wanakuja kwako na wimbo wanaosema pendo ni rafiki wa layuni rafikwathamautupendauj Who to seek is that? thank you Salam salaam بللذتي وكفرمسن سن sante sana waimbaji wa, wa asia tanzania na wimbo pendo la dhati ni kupatia nafasi ya kuategea sikio mchungaji emmanuel endru pamoja nayefanuel tanda <muchu> msikilizaji ni kukaribisha tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu nipo naye mchungaji manue andrew anakwenda kujibu swali ambayo limeulizwa naye uh, dada paulina mkemwa kutoka kule mkoani tabora yeye anauliza kwamba ni kweli yesu atarudi tena bado dada paulina anakuwa na mashaka uh, andrew, ya kwamba je ni kweli atarudi tena mbona miaka inazidi kuenda siku zinakimbia E, wengini wanasema kwamba walisikia toka wakiwa vijana wadogo wamepata watoto wamepata wajukuu wamepata vitukuu lakini yesu bado hajarudi sasa ni kweli atarudi tena karibu sana ya kuweza kujibu swali hilo asante sana ninashukuru sana ndugu mtangazaji lakini namshukuru sana ndugu yetu msikilizaji ambaye alipata nafasi ya kuuliza swali hili ya kwamba je ni kweli yesu atarudi tena sai zuri kabisa. na mimi nikualike sasa tunapokwenda kuiangazia bibilia tusikie inasemaje juu ya jambo hili la ujuo wa yesu kristo eh, mara ya pili kutazamia kabia wake mara ya pili pii httaamiu wake mara ya kwanza kwanza maana pia kwamba yesu alikuja alikuja mara mara ya, ya baadaye akapaa akarudi maana sasa msikilizaji anapouliza swali anauliza je atarudi kwa sababu alikuwa hapa na ujio wake ulitabiriwa katika kitabu cha isaya sura ya saba mstari wa kumi na nne kwamba hivi yesu atakaauaena katia kitabu cha isaya sura ya saba msae wa kumi na nne wakati mungu anamtuma nabii wake isaya na kueleza habari za usoni kwamba atazaliwa mtoto wa kiume na jina lake ataitwa mshauri wa ajabu hiyo ni katika agano la kale kabla ya uji wa yesu kristo alitabiriwa na unaposoma pia kitabu cha cha, cha, cha, cha matayo sura ya kwanza aya ya 18 hadi ya ist na ile ya ii4 na ya ihi5 tunaona kabisa kwamba malaika gabrieli anatokea kwa bikira mariamu anamwambia ya kwamba tazama utapata mimba na utazaa mwana malaika anapomweleza habari hizo uh, mariam anashtuka sana naogopa anasema inawezekanaje wakati mimi e, nibikira bado na sijawahi kumjua mume yeyote lakini anamwambia huyu mtoto atakayezaliwa sio kukutana na mwanaume utapata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu kwa uwezo wa roho mtakatifu kwahiyo tunaona ya kwamba hilo jambo linapo linaonapoambiwa uh, mariamu katika matayo sura ya kwanza msari wa8 hadi wa 5 ukisoma matayo sura ya pili msari wa kwanza inathibitisha kwamba yesu yesu alizaliwa katika mji wa pia sura sura ya ya yote imeeleza juu kuthibitika kwa kuzaliwa kwa kuzaliwa bwana wetu kristo hata akapewa mba e alalb saauaapili msaiahiamoa kwamba siku ya nane alipotimiza basi akafanyiwa ni ule ambao aliusema yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana sura ya kumi na nne hapa ndipo natamani mpendwa msikilizaji aweze kupazingatia maana ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa chake yeye mwenyewe katika yohana kumi na nne mstari ule wa kwanza hadi watatu yesu alipokuwa anawambia wanafunzi wake ya kwamba mimi ninaondoka ninakwenda kwa nani kwa baba na na wanamuuliza unaenda kwa baba e, wapi huko ni njia ipi ambayo unatumia anasema njia mnaijua kwa hiyo siku moja alipoona kwamba wanafunzi wake wanazidi kufadhaika na kupata mfadhaa kwamba sasa tutabaki peke yetu alitamka maneno haya yesu mwenyewe katika yohana 14 anawaambia msifadhaike mioyoni mwenu mna mwamini mungu ni aminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningeliwambia maana naenda kuwandalia mahali msali watatu basi mimi nikienda na kuwandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili ninyi mlipo ili nilipo mimi nanyi mwepo hiyo ni kauli ya yesu mwenyewe ambaye anasema anaenda na atarudi sasa kwa sababu ni kauli yake mwenyewe hatuna mashaka na hatupasi kuwa na mashaka kujiuliza kwamba hivi atarudi kwasababu hata wanafunzi walikuwa wakimuuliza sana flani. E, kwa mba, hivi, nitakufa, nitaenda, nitarudi, Kuna nyakati flani akamba kama nitaaa ntafana afanaawalaa kaekua maia moja kwa moja isiwe kazi yetu sisi kujua kwamba yesu atarudi lini ila tunachojua ni kwamba tuna uhakika atarudi kwa sababu alisema yeye mwenyewe lakini uhakika wa pili uhakika wa pili ni uhakika ambao tunausoma katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza wakati yesu anapaa anapaa maana hayo aliyasema kabra lakini wakati anapa, pia tunaona maneno e, yanatoka katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza msariu wa hadi wa awa kuna uthibitisho mwingine anasema akisha kusema hayo yesu akiwa na wanafunzi wake pale katika mlima wa mzeituni utayaona walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni paa haw ni wanafunzi walipokuwa wakikaza macho yao mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe wa wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja jinsi iyo iyo mlivyomuona akienda zake mbinguni kwe hiyo hii sauti ya pili ni amalaika wawili waliotoka mbinguni mfano wa mtu anasema mnavyomuona anavyoenda ndivyo atakavyokuja kwa hiyo na wao wanathibitisha kabisa kwamba yesu atakuja kwa kwahiyo mpendoa msikilizaji hatupashi kuwa na mashaka na nandio maana kitabu cha mstari mstari mstari wa wa wa kwanza kwanza kwanza anasema anasema labda nisome hapa tunapohitimisha kwa haraka tu wakwanza, hivi uh, basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwa yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa hiyo mambo yasiyoonekana tunayapa imani lakini yale yasiyotarajiwa kwamba hivi atakuja au haji hayo nayo tunaelekezwa kuyapa imani kazi yetu ni kukesha kujiandaa kuwa tayara atakapokuja atakaokua atukute tukiwa tunaishi maisha mazuri yanayomtukuza yeye tukiyafanya mapenzi yake maana atakapokuja pia kuna mambo yatafanyika ya anakuja kwa ajili maaaa a auumuwaovu na watakatifu kwa hiyo sasa tujiandae ili atakapokuja kristo atupe ujira na ujira ambao tuna utamani ni wakupewa uzima wa milele uthibitisho ni kwamba yesu atakuja atakuja lini amewahi amechelewa anasema si kazi yetu kazi yetu ni kujiandaa hata kama tutalala mauti kabla hajaja ndio maana biblia nasema heri wafuwafao katika bwana kwamba tukifa huku tukiwa tumeendelea kuyatenda mapenzi ya mungu hata kama hatutashuhudia ujio wake siku akija atatufufua kwa mm-hmm. Endo. Sasa hapo, ni dalili gani ambazo zinazotuonyesha yesu, zinazo yesu mwenyewe alizitaja katika kitabu cha matayo. kitabu cha matayo sura ya 4 E, nafikiri tukisoma hapo tutaona kitabu cha matayo sura ya ishirina e bila shaka ishirin nanne kwanzia ule mstari wa ishirini e, na nne pia tutaona hapo 24, 24, 24, matayo, utaona zinatajwa kuja kwa mwana wa adamu wa 29. E, anasema lakini mara baada ya thiki, ya dhiki siku zile jua litatiwa giza na mwezi hautatoa mwang kimsingi utaanza kusoma mstariwa isi anasema kwa aataoke watatoke makristo wa uongo na haya aliyasema yule wa wa wa anasema wakati mtu ambia, tazama kristo yupo hapa na na na yuko kule kwa maana watatokea makristo uongo uongo manabii watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama yumkini hata walio wateule ukisoma na mstare wa ishiina tano anasema tazama nimekwisha kuwaonya mbele na ukiendelea mpaka wa yaani ukipata nafasi soma tu hiyo sura nne yote unaona yesu anawaambia wanafunzi maana na wao swali kama hilo ambalo mtangazaji msarwaihina tsa ia a esu walimuuliza yesu kwamba sasa ni nini hasa dalili za kuja kwako anasema ni nini hasa akawaambia kutatokea na makristo wawongo kutatokea na mitume wa wongo, kutatokea na manabii waongo na watafanya ishara lakini anasema mtakapoyaona hayo hizo ni zodari tu kuja kwake kuna karibia. na mnapoyaona una abiaasemanaoyaonaao inu cangamkeni inueni vichwa vyenu juu na leo unapo na unapoona ndugu mtangazaji unapo wa leo. Kuna, kuna jamii kubwa ya watu kujiita mitume na wengine wanajiita manabii na wanafanya ishara nyingi tu za maajabu ishara za utajiri ziko nyingi tu lakini mungu alishatuonya tena anasema nimewaonya mbele kwamba hayo mutakayaona ni darili tu za kuonyesha ya kwamba ninakaribia na hajasema sasa tuzifuate ila anasema tu, tu tuwe, tuwe makini zisije zikatupoteza hizo E, unapoona mitume unapoona manabii na wanafanya miujiza hiyo miujiza hiy ua si maana anasema ni mitume na manabii wa uongo licha ya kwamba wanafanya ishara kwa hiyo tunapaswa kufanya nini zijaribuni kila roho si kila kila neno neno kwenye kinywa cha mwanadamu na jina la la yesu ni kweli, ni kweli mungu Kuyo, roho lakini akia no ziko dalili nyingi sana na kwa nini yesu akutaja tarehe kamili ya kwamba tarehe fani taaokuja ila tu aliotoa dalili na akawambia kwamba kesheni mjiandae kwa nini uh, ukweli ni huu kwamba tu angelitoa tarehe ya kuja ndugu mtangazaji hata mimi leo hii nisingelikuwa hmm. kanisani hmm. na wala nisingekuwa ninatenda matendo mema ningikuwa ninatenda ninavyotakayaan hata kuua yawezekana ningekuwa nimeshaua watu wengi sana kwa, kwa sinajua siku ya kuja ningeji ningefanya mambo yangu abambyanu imebaki wiki moja au siku mbili au siku tatu ndio ninaenda kuungama na kutubu sasa kwamba mungu kuungamanabaawamamaanke kwa, maanayake ni nini ni kwamba uovu ungekuwa ni mwingi mno na maangamizi yamekuwa ni mengi mno na kwa sababu mungu anasema lazima tutendeane uzuri kati ya mtu na mtu na kinachotufanya tunaendelea kutendeana wema mpaka leo ni kwa sababu mungu anasema anakuja na anasema nisi akinikuta sijatenda wema nitahukumiwa na nitapewa uh, kifo cha milele na kwa sababu mimi sipendi nipotee ndio maana najitahidi kutenda mema kwa rafiki zangu na kwa watu wenzangu na kwa jamii jamii ya watu wa, wa, wa jamii yangu na, na, na kutenda yaliyo mapenzi ya mungu kwa nini kwa kwa nini sababu lini yawezekana yawezekana akaja akaja jioni ya leo. ya leo kesho na na namna hiyo basi kuna mimi kuendelea kuyatenda mapenzi ya mungu na ndiyo mungu maana hakutaka kabisa kuweka tarehe atakayokuja na kimsingi angeweka tarehe unajua mungu anasema anakuwa mungu kwa sababu akili zetu haziwezi zikamchunguza sasa akiweka tarehe yawezekana pia sifa yake ya kuwa mungu e, isingekuwa vyema kwa sababu tunajua nakujalii asante eh. sana, sana mchungaji emanuel andrw kwa kuweza kujibu swali hilo ambalo limeulizwa na paulina mkemwa kutoka kule tabora kuhusiana na kuja kwa yesu mara ya pili ni kushukuru sana mpendo wa mshikirizaji na kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni mimi ni fanel tanda mungu waweze kubariki kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu niendelee kukumbusha tu kwamba kama bado unaendelea kuwa na swali lako changamoto niandikie kwa anaani hii hapayst ana ana na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania wanami kibaga mwaipaja na ulikua ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya antit limwenguni awr kesho ni mafundisho makuu waimbaji wa wanakubariki na wimbo usiku tulivu