unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea morogoro unaweza kujiunga nami kupitia awr tanzania na kisima fm mtandao wetu ni www org hilo msikilizaji kipindi hawani ni mafundisho makuu siku ya leo tujikumbushe juu ya mada inayosema maisha ya kikristo hii ni sehemu ya kwanza na mchungaji joseph chengula atatubariki katika somo hilisheria ya mungu sheria ya mungu ni nini bila shaka ni swali lako mpendwa unayinishikiliza sheria ya mungu ni kanuni kuu za sheria ya mungu zinaitwa kanuni kuu huwa nashangaa inapoona watu ukimwamini yesu hakuna haja ya sheria hakuna haja ya sheria lakini anayemwamini mungu lazima apitie kanuni kuu za sheria ya mungu ambazo ziko katika amri kumi na zinadhihirishwa katika maisha ya kristo ylakini waimbaji ambao niko nao hapa studio ni waimbaji wa majengo kwa ya vijana watakuja kwako na wimbo wanaosema uniongoze eno yako itayangu nitafika kasaadamwakowimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa dodoma advent coras wanakuambia tazameni mwana Kondo". Samenini wana korno, achukua e gambia ulimwe mu ali e chingwa, tanguku e kwami singi aduniya, oyundi e ha parisake zilimenua kwa kwanza kipindi chetu tafadhali waimbaji wa majengo kwa vijana wanakubariki na wimbo huu uniongoze i will a the i back i'm going in one only by a only you Tu and I'm <imitation> 红叶。 sanawaimbaji wakwaya ya vijana ya majengo tafadhali karibu katika kipindi hiki cha mafundisho makuu karibu mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe nakukaribisha sana katika kipindi hiki cha kipindi cha mafundisho makuu ya waadventista lakini tumeendelea katika mfululizo wa mafundisho makuu sita mafundisho manne tumeshayamaliza tumeshamaliza fundisho kuhusu mungu tumeshamaliza fundisho kuhusu mwanadamu tumeshamaliza fundisho kuhusu uokovu tumeshamaliza fundisho kuhusu kanisa leo tunaanza fundisho la tano fundisho la tano ambalo eh, wa adventista tunaamini fundisho la tano ambalo linaitwa imani kuhusu maisha ya kikristo au fundisho kuhusu maisha ya kikristo imani kuhusu maisha ya kikristo ndilo fundisho tunaloanza leo na leo tunaanza na imani ya msingi ya waadventista ya 19 katika fundisho la, la tano ambalo linasema imani kuhusu maisha ya kikristo natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika eh, imani ya msingi ya 19 katika siku ya leo naomba tuombe baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako asante kwa uongozi wako baba naomba huwe pamoja nami pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha imani za msingi za kanisa la wst mungu mbinguni endelea kwa pamoja nasi kwa jina la yesu amina sheria ya mungu sheria ya mungu ni nini bila shaka ni swali lako mpendwa unaynisikiliza sheria ya mungu ni kanuni kuu za sheria ya mungu zinaitwa kanuni kuu huwa nashangaa napoona watu asa na ukimwamini yesu hakuna haja ya sheria hakuna haja ya sheria lakini anayemwamini mungu lazima apitie kanuni kuu za sheria ya mungu ambazo ziko katika amri kumi na zinadhihirishwa katika maisha ya kristo ya kristo au maisha ya kristo yesu mwenyewe na zinaonesha upendo zinaonesha mapenzi na makusudi ya mungu juu ya mwenendo na mahusiano ya wanadamu na inabidi zitiiwe na watu wote katika kila kizazi hizi sheria zinatakiwa kutiiwa na kila kila mtu na watu wote katika kila kizazi hakuna mahali fulani ambapo ziambiwe amri za mungu zimeondoka au zimetanguka la hasha hapa tunajifunza watu wote wanatakiwa kutii sheria hizi za mungu watu wote katika kila kizazi maagizo haya ndiyo msingi wa agano la mungu na watu wake na kigezo katika hukumu ya mungu kupitia kwa huduma ya, ya roho mtakatifu zinaonesha inaonesha dhambi inaonyesha dhambi na kuamsha hisia za hitaji la mokozi kwa hiyo mtu anapoenda kuungama mtu anapoungama dhambi anajikuta amefanya dhambi ni kwa sababu amevunja sheria ambayo ni sheria ya mungu wokovu ni, ni, ni kwa neema na wala si kwa matendo na tunda lake ni utii kwa amri kumi za mungu utii huu hukuza tabia ya kikristo na kuleta matokeo ya hisia iliyo njema na iliyo na hali njema katika maisha ni ushahidi wa upendo wetu kwa bwana na kuajali wanadamu wenzetu utii wa imani huonesha uwezo wa kristo kubadili maisha na kwa hiyo huimarisha ushuhuda wa kikristo hii ndiyo sehemu ambayo tunaangalia juu ya sheria ya mungu kama tunavyoona katika nchi katika au nchi yoyote au taifa lolote kunakuwa na sheria ya nchi kwa raiya wake zile sheria mtu akikosea anaweza kaingia jela naweza kafungwa anaweza kahukuliwa hatua fulani kwa sababu amevunja sheria ya nchi hata katika nchi yetu ya tanzania kuna sheria za nchi mtu akifanya hivi kifungo cha miaka mtu akifanya hivi anahukumiwa hivi na hivi mtu akifikia hatua hii anatakiwa kufungwa miezi mingapi au miaka kadhaa hiyo ni sheria ya nchi na mungu ana sheria zake ambazo ameziweka kwa wale wanaojidai wanao kumwamini mungu katika maisha y mungu ameweka sheria zake ambazo mungu anahitaji wa watu waweze kuzitunza watu waweze kuzitii watu waweze kuzishika katika maisha yote lakini sheria hizi za mungu ni za upendo yani mungu sio katili mungu ana upendo na ndio maana ukisoma katika yohana sura ya mstari wa5 anasema basi mkinipenda mtazishika amri zangu kwa sababu mungu ni upendo na ukisoma yohana sura ya mstari msaw na hili ndilo pendo ya kwamba si kwamba sisi tulimpenda mungu bali yeye alitupenda sisi kwa mungu tabia yake ni ya upendo hata sheria alizotupatia ni za upendo maana anasema usiuwe kwa sababu anatupenda tusiuane maana mungu anasema usiibe sababu mungu apendi tuibiane hiyo sheria ni ya upendo mungu anasema usishuhudie uongo kwa sababu watu anasema uongo hata mahakamani mungu anapenda kila mtu awe mkweli katika maisha yake kwa hiyo e, tabia ya mungu sheria ya mungu ni ya upendo lakini pia haya ni maagizo ya msingi ya agano la mungu na watu wake anapotuwekea sheria ni maagizo ya msingi msingi maana inaitwa kanuni kanuni za msingi, za gano mungu pamoja na watu wake lakini jambo jingine hizi amri zinaitwa au hizi zi, amri ambazo hizi sheria zinazoitwa sheria zinaitwa amri za mungu nimetolea mfano katika kila nchi unakua na sheria taratibu za raia namna anavyotakiwa kuishi kwa hata mungu ameweka sheria hizi ili zitusaidie katika maisha yetu hizi amri za mungu hizi ni amri za mungu mwenyewe na mungu alipohubiri hubiri yani kabla ya kutoa hizi amri mungu alihubiri kwanza iye mwenyewe alipohubiri juu ya hizi amri alizokuwa anazileta kwa watu wa mungu ambao wataendelea kuwepo vizazi na vizazi mlima ukatetemeka mungu alipohubiri mlima ukatetemeka na kutoa moshi na radi hii ukisoma katika kutoka sura ya kumi na tisa mungu anahubirii mimi ndimi bwana mungu wenu welu niliyewatoa katika njia ya misri usiwe na miungu mingine ila mimi mlima unatetemeka lakini mlima pia unatoa moshi halafu pia na maradi kwa sababu ya uwezo mkubwa msisitizo wa mungu aliyokuwa nautoa katika sheria yake ndipo akaagiza parani akaja meribath kadeshi upande wa kuume palikuwa na sheria ya motomoto ukisomatoratihat maraposema anamaanisha kwamba walikuja malaika elfu kumi kushuhudia wakati musa anapokea eh, mbao mbili za eh, zenye amri kumi jeshi la malaika ten of ofst mungu akaleta jeshi kubwa la malaika waweze kushuhudia kwamba musa anapokea sheria anapokea amri za mungu kwa hiyo melbathcadesh ni jeshi kubwa la malaika ambao eh, wataalamu wengi wanasema wale malaika elfu kumi maanaake kila amri malaika elfu moja. kila amri malaika amrimala kwa sababu amri kumi za mungu ziko kumi na malaika wapo elfu 10 walikuja kwa ajili ya kushuhudia tukio hili kubwa mungu amehubiri na mungu anamkabidhi musa aende kuzipeleka kwa taifa la israeli ya kale na sasa israeli ya kiroho pia iendelee kusikiliza maneno ya mungu lakini tunaposoma katika biblia tunaona amri hizi ambazo mungu amezitoa hizi amri kumi zikoje hizi sheria ambazo mungu amezitoa zikoje hizi amri alizozitoa mungu zinapatikana katika kitabu cha kutoka sura ile ya ishirini kutoka sura ya ishirini ule mstari wa, wa tatu mpakawakumina saba tunajifunza maneno haya neno la mungu linazungumza katika amri ya kwanza anasema usiwe na miungu mingine ila mimi kwa sababu watu wengi wanatengeneza miungu mbalimbali wanaabudu na sasa wewe mpendwa msikilizaji wangu amri kumi ambazo mungu alihubiri mpaka mlima mlima mlima unatetemeka milima unatoa moshi una, radi kubwa za ajabu mungu anapozihubiri hizi aubiaa aabunua amazo apedae msikilizaji wangu tusome pamoja katika kutoka sura ya ishirini mstari wa watatu mpaa mstariwakumi na saba hapo ndipo penye amri umi za mungu na ukiona mtu anasema anamwamini mungu lakini hapa amepaacha basi bibilia inasema kwake huyo hapana asubuhi naomba mpendo unayenisikiliza chukua kalamu yako uzingatie je amri za mungu zilizoko kwenye biblia na zilizoko kwenye katikisimu au vitabu vingine mbalimbali vidogo zinalingana na ukiona hazilingani jiulize swali hili ni kanisa la mungu au nimepotea na usichanganyikiwe katika kutoka sura ya 20, msari wa a neno la mungu linasema amri ya kwanza usiwe na miungu mingine ila mimi hiyo ndiyo amri ya kwanza aliyoitoa mungu katika zile amri 1 lakini amri ya pili tunaanza ule mstari wa wanne mpaka mstari wa sita neno la mungu linasema usijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho jumbi nguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia usivisujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi mungu wako ni mungu mwenye wivu nawapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao nami na warehemu maelfu elfu elf wanipendao na kuzishika amri zangu hiyo ni amri ya pili inasema usijifanyie sanamu ya kuchonga sanamu ya kuchonga mungu amekataa unaweza ukasema sijachonga mimi lakini nazitumikia tu anasema wala kuzitumikia kwa nini uzitumikie sanamu za nini sanamu zao ni fedha na dhahabu ukisoma zaburi sura iamoja kumi na tano mstariwapiliadwasabaza vnwakica aaz zina macho lakini hazio, zina pua, lakini lakini hazioni zina zina mikono lakini hazishiki miguu lakini haziendi hizo anasema wazifanyao watafanana nazo. Ya, watafanana nazo nazo siku ijayo kwa sababu mungu amekataa kutengeneza sanamu lakini watu kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao wanaendelea kutengeneza sanamu ambazo mungu amekataa zisitengenezwe vizazi vyote amri ya tatu ni mstari wa, mstari wa saba asawa ikumbuke siku ya sabato uitakase siku fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomwa kasitarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa hii ni amri ya nne ya mungu je unaitunza sabato mpendo unainisikiliza na kama tulivyojifunza katika vipindi vilivyopita sabato ni siku ya saba ya wiki ambayo ni jumamosi kama maandiko yanavyosema kwa sababu jumapili ni siku ya kwanza katika wiki kwa hiyo ukianza kuhesabu jumapili moja utaangalia saba inaangukia jumangapi inaangukia jumamosi ndio siku ya ibada ndio siku ya sabato hiyo kwa hiyo tafuta kanisa linalotunza sabato kama mungu alivyoagiza amri ya5 waheshimu mstari wa waheshimu baba yako na mama yako siku zako zipate kwa nyingi katika nchi upewayo na bwana mungu wako amri ya sita inasema usiuwe amri ya saba inasema usizini amri ya saba amri ya nane ya mungu inasema usiibe amri ya tisa ya mungu inasema usimshuhudie jirani yako uongo amri ya kumi usitamani nyumba ya jirani yako usimtamani mke wa jirani yako wala mtumwa wake wala mjakazi wake wala ng'ombe wake wala punda wake wala chochote alicho nacho jirani yako hiyo ni amri za mungu kutoka sura ya ishirini wa watatu mpaka ule wakumi na saba mungu wa mbinguni atakupigania ikiwa utakuwa umeamua kuzitii amri kumi za mungu kama mungu alivyoweka alivoweka maana unaposoma katika mhubiri sura ya kumi nambili msare anasema hii hiindiyo jumla maneno yote yamekwisha yame sikiwa mche mungu nawe uzishike amri zake maana kwa jumla ndiyo mpasayo mtu maana mungu ataleta ukumuni kila kazi kila wazo kila tendo aliolifanya mwanadamu atahukumiwa na amri kumi za mungu kwa hiyo amri za mungu ziko wazi na hii ndio kanuni ya mungu ya mtu ambaye anataka kurithi uzima wa milele au kuingia mbinguni hizo ndizo amri za watu wote duniani kama vile tunavyoona kila nchi sheria kwa raia wake na mungu ameweka kwa raia wake ambao wanataka kuingia mbinguni kwamba lazima lazima wazitii amri kumi za mungu maana wanadamu wanadamu wote watapimwa kwa amri kumi za mungu jinsi sheria ilivyo hebu tuangalie sasa jinsi sheria ilivyo ikoje hii sheria ya mungu na tumeona mungu alijidhihirisha yeye mwenyewe kwa katika hizi amri za mungu akajitokeza yeye mwenyewe akazihubiri kwanza ili watu wasikie hubiri kwanza alafu akawakabidhi zilizoandikwa na mpaka leo hii tunazisoma zimeandikwa upande huu na upande huu katika mbao mbili za mawe zimeandikwa ili watu wasisahau waendelee kusoma lakini cha kwanza wamehubiriwa mungu mwenyewe wamehubiri milima inatetemeka milima, milima unatmosh maradi yanasikika umeme utisho mkubwa ambao ulikuwa unakuja wakati mungu anahubiri mimi ndimi bwana mungu wenu watoa katika njia ya misiri usiwe na mingu mingine ila mimi mungu anaanza jinsi sheria ilivyo sheria ina as tabia ya mungu hii sheria ya mungu hii yenyewe ina asi tabia ya mungu katika maisha ya mwanadamu ina tabia ya mungu yaani tunaposoma amri za mungu tunaona tabia ya mungu kwenye amri lakini jambo la pili ina as tabia ya mtoa sheria ambayo mtoa sheria huyu ni mungu zabur kumi na tisa abur sura kumi na tisa mstari wa saba na wanane anasema sheria ya bwana ni kamilifu inamtia e, mjinga hekima fulani katika maisha yake torati ni takatifu na ile amri ni takatifu na ya haki na njema hii ni warumi saba mstari wa kumi na mbili kwahiyo sheria ya mungu ni takatifu sheria ya mungu ni ya haki sheria ya mungu ni kamilifu asije mtu akaanza kurekebisha amri za mungu hazirekebishwi zimekamilika alafu ni takatifu na ni maagizo ya kweli kwa mungu wetu aliyotupatia sisi vizazi na vizazi lakini amri ni takatifu na ya haki na njema lakini zaburi mstari wa moja, na mstari wana mstariwa anasema maagizo yako ni ya kweli na ya haki hiyo tunasoma pia zaburi mstarwa 7b lakini sheria ya mungu hii ni sheria ya adili ndio maana inatwambia tusiuane ndio maana nasema tusiibiane ndio maana nasema tusizini ni kwa sababu sheria yake ni ya uadilifu ina maadili hii sheria yake kwa maswali changamoto yakemasalmachangamotoahhapayauiu yesu waa tenana hii ni a redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ukitegea sikio ar nami ni kibaga mwaipaja kesho ni muziki na namziki lakini pia maneno yaletayo faraja na potoka hapa endelea kuwategea sikio waimbaji wa, wa dodoma coras na wimbo tazameni mwanakondo mskilizaji asante kwa pamoja nami endelea kubarikiwa na vipindi kutoka pa studio kutane kesho panapo majaliwa sa che si ataku quando ivitimizwa na bwana wetu yesu msalabani siku alipolibwagadangu yake tawadi kubwa ya uzima tulipata love Sofie- you