nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena mara nyingine tena unaendelea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini unaweza kutupata kupitia tovuti yawwwwr rg karibu tena katika matangazo yetu na leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yalitayo faraja na kwa sasa basi mpendwa wa msikilizaji ungana nasi tena katika kipindi cha muziki na wanamuziki na hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo wa wapenzi wa, wa bwana ukiwa nami mjwali wako mtangazaji wako fnul tanda karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha muziki na wanamuziki leo tena nikukaribishe katika wimbo nambari 70 katika nyimbo za kristo lakini pia unapatikana katika tenzi za rohoni mimi jina langu ni fnuel tanda wapenzi wa bwana mtunzi wa wimbo huu anajulikana kwa jina la isaac watts alizaliwa mwaka elfu moja mia sita, na 7 na, na alifariki mwaka efu moj a wa bwana j baba yake isak was alifungwa jela kwa sababu ya vuguvugu la masuala ya kidini katika miaka eumna 7ab wakati huo isak akiwa kijana mdogo sana isak alikuwa akiimba nyimbo za matumaini kumshukuru mungu katika kuta za gereza alilofungwa baba yake kwa lengo la kumfariji kwa lengo pia la kuweza kumpatia matumaini bwana alimjalia isak kipaji cha uimbaji na utunzi wa nyimbo na alipokuwa akihudhuria katika kanisa lake maharia alikuwa havutiwi sana na huduma za uimbaji zilizokuwa zikifanyika kanisani hapo hivyo alivyofikisha umri wa miaka 18 aliamua kuvunja ukimya huo na kumfuata kiongozi kanisani hapo na kumwambia jinsi nyimbo zilivyokuwa chini ya kiwango lakini pia zilikuwa hazivutii kwa ajili ya ibada kiongozi wa kanisa alimshauri isak kutuka nyimbo ambazo zitakuwa zinatumika katika ibada za kumsifu mungu isak hakusita kufanya hivyo kwa kuwa alikuwa mpenzi wa nyimbo za kristo kuliko zaburi ambazo walikuwa wakiimba kanisani hapo katika karna ya 18 kulitokea mtafaruku wa wakristo wanaoamini kuimba zaburi katika ibada na wale wanaoamini kuimba nyimbo za kristo ambazo tunaamini zimevuviwa katika manumbano hayo ndipo isaac atts alipotunga wimbo huu wa wapenzi wa bwana ili kuleta umoja kati ya waimbaji wa zaburi na waimbaji wa nyimbo za kristo katika kanisa katika ibada ili wasiweze kutofautiana Wapen- EJ! wimbo huu uliwekwa katika vitabu vya nyimbo za kristo kwa mara ya kwanza kabisa mnamo maka77 na kuimbwa na, na wakristo wa madhehebu mbalimbali ingawa pia wengine waliweza kupinga uimbaji huo wa isaac isawat kwa sababu pia walikuwa miaka hiyo walikuwa wamezoea zaidi kuimba zaburi e, wanaimba au wanazungumza lakini pia kuna wengine ambao wanaitikia hizo walikuwa wakiimba hizo zaburi ambazo pia zinapatikana katika maandiko matakatifu au katika kile kitabu cha zaburi kwahiyo isaaat alileta kitu ambacho kidogo kilikuwa ni kipya katika kanisa kwa hiyo kuna wale ambao walipokea lakini kuna wale ambao walikuwa wakipinga uimbaji pamoja na utunzi wa nyimbo hizo za isaa kwa hiyo ukisikiliza beti la kwanza pamoja na beti la pili isaa anawaomba kuimba kwa umoja kwa kuwa hawamwimbii binadamu bali wanamwimbia mungu wa mbinguni kila mwenye pumzi na amsifu bwana haleluya wapenzi wa bwana ukiwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anuani hiya paifuatayoyesuhtn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno raja na hapa utakuwa naye mchungaji eli sante olis na anakuja na somo likasamoa kwamba nafasi kwa mungu inakualika tena muda huu katika somo hili ambalo ni masomo yanayoleta faraja katika maisha yetu lakini leo nikualikie tukajifunze nafasi kwa mungu neno la leo lina kichwa kisemacho nafasi kwa mungu hakuna kitu kizuri kama kuwa na nafasi na muumba wetu hakuna kitu kizuri kama kupata nafasi ya kuongea na mungu wako aliyekuumba mungu wetu ni mungu wa upendo ni mungu mwenye rehema ni mungu mwenye huruma na huwapenda watu wote bila kuwabagua habagui ya kwamba huyu ni tajiri huyu ni maskini huyu ana elimu huyu hana elimu huyu ana nini huyu ana nini hapana watu wote maadamu ni binadamu ni kiumbe cha mungu wa pekee anayependwa na ndiyo maana akasema na tumfanye mwanadamu kwa mfano wetu sasa kama mungu amesema kwa mfano huo ina maana sisi ni viumbe tofauti kabisa na viumbe vingine kwa hiyo mpendwa msikilizaji unapofuatilia masomo haya amini ya kwamba mungu anakupenda amini ya kwamba uko mahali sahihi amini ya kwamba unakwenda kupata sauti ya matumaini katika maisha yako bwana asifiwe hebu haleluya mungu wa mbinguni tunakushukuru kwa muda na wakati kama huu naomba ukatubariki naomba ukatuongoze naomba aaoyehova ukambariki yule msikilizaji popote pale alipo anaposikia sauti hii katika redio hii ya uh, kisima fm redio hii inayoleta matumaini redio ambayo ni redio ya pekee kwa sababu hulitangaza neno lako mungu mbariki msikilizaji huyo popote pale alipo nibariki pia na mimi tunapokwenda kuanza hili somo tulete somo ambalo litakuwa na manufaa makubwa katika maisha yetu ya kiroho kwa jina lako yesu tumeomba na kuamini amen ni wakati mzuri wa kujifunza neno la mungu mungu nafasi kwa mungu hatari ya kukosa nafasi kwa mungu ni ipi kuna hatari kubwa kuna hatari ya kukosa nafasi kwa mungu wako unajua tunapoongelea nafasi ni nafasi gani ya kutengeneza mahusiano na mungu wako unapokosa kutengeneza mahusiano kati yako na mungu ndipo utakosa vitu vingi utakosa uh, uh, mambo mengi kwa sababu yeye ndiye aliyeniumba yeye ndiye aliye kuumba anajua mahitaji yako anajua unataka nini anajua kusaidie nini haleluya watu wa mungu sasa katika hali hii hatari ya kukosa nafasi ya mungu ni nini moja ni kukosa furaha na amani katika maisha ni kukosa furaha na amani katika nini katika maisha kwa nini mtu wa mungu inakuwa hivyo hauwezi kuwa na furaha kama hauna mungu mara nyingi hata matajiri wanapokuwa hawana mahusiano na mungu watabaki kuwa na mahusiano na vitu walivyo navyo na ndiyo maana hata akilala hulala na bunduki pembeni hulala na bastola pembeni hata panya akikurupuka darini eh, au mbwata akikurupuka hapo nje hushtuka na kuwai bastola kwa sababu anaamini ya kwamba bastola mlinda lakini wakati mwingine moyo m- m- m- m- wake umejaa vitu alivyo navyo magari yake e- vitu v- utajiri wake lakini angalia mtu ambaye ana nafasi ana mahusiano mazuri na mungu anajua kwamba mlinzi wake ni nani ni mungu na analinda vitu vyake kwa sababu anapofunga biashara yake anapokwenda kulala hufanya maombi na kumkabizi mungu kujikabizi yeye mwenyewe pamoja na vitu vyote pamoja na familia yake na nyumba yake halafu akisha kwa bwana sasa anakuwa na amani na atalala usingizi mzuri kwa sababu anajua ameshamwachia yehova mwenye uwezo mwenye uwezo wa kuona majambazi wanapokuja na kuwazuia na kuwapa akili ya kwenda sehemu nyingine badala ya kuja kumdhuru mwanaye kwa hiyo hiyo yeye atakuwa na furaha akiwa na furaha atapata usingizi mzuri akiwa na furaha atakuwa na amani muda wote akiwa na furaha atatenda mambo mazuri kwa sababu akili iko sawa hakuna jambo ambalo linamtatisha natambua msikilizaji ya kwamba kama una furaha huwezi kufanya mambo mazuri huwezi kufurahia na watu wenzako huwezi kuwa na amani kwa sababu huna nini huna furaha eh, kwa nini mara nyingi watu hawana furaha ni kwa sababu hawana nafasi na nani na mungu hawajatengeneza mahusiano na mungu maana huyu mungu ndiyo anayebeba mizigo tulio nayo yesu alisema leteni mizigo kwangu enyi mliolemewa nami nitawapumzisha nami nitawasaidia haleluya kwa hiyo mungu anatuhita mizigo tuliyonayo ya dhambi atabeba changamoto tulizo nazo iwe ni magonjwa iwe ni nini yeye anabeba beba alafu mtoto wake ninakuwa na amani haleluya watu wa mungu kwa hiyo nakualika kuwa na nafasi ya kutengeneza mahusiano yako na nani na mungu bwana asifiwe jambo la pili ni kutokosa roho ya kuridhika na ulivyo navyo nataka nikuambie unapokosa nafasi pamoja na mungu wako unakosa na roho ya kuridhika ili uwe na furaha lazima uwe umerizika na ulivyo mtu ambaye hajarizika hawezi kuwa na amani huwa anaangaika mara kwa mara kwa sababu hariziki na alicho nacho na kunungunika wakati mwingine na si vizuri kunung'unika katika maisha haya tunapaswa kumtafuta yeye alie nayo mwenye navyo vyote maana mimi pamoja na vitu nilivyo navyo ni mali ya bwana sasa ni mtafute huyu ambaye ana, anaweza kunisaidia ana vitu hivyo ndivyo utapata baraka ya namna pekee bwana yesu asifiwe jambo la tatu utakosa imani ya mungu muumba wa vyote vilivyomo imani huja pale ninapompenda mungu na kumtii na kusoma neno lake na kumtegemea na kujua ya kwamba mimi ni kwake nina mahitaji mengi ambayo hupaswa eh, ni muombe yeye hapo ndipo utakuwa na imani huwezi kuwa na imani na kitu ambacho hukiamini huwezi kuwa na imani na kitu ambacho hukipendi huwezi kuwa na imani na mtu ambaye humweleuelewi lakini tukitengeneza mahusiano mazuri na huyu mungu tutakuwa na imani kiasi kwamba jambo lolote lile linapotokea ninapiga magoti ninakwenda kwake na kumuomba kwa imani na anatenda kwa imani atatenda kwa imani nitafanikiwa kwa imani nitapona kwa imani nitafanikiwa mahitaji yangu kwa imani nitafanikiwa vitu ambavyo ninavihitaji kwa imani ninamwachia mungu mizigo yangu sitabeba tena mizigo kisha nikishamwachia ninakuwa na furaha na amani na pumziko katika bwana bwana asifiwe usibebe mizigo yako mwenyewe mwachie yesu maana ameahidi leteni na yeye mungu sio msanii ili uh, akuchoshe au akudanganye bwana asifiwe jambo ingn e, sasa tufanye nini ili tuweze kuwa na, na mungu wakati mwingine msikilizaji wangu unaweza ukajiuliza au wengi wanajiuliza ninafanya nini sasa niwe na amani na mungu ninafanya nini sasa niwe na huyu mungu niweze kutengeneza mahusiano naye jambo la kwanza au jambo kubwa ni muda kuwa na muda ndo ile tulisema nafasi na nani na mungu kuwa na muda wa kuomba kuwa na muda wa kusoma neno la mungu kuwa na muda wa kutambua ya kwamba mungu yipo haleluya watu wa mungu ukiwa na muda na vitu vyote ukiwa na muda wa kuwa wakili katika vitu vyote ninaposema ya kwamba kuwa na muda pata muda wa kuomba unapoamka asubuhi pata muda wa kuomba unapopata nafasi mchana pata muda wowote wa kuongea na mungu lakini siokuwa na muda wa kuongea na mungu masaa ishirini na nne na kuacha kufanya kazi aa, sio kuwa na muda kuongea na mungu na kutojali vitu vingine aa ni kwamba kama anavyosema kesheni mkiomba ni kwamba muda wote tutambua ya kwamba sisi ni wahitaji mbele za mungu ninapokuwa kwenye gari na safiri kwenye daladala wengine wanaita daladala wengine matatu wengine hata kwenye mabasi hata kwenye ndege hata nikiwa ofisini kwangu hata nikiwa popote ninapokumbuka ya kwamba nahitaji kumwomba mungu omba omba na sio lazima uongee kwa sauti watu wasikie hapana nataka nikuambie maombi ambayo yanajibiwa ni yale maombi ya binafsi ya kutoka moyoni kwa dhati taratibu bila sauti naweza nikaa niko kwenye gari na safiri, nikatulia tu ni wala hata nisifunge macho lakini moyoni naongea na mungu na, na mungu kumweleza kumweleza shida yangu yangu mahitaji na kubariki, na kwa hiyo jambo kubwa ni kuwa na muda muda maana yake ni kutambua kwamba ninapaswa niongee na muumbaji wangu haleluya heyawatu wa mungu lakini twende sasa tuangalie mambo fulani ambayo yanatusaidia kuweza kutengeneza mazingira ya kuweza kuwa na mungu namba moja ni jali afya yako usile usileovyoovyo au kula kila unachokiona badala ya, ya, ya kula kinachohitajika kwa afya ya mwili wako jali afya yako usile ovyo ovyo tu au kula kila unachokiona badala yake kula kinachohitajika kwa afya ya mwili wako msikilizaji unapokula ovyo ndipo unapata madhara katika afya yako unapokula ovyo ovyo ndipo utapata tabu kwa sababu unajua amesema amjui ya kwamba miili yenu ni hekalu la roho mtakatifu kao kama tukitambua hilo maana tunasema tutengeneze mahusiano na na yeye yeye tukiwa pamoja naye atatuongoza kwa kwa kwa njia ya ya roho mtakatifu nini tufanye tuujenge mwili sasa ambao ndio kwa makusudi kumwabudu nitakuwa ninafanya kila kitu nguvu zangu kwa sababu na afya njema nimeilinda afya yangu lakini pia nitamtukuza na nitamabudu mungu nikiwa na afya njema ndivyo inavyotakiwa ndugu msikilizaji wangu unaponisikiliza uh, sauti hii kwa hiyo ni kuombe jali afya yako usileovyo tu fuata maelekezo ya mungu kwamba tule nini na tufanye nini jambo la pili pata muda wa kupumzika mapumziko hukupa uh, wewe nafasi ya kuwa na tafakari nzuri na mambo mema kimwili na kiroho pia mapumziko yana faida kubwa unapopumzika vizuri ndipo ubongo unakuwa unafanya kazi vizuri na kufanya maamuzi yaliyo sahihi kwa nini kwa sababu umetulia na kuweza kuchakata mambo lakini usipopumzika hata jambo unalolifanya utafanya kwa udhaifu kwa sababu hauna asilimia ij ya nguvu yako ya, ya, ya ubongo tunahitaji mapumziko ili tuweze kutengeneza afya njema na kuwa na ubongo wenye maamuzi mazuri na nataka nikuambie ubongo ukiwa na akili nzuri ukiwa na nguvu ya pekee utafanya maamuzi yaliyo sahihi na ndipo utapata mda kusema nisome neno la mungu na na utalielewa maana akili inapokea nautalielwa unavyosoma neno la mungu mungu mungu ndivyo unaongea na na na kutengeneza na mungu. utafanya maombi lamnu ya dhati utapanga ratiba yako vizuri ya kuongea na mungu utafanya kazi yako vizuri kwa sababu umepumzika una nguvu ya kufanya kufanya kazi lakini jambo la tatu pata muda wa mazoezi hii pia husaidia kuweka viungo vya mwili wako sawa utaondoa uzembe wa mwili na akili na akili itapata nguvu ya kufikiri vyema na kuamua vyema kama viungo vyako haviko vizuri hauwezi kutembea vizuri kuwashuhudia wengine huwezi kutembea vizuri kufanya kazi yako hauwezi kuchangamka na kumwimbia bwana uwezi kuchangamka na kufanya hata shughuli zako lakini usipofanya pia mazoezi mwili unakuwa mzembe mzembe na mwisho wa siku akili na yenyewe inakuwa mzembe mzembe sasa mungu hahitaji watu wazembe wazembe katika kufanya mahusiano pamoja naye mungu anahitaji watu wa sharp, watu waelewa watu ambao wanaweza kupokea maneno na faraja na tumaini lake kwa haraka na kufanyia kazi na kupeleka tumaini hilo mwanga waliopokea kwake kwa, kwa watu wengine bwana asifiwe sasa tunapoingia katika maombi maombi ni kitu cha kutusaidia kufanya mahusiano na mungu tunaposoma katika kile kitabu cha petro wa kwanza sura ile ya mstari wa tano, na sra7 anasema vivyo hivyo ninyi vijana watiini wazee naam ninyi nyote jifungeni unyenyekevu mpate kuhudumiana kwa sababu mungu huwapinga wenye kiburi lakini uwapa wanyenyekevu neema fungu la sita basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake fungu la saba huku mkitwika yeye fadhaha zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha uh, sana kwa mambo yetu kwa hiyo anaposema vivyo hivyo vijana vivyo hivyo ninyi vijana watini wazee unajua anatufundisha namna ya kuweza kuwa na amani na watu wote anatufundisha namna ya kuwa watu wema namna ya kuwa wanyenyekevu tunapokuwa wanyenyekevu tunapokuwa na mungu tunapofanya maombi ambayo ndiyo njia pekee ya kutengeneza mahusiano pamoja na mungu wetu tutakuwa wanyenyekevu duniani tutawaheshimu watu ndio maana akatangulia kuongea na vijana ya kwamba wa wazee unapomheshimu yule mzee umetengeneza mahusiano mazuri na mungu wako bwana yesu asifiwe isifike tu kijana unapita mzee kana kwamba ni kijanawenzaou asna wazazwao ua na waheshima na watu waliokuzidi umri hicho ndicho ambacho inaonyesha tabia ya mtu aliye na mahusiano na mungu wake na ukishakuwa na mahusiano na mungu utakuwa na amani na kuwa wazeu, kuwa na unawaheshimu wazee utakuwa amani bwana yesu asifiwe naam mnn nyote jifungeni unyenyekevu unyenyekevu ni kitu cha pekee mnyenyekee mwenzako mnyenyekee bosi wako mnyenyekee mungu wako nyenyekea mbele za bwana bwana asifiwe tutakaponyenyekea mbele za bwana utakaponyenyekea mbele za bwana utakuwa na unyenyekevu na watu unyenyekevu maana yake ni kuto mdharau mtu yeyote ni kumwona kila mtu anafaa anastahili kama ambavyo yeye mungu anatuona ya kwamba sisi wote tunastahili bwana asifiwe sisi wote tunafaa mimi ni mtangazaji wako litanda nina nakutekia baraka za bwana na asante sana kutenga muda wako kuendelea sikiwa idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni