unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuyt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi kumi asit na unaweza ukatupata kupitia redio wa shirika rock FM, pamoja na star radio kutoka jijini dar ar mimi tanda karibu tena katika mfululizo wa vipindi vyetu na leo ni kipindi cha vijana maisha utaweza kusikiliza taasisi hii ya shiwakuta na kilimo cha kiikolojia katika sehemu ya pili la la ekologia, ni zana ambayo, zalishaji ambao ni mkulima mdogo ambao ni mwanachama wa ili silikisho kwa ajili ya kuangalia masuala mazima ya utunzaji wa bionwai ambazo dio hasa zinasaidia katika kuozesha takataka ambazo zinasaidia kwa ajili ya kuboresha ardhi na lengo kubwa ni kuona kwamba msigani kama wakulima wadogo ambao wanategemea maisha yao kwenye kilimo wanaweza wakatunza mazingira yaliyopo lakini pia kuangalia zana nzima ya upotevu wa maji hata ukiangalia nzima ya sasaidi hali ya, ya hewa kwamba ni tayari mazingira yamesha yaharibiwa nam basi tuweze kusikiliza wimbo alafu tutaweza kujiunga moja kwa moja katika kipindi cha vijana wa maisha taasisi ya shiwakuta na kilimo cha kiikolojia wiki iliyopita uliweza kusikiza sehemu ya kwanza ya taasisi hii vitu ambavyo wanavifanya ni kwa jinsi gani wanaimiza wananchi kuweza kulima kilimo cha kiikolojia kilimo bila madawa ya aina yoyote ile Najua, niko sa- Just Shida, 自然に... Too slow. 怕下 mais tout ça asante sana basi moja kwa moja tuweze kujiunga na vijana na maisha utaratibu wa kujiunga kwa mwanachama wa shiwakuta ni upi asante sana kama nilivyosema awali kwamba kama jina lilivyo ni shirikisho la vyama vya wakulima wadogo tanzania kwa maana kwamba wanaojiunga na shiwakuta sio watu binafsi isipokuwa ni vyama ambavyo vimekizi matakwa ya kisheria jumuiya za kijamii ambazo zimekizi matako ya kisheria kwanza kabisa lazima hivi ni jumuia ya wakulima jumuia ya kijamii iliyoundwana arua kuomba wanachama na taratibu za dani kufuatana na katiba ya shiwakuta ni kwamba watajadiliwa na kamati ya uongozi na hatimaye watariziwa na mkutano mkuu waha watakaopokelewa mwaka huu ndi itakuwa mara ya kwanza kuwapokea wanachama ambao hawakuwemo kwenye kundi la wanachama waanzilishi na mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shiwakuta wa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu ya 76312883 ntarudia tena 76312883 lakini pia tuweze kuwasikiliza wanachama hawa wakitoa shuhuda zao kwamba ni kitu gani kimewavutia kuweza kujiunga na shirikisho hili la shiwakuta au taasisi hii ya shiwakuta okay kwa jina mimi naitwa emil abusino ni mwanachama wa mwanachama wa chama cha uhuru labda lengo la sisi kama chama cha uhuru kujiunga na shiwakuta ni kutafuta nguvu ya pamoja kitaifa ili sisi kama wakulima na kama wanachama tupate nguvu ya pamoja katika kutetea maslahi yetu kwa upande wa kilimo masuala ya pembejeo maswala ya masoko na bei ya mazao lakini tumeona kwamba tukiungana kama shirikisho la nchi nzima ni rahisi sauti yetu kuwa kubwa na kufika mahala panapofika ya sisi kama wakulima kwanza tulishatambua kwamba kilimo ilico kilimo endelevu na kilimo kizuri lazima kuwe na uwiyano wa kiekolojia mazingira vyanzo vya maji madawa yanayotumika yasiweze kuathili viumbe hai lakini pia yasiweze kuathili mazingira kwa hali hiyo taratibu kuna mazao ambayo tunatumia madawa ya asili kwa mfano mahindi kuna mazao kama kalanga tunatumia mbolea za asili kwa hali hiyo hii inasababisha kwamba mazingira yetu yawe na uiano na wala tusiweze kuharibu misitu miti kwa hiyo tunaendesha kilimo ambacho ni kilimo rafiki kwa ajili ya kutunza mazingira kwa ajili ya maendeleo zaidi ya hali ya hewa safi kilimo cha ekolojia ni kilimo muhimu kwanza kabisa katika kulima mazao kilimo cha kawaida tunatumia madawa sana ambayo wakati mwingine yanaasi afya ya viumbe ya haya yakiwemo binadamu na wadudu wengine ambao wana faida kwa hali hiyo tunalazimika kutumia madawa ya asili lakini pembejeo baada ya kutumia pembejeo za viwandani tunatumia mbolea za asili kama vile mboji na samaji hali hii inasaidia kupunguza sumu kwenye mazao tunayo ambayo ya yanaenda kutumiwa na binadamu kwahiyo kwa hali hiyo binadamu anakuwa upande wa usalama zaidi anatumia chakula ambacho ni chakula kilichozalishwa kwa njia za asili kinakuwa kinakua akina sudu kwa upande wa chama chetu tulicho nacho kinahamasisha tuweze kutumia boji samadi madawa ya asili kilimo cha ikolojia kwa ujumla ili kupunguza gharama lakini pia kuweza kuyafanya mazingira yetu yasiyalijike mpendo wa msikilizaji tunaposema kwamba kilimo cha kiikolojia ni nini na kinafanyikaji hichi kilimo cha kiikolojia tusikilize wakulima wakiendelea kutoa shuhuda mpendo wa msikilizaji wanazungumziaje na wataeleza wanafanyaje kilimo hiki cha kiikolojia tumeunda hili shirikisho kwa sababu moja hasa ya kupaza sauti zetu sisi kama wakulima katika masuala mbalimbali ya uhusu ushawishi na utetezi wa jambo linalowahusu wakulima wadogo sisi tunalima hivi kilimo cha ekolojia kwa kutunza mazingira yetu kama kupanda miti rafiki na shamba hasa pia vile vilevile tunatumia kilimo cha ekolojia kwa kutumia mbinu mbadala ambayo yatutumii sana madawa haya vasiivyo vya viwandani au vinavyouzwa unatumia hasa bio ni ambayo imnyunyizia kwenye mboga au vitungua wdodo wengine hawawezi kufika mle kwa hivyo pia ni namna moja yako ya kulinda afya ya mlaci kilimo cha ikolojia kinafaida kwanza unalima kwa uhakika wa chakula ambacho unakitumia wewe kwa afya yako na pia ni ina- kilimo ambacho kinatunza mazingira husika ambayo wewe unaitunza unailima ni namna moja wapo ya kutunza mazingira ambayo ni endelevu kwa ujumla afya ya mlaji itakuwa salama kama tutakuwa tunalima kilimo hiki cha ikolojia kwa maana una uhakika na mboga au na chakula kile ambacho unailima kwa sababu hutumii viatilivyo vya dukani maana hivi viatilivyo vya dukani huwezi jua imetibwa dawa terengati unakuta sokoni unaona inamea unatumia tu kwa sababu awengine tunashindwa na wadutu kwa sababu mdutu akifika pale akinusa inaharufu anahama binadamu tunaswaga lakini sisi tunayotumia ekolojia hii tunahakika kwamba tunachokitumia ni salama kwa mraji wa, wa mwisho lengo hasa la shirika hili ni, ya kuki, ni kuhakikisha kuwa wanachama au wakulima wadogo huunda sauti ya pamoja ili kutetea maslahi yao ya pamoja kwa ujumla na, wakulima inawaambia hujiunge na shirika hili ili tuwe kitu kimoja katika kutetea masilahi ya wakulima wote ambacho hiki ni kilimo ambacho ni kilimo hakika kwa mlaji pia kwa wanaotumia ili ili tuwe na afya na mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shuwakuta kwa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu ya 76312883 utarudia tena 76312883 pia mama mamamaslia charles atatueleza zaidi kwamba uh, shiwakuta imeweka mikakati gani kuhakikisha wanachama wake wote wanaelewa vyema dhana ya kilimo cha kiikolojia na kuweza kuifanyia kazi dhana hiyo ambayo wanajifunza kiikolojia swala la kiikolojia ni dhana ambayo inamsaidia uzalishaji ambayo ni mkulima mdogo ambayo ni mwanachama wa ili iliisho kwa ajili ya kuangalia masuala mazima ya utunzaji wa ambazo ndio hasa zinasaidia katika kuozesha takataka ambazo zinasaidia kwa ajili ya kuboresha ardhi na lengo kubwa ni kuona kwamba mtigani kama wakulima wadogo ambao wanategemea maisha yao kwenye kilimo wanaweza wakatunza mazingira yaliyopo lakini pia kuangalia zana nzima ya upotevu wa maji hasa ukiangalia hana nzimaya o tunaangalia jinsi ya kurudisha ile hali ambayo ilikuwa ni pokesho na mungu alitupatia ardhi na miti pamoja na misitu ili tuweze kuifunza lakini bahati mbaya sana tumeshaiharibu iharibu sasa tunajaribu kuangalia kwamba hiki kilimo cha ekolojia tuweze kusaidia kuliko kuendelea kuweka makemikali ambayo yanaendelea kuharibu awa waaribu ambao wanaozesha bolea na kuweza kurekebisha ni kwamba mkakati uliopo kama taasisi ni kuhakikisha kwamba kilimo cha ekorojia kinakuwa ni kipaumbele katika katika masala mazima ya mpango mkakati wa suwakuta kwa sababu utakuta kwamba maeneo yote hizi ya afrika tanzania ekolojia maanake kilioni moja kwa moja una msaja a mkulima mdogo kwa sababu ndiye hasa anayeafirika kwenye hayo mazingira na ukiangalia vianzo vya maji kali imesharudiwa ukiangalia swala zima la ukataji wa miti ukiangalia swalazima la kilimo ambacho ana kubwa ya kuangalia cha kilio so, kwa hiyo ni mkakati ambao tumeuweka hasa kwa ajili ya kuangalia kwamba usalama wa chakula pamoja na kuendeleza rasilimali zilizopo ambazo mungu kwa shiwakuta inaiambia nini serikali na wadau wengine wa kimataifa kuhusu kukifanya kilimo cha kiikolojia kuwa msingi wa uzalishaji wa kilimo hapa nchini kwetu tanzania uh, huyu ni mwenyekiti wa shiwakuta uh, charles akieleza serikali kwa ajili ya kuangelea kilimo cha ikolojia na tayari wameshaingiza kwenye sera ya kilimo na tunaona kwamba tuendelee kushirikiana kwa ajili ya kupambana na hii hali yarifi iliyopo hasa kwa ajili ya kuendeleza kilimo lakini pia watu waweze kupata na mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shiwakuta kwa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu ya 7631288 tarudia tena 763 1288 3 asante kwa kuwa nasi na endelea kusikiliza vipindi mbalimbali kutoka hapa awr inavezekanwa kwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fnuelitanda inakutakea baraka za bwana yeah E