nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena anakuja, anakuja yesu wajat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana karibu msikilizaji kwa ajili ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa na hivyo basi leo utapata fursa kumsikiliza mchungaji nzota furaha usio kaza, mwaka uanja. kwa hiyo kila mtu anakosa raha hapana hata iwepo ndani ya shida hiyo utafute kisiwa kizuri na hivyo basi utapata pia nafasi ya kusikiliza nyimbo kutoka kwao msongola s tutakuwa nazo nyimbo mbili mwanzo wa kipindi na mwisho wa kipindi pia Mataji. imani yangu ya kwamba hali yako ni njema tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki iwapo kama ndio kwanza unafungulia redio yako basi hii ni idhaya kiswahili ya redio ya waadventista ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia tunapatikana kupitia wwwawr org kwa kuanza kipindi chetu tuatege skio msongola sd qwy na wimbo unaosema kama siku za nuhu Who you are ش صت صيطانييسودا so ashukuru msongola sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunamsikiliza mchungaji prg nzota anasema furaha na tabasamu nyumbani tega sikio kwa napendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa kipindi kilichopita tunaweza kuzungumzia umoja katika familia na sasa tuta furhuau a wafilipi fungu lasma afli r yani, katika hali ya pekee wang- wakati fulani tanda nilipokuwa naambiwa fungu mm. nilifikiri kwamba paulo alikuwa mahali pa furaha labda alikuwa kwenye hoteli moja ya kitalii d kula lakini baada ya kujifunza biblia wakati alipoandika furahini furahini katika bwana tena furahini, alikuwa kwenye ile jengo ambalo ha- wengi hawainatabasaengo il wanalopelekwaaliu mm-hmm. linaitwaje okay magereza ya, kwa hiyo wakati akiwa gerezani mtumishi wa mungu paulo badala ya kusema jamani nateseka jamani na nini hakujifikiria yeye alifikiria wengine nakuambia furahini katika bwana tena nasema na ukizingatia mlolongo wa masomo yetu ni kuepuka msongo kwenye familia n kwamba katika gereza katika shida bado neno la mudanasema furahini katika bwana tena e, wakati wanja ujue kuiletea familia yako furaha yukasa, mmm, kwa hiyo hiyo kila mtu anakosa raha hapana hata iwepo shida shida ndani ya ya ya utafute kisiwa kizuri na na labda nielezee hivi vizuri wa Filipi, kuna siku moja nilipata bahati ya kutembelea nchi nchi misri na pale ni nchi yenye jangwa eleaia sahaa mm-hmm. yaani unaona kwamba hao wenzetu katika watu waliopata shida duniani ni hawa wao kwao ni jangwa lakini lakini wale watu wanatabasamu vipi Wewe unaona jangwa lakini Sisi, tunaona mtonail. tunaona mungu anatupenda sana japokuwa kuna jangwa katupa mtonaili nahuu mtonaili una maji ya kutosha tunanyweshea na tunaishi kwa kwahiyo katika hali ya pekee ndani ya gereza lako ndani ya shida uliopo na, kuna fursa ambazo mungu kaziweka na hizo utazielewa na wale ambao hawajafika huko mbali nilifanikiwa kwenda mahali panaitwa mima ndanindani e, huko ndani ndani ndani huko sasa watu wakule, watu wa kule wema lakini nao sasa nilipouliza kwamba hapo wakasema pasta, tazama kule kaona miti Kambia, naona tu ntumkuyukjuu pale tumewekeza mimi mwenyewe hapa nina e, mizinga themanini hiyo watu wanatoka dar kuja hapa nini asali. Asali. kwa hiyo katika lugha rahisi nakuambia furahini katika bwana tena nasma e, hata huko mahali ambapo pana jangwa basi changamka wa kuna miti wekeza asante sana furahini, katika bwana na tena sa hata katika aliyako, hiyo katika hali yako ulionayo na, na, na i kanuni gani ambazo uchangia furaha tumeona kwamba kitabu cha wafilipi sasa ni kanuni zipi ambazo tunaweza tukazitumia na furaha okay napenda nitaje kanuni sita haraka haraka ya kwanza mm-hmm. inasema uwe mtu chanya uangalie mambo yaliyo chan e, kile ulichofanikiwa kiseme kile usizungumzie kile kilicho kwama unanielewa mm-hmm. alafu anasema ush, ush, ushukuru na kushangilia katika ushindi unaopata ni ulilima, ulilima mm-hmm. nimdogo moja umevuna usianze kulaani kwamba kulani kwama jaman wenzangu wamelima eka miamoja ulilima eka mbili ukapata magunia 20, hayo hayo shukuru alafu kama ni mtoto wako uko darasa la tatu kashinda ule wa darasa la tatu useme ah hii si la emeilatatu tu kazi, kazi tu kazi tu mpaka maisha eh, labda wengine ni vijana watanisikia kuna rafiki yangu mmoja nampenda sana naenda naye nilipoanza kazi nilipoanza kazi ya uchungaji kwenye miaka themani na tano ao lipata rafiki angu mmm, moja lia namiaka nafi thelathini na tano aa nafika kwa abia kama bwana aishivyo kwa kweli wee hutaoa kasema hapana kwa lugha nyingine kasasaa kumi na moja saa tisa, unafunga kazi mm. unaenda kuimba unatembelea marafiki zako olepole macho yata kuwa yamefunguka ukaona kuwa wasichana nao ni binadamu sio miti na yumkini mmoja ukampenda ama akakupenda ah, inshallah tunaweza usikie hapo baadaye kwamba rafiki yetu kao. kumbe alisikiliza ule ushauri baada ya Kwayo, ya miezi akaniambia mambo yamenyoka kwa hiyo katika hali pekee japokuwa ya una kazi ngumu u iwe na maisha alafu kuna kitu kingine wanasema uwe mbunifu kuna vitu vingine ambavyo ungeweza kulalamika lakini ukiwa mbunifu inasaidia alafu kitu kingine anasema uwe na mkakati wako na ufuate bila kukata nini tamaa mwenyewe bila sababu Nasa, e, na naweza hapana hata ni nyumbani hakisha kwamba ukoswe, mama nitafungua duka e, ninialaueenyeeeblaahata kabaskeli baba anasema nitanunua gari gari e, na hata baba huna gari, utaweza kwa hiyo kuna wakati mwingine kujishusha hadhi kwa hiyo katika hali ya pekee haya mambo machache nafikiri yanaweza kuleta furaha uh, tumeangalia kanuni chache ambazo zinaweza kuleta kuleta furaha na Tasa, mwenendo, mwenendo kuleta furaha na na nyumbani nyumbani sasa twende katika upande wa mwenendo mwenendo ni pia unaweza okay kwenye swala la mwenendo mm. kuna mambo ambayo nimeyapenda navyosoma vitabu vingi vya ndoa la kwanza anasema kazi uifanyayo uipende kwa hiyo kama wewe mkulima wasifanya ile kazi kwa furaha kumbuka wakati tulikuwa na marafiki zangu wa wakienda kulima ingawa a bustani wanaimba na wanapandisha majembe kwa pamoja yaani mkiwa shambani kuiona ile kazi ni mbaya kwa hiyo fanya kazi yako kwa furaha halafu jambo la pili kama ni fedha au mambo matumizi yako uyatumie kwa busara kwa kwahivyo watu wengi vitu alivyo navyo akivitumia vibaya vibaya ndio inamkosesha furaha jamani nilikuwa na glasi sita kumbe nne zimeshavunjika unanielewa hapo kwa hiyo unatakiwa uweze kuwa na hekima hiyo alafu furaha nyingine inatokea na ile ule moyo wa shukurani jamani asanteni kwa mlivyopika asanteni kwa zawadi mliyoendetea asanteni asante mungu kwa hewa safi yaani unapokuwa na mambo ya asante lakini kama kuna mtu ambaye anakufa upesi mtu mwenye kulaumu mbona wengine wanapata misati mbona ili atokea basi katika maisha lazima ujue kushukuru halafu uwe mkarimu wanaani heri kutoa kuliko kupokea ukizoea kutoa unakuwa vizuri alafu kuna kitu kizuri wazungu wanasema e, lazima kwenye maisha ya yakue na siku ambayo na siku mm. zingine e, unakuta kashati uliko kavaa ni kale kalekale kazamani e, mpaka na kitu ambacho kinakuwa tofauti lakini wengine anakuta amezoea hivyo hivyo hivyo hivyo e, ni usiku wa manane kwenye maisha yake siku zote hapana lazima wakati fulani e, uruhusu jua la mafanikio liwake moyoni mwako yoni kitu kingine anasema furahia nyimbo e, nyimbo mmoja anasifika sana anaitwa daudi daudi alikuwa mtunga nyimbo, na nyimbo zake zilimpa maua Sate sana nyimbo pia piauleta furaha tumeangalia mwenendo gani gani huo sasa sasa twende katika katika upande wa katika upande wa wa mahusiano mahusiano tunajua kwamba yenyewe ni mapana lakini tuje furaha na tabasamu nyumbani kiasi kuleta furaha na tabasamu nyumbani okay kwenye mahusiano imegundulika kwamba unapokuwa na marafiki walio wazuri nayo inakuongezea nini furaha na mtu ambaye hana mahusiano mazuri na wengine basi hata nyumbani hawezi kuwa na furaha Fura. wanasema furaha yetu sisi, kama kisiwa e, we are social beings basi unapokuwa unapokuwa na na na wenzako inakuwa furaha mwenyewe unapokuwa kwenye jamii jamii jenga wengine nao wafurahie kwako na maneno machache tunayotumia kwa jamii, ni hongera yangu, hongera yangu yetuneaneno machacheaanuongeraalichofanya bwana akubariki kubariki umeugua pole sana lakini kuna wengine baadala ya uhusiano kuwa baraka mtu, mtu mzima kama Aafu, kitu kingine jamii ina tuna mahusiano mahusiano yanayo kuna watu wengine a huzuni naahuzunihuzuni e, kila jambo likitokea unakuta amebeba kichwani mwake sasa itakuaje sasa itakuaje lakini tunatakiwa tupunguze muda wa kuwa na huzuni kuna matukio mengine yanatokea ni ya huzuni lakini haraka sana buni kuwa nichukue hatua gani nilipokuwa bwana mdogo tukisoma uganda wakati fulani kwenye chuo kizuri cha bugema uh, kwen mwaka sabinasaba mi alifunga dini yetu alipofunga mkuu wa chuo alikuwa mtu ambaye ana wasiwasi sema sema nimetangaza dini yetu ameifunga kwa kwa hiyo asubuhi wanawake wa wa wote wanalia wanapiga tumekwisha hata mkuu shule kaondoka kaondoka lakini na mzuri yeye, badala ya hofu hana wasiwasi akasema kweli sijawahi kushika iki cheo lakini katika utaratibu wa kiitifaki mm. wakati mkuu chuo anapotea kwa mazingira asioeleweka mkuu wa shule ya sekondari ni anashikilia chuo chuo kwa kasema, kwa kweli, kwa sasi, chuo, kwa hiyo hiyo akasema kweli sasa mkuu wa muwe na amani heli a a muu kwa nini amefunga shule akaenda na kufika kule wizarani akaambiwa hiyo ni sera ya rahisi lakini mambo ya shule yanaongozwa kwa miongozo maalum kwa hiyo kwa kavile hatujawaletea waraka basi shule iendelee kawaida kwa hiyo akaja na gari pale ametoka mjini kasema darasani mambo mambo yanaendelea kawaida shule hii haitawaliwi kwa radio, inatawaliwa kwa kwa inatawaliwa maagizo maalum kutoka hiyo katika hali ya pekee usiwe mtu wa kuogopa ogopa kijinga kijinga Halafu kanuni nyingine utumie muda kwenye viumbe asili unapokuwa mahali ambapo ambaoana mimea mizuri maji yanatiririka hewa ni safi basi na hiyo inaleta furaha ndio sababu watu tunawapeleka wakati mwingine mwinginewatembelee ngorongoro mm. waone vitu vizuri au mikumi basi utakuta ukiona tw alivyo mrefu anavyoshangaa shangaa pale e, na boxi linaloitwa tembo linavyosumbuka kutembea basi yote hayo ni mambo mazuri mazurininashukuru ah, sana mchungaji nzota Eh, katika mada hii ambao tulikuwa tukizungumzia kuusiana na furaha na tabasamu nyumbani hakika tumebarikiwa sana uweze kubarikiwa msikilizaji inawezekana kabisa kuwa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo hatuna la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo nikutekee kutekea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuepo kipindi cha ijali ya afya yako na kipindi cha siri za ushindi na kuacha nao msongola ya wimbo unasema, umechoka barikiwa na matangazo yetu jina langu naitwa habi uachanasonoauaitwahbachmshaneszaji vipindi vinavyoendelea