unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu ywaj thii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea morogoro tanzania msikilizaji ungana nami kupitia uungananami fm bila kusahau fmna mtandao wetu ni www rg hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naaminiwa kwamba tutaweza kubarikiwa sote kwa siku hii ya leo na hii leo tutakaokuwa nao hapa studio kama waimbaji ni waimbaji wa tm music wanakwambia yesu wa galilaya vilevile tumepata wasawa kuwa na waimbaji wa injili farmer kutokea kule drc nchini congo wanakwambia msalaba msikilizaji hii leo tutakuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni ijali afya yako na hapa naamini ya kwamba utabarikiwa sana tafadhali tafahalitsvyanzo vikuu vya protini ni kama nyama nyekundu kama ya ng'ombe na kuku zingine i nyama nyeupe nyama y nyekundu ni ng'ombe na kuku nyma nyeupe hizi ngului ambazo hata haziruhusiwi hata bibilia inakataa kabisa kwamba nyama ya ngurui sio nzuri na mafuta mengi yaliyozidi kiasi ya lakini Piena, ipo katika kwenye kundi la lapt lakini si vizuri kuipendelea hiyo kwa sababu inabadili tena kutengeneza nani mambo mengine tutakuja kuzungumza utakua katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa tutakuwa naye janet njama akizungumzia habari za sababu zinazoathiri mazungumzo ya kutatua migogoro hii ni sehemu ya tano na ya mwisho tafadhali utaweza kumsikiliza ningependa kuongelea sababu ambazo zinaweza zikawa vishaushi au zika athiri namna mtu anavyofanya mazungumzo ya mgogoro kwamba baadhi ya vitu vinasababisha mtu afanyeje mazungumzo ya mgogoro kwamba vitu ambavyo vina- vinakua kama vina athari katika kufanya mazungumzo ya mgogoro kwamba saa nyingine inabidi ujue hivi vitu ili uangalie hayo mazungumzo unaenda kuyafanyaje kwamba huyu mtu kufanya naye mazungumzo ni mtu aaina gani ni mtu ambaye yukoje ili ukimwelewa mwenzako inakuwa rahis hata mazungumzo yenu yanaweza yakaenda vizuri kwa sababu unakuwa ushamwelewa mtu labda ambayo huko na mgogoro naye ni mtu ambaye yukoje ana tabia gani kwamba zinasaidia katika mazungumzo mazungumzo yaweze kuwaambayo yatakuwa na faida kwamba yatakua yataleta yata matokeo chanya basi chanyabasi atie wasawa kuweza kuwategea sikio te musiki yesu wa galilaya ndio wimbo ambao unafungua matangazo yetu hii leo basi nikusiwezi kuwategea sikio ambapo watakuwa wakitubariki kwa kufungua vipindi vyetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr 一个。 kipidi cha cha ijaliafya yako leo tunazungumzia virutubisho na hii ni sehemu ya tatu uh, tutakuwa naye dr benard chenge ambaye yeye ndiyo ambaye atakuwa mzungumzaji mkuu katika kipindi hiki cha ijaliafya yako yanzo vikuu vya protini ni kama nyama nyekundu kama ya ng'ombe na kuku zingine nye, nyama nyeupe hiznyama ya nyekundu ni ng'ombe na kuku nyema nyeupe hizi nguruwe ambazo hata haziruhusiwi hata, hata, hata, hata, hata bibilia inakataa kabisa kwamba nyama ya nguruwe sio nzuri na mafuta mengi yaliyozidi kiasi lakini pia inaweza ipo katika kwenye kundi la lat lakini si vizuri kuipendelea hiyo kwa sababu inabadili tena kutengeneza mambo mengine mengineutakua kuzungumza baadaye nyama nyekundu kama ya ngombe mbuzi kondoo na kuku kwa kiwango cha cha ujazo wa mkono zina kiasi cha sita. E, kwamba a uahitaji am kwa siku e, kwa kila siku a kiwango cha ujazo wa mkono wako zina kiwango cha sita mpaka tisa za protein. na la kuku wa wa kienyeji lina ujazo t aaauwa mpaka nane, nane, ya imoja hilo la lakukua kenyeje na na lina ujazo wa glamu s mpaka 8 zat msikilizaji unaynisikiliza tuko katika sehemu hii ya mbegu na karanga ujazo wa kikombe kidogo cha chai eh, zina glamu nn pia mbegu na karanga ambazo zina ujazo wa glamu nn hadi nane za protini maharage yaliyopikwa ujazo kwa kikombe yana gilamu sb Eh, kikombe kimoja kile kidogo mpaka niamu za proten kwa ujumla chakula cho, chochote uh, cha proteni unachokula basi hakikisha mazao yake yametokana na wanyama waliofugwa kwa kula nyasi sasa leo pia nita nitizungumzia kuhusu mboga mboga mboga mboga zinaleta mchango mkubwa sana kwenye kupambana na saratani kwa sababu zina kiwango kidogo sana cha wanga na zina nyuzinyuzi nyuzi, ambazo zina fiber Uh, kwa wingi ambazo zina faida kubwa kwa kiafya fibers, hizi zimegawanyika katika makundi uh, yako katika makundi mbalimbali mbali. kundi la kwanza ni ni uh, kuna fiber, kuna fiber, na digestive hizi zote aina ukiangalia uh, kwa ninzthaaka faida ya msikilizaji hii ni i ina yanzinuzi kutoka kwenye vyakula nausaidia mwili kuhisi umeshiba muda mrefu na kuuzuia uh, kuku, uh, kula kila Mala. na hii, ita weza, hii fibers itakusaidia pia kupunguza uchaka, u, u, uchakataji wa, wa wanga na hivyo kupunguza kupanda kwa sukari eh, kupanda kwa sukari kwenye damu kingine eh, ambacho ninaweza kuku, kukusaidia kidogo hii ni inaitwa insoluble insoluble fiber. Eh, fiber pia hii hupatikana zaidi kwenye mbogamboga mboga. na aina hii husaidia kuongeza ukubwa wa kinyesi chako na hivyo inaweza kusaidia utoaji wa taka hivyo kiurahisi hata domana, hata ndio maana wale wenye shida ya tumezungumzia wene tukazungumzia tume yaawatuoztumezuumzia baaitukazumzia ya nzuri hizi. kwa sababu ambao zile kwasababu pamoja na aaiamoa zikawa nzuri iaana sika, zinaweza kusaidia kupunguza matatizo kama tumbo kuaa gei uosa cho kwa muda mrefu uata cho kigum sana ni kinikito, hito, hito, uh, digestive resistanty sananikizungumzia kioa ni aina ya, ya, ya kambakamba zaau nyuzinyuzi ambazo husaidia kuongeza bakteria wazuri kwenye tumbo lako ambao ni muhimu katika kinga na usagaji wa chakula vyakula hivyo ni niweze kuelezea vyanzo vya, ni, ni, kwe, vya mboga vya, vya mboga ni nyanya uh, uyoga mweupe kuna spinach bloli zote hizi napendekeza kutumia zaidi mboga za hapo kutumia mboga hizi ambazo uh, uh, mboga mboga kama nyanya wengine hawatafuni aw, nyaya katakata tu kwenye nani lakini nyanya ni nzuri sana uh, mboga mboga kama viazi vitamu viazi mvilingo vinawanga nyingi na vinatakiwa sana lakini karanga na jamii zake kama uh, wna husaidia kuongeza kiwango cha omega omeasl ndani ya mwili na madini ya man karanga pia ni chanzo kizuri cha mafuta sasa hivi ni vitu kuna vitu vingine kwa haraka harakaka ni mafuta yote hii matunda yanaweza kakusaidia pia uh, kingine siku ya kwanza ya kwanza kwenye kitoni dad tunaweza kufuatilia utaratibu huu cha kwanza unapoamka unaweza kuwa unajisikia kushiba kama ndivyo usile chakula kizito badala yake tumia kinywaji chako chenye maji kwa wingi ambacho ulichozoea kama unahisi unanjaa basi kula mayai mawili yaliyopikwa kwa mafuta ya nazi lakini kingine uh, ni mla wa, wa mchana chakula cha mchana unaweza kula sa, saladi yako iliyotengenezwa kwa mchanganyiko wa mboga zizoelezea hapo juu ambazo ni ujazo hata vikombe vitatu E, vikombe au ama vijio vitatu pamoja na moja ukatumia kipande cha nyama kinywaji cha chako kwenye glasi utakachochanganya na apple, na matunda matunda kama ya kamaya uh, usiku pia e, hii chakula cha usiku ni muhimu kikaliwa masaa matatu kabla ya kulala chakula hiki cha usiku kinatakiwa kiwe ni kimoja kidogo cha protini na kiwango cha mboga mboga kilichopikwa kwa mafuta ya Eh, mautaa mafuta haya ya, ya, ya, ya, nani, eh, ama ya nazi hakikisha pia mlo wa, e, nani wako wa usiku ni mwepesi kuliko wa mchana na asubuhi wengi wanakula sana usiku hawajui wa kinaenda kufanya kazi gani sasa uh, nipende kuwashukuru kwa kipindi hiki kizuri chaijai afya yako tumeweza kuzungumza mambo makubwa yanaweza kutusaidia katika kuimarisha afya zetu mungu aweze kuwabariki ungana nasi katika kipindi kingine ni mimi niliyekuwa nikitoa somaheli naitwa dk benad chenge katribu sana katika kipindi kingine asante a kwamba umebarikiwa katika kipindi hiki kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikia redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi huyo hapa janeti njama akija kwako katika sehemu ya tano akizungumzia sababu zinazoathiri mazungumzo ya kutatua migogoro naamini ya kwamba ataweza kukusaidia kujua ni vitu gani ambavyo unaweza kuviepuka ili uweze kutatua migogoro gele sababu ambazo zinaweza zikawa vishaushi au zikaathiri namna mtu anavyofanya mazungumzo ya mgogoro kwamba baadhi ya vitu vinasababisha mtu afanyeje mazungumzo ya mgogoro kwamba vitu ambavyo vinakuwa vina kama vina ahari katika kufanya mazungumzo ya mgogoro kwamba saa nyingine inabidi ujue hivi vitu ili uangalie hayo mazungumzo unaenda kuyafanyaje kwamba huyu mtu unaenda kufanya naye mazungumzo ni mtu gani ni mtu ambaye yukoje ili ukimwelewa mwenzako inakuwa rahisi hata mazungumzo yenu yanaweza yanaezayakaenda vizuri kwa kwasababu naushawelea mtu labda lada ambaok na naye ni mtu ambaye yukoje ana tabia gani kwamba zinasaidia katika mazungumzo mazungumzo yaweza kuwa mazunumzo ambaye yatakua na faida kwamba yataleta yata matokeo chanya sasa sasabaadhi ya hivyo vitu kitu cha kwanza kabisa ni sifa za utu kwamba sifa za utu huyo mtu huyo mtu yukoje kwamba tukaongelea kama tabia zake. Kumba, tabia zake kwamba za huyo mtu yukoje labda mfano mtu ni mwaminifu au mkarimu kwamba hivi vitu vinakuwa kama vshawishi kwamba watu wengine ni rahisi kufanya kufanyanayo mazungumzo kuliko watu wengine kutokana na hizi sifa za utu kwamba mtu mkarimu au mwaminifu ni mtu rahisi kufanya naye mazungumzo kwa sababu anakuwa ni mtu muelewa zaidi kuliko mtu ambaye labda ni mtu mwenye asira mtu mgomvi unajua kuna watu wagomvi sana unajua kabisa labda huyu kufanya leo Na mfamu, ni ni mgomvi kama mgomvi au ni mtu mwenye asira za haraka itabidi niwe makini zaidi kwenye kuongea, zaidi kwenye maneno ambayo nitaenda kuongea ya busara ili tabidiiwe akin zaid ene anenobyotaeda kuongeza ugomvi aaa kutatua ugomvi so mnafika kutatua fu mnasababisha na ugomvi mwingine lakini sababu nyingine ambayo inaweza ikawa ni chanzo cha kuathiri mazungumzo ya mgogoro inaweza ikawa ni jinsia mara nyingi wanaume wanaonekana ni watu ambao wanaweza kutatua migogoro kwa kwa njia mazungumzo zaidi kuliko wanawake wanawake wanawake wengi tunajua wanaake, wana yeni, wana yaani maneno mengi unge sasa hiyo kutatua mengwaongeongeaaawkutatua kwa au migogoro kwa mazungumzo ikawa shida kwao kwa sababu ya namna walivyo Ko, wengi waiwengi wanafanyaa h n waname akin wkufanya utata mgogoro kwa kwamba tu inahitaji utayari na inahitaji mwezako ili mfanye mazungumzo kutatua migogoro yenu lakini kitu ambacho kinaweza ni unaathiri namna nahitajikumwelewa wenzao fanzzttagogoro natntas akini utamaduni wake anaangalia hiv ya mazungumzo yamekuja hapa kutunganisha au yamekua kututenganisha zaidi kwamba namna utamaduni pia unasababisha namna mtu anavotafsiri vitu kwamba unaezakaona kwako kwaajili ya navo, kwa mba, wo, nuzoka, kuako, kwa jile, utamaduni wako unaona ni kitu cha kawaida lakini mwezako akakichukulia tofauti kabisa kwao inabidi pia hilo swala katika kufanya mazungumzo ya kutatua migogoro na kitu cha mwisho kabisa ni hali au hisia kwamba hisia au hali mtu alionayo katika hiyo siku ya mazungumzo inaweza ikaathiri pia namna ambavyo mazungumzo ya migogoro yatafanikiwa ta, ya kwamba mara nyingi watu wakiwa kwenye furaha hali ya furaha ni watu ambao wanafanyaja ma, mazungumzo au maamuzi ambayo yanakuwa ni mazuri zaidi kwamba kwa, kwa sababu mtu anakuwa tayari ameshajiwekea mawazo chanya kwamba hana asira ana furaha ni rahisi zaidi kuongea na mtu kama huyo kuliko mtu ambae ana huzuni migogoro danaenda msikilizaji ningependa kumalizia kat... na kipengele cha mwisho katika mada yetu ya leo ya utatuzi wa migogoro ambapo ninge enda kuelezea faida za kutatua migogoro kwa njia, Tuangale, njia ya ya mazungumzo mazungumzo tuangalie njia ina faida gani katika kutatua migogoro faida ya kwanza kabisa ni kujenga mahusiano kwamba kutatua mgogoro kwa njia ya mazungumzo unaweza katika kujenga mahusiano unatengeneza mahusiano chanya watu mlikuwa mmegombana lakini inawezekana ni kwa sababu ya kutofautiana kwa taarifa au taarifa i kufika kama inavyostahili kwao kama mkifanya mazungumzo mkaelezana kama tulivyopitia zile hatua mkaelezana kwa nini mtu alitoa mapendekezo kwa nini mtu alifanya hivo inakuwa mnasaidia kujenga uhusiano lakini faida nyingine inasaidia kufikia malengo kwamba watu mlikuwa mmegombana lakini kama mkitambua tofauti zenu na mki, mkifanikiwa kutatua mgogoro mnasaidia pia kufikia malengo yenu kwamba mtashirikiana ili iiaogoomepatkaa lakini pia mfano kwenye kufikia malengo mfano fanotuchukulie wanafunzi ni watu ambao mlikuwa mnasaidiana katika masomo kila mtu anasoma kivyake pamoja mkazungumza mkajua tatizo aafupatana mkashirikiana tena kwenye masomo na mkafanya vizuri zaidi faida nyingine ni kuimarisha kujitolea kwamba inji ya mazungumzo ya migogoro inasaidia tu kujitolea kutatua changamoto pamoja kwamba mtu unakuwa unajikomiti au una, unajitolea hata kusaidia kutatua changamoto za wengine kwamba unashirikiana na wengine inajenga ushirikiano baina ya watu kwamba mnazungumza pamoja mnashirikiana wote mnafikia suluhisho la matatizo au migogoro ambayo mnaipitia na faida ya mwisho ni kutengeneza mtazamo mpya kwamba mtu unapata namna mpya ya kutazama hali kwa utofauti kwamba labda mlikuwa uka, ukaanza tu kwamba labda huyu unaanza likua vibaya lakini kumbe ni kwa sababu ujela, kwa sababu gani alisema hivyo inawezekana labda ni kitu ambacho au vinatofautiana na maadili yake labda kuna kitu ulimshauri ambacho y akaona kama yani kutokana na imani yake na maadili yake akaona kama vile ni kitu kibaya kwa ko kila mtu anaona namna gani alivyochangia katika huo mgogoro napata kupata namna kila mtu na alivyochangia hnamaisaaeangia mgogoro inakuwa rahisi hata kufikia suluhisho ko mazungumzo pia yanaweza kusaidia watu kutengeneza mtazamo mpya katika kila hali watu wengine wanapitia mtazampa msikilizaji mpaka hapo tutakuwa tumefikia mwisho wa kipindi chetu cha leo mada ilikuwa utatuzi wa migogoro ulikuwa nami mwanasykolojia janet greo ncama asante kwa kusikiliza na endelea kusikiliza vipindi vingine zaidi ili tuweze kuzidi kujifunza naaauezuzdu na hiyo ndio tamati ya vipindi kwa hi leo naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa sana injili famil wimbo na kwenda kwa jina la msalaba kwa heli tuonane kesho panapo moja