unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena anakuja anakuja yesu yesuwathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist awr ambayo inakutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita kutokea morogoro msikilizaji ungana nami kupitia ungananami fm bila kusahau redio wa shirika roc fm iliyokuo kule mkoani mbea mtandao ni niwrg jina langu ni kibaga mwaipaja na nahilo msikilizaji waimbaji ambao tutakuwa nao ni waimbaji wa mbiu kwaya ambao watapata kutuhudumia katika kipindi hiki cha bibia ya kujibu nam katika wimbo wa kwanza msikilizaji ambao utaletwa kwetu na waimbaji wa mbiu kwaya unasema mizigo ya dhambi ya mwisho nafasi kwa yesu kuwaknihii sasa fayamatengenezo ima mambo ya kesho yamejificha asoyengo yesuni buna katika wimbo wa pili ni wimbo unaokwenda kwa jina la kamba nyekundu naamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana nyekundu ilimuoko wa rahabu ilimuoko wana k wageni wageni mungu wenu wana nguvu umesikia habari habari za matendo ya ajabu aletausha bahari mamani na mkapita salama naombamuniya na kawe na mowe na mkono wenye duvu ihomoe we, na jamalamote tungakamanye munu ipepe irishani wako ishara ya wakoku wako werehabu na jamaa jamaa wote basi ambaye atatubariki katika kipindi cha biblia kujibu ni mchungaji daniel mshola atajibu maswali ya msikilizaji lakini tukizungumzia hasa kumkufuru roho mtakatifukwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kufuru watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naam haya2 naye mtu yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakaenena neno juu ya roho mtakatifu hata samehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao maneno haya haya yamerudiwa tena katika kitabu cha ya tatu, malko ya tatu, e, malko ya mamaosele na aya ya 28 29hawapa waimbaji wa kwaya na wimbo mizigo ya dhambi kuwakoni fanya fanyamatengelezo hima mambo ya kesho ya mejificha yesu ni pure mizigo ya dhambi ita bara ni siku ya mwisho ivikungali nafasi leo o uza mizigo kwa yesu pokuwa koni ibisasa panyamatengelezo hima vamboya kesho yamejipica pasoleko yesuni bure koniniouacuca uvugovogu nwingi uhu, moyo yetu vimegumbu jenukututa ponace je. To God, it be a and ya give one, ya and oya so dgambi itabana tazamagezalasogea wengi walalama wakuthuki shetani amewateka inuka imaeweshujaa ilinde imani imara ataijapo kwa kubambasanga mwe usimwache yesu zigo ya gambi itabana sogea wengi walalaa waguthuki shetani amewateka inuka ima eweshuja ilinde imani imara ataijapokwa kubabasakamweusi mwache yesu Go, <tries> go, Kwa na Yesu, kwa na Yesu, karibu msikilizaji katika kipindi hiki cha biblia kujibu huyu hapa mchungaji daniel mshola karibu ndugu msikilizaji wa redio yako ipenda ya awr katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha bibia ya kujibu ujibubiblia ya kujibu uh, leo tena kwa mara nyingine tunayo maswali yaliyoulizwa na ndugu wasikilizaji nami nitakwenda kuyajibu napochukua nafasi a kukaribisha katika kipindi hiki mahala pale ulipo heu natuombe mungu wa mbinguni baba yetu mwema tubariki tena kimbariki sana msikilizaji wangu katika saa hii tunapokwenda kujibu maswali kadha wa kadha yaliyoulizwa katioziwetu swali ni takalo lianzia leo ni lile linalotoka kwa ndugu josef wa mgeta morogoro ndugu wa mgeta morogoro anauliza dhambi isiyosameheka ni ipi ili agtmorogooaauliza dhambi isiyosameheka ni ipi ili nju ndugu kutoka mgeta anataka kujua dhambi isiyo eh, ni kweli E, biblia inataja kuwepo kwa dhambi isiyosameheka naam na habari zake zimeandikwa katika kitabu cha kitabu cha mathayo mathayo sura ile ya 1 bmahay na ile aya ya h1 haya ni maneno ya yesu e, mwenyewe neno la mungu inasema kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kufuru watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naam aya a naye mtu yeyote atakaenena neno juu ya mwana wa dam atasemehewa bali atakaye nena neno juu ya roho mtakatifu atasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ao aeno haya yamerudiwa ya tena katika kitabu cha ya tatu, ya tatu, ya tatu, ya ya ya na 29. na tatu, 28 na aya katika nasema amin nawambia dhambi zote watasamehewa wanadamu na kufuru zao watakazo kufuru zote bali mtu atakaye mkufuru roho mtakatifu hana msamaha hata milele hana msamaha hata milele ila atakuwa ana dhambi ya milele hayo yanarudiwa tena katika kitabu cha uh, ile ya kumi na mbiliu mahala pale ulipo naweza kufungua biblia yako tukasoma pamoja katika kitabu kataktau alukasa kumi na mbili aaakumi kumi na neno haya na kila mbii kumikl neno juu ya mwana wa tam atasamehewa bali aliyemkufuru roho mtakatifu sasa kwa hiyo dhambi dhambi dhambi ambsysameka eh, ndugu joseph kutoka kule mgeta uliuliza sarili zuli kwamba ni ipi dhambi hiyo ni dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu kumkufuru roho mtakatifu kumbuka labda tu kwa ufupi kumkufuru roho mtakatifu ni kumkataa huyu roho ni kukataa kutambua kazi zake e, kutoheshimu mashauri yake maelekezo yake naam kupuhuza yale huyu roho e, anayokutaka uyafanye nataa kuyafanya katika kitabu cha yohana yohana sura ya kumi na sita a pengine kwa uchache tuangalie e, huyu roho mtakatifu kwa nini ukimkufuru e, uwezi kusamehewa kazi zake yeye e, hasa ni zipi yohana kumi na sita ukianzia aya ya saba e, mpaka ile ya kumi na sita yako maneno hayakmi a sita lakini mimi nawaambia iliyo kweli yawafaa ninyi mimi niondoke kwa maana mimi nisipoondoka huyo msaidizi hata kuja kwenu bali mimi nikienda zangu nitampeleka kwenu huyo hayani maneno ya yesu anasema kwamba yafaa aondoke ya na ni kweli baada ya kumaliza kazi yake naam yesu aliondoka na alipoondoka hakutuacha ukiwa pana aliahidi kutuletea msaidizi ana aliaidikutletea msaidi a tayarialishakuja nao pamojaasia ay na, akisha kua huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu naam hizi ni kazi kubwa tatu zinazotendwa na roho mtakatifu katika maisha ya kila mwanadamu kila mwanadamu katika maisha ya kila mwanadamu kazi kubwa tatu anazozifanya huyu roho mtakatifu kazi yake ya kwanza ni kututambulisha ya kwamba tunaishi katika ulimwengu ulieanguka ulimwengu wenye dhambi naam tuko dhambini nandio maana hata wale wasiomjua mungu eh, wasiomjua mungu bado ziko nyakati wanapotenda mambo fulani mengine jamii kwa kwa ni nini ni kwa sababu ya utendaji ni kwa sababu ya kazi inayofanywa katika nafsi zetu na huyu mungu roho mtakatifu lakini pia kazi yake ya pili kutukumbusha juu ya habari ya haki ya kwamba haki inapatikana kwa mmoja peke ake aitwaye yesu kristo na kwamba kwa nguvu zetu kwa elimu yetu kwa jinsia zetu kwa utajiri wetu na hali yeyote tuliyo nayo hatuwezi kutenda haki hatuwezi matendo yetu siku zote ni machafu yametawaliwa na ubinafsi yametawaliwa na faida binafsi naam lakini tunaweza tu kutenda haki katika maisha yetu ikiwa tutamkaribisha yesu kuwa bwana mtawara na mwokozi wa maisha yetu lakini pia kazi yake ya tatu iro mtakatifu ni kutukumbusha juu ya kuwepo kwa hukumu ya kwamba baada ya dhambi kuingia duniani naam ibirisi kiongozi na mwasisi wa dhambi tayari amekwisha kuhukumiwa na kwamba saa yaja ulimwengu huu utahukumiwa na naanapozungumzia ulimwengu sizungumzie ardhi nazungumza juu ya na wanadamu maana ardhi haijui habari ya hukumu lakini ni wewe na mimi tunaofahamu ya kwamba kuna siku tutahukumiwa na katika hukumu hii roha mtakatifu ipo kutufundisha na kutukumbusha ya kwamba wale waliosalimisha dhambi zao mikononi mwa kristo hawa kristo atasimama kuwatetea hawa hawata- hawatakuwa na mzigo wowote maana mizigo yao ya dhambi lizozitnda kistayai tayari atakuwa tha wanini kwa nini kwa sababu aliziungama wa wakazisalimisha kwake lakini wale ambao watakataa kumwamini yesu watakataa kuungama watakataa ku- eh, kuachana na dhambi katika maisha haya watabeba mizigo yao wenyewe watahukumiwa na hukumu ina moja kati ya mawili kukupatia haki ya uzima wa milele au kukupatia haki ya mauti ya milele kwa hiyo hizi hizi hizi kazi izi, izi kazi hizi zinatendwa na roho mtakatifu narudia tena aya ayanane naye akiisha kuja huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi naam na haki naam na hukumu naam na hukumu. kwa hiyo hizo ndizo kazi kubwa kwahio unapo unapomkufuru roho mtakatifu ni kwamba e, unakataa unamkataza unamzuia asifanye haya katika maisha yako na matokeo yake sasa huwezi kujua dhambi chochote utakachofanya utaona ndio furaha yako utaifurahia dhambi utapenda dhambi uue uibe uzini utaona hiyo furaha naam naam na haki utatenda haki utatenda yako mwenyewe kwa na, lakini pia utakuwa huru Kilani ya kwamba na lakini roho mtakatifu yupo eh, kutukumbusha haya ili tujue yakwamba ka ulimwengu wenye dhambi na hivyo basi tukumbuke kwamba pamoja na kwamba dunia iaeka dhambini lakini yuko mkombozi aitwae yesu kristo na baba naam kuja kutusaidia kuja kutuokoa na kwamba kupitia kwake huu yesu kristo tunapomwamini tunaposalimisha maisha yetu mikononi mwake tunapoungama dhambi zetu na kuziacha yeye anatuhesabia kuwa wenye haki kana kwamba kwamba hatujawahi kutenda dhambi lakini pia roho mtakatifu ya kuamba, e, ulimwengu e, utahukumiwa naam wa dhambi na wenye haki watahukumiwa lakini habari njema ni kwamba wenye haki wanapohukumiwa wao tayari kristo amebeba mizigo yao na hivyo watakuwa wamepita kutoka mautini kwenda uzimani na wale waliomkataa yesu basi wao watawekwa hatiani na mwisho watahukumiwa na kuteketezwa eh, kwa moto kuteketezwa kwa moto lakini jambo jingine wanaloifanya roho mtakatifu katika aira ya kumi na tatu lakini yeye atakapokuja huyo roho mtakatifu huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwahiyo kazi yake nyingine ya nne huyur mtakatifu muhimu kabisa ni kutuingiza kwenye kweli yote na kweli ni e, nini kweli ni nini kweli hii ni nini kita kitabu cha yohana sulele ya kumi na saba naile aya ya kumi na saba na ile aya ya k 7b neno la mungu linasema uwatakase ile kweli neno lako ndio kweri uwatakase ile kweli neno lako ndiyo kweri koro mtakatifu anapokuja kuja ha? ili atutie kwenye kweli yote na hiyo kweli si kingine bali ni neno la mungu neno la mungu ndio ndiyo, ndiyo kweli maana rahisi ni kwamba ialichosema mungu huo ndio ukweli kwa hiyo ye yeye yupo ili kutusadikisha kutusaidia kumwamini mungu kutusaidia, kuliamini neno lake kutusaidia kuuishi ukweli kutusaidia kumpenda mungu mungupenda mungu tutia kwenye kweli yote na ni pale tunapokubali roh mtakatifu atuongoze kwenye kweli yote ndipo tunapoweza kuondokana na madanganyo na udanganyifu na hila za shetani naishi kwenye ulimwengu ambao leo hii shetani anatumia binadamu kwa uelevu mkubwa wengine viongozi wa makanisa na dini kutimiza matakwa yake naam lakini kupitia kwa neno la mungu tutafahamu wapi ni viongozi wa kweli wapi ni wa uongo yapi yanayotendwa na wanadamu ni ya kweli na yapi ni ya uongo e, yapi ni safi na yapi ni machafu kupitia kwa neno la mungu na yeye huyu huaa kwenye kweli yote kwa hiyo anapofunua ukweli wa neno la mungu kama ilivyoandikwa katika neno lake bibia kumbuka huo ndio ukweli na huondotawa kuishi wako wengi ambao wameliacha neno la mungu munguwanaish kwa hadithi e, za uongo za wanadamu tunapaswa kuachana na hizo tujikite katika kulipenda neno la mungu ambalo ndilo ndilo ndilo kweli kweli kweli kulitii neno neno la mungu, ambalo ndilo na neno la mungu mungu ambalo ambalo na maana ni kazi mtakatifu kututia katika kweli yote kwa kwahiyo bila huyu roho mtakatifu ni rahisi kudanganywa ni rahisi kuishi katika udanganyifu ni rahisi kutenda dhambi na kuifurahia ni rahisi kuishi maisha machafu na kufanya yote yaliyo mabaya na machukizo mbele za mungu na kwa sababu hiyo ni wa muhimu hebu mruhusu aingie ndani yako ukifungua moyo wako ukimwambia yesu nipatie wako. nipatie roho roho yako anisaidie aniongoze naam na makosa yako. bwana atakupa roho mtakatifu na ukiwa naye basi uhakika wa uzima wa milele ni wako maana bila yeye huwezi kuurithi uzima wa milele wangu mawangu hapo kwa siku ya leo hebu hii wengi ambao wamekuwa skuaeaka juu ya uh, juu ya, ya, ya dhambi isiyosamehika tumegundua dhambi hiyo ni kumkataa ro mtakatifu yake aingie ndani yetu nakutuongoza kukupenda na kulipenda neno lako nhio utusaidie asiwepo msikilizaji wangu yeyote ambaye mwisho wa siku atamkataa roho mtakatifu na kumkataa mtakatifu ni kukataa wewe yesu na ni kumkataa mungu baba na matokeo yake ni kupotea tuokoe sisi sote kwa jina yosimwokozi wetu amina tamati ya kipindi hiki cha biblia a kujibu kwa hii leo kama na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho tutakaa na kipindi cha mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaweza kwa sote kuweza kubarikiwa hawa hapa waimbaji wa mbiu kwaya wanakuambia kamba nyekundu msikilizaji unalo jambo la kufanya kuweza kuokolewa naamini ya kwamba kupitia wimbo huu utaweza kubarikiwa sana na tukutane kesho mungu anapotupatia nafasi nyingine nyingi banyekundu ilimuoko wa rahabu bb ilimuoko wa nakaba akawambia wageni wageni mungu wenu ana nguvu tumesikia habari habari za matendo ya ajabu alikausha bahari mamani na mkapita salama naumba mniyokowe opowe na mkono wenye nguvu The other way, the other way. a other ambanyekundu ilimu woko warahabuka ilimuoko wanaka <coughs> habari a wa aa wa e Ya yesu mokozi, ishara ya ushingi kwa watu wa mungu muungu japotuwatenda dhambi tunakwamwagini yesu atumo miongoni mwao wa sitaoambaili wakilishaishaa a ushingi kwa watu wa mungu japotu watenda dhambi tugakwa mwamini yesu atumo miongoni mwao wa sitaho oh. सुआसे मafिhाह dंbीजk लdiगुम nkुसमहवा dंbीsो ckुसiकicihा weंग wt aचtंब