unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igpanana yaakelele yesu yuwaja tena iptsautihimbsana ysu uj tena nakujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdvetsa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kuminasit lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org gani msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machelu mshana kwa kuanza basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao njiro sd kwa sdq na pia utapata kusikiliza wimbo wa mwisho kutoka kwao njiro sd kwaaya. na katika somo la mafundisho makuu utamsikiliza mwinjilisti daniel Raurent. katika kipindi cha mafundisho makuu anasema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu ungana nasi mwanzo hadi mwisho wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno meepesi bado hawajaelewa basi kwa kwanza kipindi chetu twategeesikio njiro sj ikwaya na wimbo unasema niguse e bwana <mulia> vous c'est et ne jiro sq na wimbo wenu huu mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati napenda nikupatie fursa ya kuweza kumsikiliza mtumishi wa mungu ana haya ya kusema katika mafundisho makuu bwana yesu apewe sifa nikukaribishe mpenzi msikilizaji tunapoenda kujifunza somo hili la leo kautulie ujifunze kwa makini ninaamini leo bwana atakwenda kutenda kitu katika maisha yako ninayikuletea somo ninaitwa mwinjilisti daniel lawrent kutoka katika kanisa la waadventista asabato wa yerusalemu mtawakihonda na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu tuombe asante baba kwa wema umekuwa nasi tangu mfululizo wa masomo katika redio hii sasa kila siku tumekuwa tukipata masomo mapya kwa watumishi mbalimbali mbali, endelea kubariki watumishi wako wanapotuletea masomo ya kutuvuta karibu na wewe na leo tuna somo ambalo baba nakusihi sasa likaeleweke kwa msikilizaji msikilizaji kupitia jina la yesu nimeomba na kumwombea amina sina hofu hata kidogo yesu ni mungu mpenzi msikilizaji kumekuwa na maswali mengi mengi mengi mengi sana katika dunia duniya na haya wanauliza yesu ni nani sasa leo naomba nikupitishe kidogo bibiliya ina mafundisho ikisema kuna mafundisho makuu magumu na mafundisho malaini yaani inayaita kama mazi, ma, maziwa unaposoma kile kitabu cha webraniya 5 mstali wa 11 hadi 13 sasa walio wengi wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno mepesi bado hawajaelewa sasa unakuta mtu na anauliza yesu ni nani sasa mimi mtu akiniuliza moja kwa moja swali hilo ninamuhulumiya sana lakini ninamuulizaga samani kidogo nikuulize hivi mtu wa darasa la kwanza anaweza akafaulu mtihani wa, wa, wa kidato cha sita jibu ni hapana je mtu wa darasa la pili anaweza kufaulu mtihani wa kidato cha sita jibu ni hapana sikiliza nahitimisha kwa kusema mambo ya mungu ukitaka kuyaelewa usianzie juu anza kuna hatua za kuanza ili uweze kuelewa na leo tutaenda kumwangalia huyu yesu kristo lakini kabla sijaweza kuingia katika somo hili nikuulize je wewe unayenisikia huenda utachukulia kitu cha kawaida unaweza ukaandika mia mbili huendi unasema huyu muhubili naye leo vipi je unaweza ukaandika laki mbili ukatuandikia hapo je unaweza ukaandika milioni thalasini je unaweza ukaandika bilioni mia moja sitini na mbili je unaweza ukatuandikia tilioni mia nane sabini je unaweza ukatuandikia pesa yani nikizitaja hapa wakati mwingine hapo ulipo kama mko wili kule nilikuanzia mia mbili laki mbili na kupanda juu utaanza kugundua kwamba taratibu kwa uhakika mlianza nyote kujua lakini kadili namba inavyopanda uhelewa unaanza kuchenji kadhalika na hata katika habari za mungu ili uweze kuelewa unapaswa ujifunze hata uyo anayejua namba kubwa hizo ni aliyejifunza sasa sikiliza ili swala la yesu ni nani hata manabii walipokuwa akioneshwa tangazo lilitolewa nendeni pelekeni habari hizi ila itakuwa ni vigumu kulielewa kwa watakahosikiya kwa mfano kitabu cha isaya sura ya ina rekodi hivi isaya sura ya sita ukianzia ule mstari wa, wa kwanza utapata kisa cha nabii isaya ndio ana, ana, ana, anaonyeshwa njozi anamuona mungu anasema ole wangu mimi ni mdhambi sasa ukienda mstari wa nane kuna maneno haya akasikia sauti inamwambia kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema nimtume nani naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia enenda ukawaambie watu hawa furulizeni kusikia lakini msifahamu furulizeni kutazama lakini msione biblia, kwa hiyo tunaona bibiliya isaya mwenyewe alipokuwa akioneshwa haya maono ya ujio wa yesu anaambiwa watu kusikia watasikia ndiyo ila kuelewa hili jambo itakuwa ni vigumu vigumusaa 9 sasa anaanza kuzungumza tisa, mstari ule e, wa kuna maneno haya maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu He? baba wa milele diyo mfalume wa amani bibiliya inasema isaya anaambiwa enenda ukawaambie watu wafurulize kusikia iila kulielewa hili swala sasa anaanza kuwaambia anasema mtoto atakuja ni mshauri wa ajabu na ni mungu na ni jambo ambalo linawasumbua watu wengi leo kumuelewa huyu yesu sasa nataka taratibu sifa za mungu mungu katika katika kitabu kitabu cha ndiye anayesamehe dhambi na cha aayesamheanaatika kitabuchamatayo utamuona yesu kipofu ameletwa kwake akamponya na kumwambia umesamehewa dhambi wale watu wakasema mbona anakufuru anayesamehe dhambi ni mmoja ni mungu akawaambia juweni ya kwamba mwana wa adamu anayo amri ya kusamehe dhambi kwa hiyo bibiliya inatuonesha inaanza kutuonesha uungu wa nani wa yesu lakini sio hivyo Unaposoma kitabu cha yohana ile ya kumi, wa hadi hapa utakutana na kisa ambacho wayahudi hawakumwamini yesu na wakaona ishara anazozitenda ndizo atakazo kuzitenda masihi kwa kwaiyo wakaanza kumwambia bwana kama wewe ndiyo masihi utatwangaisha hata lini utwambiye yesu akawambiya niliwambiya ila nyinyi hamuamini kwa sababu hammo miongoni mwa kondoo zangu kazasikiriza yesu akawaambia aje kondoo wangu walisikia sauti ila nyinyi hamtaki kusadiki sasa katika kumwambia awambie yeni nani katika msara h kuya anasema mimi na baba tu umoja wakamuelewa alichomaanisha wakaokota waka mawe wanataka kumpiga yesu akawauliza kwa ajili ya kazi njema nilizozifanya ni nimefanya mambo mengi atokayo kwa baba kwa ajili ya kazi gani mnataka kunipiga kwa mawe wakamuelewa aliposema yeye na baba ni kitu kimoja wakasema kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe mawebali kwa sababu ya kukufuru na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya uu mungu ko yesu anajitambulisha yeye ni nani ila wao wanamuita kwamba ni nani amekufuru pendwa sina hofu ukweli ni kwamba moyoni mwangu ukimtazama sina chembe hata kidogo ya yesu sio mungu yesu ni mungu na sikiliza kubali ukataye ndiye jajimenti wa dunia nzima kila mwanadamu ukimuuliza siku ya hukumu nani atakaye hukumu anasema ni mungu na yesu akasema katika kitabu kile cha yohana yohana sula yaa yohana ya yaa mstari ule wa ishirini e, na bili bibiliya yangu na bibiliya yako inasema hivi yohana neno la bwana linasema hivi tena baba hamhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu baba asiyemheshimu mwana hamuheshimu baba aliyempeleka kwao tunaona yesu anazungumza ile heshima unayosema unampa mungu ndio hiyo hiyo anayo yeye unatakiwa umpatie haleluya mpenzi msikilizaji sina hofu ukweli ni kwamba ukinitazama moyoni sina chembe hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu lakini katika kitabu cha matayo matayo ile sura ya ishirini na tano mstare wa thelathini na moja inaonyesha jaji mkuu wa dunia nzima atakayekuja kuhukumu atahukumu mataifa yote wazungu wahindi waafrika waarabu kila kona za pembe za dunia wote watahukumiwa nani atakayefanya hivyo ni yesu kristo mwenyewe alisema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi yesu anasema atakuja na mataifa yote atawa, ya, watakusanyika mbele zake kwao yeye ndiyo jajmenti kama un, unasali na unajua kuna hukumu usidhani kwamba e, nani atakaye hukumu ni yesu na ukitaka siku zote hata duniani hapa fanya haraka ufanye urafiki na jaji jaji kama ni rafiki yako hawezi kukupeleka gerezani atafanya kila njia na ndicho yesu anachokisema sasa hivi sisi tukimpenda na kushika na kufuata maagizo yake atatusaidia hatutoenda hatuto hukumuni tumepita kutoka mautini kwenda uzimani haleluya sina hofu hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu sikiliza katika kitabu kile cha ufunuo sura ya ishirini na mbili yesu anamiliki kumbe ye ndio anamiliki malaika bwana na tunajua malaika wanamilikiwa na mungu kitabu cha ufunuo 22, mstari ule wa ufunuobbia nasema mimi yesu haleluya nimemtuma malaika wangu kuashuhudia ninyi mambo hayo katika makanisa mimi ndimi niliye shina na mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi mstari wa 18 namshuhudia Na kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamwongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki mtu yeyote atakayeondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamuondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima kitabu cha ufunuo kinasema yesu ndiyo mmiliki wa malaika haleluya kwa hiyo mtu wa mungu sina mashaka ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na yesu kristo ndiyo jujmenti nikupe kisa kimoja siku moja bwana katika kitabu hichi cha yohana unajua kipofu aliletwa kipofu alipoletwa kwa yesu ye, ye, ye, unajua wale wanaotengeneza ni matayo ti wale wanaotengeneza viungu vya, vya mfinyanzi wanatumia wana, wana udongo kuzibia sehemu palipoharibika wale wanaotengeneza madirisha ya kuchomelea kuna kifaa ambacho ni na chenyewe ni madini anaoendana na ile chuma wanachomelea kupitia ile nini ile i, yale madini pale wanaocotumia umeme kadhalika yesu kwa sababu mwanadamu aliumbwa aliumbwa na na, na kupitia udongo sikiliza yesu alichokifanya walipomletea kipofu yeye alichokifanya nikufanyeje chukua tope paka usoni alipopaka usoni maana sliumbwa kwa tope huyu mwanadamu kwa hiyo zile sehemu ambazo zilikuwa zimer kidogo hapo jichoni hapo kwa sababu mwanadamu aliumbwa kwa udongo akachukua udongo akazibaziba pale ili iende kuchukuaa pali nenda unawe huyu mtu akawa salama akawasaama o tunamwona yesu bwana anaonesha uumbaji ulivyofanyika akarudia tena kumsheu huyu mtu ambaye tayari alikuwa ameshapoteza mazingira ya kuona vizuri bwana asifiwe mtu wa mungu kabisa na saiia kwamba mimi ukinitazama katika moyo sina hata chembe hata kidogo ya hofu yahofu yesu sio mungu naamini yesu ni mungu na ndiye wa dunia nzima nimalize na nakitabu sikuenda kitabu cha miha 8 study wa kazi alikuwaa wakati wakatinaumwa hapo sijasoma kitabu cha yohana e, sura ya kwanza e, mstari wa kwanza hadi tatu yohana pia hiyo sura ya ya kwanza sikiliza mstari mstari wa nane. Hivi. Moja, wa hivi yohana inasema hivi hakuna mtu aliyemuona mungu wakati wowote mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyo ndiye aliyemfunua kwa hiyo mungu mwana ndiye aliyeonekana haleluya bwana asifiwe kwa hiyo mtu wa mungu ambaye una mashaka na yesu kuwa sio mungu jifunze bado ni mtihani ulioko nje ya uwezo wako kama umeshindwa kuandika bilioni themaabilioni bilioni tan na miata hams utakuja kujikuta namba kila mmoja anaweza akashindwa na mwingine akaweza kwa hiyo uelewa ndio utafanya huyu mtu aweze kuelewa kitu kingine kwa hiyo hata katika kum, kumfahamu yesu ni kujifunza na ndio maana katika mithali ile nne kumina saba anasema nawapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona lakini katika yohana 8 naa7 eh, wana wa mungu wapenda kusikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu sio wa mungu penda kujifunza habari za yesu utamwelewa na huyo ndiyo jajmenti wa dunia nzima haleluya mungu akubariki endelea kujifunza na yesu utamwelewa ikiwa una kiu ya kujifunza zaidi tuombe sante baba kwa somo zuri mbaliki msikilizaji yule anayependa masomo magumu msaidie kuanza na madogo ili akakuelewe zaidi na siku utakapokuja wewe uwe jaji na rafiki kwake wa kumtetea asante kwa sababu utakwenda kutenda kwa mtu mmoja mmoja na msaidie ambaye bado hajaelewa endelea kumfundisha zaidi kupitia jina la yesu nimeomba na kuwaombea amina sikizaji inawezekana wakaa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na hapo tumefikia tamati sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi macherumshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja na kuacha nao njiro sd kwy wimbo anasema na waza moyoni endelea kubarikiwa na matangazo yetu Za moyoni, ni mimi, go Pakalini buona, pakalini maisha. ena wacakacipuuoce waliyocangkulia wausuni nyinggi wali, wa wali pigabica pakadamu akatifu uoche walgiochanguli a kwa uzuni nyingi wana wangu yesu ninakukimbia nipate wakati wa kusemezana nawe iambie yesu nitashindaje vitembele wangu yesu ninakukimbia yeah. nipate wakoti wa kusemezana nawe niambie yesu nitashindajei