nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaay kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya wwwawr g na pia unaweza ukawasikiliza kupitia redio ya shirika rocfm pamoja namgst redio kutoka kule jijini darussalam mimi ni fnlitanda karibu tena katika vipindi vyetu siku ya leo tutakuwa na kipindi cha muziki nana muziki na hapa nitakuwa naye huyu ni mwalimu wa muziki eh, dikson shehemba akieleza mambo mengi sana kuhusiana na muziki lakini leo tutaanzia na kufahamu hasa ich nini maana ya ich unavyosikia kwamba umeimba nje ya ch ni kitu gani ambacho kinamaanishwa hapo usikose kuweza tutaangalia tabia za pitch. Sababu za sababu mtu kuimba nje ya tutaangalia tena na mazoezi ambayo mtu anapaswa kufanya ili asiimbe nje ya pichi na tutakuwa na kipindi kizuri cha maneno ya tfaraja hapa tutakuwa naye mwinjelisti fabiani malima anakuja na somo ambasema kwamba mwisho wenye faida mungu akaona basi uumbaji wake aukamilishe kwa kuniumba mimi na wewe kusudi la mungu ni mimi na wewe tukatawale viumbe vyote vile alivyoviumba mungu na hii ikaonesha furaha ya mungu kukamilika kwa sababu alimuumba mtu ambaye yupo kwa mfano wake kwanza basi ni kualili katika kipindi cha muziki na wnamuziki asante sana mtangazaji fano litanda kwa kunikaribisha katika kipindi chako hiki cha mziki na wana mziki leo tutazungumzia pichi tutaangalia pichi ni nini tutaangalia tabia za pichi tutaangalia sababu za mtu kuimba nje ya pichi alafu tutaangalia tena na mazoezi ambayo mtu anapaswa kufanya ili asiimbe nje ya pichi na ukiwa okay, unahitaji kuna swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapa 673 5 899 au 620 99827 ndugu msikilizaji kwa yule ambaye anifahamu mimi naitwa dikson afieshehemba ni, ni pod mtayarishaji wa nyimbo lakini pia ni mwalimu wa kwaya napatikana chamazi huku kwa sasa pia nipo nafundisha kwaya chamazi lakini pia huduma uh, hizi za kufundisha uimbaji kwa pamoja tunapatikana huku kwa wale ambao watahitaji labda mawasiliano yangu tuweze kushea aidia zaidi na tuweze kujifunza mambo mbalimbali mbali, yanayohusu uimbaji au shauri tofauti tofauti wanaweza wakafika huku chamazi ofisini kwangu au wanaweza wakanipigia kwa simu namba ambazo nitazitaja mwishoni mwa kipindi hapo baadaye kidogo pichi ni noti au toni unayoimba hiyo ndio pichi pichi ni noti au toni unayoimba kwa mfano tukichukulia mfano kwenye kc mea hiyo ni nid kwa hiyo katika pichi yake tunatazamia uimbe mwimbaji akiambiwa aimbe do katika si aimbe s katika hiyo melodi hapo tunatazamia kwamba mtu ameimba katika pichi sahihi tofauti na yule labda pichi au noti au toni inaelekeza uimbe do alafu ya anaimba au anaimba hivyo vinakuwa ni vitu ni vitu, ni vitu vitu viko nje ya pich ndo maana sties pale kanisani au kwenye kwaya unasikiliza unasikia mwalimu na imba imba ndani ya pichi, imba ndani ya ichi wakati mwingine usielewe lakini inakuwa hivyo kwamba mtu asipofika kwenye pichi uimbaji wake au sauti yake inakuwa sio nzuri yani haivutii inakuwa ni mbaya nimbayendo maana hata wakati mwingine studio mkifika pale mnachujwa kwanza Producer cha kwanza anachosikiliza huyu mtu anaimba kwenye pichi. Anafika kwenye anafika maana una, una unaona wengine wanachaguliwa chakwanza hawapewi kipaumbele sana kwa sababu hawafikii hawa ichi vizuri lakini zekano wa kufika pichi hupo ukizingatia mazoezi ya kufundishwa vizuri na kutreiniwa vizuri siku baada ya siku siku baada ya siku then una improve vizuri pichi ni kitu cha muhimu sana kwau mwimbaji chi ni kitu ambacho sio cha kupuzia hata kidogo kwa sababu popote pale kama mwimbaji cha kwanza ni pichi na kuna mazingira huwezi ukasaidiwa kama alivyowambia kwamba studio unaweza ukaiich lakini ukiwa unaimba stejini pale kanisani au kwenye tamasha au popote pale hakuna msaada wa kukorektiwa pichi ni lazima wewe mwenyewe uji mwenyewe uimbe katika standard ambayo at least inasikika ni, vi, ni nzuri. Pitch. Sasa tabia tabi ya tbi ni kwamba kwanza hakuna mwimbaji yoyote yule duniani ambaye anaimba katika asilimia mia moja na akafikia pichi 0 ent ya pichi hakuna sema kunakuwa na utofauti na unafuu kwamba mwingine anaimba unasikiliza anaimba kama ni, ni noti anafuata kama ni mziki anafuata lakini hausikii kama anahama kwenye pichi lakini ukifungua kama una progra ile ya kurikodia ukifungua sehemu kwenye kwenyec ukichungulia kule ndani utagundua na kuhakikisha kwamba huyu mwimbaji hajafika asilimia maana wakati mwingine sisi awakati mginetukiwatunamnymbjshed mmeondoka mkishatuachia tuzifanyie kazi sauti zenu kitu cha kwanza ambacho tunakifanya ni kufanya kitu kinachoitwa kinachohitwa masaisho ya ch ukiwa okay, unahitaji na swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapo 673 5 89 9, 9, 9 10, au 626998 27 hata kama mwimbaji aliimba vipi yule ambae mnamwaminia hapo kwenye kwaya au yule ambae unamsikiliza popote pale akiimba lazima tu tuje kuifungua baadaye pichi yake maana hakuna mwimbaji ambaye anaimba katika asilimia miamoja ya pichi japo huyu ambaye anaimba at least anaimba vizuri ukiichungulia labda iko kwenye asilimia thema kuendelea juu mpaka tisini hapo au tisinatano ukiichungulia katika masikio ya kawaida haya ambayo tunasikiliza katika fen zetu h za kawaida unasikia haihami wala kama mema lakini sio asilimia a hiyo ni tabia kwanza ya kwanza yachtabia nyingine ya yac ni kwamba wakati mwingine c sio ni kitu ambacho kina hamahamab utagundkamba e mwalimu ile bt ambayo labda ali iko kwenye labda abd mkiwa siku siku mkiwa na amudi sana mnaweza mkaimba na mkafili kwamba hiyo pichi au hiyo kii iko vizuri hiyo toni mlioimbia iko vizuri lakini kesho yake mkija mkiamka mmetoka labda ni jumamosi asubuhi mnaamka mkija kanisani mkiimba mnasikia kama ile kii nawatesa sana iko juu sana au iko chini sana ile ile ile ile kii eh? kwa hiyo unakuta kwamba pale inakuwa imehama wakati mngine ni kama inajivuta hivi ni kama ni kama ni ni kama kama gitaa inahitaji kutiuniwa hiyo pich ni toni hiyo inahitaji kutiuniwa ili ifike katika nini katika katika uhalisia wake ni kitu ambacho kina hama sit sana kwamba pale ulipoiacha utaikuta hapo hapana ni kitu ambacho kina hama tunto tuangazie tena sababu ambazo zinafanya mtu waimbe nje ya pich ziko nyingi lakini mimi leo kwa haraka haraka kwa sababu ya hraka na muda nitakutajia mbili sababu ya kwanza ni kuimba bila kusikilizana vitu viwili sauti inayotoka pamoja na sikio kuna mazoezi rasmi ya kue sikio ili liweze kupata ushirikiano mzuri na sauti yako inayotoka e, kwa sababu mtu kama hafiki pichi vizuri na maana hajisikilizi hajisikilizilabda inaelekeza imbe hivi mbehivi lakini yeye sauti yake sikio lake wala halijaji kwamba ameimba do lenyewe lina nanii tu labda imbe akmembewalabdabedoo huyu mtu hana hana usikivu kati ya sauti nasikio. na sikio na okay, ukiwa unahitaji na swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo apo sss s themanatisa sifuri tisa au sifuri sita ishirini sita tisa tisa nane ishirini na saba inawezekana mpendo wa msikilizaji kwa wa na moni mbalimbali changamoto swali tuju kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta m172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha maeneo toya faraja mwisho wenye faida na huyo hapa mwinjilisti fabiani malima Zaji, somo hili ambalo linatupatia matumaini limejengwa katika mwanzo fungu lile la hadi nayo maandiko yanasema mungu akasema na mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatowale samaki wa baharini na ndege wangani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamme na mwanamke aliwaumba ndugu msikilizaji nisikilizi somo letu linasema mwisho wenye faida tukitazama namna mungu alivyoumba aliumba kwa muda wa siku sita lakini mungu aliumba viumbe vya aina tofauti tofauti lakini bado mungu hakurizika na uuumbaji wake aliyofanya mwishoni mungu anakwenda kumalizia uumbaji wake akasema hapana hivi vitu vyote tumeumba lakini kuna kitu kimepungua mungu akaona ili furaha yake ipate kurejea ili furaha yake ya yaumbaji akasema tumuumbe kiumbe ambaye atakwenda kutawala viumbe hivi mungu akaona basi uumbaji wake aukamilishe kwa kuniumba mimi na wewe kusudi la mungu ni mimi na wewe tukatawale viumbe vyote vile alivyoviumba mungu na hii ikaonyesha furaha ya mungu kukamilika kwa sababu alimuumba mtu ambaye yupo kwa mfano wake lakini akampa jukumu la kwenda kutawala nisikilize msikilizaji nisikilize huenda kuna mahala fulani nimekuacha lakini tukisoma pia fungu lile la kitabu kile cha isaya kitabu kile cha isaya isaya amsi atatu fungu la tatu mpaka la tano linasema alizalauliwa na kukataliwa na watu mtu wa huzuni nyingi ajuaye sikitiko na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao alizalauliwa wala hakumhesabu kuwa kitu hakika ameyachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu lakini tulimzania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu na kuteswa bali alijiruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona nisikilize msikilizaji nakukumbusha tena somo letu linasema mwisho wenye faida tuna tafakali ikitafakali pale krist ale msalabani kristo alitamani kutuona mimi nawewe mwisho wetu tukiwa ni wenye furaha maana tukiwa na nafasiteaaa katika nchi katika uzima wa milele basi akakubali akakubali kuchubuliwa kupigwa ili ili mimi mimi tupate tupate kupona tolewa na hivyo basi sikiliza msikilizaji kisto alikufa kwa ajili yangu kristo alikufa kwaajil yako vivyo ni wakati wawewe hivyo ni wakati ni jukumu languni jukumu lakuchukua atua kuksaktakuiia mtumshiaka lakini kristo anatamani kuwaona mkifanikiwa biashara yenu ikiwa ni biashara yenye kufanikiwa lakini zaidi kristo ananiita mimi na nawewe tupate kurisi uzima wa milele vivyo tu ni pale tutakapokubali kuziangalia njia zetu na hatimaye tuweze kumrudia kristo na nasikatakapokuja mwisho wetu mwisho wangu ukaonekane ni mwisho wenye furaha msikilizaji napenda tena nikupeleke katika kitabu kile cha fulaha Tano ya joaa5 kuanzia fungu lile la fungu lile la hadi a maandiko matakatifu yanasema hayo nimewambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe amli yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyo wapenda ninyi hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kuutoa wahi wake kwa ajili ya rafiki zake ndugu msikilizaji kristo alikubali kutoa wake kristo alikubali wake ili tusisi, ili tu sisi mimi kutoaawake atkamuutarbamsou mwisho wenye faida vivyo tuwe tayari hata kama ni kuyatoa maisha yetu ili mwisho wetu ukaonekana ni wenye faida ili siku kristo atakapokuja tukaonekane ni washindi na hatimaye tuwezi kuulisi uzima wa milele vivyo hivyo maandiko anatuambia hakuna mtu mwenye upendo kama huu kama alivyofanya pale kristo mwisho wake aliutoa uwai wake aliutoa uwai wake kusudi kubwa lilikuwa ni kuhakikisha kwamba mimi nawewe tunapata kuwa na mwisho wenye furaha lakini pia tukisoma katika kile kitabu cha matayo kitabu kile cha matayo matayo 25 fungu la45ha7 maandiko yanasema basi tangu saa sia palikuwa anagiza juu ya nchi yote hata saa tisa na kama saa tia yesu akapaza sauti kwa nguvu akisema eloi eloi la masabaktani yaani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha na baadhi yao walihuzulia waliposikia walisema huyu anamwita eliya nisikilize nisikilize msikilizaji wewe uliopo katika sehemu fulani wewe uliopo katika biashara yako wewe uliopo katika masomo yako wewe uliopo katika sehemu yoyote ile nisikilize ilikuwa ni ile mida kwanzia mida ya saa sita mpaka saa tisa sauti ya kristo ikasikika sauti ya kristo ni pale mwili liokenda kuacha mwili sauti ya kristo yakristo kasikika eloi oo samabaktani yani mungu wangu mbona umeniacha wakati fulani mimi uwe, tumewaza uenda ni kwa sababu Christo hakutamani alichukizwa sana na kitendo hiki hapana kristo ndani yake alikuwa na furaha kwa sababu kusudi lake la lilomleta hapo ulimwenguni la kunikomboa mimi na wewe la kuhakikisha ya kwamba mimi na wewe mwisho wetu unakwenda kuwa mwisho wenye faida kristo akalitimiza pale msalabani wakati ule wa saa tisa rasili sauti lo ya kristo ikawacha mwili basi ukombozi wetu ukapatikana na kristo akategemea kwamba kabisa mimi tutakapo kumfuata tutakapokubali kufuata yale yote ambayo yanampendeza yeye kufuata yale yote ambayo yanampendeza mungu basi mwisho wetu mwisho wangu utakuwa ni mwisho wenye faida vivyo hivyo nawe msikilizaji na kupendekezea hebu mfate huyu kristo ambaye alikubali kujitoa pale msalabani hata akapata sauti yake ya kwamba mbona mungu wangu umeniacha ilikuwa a ni kulejesha fulaha ambayo ilikuwa imepotea alitamani kutuona sisi binadamu tukiwa ni walisi pamoja na yeye alitamani kutufanya sisi tuweze kuwa ni walisi wa nchi ile ambayo ipo mbele yetu vivyo akakubali kujitoa pale msalabani ili mwisho wetu ili mwisho wangu ili mwisho wako uweze kuwa ni mwisho wenye faida basi msikilizaji na kupendekezea hebu zifuate njia za kristo hebu fuata neno la mungu linasema nini soma neno la mungu ukweli utaupata na hatimaye utaweza kuangalia ni kwa namna gani kristo alikusudia mimi na wewe mimi na wewe tuweze kufikia ule mwisho wenye faida na kristo ametoa ahadi mbalimbali mpendo wa msikilizaji nisikilize nisikilize kwa makini nisikilize kwa makini bwana nanenda na wewe bwana nanenda na wewe ndani yako hebu nisikilize ukisoma kile kitabu cha daniel lipo tumaini ambalo linatutia moyo lipo tumaini ambalo linatutia moyo sisi watoto wa mungu ambao tutakubali kuisikiliza sauti ya kristo ambao tutakubali kufata nninini kristo anahitaji kristo ametuahidi ya kwamba sisi ambao tumeweza kukubali kufata njia zake sisi ambao tumeweza kumkubali kristo kama bwana na mkombozi wa maisha yetu siku atakapokuja ipo zawadi ya pekee ambayo ametuandalia lakini pia watu wewe ambaye haupendi kusikiliza sauti ya kristo na kufuata kufata kristo anahitaji sijui ni nini sijuininikitakupata lakini ukisoma maandiko vizuri mpendo wa msikilizaji kristo anasema ya kwamba tusogee miguoni pake lakini pia wengine tumewaza huenda ni kwa sababu ya uovu wetu huenda ni kwa sababu tumekuwa wa sana hatuwezi kusogea kwa kristo hapana mpendwa msikilizaji kabla sijasoma fungu hili nikutie ni moyo tu haijalishi una dhambi nyingi kiasi gani haijalishi umetenda maovu kiasi gani lakini kristo anatutia moyo haijalishi uliua haijalishi ulikuwa mbakaji haijalishi ulikuwa jambazi kristo anatamani kuona mwisho wako ukiwa ni mwisho wenye faida na ndio maana ukisoma kitabu kile cha isaya moja mstari wa kumi na nane mandiko yanasema mandiko yanasema ukisoma isaya moj mstari wa nn wa 1u 8 maandiko yanasema haya njoni tusemezane asema bwana zambi zenu zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama seruji zijapokuwa nyekundu kama benlela zitakuwa kama sufu hivyo mpendwa msikilizaji haijalishi umetenda zambi kiasi gani haijalishi umetenda uovu kiasi gani lakini kristo anasema haijalishi zamb zetu ni ni nyekundu nyekundu sana atazisafisha na kuzifanya kama kama kama seluji haijalishi zetu kristo anasema zitakuwa sufu vivyo msikilizaji haya yeunuseaasmaztauahaya yoters nahakikisha kwamba mwisho wako mwisho wangu unakuwa ni mwisho wenye faida vivyo usiangalie ni zambi gani ulizo nazo usiangalie ni uovu gani ulioutenda He- ebupiga hatua hatuamsogolei kristo piga hatua kristo ile ile ahadi ambayo ametwahidi katika kile kitabu cha danieli kmi na mbili kuanziafungu lile la kwanza mpaka la tatu likapate kutimia lakini vivyo hivyo sipokubali kuifuata hii sauti kristo basi utaangamia vivyo na kristo hapendi kuona hata, da- hata mwanadamu mmoja akiangamia lengo la kufa kristo pale msalabani ni kuhakikisha mimi na wewe tunapata kuokolewa nikuakikis kwa mba, mimi na wewe mwisho wangu mwisho wako unakuwa ni mwisho wenye faida vivyo hebu tukubali hebu kubali hebuuakumfata kristo hebu kubali kusikiliza sauti ya kristo ikinena ndani yako na upige hatua usogee hatimaye siku kristo atakapokuja mwisho wako mwisho wangu ukaonekane ni mwisho wenye faida ukaonekane ni mwisho wenye furaha kwa kuilisi nchi ile ambayo amekwenda kutuandalia ahadi hii ambayo imeandaliwa si kwa ajili ya watu fulani tu si kwa ajili ya kundi fulani la watu hapana hii ahadi kristo ametupatia nia kwangu mimi na wewe kuhakikisha tu ya kwamba tunafata kile kristo ambacho anahitaji ni nini tukitende ambacho kristo anahitaji ni mimi na wewe kumwamini lakini pia kufanya kile kristo anachotaka sisi tukifanye eli hatimaye siku atakapokuja siu ataaokuja tukaonekanani washindi ilisiku takaokua ambyo kitau chanili b nfunu anaa dai tuongngisnwaaaulai ta kundi lwaliolala wengine watafufuliwa wapate uzima wa milele hapo tu watangaa kama mwangaza wa anga watang'aa kama mwangaza wa anga lakini wale ambao hawakukubali kuyafata yale kristo alio... yale kristo aliyo hitaji atende katika maisha yao anasema watapata aibu ya milele na hili si hitaji la kristo watu wake wapate aibu ya milele nisikilize msikilizaji kristo anatamani mimi na wewe kristo anatamani mimi na wewe tuweze kung'aa kamamwangaza kama mwangaza kama maana taji hiko imeandaliwa kwa ajili yetu vivyo mpendwa msikilizaji ni kusihi hebu tafakari njia zako hebu tafakari njia zako ni mahala gani umekosea ni mahala gani umetenda dhambi rudi kwa kristo tubu tenda yale yanayompendeza bwana na hatimaye siku natimaesku kristatakapokuja ahadi hii itapata kutimia kwako lakini pia litakuwa ni jambo la pekee litakuwa ni jambo lenye kufurahisha kwa maana wakati huu utakutana na utakutana na na wapendwa wako wazazi wako wapendwliwaotezatautanawazaz katika tumaini utakutana na rafiki yako yule ule naye chuo kimoja lakini pia sio hao tu una wapendwa wako wengine ambao ni miaka mingi umepotezana nao vivyo kristo okrsttaaokuja utakwenda kukutana nao na hiyo utakuwa ni mwisho wenye furaha mwisho wenye furaha katika maisha yako ni kumfuata kristo hata kama ukilala leo tumaini ilipo kristo atakapokuja maana ametuaidi ya kwamba atafufua na hapo basi mwisho wetu utaonekana ni mwisho wenye furaha na hiki ndicho kristo anachotupendekezea mimi na wewe anatamani sana kutuona mwisho wangu mwisho wako ukiwa ni mwisho wenye furaha na hatimaye tukaweze kuwa walisi pamoja na yeye lakini tutakwenda kumwona hata yule mungu ambaye alituumba sisi tutawaona malaika vivyo mpendo msikilizaji nisikilize hebu tukubali kuyafata yale kristo ambayo amehitaji zipo ahadi nyingi ambazo ametuandalia kwazo jukumu langu jukumu lako ni kuhakikisha ya kwamba tunamtazama huyu kristo ili kusudi kile alichokifia siku atakapokuja akapate furaha kuona watoto wake wengi mimi nawewe tukiwa ni miongoni mwa kundi kubwa sana tutakaa ulisi nchi tutakaa ulisi uzima wa milele basi nikusii popote pale ulipo msikilizaji fumba macho tuombe haleluya baba yetu na mungu wetu tunakushukuru tazama kijana wako yupo mahala fulani hebu kristo wakati fulani amewaza wakati fulani ameshindwa kusogea mbele wakati fulani ameshindwa kusogea miguni pako ni kwa sababu anafikiria na dhambi nyingi sana lakini bwana wewe ulimtoa mwanao yesu kristo akafa pale msalabani ili mimi na wengine wote tupate kuokolewa hebu basikris nikusii kamtazame yule kijana kamtie moyo kamtie nguvu kamtie ujasiri wa kusogea wakati fulani amewaza akikufuata bwana atatengana na na na na na wazazi wake wakati fulani marafiki lakini pekee pekee ndiye ndiye rafiki wa kweli watu kutenda haki hebu kaendelee kaendelee kuzungumza kuzungumza kuzungumza kuzungumza kijana yule kuzungumza na baba yule kuzungumza na mama yule kuzungumza na baba mama undatn ttengananaarafikiekee niafkwelke nutnndekuznabaau wakaweze kusogea ili bwana akaweze kusogea miguni pako na hatimaye siku takapokuja kundi kubwa likapate kuluhisi uzima wa milele imeomba kwa imani kupitia jina laku yesu kristo m