unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena nipata sauti hibasana yesu yuaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni wr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita kutokea mkoani morogoro msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia morning star fm bila kusahau rock fm endelea kujiunga nasi kwa njia ya mtandao wa www hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naamini ya kwamba utakuwa sote kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha watoto wetu awali ya yote napenda kukwambia kwamba leo hii tutakuwa na waimbaji wa bero ya kwaya kutokea kule drc nchini congo ambapo watakuja kwako na ujumbe unaosema safari ya matumaini lkini pia tutaendelea kubarikiwa na waimbaji wa mpakani kwaya katika wimbo unaosema ni upendo wa alihacha enzi kaja kutufiha ni upendo mgu usiyopindika kufaa kwa ajili yetu siwata ambika kushukulu bwana kwa upendo hii oh. leo tutakuwa naye jastina ramadhani katika kipindi hiki cha wtoto wetu ambaye yeye ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha sokoine hapa mkoani hivioo unapenda kupokea barua kutoka kwa mtu mpendae je umeshawahi kupokea barua na unapenda kuendelea kupokea barua kutoka kwa huyo mtu unaempenda na je huwa unafurahi unapopata barua kutoka kwa babu bibi mama baba rafiki yako mpendwa je huwa unasoma kila neno kwa makini hivi ile barua ambayo umewahi kuipokea ulikufundisha nini na ulisoma nini katika hiyo barua na ulijifunza nini na je kweli ulisoma kila neno kwa umaki nbaisi enda nami katika wimbo huu wa kwanza unaoletwa kwako na waimbaji wa bero ya kwaya kutokea nchini kongo kizaji naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa sana katika kupata ujumbe huu basi huyu apaa jestina ramadhani mtoto uliopo nyumbani habari yako ninaitwa madamu jestina karibu tena leo katika kipindi hiki kizuri cha kujifunza pamoja nami juu ya neno la mungu karibu kama uko mbali karibu uketi na uweze kusikiliza kile ambacho mungu anakwambia kwa siku ya leo nasi kabla hatujaanza somo letu la leo ni kusii mfumba macho tupate kuomba asante baba yetu wa mbinguni kwa sababu umetuongoza sisi tulio wadogo kuweza kuja kuisikiliza sauti yako tunakuja miguni mwako utufundishe nasi tutakayojifunza tuongoze tukapate kuyatii na kuyatenda sawa na mapenzi yako ndivyo niombavyo kwa imani kwa jina la yesu kristo amina karibu tena katika kipindi hiki na leo tutakwenda kujifunza somo zuri sana na somo hili lina kichwa kinachosema mungu ananiandikia mimi mungu ananiandikia mimi unaweza ukarudia kichwa hiko cha somo hebu e, turudie kwa pamoja mungu ananiandikia mimi fungu la biblia linapatikana timotheo wa kwanza msura ya tatu mstari wa kumi na sita hadi mstari wa kumi na saba fungu hili linasema hivi kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki ili mtu wa mungu awe kamili amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema naimani umefungua biblia yako nimekuacha kidogo hebu fungua tuanze kusoma kwa pamoja kila andiko lenye pumzi ya mungu natumaini unarudia lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki ili mtu wa mungu awekamili amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema na imani umefurahia fungu hili la kukalili nasi tutaenda kujifunza kuelewa kile ambacho mungu anazungumza nasi katika siku ya leo hebu nikuulize swali hivi unapenda kupokea barua kutoka kwa mtu mpendae je umeshawahi kupokea barua na unapenda kuendelea kupokea barua kutoka kwa huyo mtu unayempenda na je huwa unafurahi unapopata barua kutoka kwa babu bibi mama baba rafiki yako mpendwa je huwa unasoma kila neno kwa makini hivi ile barua ambao umewahi kuipokea ulikufundisha nini na ulisoma nini katika hiyo barua na ulijifunza nini na je kweli ulisoma kila neno kwa umakini s kisa kizuri ambacho mi kimeweza kuntokea mimi pia nilishai kupokea barua nimepokea barua mara nyingi barua ambao nilipokea linifurahisha siku hiyo nilikuwa shule nilipokuwa shule nilikuwa anasoma shule ya kukaa huko huko bweni siku hiyo nikapokea barua rafiki yangu ambaye ninampenda sana rafiki yangu huyu aliniandikia barua barua yake ilikuwa ni barua ya kirafiki na niliposoma nilisoma neno kwa neno alikuwa ameniandikia ya kwamba anapitia wakati mgumu wa masomo yake na kiukweli anaomba nimwombee kwamba una somo moja analisoma ni gumu sana na anaomba nimwombea aweze akafauruaakafanya vizuri katika somo lake lakini pia akaniambia ananipenda kwa sababu pia ninaendelea kufanya kazi ya mungu na akaniambia ya kwamba anaomba niendelee kufanya vizuri pia katika masomo yangu yeye ananiombea nifanye vizuri katika masomo yangu na mimi niendelee kumwombea fanye vizuri katika masomo yangu kwaiyo huyu hapa ni rafiki yangu pia aliniandikia hiyo barua mwishoni mwa barua yake aliandika maombi ya kumwombea zaidi ya hayo aliniandikia ya kwamba wapo kwenye juma la maombi la siku kumi na hivyo anaomba niendelee kumwombea yake alinandikia kwamba akitoka shule ana mpanga wakwenda kambi kwahiyo nimwombee aweze kuhudhuria makambi yayo kwa sababu akiferi lakini akifanya vizuri kwenye mitihani yake ataenda likizo na hivyo kwenye vizuri vizienye masomo yake ili aweze kwenda kwenye makambi hiyo ndio barua ambayo niliweza kuipokea kwa rafiki yangu nakumbuka siku moja kanisani tulijifunza juu ya barua ambayo inatoka kwa mungu je ulishai kulisikia somo la namna hiyo sikiliza mungu ametuandikia barua barua hiyo imeandikwa na manabii mitume viongozi wa dini na watu wengine ambao wamevuviwa roho mtakatifu katika barua hiyo mungu ametuelezea tabia yake ya upendo na ameelezea juu ya upendo wake wa kutuokoa kutoka dhambini nilikuwa sielewi nini inamaanishwa kutoka katika hiyo barua lakini kiukweli barua hiyo inasimulia visa vingi vizuri na inatoa ushauri mzuri na inaonyesha namna ya kuepuka matatizo kama vile binadamu ambayo tunashindwa kuyaepuka kwa mfano tatizo la ujambazi ambalo watoto wengi wanalifanya tatizo la wizi tatizo la kuwasema vibaya wazazi tatizo lile ambalo linatukumba la kumsingizia jirani yako lakini barua hii imetoa maelekezo na ushauri juu ya kuepukana na hayo matatizo mtume paulo aliandika barua nyingi za upendo kwa washiriki wa makanisa ya korinto efeso na galatia alikuwa anawahimiza kuwa waaminifu kwa yesu na alikuwa anawapatia ushauri mzuri kuhusu namna ya kupendana wao kwa wao katika kanisa na katika familia kama unapenda kupata barua, unapenda kupata kupata barua barua fanya ninavyofanya mimi ikiwa unapenda chukua tafsiri ya kisasa ya biba usome sura chache anza na kitabu cha mathayo angalia zaburi soma pia mwanzo mwanzo ukisoma kitabu cha mwanzo, utagundua namna ambavyo mungu amekuumba ukisoma kitabu cha mathayo utagundua namna ambavyo yesu alikuja duniani alizaliwa alikufa kwa ajili yako na dakika hii pia yuko mbinguni anajenga jumba kwa ajili yako kule mbinguni hili ni jambo la kufurahisha sana na ni barua nzuri mno kuliko barua zote ambazo tunaweza kuzipokea tukizipokea kutoka kwa marafiki zetu tukizipokea kutoka kwa wazazi wetu tunazozipokea shuleni kiukweli wakati mwingine shuleni unapokea barua mbaya unapokea barua mzazi wako anaitwa shuleni kumbe mzazi wako ameitwa ili wewe huchapwe mbele za wanafunzi wezako na mbele za walimu lakini barua hii ambayo mungu ametuandikia hajatuandikia kwa lengo la kutuahibisha ametuandikia kwa lengo la kututia moyo kutufanya sisi kuwa karibu na yeye unapokuwa unasoma biblia yako kwa kuwa hiyo ndio barua ya upendo iliyoandikwa na mungu ifurahie jitahidi kutenga muda kila siku asubuhi mchana na jioni ukiwa shuleni tafuta muda kidogo usome biblia yako kabla ya kula hakikisha pia unaomba ili mungu aweze unapokuwa unakula kabla ya omba alafu pia unasoma biblia ili mungu akuelekeze kile ambacho ana kwa siku ya leo ukifanya ukiamka asubuhi fungua tena biblia yako soma kwa maombi ukishamaliza kusoma omba mbinu rahisi na nzuri ya kusoma biblia tafuta sehemu ya kime iliyotulia vizuri kaa chini omba mwombe mungu fungua biblia ambayo ndio barua ambayo mungu ametuandikia anza kusoma na ukisoma mwombe mungu akuelekeze uwezo ukayatimiza ukaitimi, yale aliyokuandikia humo zingatia yafuatayo neno biblia linatokana na neno la kigiriki biblia linalomaanisha vitabu biblia imeandikwa na watu tofauti kwa kipindi cha miaka elfu moja na mia sita biblia ina vitabu stini na sita vilivyogawanyika katika sehemu mbili agano la kale na agano jipya agano la kale lina vitabu thelathini na tisa na limeandikwa kwa lugha ya kiebrania vitabu hivyo vipo katika makundi ya historia sheria hekima na mashairi manabii wakubwa na manabii wadogo wa agano jipya lina vitabu ishirini na saba na limeandikwa kwa lugha ya kigiriki pia lina vitabu vya injili historia barua za mtume paulo barua zingine kwa watu wote na unabii umenielewa umenielewa kama zifuatazo Je? biblia inaweza kukusaidiaje shuleni ukilazimika kushughulika na wanadarasawezako wao He. kuna wale watu wa korofi hivi biblia inawezaje kukusaidia kushughulika na hao marafiki wa korofi naje inaweza kukusaidiaje katika jamii unapotafuta marafiki je ni rahisi kuwapenda watu kama hao chamsha nyingine tafuta mafungu manne au matano yanayokupatia ushauri mzuri kuhusu kuwapenda watu wa korofi kama mungu anavyowapenda wenye dhambi ukiwa nyumbani jaribu jaribio lifuatalo na ukishamaliza kufanya jaribio hili mwonyeshe mzazi wako kamwonyeshe rafiki yako neyempenda kamwonyeshe mwalimu kanisani ambeo unampenda na mwambie akusahirishe katika hilo jaribio na katika hizo chimshabongo ambazo umeweza kuzijibu chukua penseli na karatasi nenda kwenye kona tulivu katika nyumba yenu kisha andika barua kwa mtu wempendaye barua hiyo unapokuwa ukiandika eleza mambo yako ya siku ya leo mambo uliojifunza shuleni au jambo lako la muhimu kabisa uliojifunza wakati uko na marafiki zako au kile ambacho umeweza kujifunza katika kipindi hiki kizuri cha hili somo na ukishamaliza kuandika hiyo barua weka mawazo kadhaa ya kufurahisha na pengine ya kumtia moyo na ukishamaliza hiyo barua kamwonyeshe yoyote katika hawo ambao nimekuorozeshea mwonyeshe mzazi wako akusaiishe sehemu uliokosea kamwonyeshe mwalimu wako akusaiishe sehemuambao umeweza kukosea na akisha maliza kukusaisha iandike kwa upya vizuri kabisa na hapo utakuwa tayari umeshaandika barua ya upendo nenda kampatia rafiki yako na hapa ndio mwisho wa somo letu zuri kabisa ambayo lilikuwa linasema mungu ananiandikia mimi na hapa tumeweza kujifunza ya kwamba mungu ametuandikia neno lake ambalo ni biblia takatifu na biblia hiyo tunapaswa kuisoma wakati wote wakati mwingine tunaweza tukaita kama maandiko matakatifu basi ni kusii tufumbe macho tuweze kuomba asante baba yetu wa mbinguni kwa sababu tumeweza kujifunza neno hili zuri ya kwamba umetuandikia kitu kizuri sana biblia barua hii ambayo umeweza kutuandikia tunaomba mungu utupatie nguvu mpya kila siku tuweze kuisoma barua hii na hatimaye bwana tabia zetu ambazo ni mbovu zile tabia ambayo tulizo nazo kupitia kuisoma barua hii tukapate kubadilisha mitazamo ya maisha yetu zaidi ya yote tukapati kuwa watoto wenye utii nyumbani kwa marafiki zetu shuleni na hata kanisani pia tuongoze mungu kulitii neno lako ambalo umetwandikia katika barua hiyo tunaomba kwa imani nikiamini kwamba utatenda sasana mapenzi yako na utamwongoza mtoto huyu ambaye anaendelea kufuatilia vipindi katika redio hii ukapate kumbariki yeye pamoja na wazazi wake ndivyo nombavyo kwa jina la yesu kristo amina hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu kama na maswali maoni au changamoto anwani ni hi hapa kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ilikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi kesho ni vijana na maisha ni kukumbisha tu kwamba msikilizaji wangu usisahau kuweza kujiunga nami kwa siku ya kesho mpakani kwaya wanakwambia ni upendo ndio wimbo ambao unafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redventista ulimwenguni awr And now, I am a a young kufa kwa ajili, yetu Uti o ni upendo kuzao mwisho upendo umepoa watu wengi so so wajipenda wenyewe Wame maagizo yake kwa na bwana unapenda sana kuliko mungu uumba wamefuata mazamdioyo dio hilo ni za mwisho upendo umepoha watu wengi sasa wajipenda wenyewe wameacha maagizo yake ya bwana wana penda fedha kuliko mugu uma wamefuha tatama za myoyo ya hido michafu n llowa onesa mta i发ayot ya不utp 에enwamj ka에化a peno