unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya w awrrguhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya langu jina naitwa habi machilumshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kuanza basi kipindi chetu siku ya leo tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao nyahanga sda kwaya hakeleachakaribanlaaou na wimbo wa mwisho ni kutoka kwao nyahanga sdqy kwa lakini kwa siku ya leo katika kipindi cha sera za ndoa tutakuwa naye mchungaji prgodzota naye atakuja na mada nzuri inayosema mvuto wa maneno yetu tafuta kamuda hata kanusu saa ambako nakaita ni family time e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja endelea kubarikiwa na matangazo yetu basi tuwasikilize nyahanga sd qwya juu ya mlima elemachakalivari likoni elebajawok Yeah. for my we oh, get shinwa to suri ni suku, faba asanteni sana nyahanga sd kaya na wimbo wenu mzuri na sasa tumsikilize mchungaji pregodinzota mvuto maneno yetu ndiyo mada ya siku ya leo karibuna mpenda msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo tutaweza kusikriza mali amba asema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje mimi ni nitanda na nipo naye mchungaji pregolizota mchungaji pregolzota uh, kitabu cha wacorintho al mstali wa sita inasemaje kuhusiana na mvuto wa maneno yetu wakolosai wa ule mstari wa sita karibu sana mchungaji hapa kwenye wakolosai n s anasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu mpate kujua jinsi wapasavyo kumjibu kila mtu kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika alafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi kumjibu kila mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na tuna walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama kwe tangulia, lazima kama kwenye lazima wengine ni wadogo u, uweze kuwaheshimu tu nawambia tafadhali naomba kitu fulani E niwye radhi j waweza kumsaidia hiki ili na wao waone wanaheshimika usiweke ile sauti ngumu ya kusema jo njo hapana hapa utumie tu e, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi e, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwa o maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno bado tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia iwapo tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wana ndoa changa na inatakiwa endelee mpaka uzeni pamoja na kwamba una kazi nyingi tafuta kamuda hata kanusu saa ambako nakaita ni family time e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakina mama wana namna yao ya kupenda kupata hii wakati wa, au wa wakatiau wasaawakuwa pamoja utakuta naweza nitembee ni na enamndtma wangu barabarani ama wakati mwingine kwambia jamani ningeshukuru tukienda wote bebe hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na wakati mwingi mnapokuwa mnazungumza pamoja na kunena pamoja basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano Halafu, kuna kitu kizuri wanaita shukurani. mnapokuwa pamoja usingoje alaurnokua etndeemb kumbuka tu kwamba cuks nashukuru kwa na mwanamke kama wewe. Mm-hmm. unajua mama watoto juzi homa nakwenda na lakini ulivyonihudumia ule mtori jamani yaani macho yangu nilikuwa yameenda ya kushoto e, nafikiri ni wakati wa kuomba dua ya mwisho yaani nikaanza kuona tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa ukarimu wako wao unakuta hiyo inaitwa nini shukurani na wakati mwnine unaona wakwe, wakwe jamani na kwa kunipatia binti binti yenu una basi unakuta ni ni mambo mazuri na wakati fulani fulani wakwe zangu mahali wambia, jemani, unajua kaha ka ia sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri kilosa kuna mama amaa mmoja pale ni ndugu zetu snaje una, una, kamekaa vizuri kwa mchungaji kuhubiri kama kama panzi vile yani mtu kwenye harakati za kuruka sasa hmm. nikasema kwa hiyo kumbe mama watoto kashantunza kiasi kwamba kasuti kangu kaubache lankikavaa sasa akashuki vizuri <laughs> kanaeleaelea juu So, wako, kwa kwa binti mzori, mpaka vile visuti vya zamani wadogo zangu hiyo uwe na ule moyo wa yale maneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na fura alau una maneno mengine wengi katika mila zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa yee yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda wa kumweleza ni kua e, wakati mwingine mtu anapoteza muda anaoteza unajua harusi ile ilikuwa nzuri yule binti mzuri basi e, lakini ukiwa akili zako haziko kwenye socks mkeo tu ilika nuule btzuainkiwa il zao basi lazima umweleze mambo ambayo yanamfanya yee yeah, yeah, awe mzuri kuliko wale hmm. na unakuta kwamba mambo yapo likuwa nacheka wakati fulani na mke wangu vizuri kwamba mke wangu unajua shuleni sana kosa langu ni ni ni moja tu tu pua pua pua ya kutosha pua kama tarumbeta kwa hiyo chafya tap naonekana kwamba mtu mwenye fujo lakini kumbe pua yangu ni kubwa kasema mungu wa wakati naoa nipate mwanamke mwenye kapua ogo ambako hata akipiga chafya inakuwa tu tabasamu tu atu mtoto hata nani alau kitu kingine nilichochukia nkiwa mwanafunzi kuna rafiki yangu alikuwa na kaa alikuwa na kichogo alikuwa na kisogo kimeenda mbali kama gari kwa hiyo mvua mgongoni jamani nami nkiwa, na kichogo Sana mama je huyo garimoshi kwo aa ndogo kama mae kakisogo kake kamenyoka vizuri kakapendeza kama unakuta kwa kweli k basutaei basi mambo mazuri kwa hiyo pata jambo fulani fulan maneno yako ya yakumfanya ule mwenzi wako afurahie asante sana pasa nimefurahi hapo kwenye kale kamtori nilivyokunywa kale kamtori mbacho acho <laughs> <laughs> vipi katika upande wa mikono yetu pia inawezaji kupelelia ndoa okay hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaeza useme mtu nakupenda mm-hmm. lakini wenye akili fupi wanafikiri kupenda ni neno la mdomoni kumbe ni tendo kwa hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa utatumika kwa miaka saba lakini alipopewa mwingine akasema hapana nataka yule yule mimi nampenda yule yule raheli huyu la sio wanguabtumika hmm. miaka mingine sana. Sana. kwa hiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda ekee labda anafanya kazi kwenye bustani oh mke wako unaempenda sana sasa so, unaona kitu pale naona itu mfu ile ardhi na nguvu zake ni haba basi unaweza umwambie hebu hulia kidogo basi urarue ile ardhi vizuri basi unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha yani mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho an, anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa eh, basi ujue kutoa neno lilo zuri kuna mwalimu wangu alinifundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana na basi kamata meza kwa nguvu eh, sio kwa vile kakukasirisha unampiga kofi utakuwa nguvusi bila utakua kwa hiyo wioujue kugusa meza yaani kwa lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kua kwa kweli huu mm, aliyeko mm. unampenda alafu mikono kwenye kitu kilichotolewa kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka furahi lakini wengine unakuta kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama kanda chapati zake vizuri kakamua ng'ombe kuna maziwa e, katafuta mayai kaweka pembeni aliamka tangu saa kumi na moja sasa ilesaa napokwambia karibu mezani sasamaaninaaralkndoka anaka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani ofisini ofisini kanapita yumaniforf e, wanaita mama lishe tu mm. anasemanauza makongoro Wasi, anakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada sikia, ya siku chache unasikia unasikia mtendakazi fulani anaumwa sana e, apelekwe baadaye mambo mambo si mambo. mwenzetu lakini kumbe asili yake ni ile ya kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi kijeshi kwa hiyo katika hali ya pekee ni watie moyo kwamba maneno yetu na na huduma zetu ziwe tunapohudumiwa tuonyeshe kupenda kuna mmoja alitumia lugha rahisi atmia kuna wanaopendwa lakini hawapendeki hakikisha kwamba huu yule anayependwa lakini hapendeki mm-hmm. yeah hiyo ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je ye kicheko ni ruks au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo nafurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambia vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana uh, labda tu niwape kisa kimoja ambacho kilichekesha uh, ilikuwa ni hesabu gumu sanakisa uh, kinachochekesha alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri kua na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amewezeweka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirathi akasema jamani e, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda ye apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote mtumwa wangu kwa mta ang a kwamba mtoto alikuwa anaitwa luk k akasikitika kwamba kwa nini kwanini ndiye mtoto halali wa huyu mbaba wa kipari lakini nashangaa si naahidiwa mali moja, moja. alafu y mwingine kijana sekiete uh, huyu mwingine huyu kikwesha akaringa akasema mimi nimeambiwa mali zote zote zote zote zote zote, zote. ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa luk akaenda kidogo kwa wazee akaambia wazee baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie huyu mtuma wake aa kweli hii ni sawa hiyo ni, ni sawa baba baba alivyofanya lakini sasa mtoto yaani akili yako yako itoke kwenye socks, Mana, kwenye socks, uja, kuamba, kwenye ije kichwani kichwani maana kutoka nini kwamba uweze kujua vitu vyote baba yako, ni kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote kwa kwamba nikichukua hiki ntapata zote kama ukichukua hicho ndio utapata chote ndio vizuri basi eki akafrai sikumojakamtumaamaebiatachuka ma siku ile ya shughuli kikwesha huko anaringa mtumwa anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake Mm. lukio katab ametulia tu anangoja ya mambo yafike sasa mambo yalipofika anaambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie mtumwa mm. aya kijana anachagua nini kijana akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile kv ni mtumwa na ule mtoto amekuwa na nakili timamu ya kuchagua yule mtumwa na mtumwa mchagua, mtumwa na na na akishamchagua ni mali yu, mali mali mali, mali kwa hiyo haiwezi haiwezi kuchagua zingine ule mtuma namtuma akishamchaguamtuma mal mal aweaguaal awei tulipokuwa mal ngoatu oaasma waeakafura jamani hivi hili nalo lipo kwa hiyo mara nyingi unatakiwa ukiwa kwenye familia uweze kuwafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana tubariki kwa jina lake yesu amina una swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi haparedio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machelumshana nikutakie kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi na ninapoondoka studio na kuacha nao nyahanga sd kwy na wimbo unaosema harakati za maisha endelea kubarikiwa maisha zimewafunga wengi wamemsarahu ungu wakifata kazi zao harakati za maisha, Sisi ayo yo Mungu hujua tutabani nisi sisi ayo bi ya Mungu hujua hakuna kamwe hakuna aliye pamba kama maua hakuna kamwe hakuna aliye pamba kama maua Si, ayo ya Mungu wangu hajuwa. Toto babeni nisi. Si, ayo pia Mungu wangu hajuwa. Hakuna kamwe hakuna aliye pamoja mwaa. Hakuna kamwe hakuna aliye pamoja mwaa. Si si ayoyote mungu ajua ah, tu ta mani si si mungu ajua Hakuna ah, Kamwe Hakuna ah, la hari e pamba kamama uwa aku See, see, see, see All of that God does not know do? kuna badie ah, ah, pambakammamaua tutokulanenisii hayo yoce mungu ajuwa ah, ttanenisii hayo pia mungu wajuwa ah, akuna kamue Akura, kula kamwe pamba kamma maua Akura pamba kamma maua Akura