nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuja ana. So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea hapa mkoani morogoro naamini ya kwamba unaendelea kujiunga pamoja nami kupitiafm na vilevile kupitiaroc fm mtandao yetu ni g ungana nami kibagailso naamini ya kwamba leo hii tutakuwa pamoja basi msikilizaji ni tu kwamba leo tutakuwa na waimbaji wa burka kutokea kule arusha wanakwambia mwanampotevu wow. vile vile tutaendelea kubaki nao buruka kwaya katika wimbo wa pili ambapo watakuja kwako na wimbo wunaosema sikia wito pindi hewani pindihewanni kujibu na leo tutajibu maswali ya msikilizaji ambayo yaliweza kuulizwa hapa studio na mchungaji danieli mshola atakuwa akijibu maswali haya kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo bibulia imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura 19 ile aya ti anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye amuaaya yule aliyeachwa azini basi nikupatia kupatia sikio, wa kuweza kuwategea sikio waimbaji wa burka kwaya wanakwambia mwanampotevu see you. be karibu sasa katika kipindi i cha bibia kujibu tunaye mchungaji daniel mshola katika kujibu maswali siku hii ya leo basi ni kusii umtegesiki Zaji wa redio yako ipendao yaar nipende kuchukua nafasi leo tena kukaribisha katika kipindi chako kizuri kipendacho cha biburia ya kujibu leo tena nayo maswali kadha wa kadha ya kujibu lakini basi kabla tuingia katika maswali haya yaliyoulizwa na wasikilizaji nikuombe mahala pale ulipo tuweze kuomba baba kuombababaa mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya siku hii tena saa imefika tuendelee kujifunza neno lako kupitia kwa kujibu maswali aliyoulizwa na waskilizaji mbalimbali huwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwamokozi wetu amina ya, leo inayo maswari kadhaa kama nivyotangulia kusema nitakajibu katika kipindi hiki na swali la kwanza eh, linatoka kwa ndugu roimeri eh, kutoka mgeta morogoro m kutoka mgeta morogoro anauliza kuwa mungu wangapi tukifika mbinguni tutawakuta eh, mungu wangapi tukifika mbinguni tutawakuta ya, katika mafunua ya neno la mungu tulio nayo yani bibria inaeleza juu ya kuwepo kwa mungu mmoja mwenye nafsi tatu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu na kwa kujibu swali hili tu kwa ufupi katika kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sele ya a na ile aya ya 8 wa ya, tano, na ile ya nane, inasema hivaabba inasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja e, bibria inasema wako watatu wa shuhudi yao mbinguni walioko mbinguni e, na hawa ni baba na neno huyu neno ndiye yesu na roho mtakatifu bibria inasema na watatu hawa ni umoja sasa yako yako yako eh, baadhi ya mambo ambayo binadamu tumejaribu kuyatafiti kwa akili zetu tunaweza tusiwe na majibu sahihi eh, unaea tusiwe na majibu sahihi sasa lakini aa na mafunuo ya neno la mungu ndivyo ilivyo ya kwa kwamba mbinguni yuko baba mbinguni yuko neno au yesu na kisha yuko roho roho mtakatifu kubwa eh, msikilizaji wangu rosimeri paswa kuomba ni kuomba munguusadi kuwa uaminifu na tutakapofika mbinguni basi tutamwona mungu eh, katika ukamilifu wake katika ukamilifu wake swali jingine eh, linatoka kwa ndugu tosha kutoka njombe eh, ndugu tosha kutoka njombe anauliza nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya eh, nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya eh, katika mpango wa mungu wa ndoa eh, tunaposoma katika kitabu cha Uh, katika kitabu cha mathayo surare ya kumi na tisa mathay sura ya kumi na tisa tunakutana na maneno ya yesu mwenyewe yeye aliye mungu yeye aliye muumbaji uh, tukiacha yale mengine yaliyokuisha kuhelezwa huko nyuma lakini basi katika kitabu hiki yesu anasema maneno haya yesu anasema uh, maneno haya katika ayaila ya tano mathayo kumi na tisa aya ya tano akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja aya ya sita hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwahio katika mpango wa mungu ni kwamba e, mtu mme na mtu mke wanapoana hawatakiwi ifikie mahala wawaze kuwachana wakishaingia kwenye mahusiano ya ndoa kuona wakiendelea kuishi pamoja kwa maisha yao yote na, naam mpango wa mungu lakini basi kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo bibulia imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wanandoa hawa kuwachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura kumi na tia naile aya tisa anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakaemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye amwaaa yule aliyeachwa azini kwa hiyo kwa mamlaka ya maandikoya neno la mungu walau e, walaufursa inaweza kutolewa kwa watu kuachana ikiwa mmoja amekuwa mwasherati ameamua kuanzisha mahusiano mengine nje ya ndoa yake eidha na mwanamume mwingine au mwanamke mwingine na ikiwa mmoja basi hawezi kuvumilia hali hiyo ana haki ya kuomba taraka ana haki ya kuachana kuachana lakini basi vinginevyo kukuruhusu kwa kwa matakwa yetu wenyewe tu sababu kuacanamengua chakula unaamua ume, ume, una dhani, olikosea, unaamua kumwacha kumwacha tu kwa sababu unadhani pengine ulikosea na unadhani sasa umeona mtu fulani ambaye ni mzuri una una dhani, pengine anaweza zaidi kuliko ulianaye, basi unaamua kuachana mzuriengin naaa hayo ni makosa kwa hiyo taraka ambayo ni ni halali ni ile ambayo inatokana na kukosekana kwa uaminifu katika mahusiano e, ya ndoa ya ndoa lakini basi kwa hiyo si kila mtu aliyeachwa au aliyeachika ana haki ya kuoa kuoaau kuolewa e, katika kitabu cha wakorintho wa kwanza arinto wa, e, wa kwanza sua ile ya saba e, arino wa, wa kwanza sura ile ya saba mungu anasema fungua yako ikiwa unayo karibu hapo tusome amojat kita kitabu cha wakorintho wa, wa sura ya sab aya ya kumi na ile ki i nmojbb na nasema lakini wale waliokuisha kuoana waagiza wala hapo si mimi ila bwana huyo ni paulo anasema mke asiachane na mumewe lakini ikiwa ameachana naye na akae asiolewe au apatane na mumewe tena mume asimwache mkewe kwa hiyo mume na mke hawatakiwi kuwachana na ndio maana tunawashauri vijana wala ambao hawajaana kuolewa kwamba saa inapofika usiokote tu yeyote unayokutana unayokutanana yyote tunayona hapana kaa chini tafakari chunguza vya kutosha uone kweli huyo binti huyo kijana wa kiume atakufaa kwa maisha yako atakufaa kwa maisha yako n kwa nini kwa sababu yako makosa ambayo watu wameyafanya katika maisha yandoa, ya ndoa ya kuoa na kuacha kuwa hayo ni makosa na mungu wetu wa mbinguni ayaridhii na wala hayakubali na kamwe hayampendezi kwa nini kwa sababu miongoni miongonimao makubwa ambayo e, mungu anasema ya kwamba yanamchukiza ni kamb yanacukna mwaname na wanakewalioana waliokubaliana kuishi pamoja kwa maisha ya ndoa yanapofikia mahala fulani wakaamua kuachana atia kitabu cha maraki sura ile ya pili malaki sura ya pili naya y kumi na sita neno la mungu linasema maana mimi nakuchukia kuwachana na anayesema na maneno haya ni bwana eh, asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizaye nguo yake kwa udharimu na mchukia asema bwana wa majeshi basi jiadharini roho zenu msije mkatenda kwa iana yani ikiwa yako mambo yanamchukiza sana mungu eh, ni pale watu wawili mme na mke waliokubaliana kuishi pamoja naam na wakafuata taratibu zote zinazohusika nyakati fulani za kimira nyakati fulani za kisheria nyakati fulani za kidini na wakaamua kuishi pamoja halafu ifike mahala waachane mungu anasema anachukia sana jambo hilo anachukia sana. anachukia sana na kufanya hivyo ni kutendeana udharimu kufanya hivyo ni kutendeana iana na kwa sababu hiyo basi mungu anatuonya yeyote asimtendee hiyondeea mkewe wala asimtendee mkewe mwanamke mwanamkeyyote asimtendee iana mumewe asimtendee utharimu mukeaame wenginendi me wako unaamua tena kuwa na mume mwingine au wanaume wengine huyu ndie mke wako tena kutafuta e, wanawake wengine au mke mwingine mambo hya anapotendeka katika maisha mungu anayaita iana mungu anayaita udharimu na mungu atamani kuona tukiyatenda katika maisha ya ndoa kwa kwa hivyo basi katika swala la eh, la mwanamke aliyepewa eataraka uangarifu halali ua katika maandiko inaruhusiwa na mungu naam na kama hayrusui, basi nasema ukimwoa mwanamke huyo wewe na yeye mnahesabiwa kuwa wazinzi lakini pia ziko nyakati anaweza kuanza mahusiano na mtu mwingine huko ikafikia mahala ambaye ni mke wa mtu na kusabaya, mausiano, na kwa sababu ya mahusiano yule wake wa zamani mausiano, na wakati mwingine ni mwanamke ameanza mahusiano na wa wa mtu anamwambia mke zamani Daswa, ki, wa, hapo wanaachana naule kisha anakwenda kuoa au ku, kuolewa na huyu sasa ambaye eh, ni mume mpya au mke mpya naam sasa mambo na basi hayakubariki mbele za mungu na ndoa za namna hiyo zinakuwa si halali eh, mbele za mungu maana kila mnapokutana kujamiiana kuwa wazinzi mbinguni na wazinzi wote hakuna hata mmoja ambaye ataokolewa sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto biblia, na zianayosemaa wa wakwanza sura ile ya sita waori wa kwanza sura ile ya sita na ile aya ya tisa na ile ya kumi naona mgu asema au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi urithi ufarume wa mungu msidanganyike washerati wa hawataurithi ufarme wa mungu wala wa sanam, wala waabudu sanamu wazinzi wala wafiraji wala walawiti na wengine wengi wanaotajwa mahala hapo kwa kwahiyo waasherati na wazinzi hawataurithi ufalme wa mungu basi bwana akubariki uh, msikilizaji na kukaribisha katika kipindi kingine eh, siku nyingine tuombe baba asante asante kwa kwa ajili ajili ya ya siku hii msikilizaji wangu uliza swa- maswali na wengine wanaosikiliza a majibu haya yaliyotolewa yatakuwa yamewabariki wengi lakini kubwa tufundishe sote kuwa watii kwa kwa neno lako Tuyaisi na kuyatenda mapenzi yako utuandaye ajili ya wako maana ninaomba hivi kwa imani kati mokozi wetu amina <tune> tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama tukaona maswali maoni au changamoto utaendelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayiredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 8ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami k wilson na hii ni awr hawo wapa waimbaji wa burka wanakwambia sikia wito tukutane kesho panapo majali wa msikilizaji 心在最た今は路tk你就过下部 we