unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja yesuwathii yu ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhay kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg org na mpendo wa msikilizaji pia kumbuka unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na nama radio kutoka jijini dar daressalam na karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya yatayo faraja na kwanza kabisa basi ni ukaribishe katika kipindi kizuri cha muziki na una muziki hapa utakuwa naye mwalimu dikson shehemba huyu ikiwa ni katika sehemu ya pili hapa akieleza mada mbalimbali mbali za kimuziki na bado akieleza mada kuhusiana na pitch unaposikia mwimbaji ametoka nje ya pich ina maana gani hii sasa ni sehemu ya pili tuangazie tena sababu ambazo zinafanya mtu aimbe nje ya pichi ziko nyingi lakini mimi leo kwa haraka haraka kwa sababu ya raka na muda nitakutajia mbili sababu ya kwanza ni kuimba bila kusikilizana vitu viwili sauti inayotoka pamoja na sikio kuna mazoezi rasmi ya kutrain sikio ili liweze kupata ushirikiano mzuri na sauti yako inayotoka e, kwa sababu mtu kama hafiki ichi vizuri na maana hajisikilizi Dol labda inaelekeza imbe hivido lakini e sauti yake sikio lake wala halijaji kwamba ameimba do lenyewe ame labda imbe medo alafu naba sasa huyu mtu hana hana usikivu kati ya sauti na sikio kwa hiyo kuna inatakiwa sasa afanyiwe training huyu mtu ya sikio na training ya sikio ipo kitaalamu kuna software unaweza unawezokatumia inaitwa hiyarop ukielekezwa na wataalamu tukikuelekeza hiyo unaweza unawezokachukua muda mfupi ukaimprove pichi yako usiwe tena mtu, unaimba, imba, na haja mtu unaimbaimba anakwambia unaimba nje ya pich unaimba nje ya nini Aa unakuwa unafika katika vile viwango ambavyo ni standad japo kama livyowaambia mara, mara ya kwanza kwamba hakuna naimba asilimia iam lakini unafikaskatika ambayo mtu akikusikiliza na sikio la kawaida kama unahama hiyo ni sababu ya kwanza sababu ya pili ambayo inasababisha watu kuimba pichi, ni ya kuimba, ni mazoezi kutokuimba ambayoabsoadausbdfu sauo nakua piciyako ina hama sauti, sauti nalegea sauti wakati mwingine ni inafanana tabia zake na gitaa gitaa tena na lenyew usipolipiga kwa muda mrefu linalegea nyuzi na linavyozidi kulegea nyuzi ndivyo ambavyo tuni yake ina hama inahama, inahama mpaka kuna muda ukilishika ukipiga ule uzi ukiwa umelegea sana inalia lakini ukilikaza na ukili mpaka pale kwenye tuni ambayo utakuwa unataka sasa sauti na yenyewe ni kitu ambacho sio pmaeti sana pichi pichi sio aeti kama ambavyo nimewambia tabia zake sio kitu pmanenti hwakina hama kwa hiyo hii sasa ina, ina inagusa watu wawili kuna kuna watu wawili kuna mtu ambaye labda alikuwa anaimba hapa katikati akakaa muda mrefu hajaimba huyu pia usije ukajidanganya ukaja ukaimbia uzoefu wako kwa sababu kipindi kile tulikuambia ulikuwa unajua kuimba au ulikuwa katika pcheni nzuri na sasa hivi hujachukua mazoezi ukadhani kwamba uko pale pale hapana japo we mwenyewe pia nazusijidani kwamba umeha umehamacni ume lakini kitaalamu kabisa kiprofessional hiyo kama ulikuwa uchuku mazoezi l huimbi utakua umehama utakuwa una hama tu pichi hawezi ukawa katika ubora wako kama ule wa kwanza e, mtu mwingine ambaye anaweza asiwe katika ubora ubora sana katika pichi ni nani mtu ambaye ye ajii kuimba kabisa ndo anakuja anaanza kufundishwa namna ya kuimba umri namnayauuki umeenda e, atafundishwa lakini hatafikia katika kile kiwango kiwangosa kuna kausumbufu fulani hivi tutakapata katika kumfundisha japo akitilia nia na mkazo ataweza kwa mfano hii ni tule mfano kwa watu tunaendesha baskeli mtu ukimfundisha baskeli na miaka themanini eh? anaweza kaweza anaweza kaendesha lakini si kama ambavyo eh, at utamfundisha mtu mwenye miaka kumi na miaka ishirini ile kbilit ya kufanya hicho kitu eh, ya kuimba au kuendesha ile baskeli kwa hizi eji mbili ambazo nimewaambia itakuwa ni, ni tofauti sasa hiyo nimeelezea kitaalamu sijamaanisha kwamba watu wenye umri mkubwa ambao hawajui kuimba kabisa wasiimbe na wala siwakatishi tamaa inawezekana na inawezekana na hata hivyo ni vizuri watu te wamwimbie mungu kwa sababu pia biblia inaelekeza watu wote wamsifu mungu hajasema tu watu wanaofika pichi amna wote wamsifu mungu lakini kitaalamu sasa hii inakuwa uh, utaimba lakini sio kama huyu lakini imba uta ukichukua mazoezi ya sana ya sana utahitaji mazoezi mengi ya kukaa kwenye hiyo p kwambia hi arop au au kama huna pog na miundo mbinu ya kompyuta hata wakati mwingine simu kuna tune, ambazo zinawezkakusaidia ukauazezhunaompythuna uka kuna mazoezi ya kienyeji ambayo pia unaweza ukaafanya na ukamprv pichi yako kwa i yoyote ili uliokuwa nayo uka, na ukaweza uka, ukaimba uka, uka, uka vizuri hizo ndo sababu kuu mbili ambazo leo nimeona nikusogezee ambazo zina kufanya mtu uh, usiimbe katika, katika pichi ziko nyingi lakini kwa sababu ya muda leo tuishia hapo kwenye hizo mbili sasa uh, ni mazoezi gani ambayo unatakiwa kufanya ili uweze pitch range yako eh, uweze kuimba katika ch au katika toni katika ti ile ambayo tunaitaka au inahitajika kwa wakati huo uimbie kuna mazoezi eh, yako mengi lakini leo nitakuonyesha baadhi Uh, ukihitaji mengine na zaidi tunaweza tutachukua mawasiliano yangu tutawasiliana naweza nikaa kue, kue, kuelekeza au kuelekeza namna gani unaweza uh, kuimba katika unawezkuimbakatika nitataja mawasiliano yangu hapo baada ya kipindi hiki uh, kuna kuna hili ambalo nadhani wengi wanakuwa wanalifanya e, kwa mfano wakatika kihio alafu naanza tena noremi faso famiridu alafu nahama tena nore mifaso familu alafu unahama tena nuremi faso famiidu alafu unaama tenar alafu unaama tena isi katokea unaambiwa wimbe do fu namba so, do, uh, do, do, do, do. Uh, hapo naku na hama lakini do, re, mi, fa, so, fa, mi. nakuwa hivyo hivyo hivyo unafanya unafanya unafanya unafanya uh, kawaida ya mazoezi ukifanya unam lakini unazokadhani unazokaani lakini una improve. kila siku kuna kitu kidogo knaongezkktu kidogo kinaongezeka kufanya mara kwa mara kia kit kinaongezata mii ka zangu zote ambazo ninazifundisha lazima nazfundshazmakia siku tukianza tufanye ya mazoezi hata kama wanaona ya kawaida kila siku kila siku kila siku lazima tunafanya kwasababu kuna kitu kidogo kinaongezeka na kinamaana sana pich inakuwa hailali na mengine mengi ya kuwaweka watu katika software hizo na nini na nini ina imprvu vizuri sana pichi renji inakuwa vizuri kabisa na ukiwa okay, unahitaji kuna swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapo 67 59 au 0, 6, 20, 6, 9, 8, uh, asante sana pendwa msikilizaji inawezekana kukawa na maoni mbalimbali changamoto swali tuciuzwa kupitia anuani hi zapazifuatazo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika sehemu ya pili ya vipindi vyetu siku ya leo ni kipindi cha maneno ya tafaraja na hapa utakuwa naye huyu ni mwijilisti jafeti hosea mwashilindi alakuja na somo aasema kwamba shujaa wa siku za mwisho penzi msikilizaji nikukaribishe katika somo la leo la maneno ya faraja na siku ya leo tutakuwa na somo zuri linalosema shujaa wa siku za mwisho kabra ya hapo tuombe tunakushukuru mwenyezi mungu muumba mbingu na nchi tunasema asante kwa kutuleta katika masaa haya bwana tunapokwenda kusikiliza neno lako ukawe pamoja nasi ni katika jina la yesu kristo amina siku za mwisho ni siku zilizotabiliwa na manabii mbalimbali katika bibria na wote walionyesha kwamba siku hizi za mwisho ni siku zilizojaa huzuni ni siku ngumu ni siku zenye mateso ni siku ambazo movu ibilisi atazidisha mashambulizi yake zidi ya watu wa mungu lakini kwa nini siku hizi zinaonekana ni ngumu siku hizi zinaonekana ni ngumu kwa sababu yesu kristo anakuwa anakaribia kurudi hivyo movu ibilisi anachangamka anaongeza vishawishi anaongeza mawindo ili kwamba katika dakika ya mwisho aweze kuwapata watu ambao atakwenda nao katika jehanamu ya moto somo linasema shujaa wa siku za mwisho sasa kwa nini siku za mwisho mtume paulo anapoelezea hatari ya siku za mwisho anasema siku za mwisho zitakuwa ni siku za hatari uhatari wake ni kwamba kutakuwa na watu wenye kupenda fedha kutakuwa na watu wenye kupenda nasa upendo wa wengi utapoa na kubwa zaidi ni madanganyo ya movu ibilisi ambayo yatatokea katika siku za mwisho sasa haya yyote yanatokea katika siku za mwisho sisi kama wasafiri wa kwenda mbinguni tunapaswa kufanya nini ili tuwe mashujaa katika siku hizi za mwisho katika siku zake za mwisho kabla hajawaga wanafunzi wake yesu kristo aliwachukua wanafunzi wake kwapeleka katika bustani ya getsemani alipokuwa huko aliwachukua aliwagawanya tena akawaacha wanafunzi wengine akawachukua petro na wana wawili wa zebedayo alipofika mbele tena akajitenga nao akiwaambia waendelee kuomba yesu kristo anatupatia sili. ya nini tunapaswa kufanya ili tuwe mashujaa wa siku za mwisho katika kitabu cha mathayo 26 mstari wa41 anasema akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala akawaambia petro je hamkuweza kukesha pamoja nami hata saa moja kesheni mwombe msije mkaingia majaribuni roho iye radhi lakini mwili ni dhaifu katika kitabu hiki yesu anatutambulisha shujaa wa siku za mwisho anapaswa kufanya nini yesu kristo anasema majaribu yanakuja lakini nini tunapaswa kufanya ni kukesha na kuomba shujaa wa siku za mwisho ni mtu ambaye anatenga muda kwa ajili ya kuzungumza na mungu kwa njia ya maombi sasa tuangalie sababu chache kwa nini tunapaswa kuomba jambo la kwanza kwa nini tunapaswa kuomba ni njia ya kushinda majaribu na funzo hili tunalipata kutoka kwa yesu kristo katika kitabu cha mathayo 4 tunaona yesu kristo baada ya kubatizwa alikwenda kufunga jangwani siku a zile siku 40 ambazo yesu kristo alizifunga zilimpa uzoefu wa kuyashinda majaribu ya movu ibilisi wakati mwovu ibilisi anakuja na kumjaribu yesu kristo kwa sababu alikuwa amekwisha kuungana na mungu kwa njia ya maombi aliweza kuyashinda majaribu yote ambayo mwovu ibilisi aliweza kumpatia vilevile vile kama wanadamu ambao sisi uwezo wetu hauwezi kulingana hata kidogo na kristo yatupaswa kuomba kwa nguvu anguvu ili tuweze kupata nguvu ya kumshinda mwovu ibilisi anapotujia na majaribu mbalimbali lakini kwa nini tuombe jambo la pili ni tafsiri sahihi ya maandiko hupatikana kwa kuomba mitume mbalimbali mbali walionya kwamba nyakati za mwisho watatokea watu ambao watafundisha kinyume na maandiko ya mwenyezi mungu na watatumia biblia zetu ambazo tunatumia kuyapotosha maandiko hivyo kumbe tafsiri sahihi ya maandiko inapatikana kwa kuomba kupitia uongozi wa roho mtakatifu ambaye atakuwa pamoja nasi wakati tunaomba ataweza kutufafanulia nini tafsiri ya maandiko hayo kwa sababu yeye ndiye aliyewaongoza waandishi wa, wa, wa bibria kuandika itakuwa rahisi kwetu kutufafanulia kile ambacho yeye alikitaka wakiandike lakini jambo la tatu ni kwamba changamoto za maisha au ujana tutazishinda kwa kupitia maombi vijana wengi wanapitia changamoto mbalimbali mbali. changamoto katika mahusiano changamoto katika uchumi changamoto katika mahusiano na wanajamii wengine changamoto za madawa ya kulevya hizo zote zitatatuliwa kupitia maombi ya dhati ambayo mwombaji ataweza kuomba kwa mwenyezi mungu lakini mwovu ibilisi anaelewa nini kuhusiana na watu ambao wanaomba kila siku na kujikabidhi mikononi mwa kristo uh, katika kitabu cha maombi ukurasa wa 27 kuna maneno ya kuvutia ambayo anasema kuna nguvu kubwa katika maombi na adui yetu anatafuta kututenga mbali na mungu kumbe muvu ibilisi analijua hili kwamba shujaa yeyote wa siku za mwisho atapatikana kwa kuomba na anachokifanya anataka sisi tujitenge mbali na maombi ili tukose nguvu na kuna mjumbe mmoja aliwahi kusema kwamba sisi hatuna nguvu lakini kitu cha ajabu hatutaki kuomba ni kitu cha hatari badala yake itakuwa ni kupotea lakini pia usiache mawazo ya shetani ya kutenge na maombi shetani kazi yake ni moja kukukatisha tamaa kwamba maombi yako hayatajibiwa aki akitutumainisha aki, aki kwamba sisi tunaweza kuyashinda majaribu kwa nguvu zetu wenyewe hatupasi kuomba mbona inawezekana ukasoma biblia ukaelewa kwani lipi gumu ukijua kusoma unaweza ukasoma na ukaelewa kumbe anachokitaka ni kupitisha madanganyo yake sisi tushindwe kulielewa neno la mungu na tushindwe kuimili katika majaribu anayotupatia lakini unapaswa kujua kwamba maombi yanatuunganisha na mungu na kumweka yesu upande wetu na kutupatia nguvu mpya kuishinda dunia kuishinda miili yetu na kumshinda movu lakini tunapochopaswa kujua ni kwamba mungu hatulazimishi kuomba lakini tunapoomba na kuunganishwa naye mungu atatuwezesha sisi tuweze kuyashinda majaribu kama ambavyo mwenyezi mungu anawashindia wanaoomba ndivyo ambao hata washindia ambao hawaombi na miongoni mwa kitu ambacho mwenyezi mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema anakieshimu ni suala la uchaguzi mti yoyote ambaye hatamchagua mungu hatashughulika naye lakini unapomchagua mungu mungu atafanya kazi na nawewe kwa karibu zaidi ili kuhakikisha kwamba unaweza kushinda majaribu mbalimbali ambayo yanakukabili katika maisha yako lakini shetani anataka kuchaishi kwamba mombi yetu si muhimu hivyo tunaweza tu tukaishiishi tukampendeza mungu bila kuomba lakini kumbe inakuwa ni kama mtego wa panya panya anapokuwa shambani huwa analiona anaona mtego ambao umewekwa eidha muindi kwamba huenda hili hindi ni kwa ajili yangu lakini tu anapotafuna ndipo mtego humnasa na ndivyo ilivyo mitego ya movu ibilisi anatuonyesha kitu hiki yes, hapa ni kizuri lakini pale unapotaka kugusa basi hule mtego wake ule mtego wake hukunasa na hatimaye hukupeleka katika maovu maombi ya wakati wa amani huwaandaa watu wakati wa majaribu kuna uh, kitu ambacho watu tumekijenga kwamba sisi tunapaswa kuomba tu pale ambapo tunakutana na majaribu kitu ambacho si sahihi kumbe maombi yapaswa kuombwa kila siku kwa mti yeyote ambaye anataka kuwa kamili na kuwa shujaa wa siku za mwisho mpenzi msikilizaji nikwambie ya kupaswa kuomba wakati wote wakati wa amani si wakati wa kulala wakati wa amani si wakati wa kuzani kwamba basi twapaswa kurilaksi kume ndio wakati wa kuandaa silaha nchi mbalimbali mbali duniani tunaona zinatengeneza silaha wakati ambapo hakuna hata vurugu katika dunia leo kuna nchi ya kolea kaskazini haina vurugu au haipo katika vita lakini tunaona kila siku wanatengeneza silaha kwa nini wanatengeneza silaha kwa sababu wanajua katika saa wasio dhani adui aweza kuingia na adui anapoingia maana yake ni wakati wa kuzitumia silaha ambazo wao walizitengeneza wakati wa amani hivyo vile vile kwa sisi wa kristo yatupasa tuombe kwa nguvu wakati wa amani ili majaribu yanapokuja yatukute tukiwa na nguvu kamili ya kuweza kuyakabili hakika tukifanya hivyo movu ibilisi atashindwa atashindwa na atashindwa kabisa lakini vita yetu si vita juu ya damu na nyama na hili twapaswa kulijua kwa sababu vita yetu si ya damu na nyama sisi twapaswa kudumu katika maombi tunapaswa kudumu katika maombi kwa sababu kama vita yetu si ya damu na nyama ni kwamba nguvu inayotakiwa kutumika si nguvu yetu na kama si nguvu yetu maanayake yuko mwenye nguvu ambaye sisi tunapaswa kumwomba ili aweze kutuegemeza mwisho wa siku tutafanyika mashujaa wa siku za mwisho na hatimaye tutaandaliwa kwa ajili ya kumlaki yesu kristo anapokuja kwa sababu hakuna yeyote ambaye atamwona mungu asipokuwa shujaa na sisi kama mashujaa wa siku za mwisho tunapaswa kujikita katika maombi kama silaha pekee ambayo itatuandaa sisi dhidi ya majaribu ya movu ibilisi kutupatia nguvu ya kuweza kusonga mbele katika kipindi hiki mtunzi mmoja wa nyimbo na tenzi anaitwa george herth na loel marson aliwahi kuandika nyimbo inayosema kesha roho yangu mpenzi msikilizaji naomba nisome kidogo maneno ya bwana loel marson katika tenzi yake hii anasema kesha roho yangu adui maelfu hujaribu kuangusha kuvuta dhambini anasema ukeshe uombe ili usishindwe fanya vita kila siku omba msaada anamaliza kwa kusema kushinda ni bado ulinde silaha usiache kupigana hata unataji hivyo ni kuage kwa kusema kwamba usiache kupigana hata unataji hauwezi kushinda bila kuomba na hauwezi kuomba kama hujajikabidhi mikononi mwa kristo ni kuombe penzi msikilizaji ujikite katika maombi ili kuweza kumshinda movu ibilisi adui maelfu huwezi kupigana hata na mmoja huwezi kupigana hata na mmoja lakini tunashinda kutoka kwake aliyeshinda naam ni zaidi ya kushinda jina lake litukuzwe milele asante sana mwinjirisi jafet hosea mwashilindi mungu aweze kubariki sana na nikushukuru sana pendwo a msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waduedisa ulimwenguni mimi ni fanuel tanda